Kukatwa kodi kwa mizigo

Sales93

Sales93

Senior Member
Joined
Mar 5, 2014
Messages
149
Points
225
Sales93

Sales93

Senior Member
Joined Mar 5, 2014
149 225
Habarini wana jamvi, Ningependa kufahamu kama kuna suala la kukatwa kodi na TRA pale unapoagiza mzigo toka Ebay au Amazon, mizigo kama simu, nguo, perfumes N.K, nitashukuru sana kwa msaada wenu wenye experience na hiki kitu.
 
Mwl.RCT

Mwl.RCT

Verified Member
Joined
Jul 23, 2013
Messages
8,122
Points
2,000
Mwl.RCT

Mwl.RCT

Verified Member
Joined Jul 23, 2013
8,122 2,000
Habarini wana jamvi, Ningependa kufahamu kama kuna suala la kukatwa kodi na TRA pale unapoagiza mzigo toka Ebay au Amazon, mizigo kama simu, nguo, perfumes N.K, nitashukuru sana kwa msaada wenu wenye experience na hiki kitu.
Swala la Kodi ndio lipo.

Pia kulipia kodi au koto lipia kodi (kwa baadhi ya bidhaa) hutegemea aina njia ya usafirishaji uliyotumia. Mfano KINDLE TAB ikija kwa dhl utalipia Kodi. Lakini hiyo hiyo kindle Tab ikija kwa njia ya posta Haulipii kodi. ( Hapa huwa nashindwa kuelewa vigezo vipi hutumika)
- Niliagiza Kindle PaperWhite - ilikuja kwa DHL, nililipa KODI
- Niliagiza Kindle Fire 7 - imekuja kwa njia ya posta sikulipa KODI

wp_20160807_09_27_02_pro-2-jpg.377258
 
Sales93

Sales93

Senior Member
Joined
Mar 5, 2014
Messages
149
Points
225
Sales93

Sales93

Senior Member
Joined Mar 5, 2014
149 225
Swala la Kodi ndio lipo.

Pia kulipia kodi au koto lipia kodi (kwa baadhi ya bidhaa) hutegemea aina njia ya usafirishaji uliyotumia. Mfano KINDLE TAB ikija kwa dhl utalipia Kodi. Lakini hiyo hiyo kindle Tab ikija kwa njia ya posta Haulipii kodi. ( Hapa huwa nashindwa kuelewa vigezo vipi hutumika)
- Niliagiza Kindle PaperWhite - ilikuja kwa DHL, nililipa KODI
- Niliagiza Kindle Fire 7 - imekuja kwa njia ya posta sikulipa KODI

View attachment 377258
Nashukuru kwa maelezo yako mkuu, nina maswali matatu ya mwisho
1. Kodi nitakayotakiwa kulipa kama nimetumia DHL au njia nyingine tofauti na posta ni asilimia ngapi?
2. Je kodi hii nalipia bandarini au pale nitakapopata mzigo wangu?
3. Nasikia hawa jamaa wa posta ni wezi sana wa mizigo kuna ukweli wowote hapo?maana naona wewe Kindle paperwhite yako uliipata salama.
 
Mwl.RCT

Mwl.RCT

Verified Member
Joined
Jul 23, 2013
Messages
8,122
Points
2,000
Mwl.RCT

Mwl.RCT

Verified Member
Joined Jul 23, 2013
8,122 2,000
SWALI 1: Kodi nitakayotakiwa kulipa kama nimetumia DHL au njia nyingine tofauti na posta ni asilimia ngapi?

Kodi hukokotolewa kutokana na Declared item value/ Assesses value
- Declared value - Hii hutoka kwa muuzaji wa bidhaa, huonyesha kiasi ulichonunulia
- Assessed Value - Hii hutokana na Maafisa wa ushuru wa forodha baada ya kukagua mzigo.
1566400598069-png.1186869

(a) Iwapo atakubaliana na declared value, basi assessed value itakuwa ni hiyo hiyo ambayo iko kwenye invoice ilikuja na mzigo, KODI itakokotolewa kutegemea hiyo declared value

(b) Iwapo afisa ushuru wa forodha atakataa declared value, basi KODI itakokotolewa kutokana na thamani ya mzigo AUNAVYO YEYE, Assessed Value, hutumika hili neno "UPLIFT" - Yaani mfano declared value kwenye invoice ni dola 100, na wewe umelipia dola 100; Wakifanya uplift utaambiwa thamani ya mzigo wako, assesses valu, mfano ni dola 300 - Hivyo ukokotozi wa KODI utatokana na assessed value, Japokuwa wewe ulilipia dola 100 kwa bidhaa yako.

