KUHUSU ORODHA YA MASHAHIDI

abagabo

abagabo

Senior Member
Joined
Jun 4, 2014
Messages
143
Points
225
abagabo

abagabo

Senior Member
Joined Jun 4, 2014
143 225
Utasikia, Mhe tutakuwa na mashahidi kumi, na pp anawataja kwa majina na hakimu anawaorodhesha.

Je, hao mashahidi wote ni lazima waje kutoa ushahidi au wanaweza kuletwa hata watatu? lakini pia je, hakimu anaposema mashahidi watumiwe samamsi maana yake mahakama ndo inawaita? , je wasipokuja wote maana yake ni nini?, wamekaidi? Nani anawajibika kuhakikisha mashahidi wanakuja mahakamani wote?
asante
 
joshydama

joshydama

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2016
Messages
3,358
Points
2,000
joshydama

joshydama

JF-Expert Member
Joined May 10, 2016
3,358 2,000
Utasikia, Mhe tutakuwa na mashahidi kumi, na pp anawataja kwa majina na hakimu anawaorodhesha.

Je, hao mashahidi wote ni lazima waje kutoa ushahidi au wanaweza kuletwa hata watatu? lakini pia je, hakimu anaposema mashahidi watumiwe samamsi maana yake mahakama ndo inawaita? , je wasipokuja wote maana yake ni nini?, wamekaidi? Nani anawajibika kuhakikisha mashahidi wanakuja mahakamani wote?
asante
Siyo lazima waje wote bali unaweza kuchagua hata watu watatu ambao wanajua kuongea na kujieleza vizuri ambao wanajua kesi yako vizuri na wakati wa tukio walikuwepo n,k.

Mwenye kesi ndiyo anajukumu kubwa kuhakikisha mashahidi wanafika mahakamani ili kutoa/kumtolea ushahidi.

Endapo utaitwa kwa samansi ya mahakma ukakaidi hilo nikosa la jinai maana umedharau wito wa mahakama.

Hivyo mahakama inaweza toa amri ukamatwe.
 
Mina cute

Mina cute

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2018
Messages
536
Points
1,000
Mina cute

Mina cute

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2018
536 1,000
Siyo lazima waje wote bali unaweza kuchagua hata watu watatu ambao wanajua kuongea na kujieleza vizuri ambao wanajua kesi yako vizuri na wakati wa tukio walikuwepo n,k.

Mwenye kesi ndiyo anajukumu kubwa kuhakikisha mashahidi wanafika mahakamani ili kutoa/kumtolea ushahidi.

Endapo utaitwa kwa samansi ya mahakma ukakaidi hilo nikosa la jinai maana umedharau wito wa mahakama.

Hivyo mahakama inaweza toa amri ukamatwe.
Ivi watu watatu wanaposhtakiwa katika shtaka moja, lakini Inatokea hayo mashtaka wapewa tu na polisi ila aliyefanya tukio ni mmoja tu,

Sasa katika ule utaratibu wa kuhoji mashahidi wa upande Wa mashtka, na inaruhusiwa pia we mshtakiwa kumuhoji mshtakiwa mwenzio katika hali ya kutaka kuonyesha mahakama ni namna gani we haujuani nae huyo mshtakiwa namba mbili au namba moja
 
D

deo paul555

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2018
Messages
646
Points
250
D

deo paul555

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2018
646 250
Kumbe ukiwa shahidi unaweza kumgomea mwenyekesi kwenda mahakamani?
 

Forum statistics

Threads 1,315,687
Members 505,368
Posts 31,867,125
Top