Kuanzia leo naacha kula Samaki wa Mwanza

Kuanzia leo naacha kula Samaki wa Mwanza

Hili suala kama lina ukweli basi ni hatari sana na mamlaka zinatakiwa zishughulikie. Nashangaa kuona comments za kejeli na za kipuuzi zikiandikwa hapa.

Mtoa mada unao uthibitisho wa hicho unachosema?
 
Leo ndio nimegundua kwanini kanda ya ziwa inaongoza kwa kesi nyingi za kansa...na magonjwa ya matumbo.

Maelfu ya samaki wameonekana wakielea juu ya mto mara inasemekana wamekufa kutokana na athari za sumu zinazomwangwa ktk mto huo kutoka mgodi wa North Mara.

Serikali ipo wapi?
Hii issue ingetokea Ulaya, sasa hivi ingekuwa issue nyingine.

Serikali haijali afya ya watu wake...kuna faida gani ya kuwa na wawekezaji wanao hatarisha maisha ya raia?

No one Cares, kuanzia leo Sato Sangara bye bye.
Wasemee kwa Mama ( B,Tozo )
 
Leo ndio nimegundua kwanini kanda ya ziwa inaongoza kwa kesi nyingi za kansa...na magonjwa ya matumbo.

Maelfu ya samaki wameonekana wakielea juu ya mto mara inasemekana wamekufa kutokana na athari za sumu zinazomwangwa ktk mto huo kutoka mgodi wa North Mara.

Serikali ipo wapi?
Hii issue ingetokea Ulaya, sasa hivi ingekuwa issue nyingine.

Serikali haijali afya ya watu wake...kuna faida gani ya kuwa na wawekezaji wanao hatarisha maisha ya raia?

No one Cares, kuanzia leo Sato Sangara bye bye.

ungekuwa umeso vizuri kuhusu bacteria wanaosaidia sisi kutulinda duniani basi shukuru mungu.
hata unacho jisaidia kumbuka kinaingia kwenye ardhi na kinaungana kwenye maji na hayo maji yatasafishwa na aina ya bacteria ili kuwa salama.

ziwa na bahari vinalindwa hivi
 
ungekuwa umeso vizuri kuhusu bacteria wanaosaidia sisi kutulinda duniani basi shukuru mungu.
hata unacho jisaidia kumbuka kinaingia kwenye ardhi na kinaungana kwenye maji na hayo maji yatasafishwa na aina ya bacteria ili kuwa salama.

ziwa na bahari vinalindwa hivi
Kasome kitu kinachoitwa bioaccumulation na biomagification ndio uje ukometi kwenye huu uzi.

#MaendeleoHayanaChama
 
Leo ndio nimegundua kwanini kanda ya ziwa inaongoza kwa kesi nyingi za kansa...na magonjwa ya matumbo.

Maelfu ya samaki wameonekana wakielea juu ya mto mara inasemekana wamekufa kutokana na athari za sumu zinazomwangwa ktk mto huo kutoka mgodi wa North Mara.

Serikali ipo wapi?
Hii issue ingetokea Ulaya, sasa hivi ingekuwa issue nyingine.

Serikali haijali afya ya watu wake...kuna faida gani ya kuwa na wawekezaji wanao hatarisha maisha ya raia?

No one Cares, kuanzia leo Sato Sangara bye bye.
Ndio mana sie twala pweza ngisi kamba..

Nchana twala wali harage na kipande cha kuku .. usiku twala chapati na magarage.. siku moja moja saaaan twala ugali shekhe.... Samak twala.. jodari.. changu.. kibua... Hyo mijisamaki ya maj baridi mwala nyie... (alisikika somebody From zanziberi)
 
Leo ndio nimegundua kwanini kanda ya ziwa inaongoza kwa kesi nyingi za kansa...na magonjwa ya matumbo.

Maelfu ya samaki wameonekana wakielea juu ya mto mara inasemekana wamekufa kutokana na athari za sumu zinazomwangwa ktk mto huo kutoka mgodi wa North Mara.

Serikali ipo wapi?

Hii issue ingetokea Ulaya, sasa hivi ingekuwa issue nyingine.

Serikali haijali afya ya watu wake...kuna faida gani ya kuwa na wawekezaji wanao hatarisha maisha ya raia?

No one Cares, kuanzia leo Sato Sangara bye bye.
Huko ni nouma kuna magonjwa hatari,sio tuu samaki hata madagaa yao ni hatari kwa afya .
 
