Kuipa Serikali jina la chama fulani ni sahihi?!

Kuipa Serikali jina la chama fulani ni sahihi?!

Vin24vin

Member
Joined
Sep 2, 2014
Posts
75
Reaction score
69
Habari wana jamvi!
Kuna hili suala la kuipa Serikali jina la chama fulani huwa kimantiki na kitafsiri inanitatiza sana kwenye kung'amua maana yake, mathalani huu utaratibu wa baadhi ya watu wenye dhamana ya kuongea mbele za watu wanaposimama na kuiita Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kusema "serikali ya CCM", imekaa sawa hapo?!

Naomba kuwasilisha!
 
Kwa CCM kila kitu kina Wezekana,nini Serikali ya CCM hata Katiba tunatupa kule na hakuna wa kuhoji.
 
Chama kinaunda baraza la mawaziri tu ........ wengine wote waliobaki wanatakiwa wawe watumishi wa Umma bila kujali vyama vyao. Sema sisi tumezoea mambo ya Chama Kimeshika Utamu ............!!

Ni Hang Over ya Ujamaa bado inatusumbua .............!!
Nakuelewa mkuu!
 
Kwa hiyo kabla ya ccm hakukuwa na serikali? Nini maana ya kuunda?
Hatuwezi sema kuwa kabla ya CCM basi hapakuwepo na serikali!
Serikali ni lazima iongozwe na watu (hii hata Mwalimu aliwahi kuisema).
Kwenye mantiki ya kuunda basi pia kuna uwezekano hii serikali itakuja kuundwa na watu wa mlengo mwingine wa kichama, je wakati huo ukifika bado jina litabaki kuwa ni "serikali ya CCM?!"
 
Kuna watu hawana vyama, kuna watu wapo upinzani au chama tawala lakini walipiga kura zao upande mwingine au hawakupiga kura kabisa, ndiyo maana Serikali ni ya wananchi hata kichaa anajua kuwa maendeleo hayana chama sasa ukimuona mtu anasema Serikali yake ujuwe huyo ni kichaa
 
Kuna watu hawana vyama, kuna watu wapo upinzani au chama tawala lakini walipiga kura zao upande mwingine au hawakupiga kura kabisa, ndiyo maana Serikali ni ya wananchi hata kichaa anajua kuwa maendeleo hayana chama sasa ukimuona mtu anasema Serikali yake ujuwe huyo ni kichaa
Nimekuelewa mkuu!
Naomba niamini kwa mjumuisho huu basi yapaswa iitwe SERIKALI YA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA na si "Serikali ya CCM"
 
Vyama vya kisiasa vinakuwa na ITIKADI zao na SERA zao. Kwa hiyo ni sahihi kujua ni chama gani kinachoiendesha nchi.

Ni sahihi kabisa kusema hii ya sasa ni SERIKALI YA CCM.

MFANO MDOGO
Angalia Marekani.
[emoji830]Ilipoendeshwa na Obama (Democratic Administration) dunia nzima (well, the P5+1) ilisaini mkataba kuwaondolea vikwazo IRANI - a.k.a. NUCLEAR DEAL.

[emoji830]Trump alipochukua madaraka (Republican Administration) aliufuta ule mkataba na anaendelea kufuta SERA nyingi za kitaifa na kimataifa zilizowekwa na SERIKALI za DEMOCRATS hapo nyuma.

Kwa hiyo, kuna tofauti ni chama gani kinaongoza nchi.
Habari wana jamvi!
Kuna hili suala la kuipa Serikali jina la chama fulani huwa kimantiki na kitafsiri inanitatiza sana kwenye kung'amua maana yake, mathalani huu utaratibu wa baadhi ya watu wenye dhamana ya kuongea mbele za watu wanaposimama na kuiita Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kusema "serikali ya CCM", imekaa sawa hapo?!

Naomba kuwasilisha!
 
Chama kinaunda baraza la mawaziri tu ........ wengine wote waliobaki wanatakiwa wawe watumishi wa Umma bila kujali vyama vyao. Sema sisi tumezoea mambo ya Chama Kimeshika Utamu ............!!

Ni Hang Over ya Ujamaa bado inatusumbua .............!!
Habari wana jamvi!
Kuna hili suala la kuipa Serikali jina la chama fulani huwa kimantiki na kitafsiri inanitatiza sana kwenye kung'amua maana yake, mathalani huu utaratibu wa baadhi ya watu wenye dhamana ya kuongea mbele za watu wanaposimama na kuiita Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kusema "serikali ya CCM", imekaa sawa hapo?!

Naomba kuwasilisha!
1:- CCM ndio imeunda serikali na kuiendesha coz Sera na ilani zote za CCM ndo znatumika.

2:- "A civil servant is totally or partially member of a ruling party"

Over!
 
1:- CCM ndio imeunda serikali na kuiendesha coz Sera na ilani zote za CCM ndo znatumika.

2:- "A civil servant is totally or partially member of a ruling party"

Over!
No wonder watumishi wa umma wanalazimishwa kubeba ilani ya chama na watu wanajua ni sawa. Mkutano wa chama unafanyika Ikulu ... sawa!!

Ndiyo maana nimesema ni hangover ya Ujamaa.
 
ni sahihi kama serikali ingekuwa imeundwa na vyama tofauti tungesema serikali ya mseto lakini kwa sababu ccm ndio inaunda serikali ni sahihi kabisa kuita serikali ya ccm
 
Habari wana jamvi!
Kuna hili suala la kuipa Serikali jina la chama fulani huwa kimantiki na kitafsiri inanitatiza sana kwenye kung'amua maana yake, mathalani huu utaratibu wa baadhi ya watu wenye dhamana ya kuongea mbele za watu wanaposimama na kuiita Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kusema "serikali ya CCM", imekaa sawa hapo?!

Naomba kuwasilisha!
Kama CCM ilivyopora viwanja vya michezo vivyohivyo ndivyo ilivyopora Jamuhuri ya Wananchi wa Tanzania na kuijikabidhi CCM kuwa Serikali ya CCM na kuendeshwa kichama.
 
Back
Top Bottom