Korea Kaskazini kuipatia silaha Iran na Hamas

Korea Kaskazini kuipatia silaha Iran na Hamas

Kuna makamanda waandamizi wengi wa Hamas wameuwawa. Akiwemo kamanda aliyeendesha mashambulizi ya tarehe 7 na kamanda wa kikosi cha anti tank missiles.

Gaza city imezingirwa leo. Sikutarajia upinzani mwepesi hivi hadi sasa Israel haijapoteza hata wanajeshi 30 kwenye hii ground offensive. Wamepoteza Namer heavy IFV moja ila sijaona wanapoteza kifaru chochote pamoja na anti tank missiles zote walizonazo Hamas.

Huu ni upinzani mdogo sana wale wapiganaji 25,000 tulioambiwa wa Hamas mbona hatuwaoni. Na maelfu ya maroketi wanayorusha yanapenya machache sana. Hamas walijichanganya ngoja tusubiri Hezbollah na makundi mengine
Usiwapangie namna ya kupigana,wao ndo wanajua mikakati yao jinsi walivyo ipanga mm na ww tutakuwa watazamaji tu.

Hamas haina silaha wala wapiganaji wa kutosha wa kupigana uso kwa uso na Mashine kubwa na wanajeshi wengi kiasi hicho wa Israel wangethubutu kutumia njia hiyo walikuwa wanashindwa mapema sana, bali hamas kwa sasa ana jidiffense tu na namna nzuri ya kujidifense dhidi ya mwenye nguvu kukuzidi huna budi bali ni kukaribisha vita mjini.

Hii mbinu ilitumiwa na Ukraine kwenye battel ya Kiev na wakafanikiwa maana licha ya kuwa walikuwa na silaha chache walifanikiwa kuvizuia vikosi vya Urusi mpaka pale silaha zaidi kutoka kwa wafadhili wake Nato walipo leta silaha ndani ya siku mbili, labda kitakacho wagharimu hamasi ni je wana usambazaji wa uhakika wa silaha kama ilivyo kwa Ukraine tatizo linaanzia hapo.

Alafu sio kweli kuwa hakuna kifaru kilicho haribiwa tangu vita ianze,ni jana tu Israel ilipoteza zaidi ya wanajeshi 15 kwa mpigo baada ya msafara wa vifaru kupigwa ambush na vifaru vilivyo haribiwa si chini ya vifaru vinne.
 
Usiwapangie namna ya kupigana,wao ndo wanajua mikakati yao jinsi walivyo ipanga mm na ww tutakuwa watazamaji tu.

Hamas haina silaha wala wapiganaji wa kutosha wa kupigana uso kwa uso na Mashine kubwa na wanajeshi wengi kiasi hicho wa Israel wangethubutu kutumia njia hiyo walikuwa wanashindwa mapema sana, bali hamas kwa sasa ana jidiffense tu na namna nzuri ya kujidifense dhidi ya mwenye nguvu kukuzidi huna budi bali ni kukaribisha vita mjini.

Hii mbinu ilitumiwa na Ukraine kwenye battel ya Kiev na wakafanikiwa maana licha ya kuwa walikuwa na silaha chache walifanikiwa kuvizuia vikosi vya Urusi mpaka pale silaha zaidi kutoka kwa wafadhili wake Nato walipo leta silaha ndani ya siku mbili, labda kitakacho wagharimu hamasi ni je wana usambazaji wa uhakika wa silaha kama ilivyo kwa Ukraine tatizo linaanzia hapo.

Alafu sio kweli kuwa hakuna kifaru kilicho haribiwa tangu vita ianze,ni jana tu Israel ilipoteza zaidi ya wanajeshi 15 kwa mpigo baada ya msafara wa vifaru kupigwa ambush na vifaru vilivyo haribiwa si chini ya vifaru vinne.
Ni kifaru gani kinabeba watu 15? Hilo limekuwa Fuso sasa.
Namer IFV ndio ilibeba wanajeshi 11 na sio 15, na nimeitaja. Ni hiyo tu sijaona IFV nyingine wala tank.

Alafu Gaza itazingirwa nzima kasoro Rafar closing, pale Rafar silaha haziwezi pita Misri haiwezi ruhusu maana zikipita Israel itashambulia na kuzuia misaada kabisa. Gaza city imezingirwa jana huo msaada wa silaha unaosubiriwa unaweza kosa pa kupita. Na Hamas silaha wakikuwa nazo nyingi sana haiwezekani wameanza vita mwezi haujaisha tiyari wanasubiri msaada na wakati maroketi yenyewe waliyofyatua ni around 8,000.
Subiri uone kama hawafii kwenye hayo maandaki.

Mpaka jana Hezbollah imetangaza kupoteza wapiganaji 50. Tusubiri Nasrallah anasemaje leo
 
Hamas wanajuta na wanalia na kuomba dunia iingilie kati mana si kwa kipigo wanachopewa na jeshi la Israel.
 
Ni kifaru gani kinabeba watu 15? Hilo limekuwa Fuso sasa.
Namer IFV ndio ilibeba wanajeshi 11 na sio 15, na nimeitaja. Ni hiyo tu sijaona IFV nyingine wala tank.