Hiki kipengele B ndicho huwaliza wengi.

MALIPO UTAKAYOLIPA (TOTAL TAXES)
- IMP - Import Duty ( 25% ya A )
- EX - Excise Duty ( _% )
- RDL - Railway Development levy ( 1.5% ya A )
- CPF - Customs processing fee ( 0.6% ya A )
- VAT - Value Added Tax ( 18% ya C)

EX, RDL na CPF - huwa ni kiasi kidogo fedha shida iko kwenye IMP & VAT

IMPORT DUTY Vs VAT
Mfano
A = Bei ya kitu pamoja na ghalama ya kusafirishia.

A X 25%= B ( kiasi utakachotozwa kama IMP )

A + B + (EX + CPF + RDL) = C (itatafutwa asilimia 18 yake)

C X 18% = G ( Ni kiasi cha VAT utakachotozwa )

TUANGALIE MFANO_1 WA BIDHAA NILIYONUNUA KWA DOLA 20 (SAWA NA TSH 43,819.60 KWA RATE YA 1USD=2,190.92TSH kwa Tarehe 05.03.2016)

Jinsi walivyo kokotoa KODI.
1566400763324-png.1186870


MFANO_2 THAMANI YA BIDHAA KWA TSH NI 255,135.00
1566400798060-png.1186874


NB
: Ukiangalia vyema picha ya kwanza ina EX (Excise Duty), ila ya pili Haina. Hivyo kodi kwa sasa hutegemea IMP + RDL + CPF + VAT

SWALI 2. Je kodi hii nalipia bandarini au pale nitakapopata mzigo wangu?

- Malipo yote hufanyika kabla ya kupewa mzigo.
- Kama kiasi cha kodi ni kidogo utalipa kupitia agents anayekuletea mzigo ofisini kwako au nyumbani - Hii hasa ni kwa DHL
- Kama malipo ya KODI ni kiasi kikubwa utapewa utaratibu wa malipo.
- Kuna njia zaidi ya moja ya kufanya malipo, waweza tumia menu ya MPESA, Maxmalipo, au Bank utapewa maelekezo na wahusika.

SWALI 3. Nasikia hawa jamaa wa posta ni wezi sana wa mizigo kuna ukweli wowote hapo?maana naona wewe Kindle paperwhite yako uliipata salama.

- Mizigo yangu yote iliyokuja kwa njia ya Post ilifika salama. Sijawahi kupoteza mzigo.
- Hilo swala la wizi watu husema, ila kwa mimi haijwahi kunitokea
- Kindle paperwhite yako uliipata salama? Ndio ilikuwa salama.
Nashukuru kwa maelezo yako mkuu, nina maswali matatu ya mwisho
1. Kodi nitakayotakiwa kulipa kama nimetumia DHL au njia nyingine tofauti na posta ni asilimia ngapi?
2. Je kodi hii nalipia bandarini au pale nitakapopata mzigo wangu?
3. Nasikia hawa jamaa wa posta ni wezi sana wa mizigo kuna ukweli wowote hapo?maana naona wewe Kindle paperwhite yako uliipata salama.
 
M

MR UNINFORMED

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2013
Messages
988
Points
1,000
M

MR UNINFORMED

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2013
988 1,000
Nashukuru Mwl.RCT aisee umenipa shule nzuri sana hapo, ila kwa utaratibu huo wa kodi mimi nitatumia njia ya posta tu.
Sorry ukitumia njia ya posta utapata nafuu ya kodi?!
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
24,694
Points
2,000
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
24,694 2,000
Aisee,
Mkuu Mwl.RCT inaelekea we mzoefu sana wa hizi importation issues
 
harakati zetu

harakati zetu

Member
Joined
Nov 24, 2013
Messages
30
Points
95
harakati zetu

harakati zetu

Member
Joined Nov 24, 2013
30 95
0718 55 300 3 Mwalimu RCT naomba unichek tufanyebiashara
 
exit

exit

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2013
Messages
1,630
Points
2,000
exit

exit

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2013
1,630 2,000
Swala la Kodi ndio lipo.