Leo ndio nimegundua kwanini kanda ya ziwa inaongoza kwa kesi nyingi za kansa...na magonjwa ya matumbo.

Maelfu ya samaki wameonekana wakielea juu ya mto mara inasemekana wamekufa kutokana na athari za sumu zinazomwangwa ktk mto huo kutoka mgodi wa North Mara.

Serikali ipo wapi?

Hii issue ingetokea Ulaya, sasa hivi ingekuwa issue nyingine.

Serikali haijali afya ya watu wake...kuna faida gani ya kuwa na wawekezaji wanao hatarisha maisha ya raia?

No one Cares, kuanzia leo Sato Sangara bye bye.
Mh wa wapi ni wazuri sasa mkuu
 
Hili suala kama lina ukweli basi ni hatari sana na mamlaka zinatakiwa zishughulikie. Nashangaa kuona comments za kejeli na za kipuuzi zikiandikwa hapa.

Mtoa mada unao uthibitisho wa hicho unachosema?
Kwani hukumsikia Rais akisema Kanda ya Ziwa inaongoza kwa Kanda hivyo taasisi husika zifanye utafiti kubaini chanzo?

Huko ukianzisha cancer institute itakulipa.
 
Samaki uliowaona wamekufa ni wa Mto Mara, ila ambao hautawala ni wa Mwanza. Nadhani una jambo lako dhidi ya Mwanza.

Halafu mkuu, kwani ulishaacha kununua kisamvu kutoka kwenye makaburi ya Wailes (Chang'ombe)? Vipi kuhusu Perege,Kamba na Kaa kutoka Mtongani?
 
Wamewahi kuelea na Bahari ya Hindi tukaambiwa ni sababu ya mabadiliko ya hali ya hewa tu.
 
Itasikitisha sana, endapo hizi taarifa zitakua na ukweli...
 
Ina maana environmental impact assessment haikufanyika hadi kemikali za migodi ziweze kuingia kwenye mkondo na kwenda kwenye vyanzo vya maji kwa matumizi ya binadamu na ambamo viumbe mbalimbali ikiwemo samaki wanaotumiwa kama chakula cha binadamu wanakaa.......pollution kwenye maji ya ziwa viktoria ipo juu kutokana na mamlaka kushindwa kusimamia sheria za kimazingira kuzunguka ziwa hilo. Ni wakati sasa mamlaka zisimamie sheria na hao wenye migodi wanyang'anywe leseni na kufilisiwa kwa kuelekeza kemikali kwenye vyanzo vya maji ya matumizi ya binadamu kwa makusudi kabisa, kule kwao hawawezi kufanya hivyo hata kwa bahati mbaya...........​
Hapo hao watu wa mgodi wanatembeza Mpunga mrefu sana kwa viongozi hii issue huwa naijua vizur sana.

Ngojea nikupe brief Mkuu,
Huwa vyanzo vya Maji kwa Kanda ya. Ziwa inasimamiwa na Ofisi za Bonde zinaitwa Lake Victoria Basin Water Board.

Sasa hao watu wa mgodi wakati wa uchakataji wa madini, moja ya end product ni Yale Maji yenye kemikali za sumu.

Sasa Hawa watu wa mgodi wanachitakiwa kufanya kutokana na utaratibu uliowekwa na mamlaka ni kujengwa bwawa ambalo wataweza kuyapeleka Yale Maji ambayo Yana kemikali, Then yakishaingia kwenye lile bwawa wayatibu.

Then Wakishayatibu Maji kutoka kwenye lile bwawa, Wanatakiwa waje wataalamu wa Lake Victoria Basin Water Board wakague wajiridhishe wameyatibu na hayana madhara kwa binadamu na viumbe vya majini.

Wakishathibitisha ndio utaratibu wakuyamwaga(Draining) kwenye mto au ziwa ndo unafanyika.

Sasa hapo kwenye kuyatibu ni gharama, kwahiyo watu wa Mgodi wanafanya ujanja ujanja wakishikirikiana na Mamlaka husika kufanya izo ishu ambazo zinagharimu maisha ya watu.

Na huwa wanawashikisha hao Jamaa pesa ndefu sana, niliwahi kushuhudia tukio Hilo siwez nikaliweka hapa nitajulikana..
 
Back
Top Bottom