Alafu Gaza itazingirwa nzima kasoro Rafar closing, pale Rafar silaha haziwezi pita Misri haiwezi ruhusu maana zikipita Israel itashambulia na kuzuia misaada kabisa. Gaza city imezingirwa jana huo msaada wa silaha unaosubiriwa unaweza kosa pa kupita. Na Hamas silaha wakikuwa nazo nyingi sana haiwezekani wameanza vita mwezi haujaisha tiyari wanasubiri msaada na wakati maroketi yenyewe waliyofyatua ni around 8,000.
Subiri uone kama hawafii kwenye hayo maandaki.

Mpaka jana Hezbollah imetangaza kupoteza wapiganaji 50. Tusubiri Nasrallah anasemaje leo
Ndio maana nime sema usambazaji wa silaha wa uhakika unaweza kuiangusha Hamas.

Nadhani Israel amezingira mji wa gaza city ambao uko kaskazini mwa ukanda wa gaza, na sio ukanda wa gaza mzima kama sikosei maana Israel haijaanzisha uvamizi upande wa kusini.

Kama ni silaha hata hizi walizo nazo hamas zimeingizwa ndani ya gaza kimagendo na sio kwa ruhusa ya serikali ya Misri.
 
Ndio maana nime sema usambazaji wa silaha wa uhakika unaweza kuiangusha Hamas.

Nadhani Israel amezingira mji wa gaza city ambao uko kaskazini mwa ukanda wa gaza, na sio ukanda wa gaza mzima kama sikosei maana Israel haijaanzisha uvamizi upande wa kusini.

Kama ni silaha hata hizi walizo nazo hamas zimeingizwa ndani ya gaza kimagendo na sio kwa ruhusa ya serikali ya Misri.
Mkuu unadhani?
Unajua Gaza city ni maeneo ya wapi katika Gaza strip mkuu???
 
Mkuu dua la kuku halimpati mwewe.
USA ndio top wa wote
Au kichapo cha gaza kinakuchanganya mkuu🤣🤣😂😉View attachment 2801738View attachment 2801738
Screenshot_20231102-202738.jpg

Yaani mnapgana na hamas mpk usa,uk wanawasaidia hapo mkirushiwa vikombora kidogo mnajinyea
 
Ndio maana nime sema usambazaji wa silaha wa uhakika unaweza kuiangusha Hamas.

Nadhani Israel amezingira mji wa gaza city ambao uko kaskazini mwa ukanda wa gaza, na sio ukanda wa gaza mzima kama sikosei maana Israel haijaanzisha uvamizi upande wa kusini.

Kama ni silaha hata hizi walizo nazo hamas zimeingizwa ndani ya gaza kimagendo na sio kwa ruhusa ya serikali ya Misri.
Kwa sasa ni vigumu kuleta silaha Hamas. Kama hizo walizonazo matumizi yenyewe ndio ya hivi basi tusahau kuhusu resistance yao, haina ukubwa kivile.
Wakusubiriwa ni Hezbollah ambao vita hawajatangaza rasmi ila Israel imeua wapiganaji wake 53 mpaka leo hii. Na wengine kina Islamic Jihad na makundi mengine, pale Syria kuna maelfu ya wapiganaji wanajikusanya.

Gaza city pekee ndio imezingirwa na ndio ina miundombinu nyingi za Hamas. Bado vipande vingine vinne hivi vya Gaza strip. Kwenye operation hii Israel imepoteza wanajeshi 23 mpaka leo
 
Huu ni upinzani mdogo sana wale wapiganaji 25,000 tulioambiwa wa Hamas mbona hatuwaoni. Na maelfu ya maroketi wanayorusha yanapenya machache sana. Hamas walijichanganya ngoja tusubiri Hezbollah na makundi mengine
Lebanon iliwahi tandikwa na Israel wanavyotaka,na ikajiridhisha kila kitu kimeisha.

Kilichofatia Siri Yao Israel,wakaomba amani.🤣

Hulijui hili?
 
Kuna makamanda waandamizi wengi wa Hamas wameuwawa. Akiwemo kamanda aliyeendesha mashambulizi ya tarehe 7 na kamanda wa kikosi cha anti tank missiles.

Gaza city imezingirwa leo. Sikutarajia upinzani mwepesi hivi hadi sasa Israel haijapoteza hata wanajeshi 30 kwenye hii ground offensive. Wamepoteza Namer heavy IFV moja ila sijaona wanapoteza kifaru chochote pamoja na anti tank missiles zote walizonazo Hamas.

Huu ni upinzani mdogo sana wale wapiganaji 25,000 tulioambiwa wa Hamas mbona hatuwaoni. Na maelfu ya maroketi wanayorusha yanapenya machache sana. Hamas walijichanganya ngoja tusubiri Hezbollah na makundi mengine
Kamba naweza weka video za live zaidi ya 30 walikufa, yani Magari na ma vifaru yanavyolipuliwa kila masaa kadhaa eti 30 hawajafa, kweli we Mahaba Niue.

IDF wenyewe wanasema 333 wameshakufa so Far ila wewe Chawa unahisi hata 30 hawajafika, Endelea kudanganya.
 
Back
Top Bottom