Kuanzia leo naacha kula Samaki wa Mwanza

Kuanzia leo naacha kula Samaki wa Mwanza

Hapo hao watu wa mgodi wanatembeza Mpunga mrefu sana kwa viongozi hii issue huwa naijua vizur sana.

Ngojea nikupe brief Mkuu,
Huwa vyanzo vya Maji kwa Kanda ya. Ziwa inasimamiwa na Ofisi za Bonde zinaitwa Lake Victoria Basin Water Board.

Sasa hao watu wa mgodi wakati wa uchakataji wa madini, moja ya end product ni Yale Maji yenye kemikali za sumu.

Sasa Hawa watu wa mgodi wanachitakiwa kufanya kutokana na utaratibu uliowekwa na mamlaka ni kujengwa bwawa ambalo wataweza kuyapeleka Yale Maji ambayo Yana kemikali, Then yakishaingia kwenye lile bwawa wayatibu.

Then Wakishayatibu Maji kutoka kwenye lile bwawa, Wanatakiwa waje wataalamu wa Lake Victoria Basin Water Board wakague wajiridhishe wameyatibu na hayana madhara kwa binadamu na viumbe vya majini.

Wakishathibitisha ndio utaratibu wakuyamwaga(Draining) kwenye mto au ziwa ndo unafanyika.

Sasa hapo kwenye kuyatibu ni gharama, kwahiyo watu wa Mgodi wanafanya ujanja ujanja wakishikirikiana na Mamlaka husika kufanya izo ishu ambazo zinagharimu maisha ya watu.

Na huwa wanawashikisha hao Jamaa pesa ndefu sana, niliwahi kushuhudia tukio Hilo siwez nikaliweka hapa nitajulikana..
Hii ni hatari sana mkuu...serikali imelala haipo kwa ajili ya raia bali wawekezaji ambao hawatumii haya maji.

So sad
 
Hapo hao watu wa mgodi wanatembeza Mpunga mrefu sana kwa viongozi hii issue huwa naijua vizur sana.

Ngojea nikupe brief Mkuu,
Huwa vyanzo vya Maji kwa Kanda ya. Ziwa inasimamiwa na Ofisi za Bonde zinaitwa Lake Victoria Basin Water Board.

Sasa hao watu wa mgodi wakati wa uchakataji wa madini, moja ya end product ni Yale Maji yenye kemikali za sumu.

Sasa Hawa watu wa mgodi wanachitakiwa kufanya kutokana na utaratibu uliowekwa na mamlaka ni kujengwa bwawa ambalo wataweza kuyapeleka Yale Maji ambayo Yana kemikali, Then yakishaingia kwenye lile bwawa wayatibu.

Then Wakishayatibu Maji kutoka kwenye lile bwawa, Wanatakiwa waje wataalamu wa Lake Victoria Basin Water Board wakague wajiridhishe wameyatibu na hayana madhara kwa binadamu na viumbe vya majini.

Wakishathibitisha ndio utaratibu wakuyamwaga(Draining) kwenye mto au ziwa ndo unafanyika.

Sasa hapo kwenye kuyatibu ni gharama, kwahiyo watu wa Mgodi wanafanya ujanja ujanja wakishikirikiana na Mamlaka husika kufanya izo ishu ambazo zinagharimu maisha ya watu.

Na huwa wanawashikisha hao Jamaa pesa ndefu sana, niliwahi kushuhudia tukio Hilo siwez nikaliweka hapa nitajulikana..
Haya ni maangamizi ya watu kwa sababu ya maslahi binafsi, huwezi ku drain majitaka ya migodini ambayo yanakuwa yamejaa heavy metals kama mercury moja kwa moja kwenye vyanzo vya maji. Nakumbuka kuna kipindi Tundu Lissu alikuwa anawatetea watu wa kule North Mara walioathirika na kemekali za migodini, na walikuwa wamebabuka ngozi balaa......huwezi kutenganisha haya makemikali ya migodini na kuongezeka kwa magonjwa ya saratani kanda ya ziwa. Jambo kama hilo hawawezi kufanya kwenye nchi zao hata kwa bahati mbaya. Waziri Jaffo aanze ku deal na hao watu wa bonde la ziwa victoria ili hatua kali zichukuliwe mara moja..........
 
Leo ndio nimegundua kwanini kanda ya ziwa inaongoza kwa kesi nyingi za kansa...na magonjwa ya matumbo.

Maelfu ya samaki wameonekana wakielea juu ya mto Mara inasemekana wamekufa kutokana na athari za sumu zinazomwangwa ktk mto huo kutoka mgodi wa North Mara.

Serikali ipo wapi?

Hii issue ingetokea Ulaya, sasa hivi ingekuwa issue nyingine.