Pia kulipia kodi au koto lipia kodi (kwa baadhi ya bidhaa) hutegemea aina njia ya usafirishaji uliyotumia. Mfano KINDLE TAB ikija kwa dhl utalipia Kodi. Lakini hiyo hiyo kindle Tab ikija kwa njia ya posta Haulipii kodi. ( Hapa huwa nashindwa kuelewa vigezo vipi hutumika)
- Niliagiza Kindle PaperWhite - ilikuja kwa DHL, nililipa KODI
- Niliagiza Kindle Fire 7 - imekuja kwa njia ya posta sikulipa KODI

View attachment 377258
Nakumbuka niliwahi kugiza bidhaa zikaja kwa postal nikalipia baadhi na zingine sikulipa. Nilipowauliza ni kwamba kuna kiwango cha thamani ya bidhaa, ikizidi hiyo ndio kuna kodi. Nimesahau ni kiasi gani.
 
Mwl.RCT

Mwl.RCT

Verified Member
Joined
Jul 23, 2013
Messages
8,122
Points
2,000
Mwl.RCT

Mwl.RCT

Verified Member
Joined Jul 23, 2013
8,122 2,000
0718 55 300 3 Mwalimu RCT naomba unichek tufanyebiashara
NJIA ZA MAWASILIANO

Wasiliana nami kwa moja ya hizi njia
1. Kupiga simu/ Kutuma ujumbe: +255 (0) 625 955 137 au 0784 496 856 au 0717 54 57 62
2. Barua Pepe (Email): mw1rct @ outlook.com
3. Whatsapp: +255 784 496 856
4. Skype: mw1rct
5. Telegram: @mw1rct

MUDA WA KUWASILIANA NAMI
1. 06:00 – 19:30hr (Saa 12:00 asubuhi HADI Saa 1:30 Usiku)– Simu/sms/whatsapp/telegram – utajibiwa hapo kwa hapo kwa hapo.
2. 19:30 – 06:00hr (Saa 1:30 usiku HADI Saa 12:00 asubuhi)– Niachie ujumbe wa simu (sms)/whatsapp/telegram/email, Na utajibiwa au kupigiwa simu kabla ya 08:00hr Kila siku.

THREAD YA REJEA
- www.v.ht/buy4me

KARIBU
 
ni ngumu

ni ngumu

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2016
Messages
3,172
Points
2,000
ni ngumu

ni ngumu

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2016
3,172 2,000
nmeshindwa kuzoom hapo bro ila nina ndoto ya kununua gari flan hv used yenye thaman ya kama 1600dollar kwhy kaka ili ifike ni lazima niwe na kama 2400dollar kwa makadirio?
 
scorpio me

scorpio me

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2016
Messages
5,427
Points
2,000
scorpio me

scorpio me

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2016
5,427 2,000
Posta ukubwa wa mwisho kabisa wa mzigo wanaopokea ni upi???
 
Mwl.RCT

Mwl.RCT

Verified Member
Joined
Jul 23, 2013
Messages
8,122
Points
2,000
Mwl.RCT

Mwl.RCT

Verified Member
Joined Jul 23, 2013
8,122 2,000
nmeshindwa kuzoom hapo bro ila nina ndoto ya kununua gari flan hv used yenye thaman ya kama 1600dollar kwhy kaka ili ifike ni lazima niwe na kama 2400dollar kwa makadirio?
Kwa swala la Gari - Ghalama ya kodi inatokana na vipengele vifuatavyo
  • Je gari husika ni ya mwaka gani?
  • Je ina cc ngapi?
  • Je CIF (Total Price) ni kiasi gani? etl
Kwa makadirio yake ya kodi ingia hapa: Tanzania Revenue Authority - Calculators & tools

upload_2016-12-15_14-44-56-png.446507
 
Patrickn

Patrickn

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
8,526
Points
2,000
Patrickn

Patrickn

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
8,526 2,000
Huu uzi Invisible uwekeni Sticky
 

Forum statistics

Threads 1,335,759
Members 512,423
Posts 32,514,877
Top