Nikupe mfano wa kituo kimoja tu ambacho mgombea urais wa kwa tiket ya Chadema alipata kura 29 lakini chakushangaza matokeo yalipotoka kwenye jimbo walisema kapata kura 2., mifano iko hivyo kila mahali nchi nzima, ata kina Lipumba ameona hii hali ata ccm wenyewe mara kadhaa wanasikika wakisema "kwa ushindi kama huu hauna raha hata kidogo tunashindwa kufurahi kwa kilichofanyika"
Wanamaanisha kwamba ndugu zao wameuliwa kwa risasi na wengine kuteswa hadi sasa ndani lakini jengine baya zaidi matokeo ya uchaguzi ccm walipika kabla kwenye makaratasi yao ndio waliyokuwa wakitangaza hawakuchukua matokeo ya kura ata kituo kimoja.
Ninachokiongelea hapa ni uharibifu wa ushindi wetu na sio nani kapata kura ngapi,hizo za kura sisi wala hazitupi shida kwani ndio moja ya mikakati ,hatuna wakati na nani kapata before na after,hesabu zetu zilikuwa zipo fixed ,na tulivyopanga turuke na ushindi Bwana yesu asifiwe ushindi tumeruka nao ,mapema tu vyama vya vinayoota kama uyoga vikabwaga manyanga.
Kilichokorofisha ushindi wetu ni namna tuliowakabidhi ulinzi jinsi walivyoshiriki wao kwao ilikuwa kama vita wakati sivyo ilivyotakiwa,impango ni kutisha vitisho vya hali ya juu,sijui kama mliona kuna mikoa madefender yakipiga round ,vikosi vikiparedika majiani wakiwa wamebeba silaa ,hata kule Zanzibar tulishusha magari ya deraya mauyoga wanaviita vifaru au mizinga,mchana kweupe kila mtu anaona na watu walitishika na walio wengi hawakutoka wala kuchungulia madirishani.
Nini kimetokea hata ikafika kuwatandika watu waya za migongo na wengine kusemekana wamepigwa risasi au wanaofikishwa kituoni kuchezea kichapo,kuna sintofahamu imetokea,yaani kimipango hata wale waliochukuliwa vituoni walikuwa wanahifadhiwa na kutunzwa kwa ubwabwa na nyama,yakitoka matokeo tu wanarudishwa makwao,
Matokeo yametoka tumeibuka videdea kila pembe ya Tanzania kilichotuharibia na kutunyima furaha ni vitendo ambavyo vilikuwa visitokee ili kuhalalisha ushindi wetu bila ya mavunde mavunde ya matokeo ya kuumizwa mtu. Sasa tunatibu japo ni kazi nzito mpaka kukaa sawa.