Serikali haijali afya ya watu wake...kuna faida gani ya kuwa na wawekezaji wanao hatarisha maisha ya raia?

No one Cares, kuanzia leo Sato Sangara bye bye.
unaongelea samaki, unasahau watu wanaokunywa maji ya ziwa victoria, bomba limesambazwa hadi igunga na upo mpango lije hadi Dodoma.
 
Haya ni maangamizi ya watu kwa sababu ya maslahi binafsi, huwezi ku drain majitaka ya migodini ambayo yanakuwa yamejaa heavy metals kama mercury moja kwa moja kwenye vyanzo vya maji. Nakumbuka kuna kipindi Tundu Lissu alikuwa anawatetea watu wa kule North Mara walioathirika na kemekali za migodini, na walikuwa wamebabuka ngozi balaa......huwezi kutenganisha haya makemikali ya migodini na kuongezeka kwa magonjwa ya saratani kanda ya ziwa. Jambo kama hilo hawawezi kufanya kwenye nchi zao hata kwa bahati mbaya. Waziri Jaffo aanze ku deal na hao watu wa bonde la ziwa victoria ili hatua kali zichukuliwe mara moja..........
Inasikitisha sana..rushwa ni tatizo sana..nadhani suala la rushwa ndio tatizo kubwa..cha kushauri tu suala hili la kuruhusu maji kutoka kwenye migodi..sasa lisiwe chini ya mamlaka ya bonde..bado taasisi zifuatazo ziwe na timu ya pamoja na zote zishiriki katika kuhakiki ubora wa maji kabla hayajaruhusiwa kuingia kwenye mazingira.

Timu hii iundwe na watu wa nemc..halmashauri husika..tbs..mamlaka ya bonde..takukuru..ofisi ya mkemia mkuu to name the fewe..ili kuondosha mianya yoyote ya rushwa..mana zipig a rushwa taasisi zote hizo inabidi ujipange haswa.

Ziwa viktoria linazidi kuharibiwa tusipo kuwa makini tuaangamiza vizazi vyetu.

#MaendeleoHayanaChama
 
Ni kwa bahati mbaya taarifa ya Tz unaipata vyema vyombo vya habari vya nje.
Uchafuzi wa Z. Viktoria ni wa kiwango cha juu sana.
Yawezeona ndio sababu na. 1 ya saratani ukanda huo.
 
Leo ndio nimegundua kwanini kanda ya ziwa inaongoza kwa kesi nyingi za kansa...na magonjwa ya matumbo.

Maelfu ya samaki wameonekana wakielea juu ya mto Mara inasemekana wamekufa kutokana na athari za sumu zinazomwangwa ktk mto huo kutoka mgodi wa North Mara.

Serikali ipo wapi?

Hii issue ingetokea Ulaya, sasa hivi ingekuwa issue nyingine.

Serikali haijali afya ya watu wake...kuna faida gani ya kuwa na wawekezaji wanao hatarisha maisha ya raia?

No one Cares, kuanzia leo Sato Sangara bye bye.
Watakuja kusema mwandishi hana akili
[emoji125][emoji125][emoji125][emoji125][emoji125]
 
Inasikitisha sana..rushwa ni tatizo sana..nadhani suala la rushwa ndio tatizo kubwa..cha kushauri tu suala hili la kuruhusu maji kutoka kwenye migodi..sasa lisiwe chini ya mamlaka ya bonde..bado taasisi zifuatazo ziwe na timu ya pamoja na zote zishiriki katika kuhakiki ubora wa maji kabla hayajaruhusiwa kuingia kwenye mazingira.

Timu hii iundwe na watu wa nemc..halmashauri husika..tbs..mamlaka ya bonde..takukuru..ofisi ya mkemia mkuu to name the fewe..ili kuondosha mianya yoyote ya rushwa..mana zipig a rushwa taasisi zote hizo inabidi ujipange haswa.

Ziwa viktoria linazidi kuharibiwa tusipo kuwa makini tuaangamiza vizazi vyetu.

#MaendeleoHayanaChama
Ukute hata mkemia mkuu hana data za chemical content ya hayo maji yanayozalishwa na migodi......hiyo bodi sijui mamlaka ya bonde la ziwa wanafanya vipi verification kujua hayo maji yamechujwa vya kutosha kabla ya kuyaondoa ikiwa hawana maabara na wataalamu wa kufanya kazi hiyo......au kazi yao ni kugonga muhuri baada ya kuwa wameshikishwa bahasha nzito....
 
Mleta uzi ameshambuliwa sana pengine labda ajatofautisha kati ya mto mara na ziwa victoria..ukweli nimeona kwenye vyombo vya habari hata ITV wameonyesha inasikitisha sana maji yamebadilika rangi mtoni samaki wamekufa sana wanaelea juu ya maji daaah
 
Maadamu upo Afrika, jua kwamba unaandamwa na mavifo yasiyopangwa na Maulana...
 
kila jambo ni hatari kwa afya ya mwanadamuu, kikubwa mengi huwa hayaonekani katika ulimwengu wa mwiliii

maeneo mengi ungekuwa unafahamu vyakuli tulavyo vinaandaliwaje nadhani wengi tungekuwa tukirejea homu kula ama kubeba vyakula na kutoka navyooo
Binafsi nilisha acha kitambo kula migahawani. Bora nishindie mhogo choma kwa maji.
 
Tusiingize ushabiki kwenye hili swala Lina athari Sana Kwa jamii Na nchi, kumbuka hao Sato Wa ziwa Victoria wanasafirishwa kwenda nje pia, mabeneru wakiipata hii habar Na kuivalia njuga mtajuta
 
Hatari Sana,wengine wanajifariji kwa kusema eti utakufa hutabaki milele...HUZUNI.
 
Na hii habari ni mbaya Sana Kama ikishupaliwa huko nje ya nchi,kwani si Kuna viwanda vya kusindika samaki huko Kanda ya ziwa ?, na wanauza nje ya nchi, Sasa hii ni habari mbaya Sana kwa taifa let...HATARI!
 
Hapo hao watu wa mgodi wanatembeza Mpunga mrefu sana kwa viongozi hii issue huwa naijua vizur sana.

Ngojea nikupe brief Mkuu,
Huwa vyanzo vya Maji kwa Kanda ya. Ziwa inasimamiwa na Ofisi za Bonde zinaitwa Lake Victoria Basin Water Board.

Sasa hao watu wa mgodi wakati wa uchakataji wa madini, moja ya end product ni Yale Maji yenye kemikali za sumu.

Sasa Hawa watu wa mgodi wanachitakiwa kufanya kutokana na utaratibu uliowekwa na mamlaka ni kujengwa bwawa ambalo wataweza kuyapeleka Yale Maji ambayo Yana kemikali, Then yakishaingia kwenye lile bwawa wayatibu.

Then Wakishayatibu Maji kutoka kwenye lile bwawa, Wanatakiwa waje wataalamu wa Lake Victoria Basin Water Board wakague wajiridhishe wameyatibu na hayana madhara kwa binadamu na viumbe vya majini.

Wakishathibitisha ndio utaratibu wakuyamwaga(Draining) kwenye mto au ziwa ndo unafanyika.

Sasa hapo kwenye kuyatibu ni gharama, kwahiyo watu wa Mgodi wanafanya ujanja ujanja wakishikirikiana na Mamlaka husika kufanya izo ishu ambazo zinagharimu maisha ya watu.

Na huwa wanawashikisha hao Jamaa pesa ndefu sana, niliwahi kushuhudia tukio Hilo siwez nikaliweka hapa nitajulikana..
Aisee!
 
Leo ndio nimegundua kwanini kanda ya ziwa inaongoza kwa kesi nyingi za kansa...na magonjwa ya matumbo.

Maelfu ya samaki wameonekana wakielea juu ya mto Mara inasemekana wamekufa kutokana na athari za sumu zinazomwangwa ktk mto huo kutoka mgodi wa North Mara.

Serikali ipo wapi?

Hii issue ingetokea Ulaya, sasa hivi ingekuwa issue nyingine.

Serikali haijali afya ya watu wake...kuna faida gani ya kuwa na wawekezaji wanao hatarisha maisha ya raia?

No one Cares, kuanzia leo Sato Sangara bye bye.
Hii serikali ya awamu ya 6 ni sawa na ya awamu ya 4 kwani kiongozi ni yule yule (JK). Rais yuko very useless, anataka kila kitu mpaka JK amwambie what to do. Huu mgodi unaharibu mazingira why unakaa kimya na huwachukulii hatua, je unajali kweli afya ya wananchi wako?
 
Ukute hata mkemia mkuu hana data za chemical content ya hayo maji yanayozalishwa na migodi......hiyo bodi sijui mamlaka ya bonde la ziwa wanafanya vipi verification kujua hayo maji yamechujwa vya kutosha kabla ya kuyaondoa ikiwa hawana maabara na wataalamu wa kufanya kazi hiyo......au kazi yao ni kugonga muhuri baada ya kuwa wameshikishwa bahasha nzito....
Pale Kuna kitengo Cha mazingira na maabara wanashirikiana.

Tatizo ni rushwa wanayotoa hapo na si vingine.
 
Back
Top Bottom