Kodi ndogo ndio inatufaa..........

Kodi ndogo ndio inatufaa..........

Rebeca 83

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2016
Posts
15,656
Reaction score
33,640
hello JF,

mimi sio mchumi,i must declare that first....

ila hili jambo halihitaji uweledi,

weka kodi ndogo,

itawa attract watu wengi,

hapo,utaongeza mapato.......

kuliko kuweka kodi kubwa kama serikali inavyofanya,

then,watu wachache wanalipishwa kodi KUBWA......

hii atmosphere inawadiscourage small investors.....

wanaona serikali itawapokonya kidogo walichonacho.....

dawa ni ku maximize production,wengi naamini wakiwekewa kodi ndogo wataingia kwenye production,na wakiwa wengi means more mapato......

Becky nazingua au?lol
 
Kodi unayoongelea ni ipi wewe Becky wa Magufuli ??
Maana zipo kodi za aina nyingi na ambayo inawavutia wawekezaji ni ile ya ambayo wafanya biashara wanakatwa.
Lakini jambo la muhimu ni kwamba Kodi hata iwe kubwa kiasi gani dhumuni lake ni moja tu "kuwezesha Serikali iweze kujiendesha kwa ufasaha na kutoa huduma bora kwa jamii". Nchi za Scandinavia wana kodi kubwa sana kwa wafanyakazi lakini huduma za kijamii ni bei ya chini sana na bora kweli kweli. Tunachokitaka sisi Watanzania ni kwamba Kodi watukate wao wanavyotaka lakini "OUTPUT" yake tuione kwenye huduma muhimu za kijamii kama Afya, Maji safi na Elimu bora.

Japo mitanzania inakwiba hadi kodi za wananchi wake halafu inapeleka kusikojulikana,
Yaani linchi limekaa kijambazi jambazi tu. Kipindi cha Jakaya Kikwete zaidi ya Asilimia 30% ya pato la taifa lilikuwa linapotelea kwenye Rushwa na Ufisadi..Nchi kama hii ukifuta kodi haki ya mama mtalala njaa.

NB: Suala la kuvutia uwekezaji na Uwekezaji limekaa kisera zaidi,
Huwezi kutegemea kupunguza kodi peke yake ukahisi Uchumi utakuwa ndani ya Usiku moja kama Uyoga (Haiwezekani hata kidogo). Halafu ukisoma vizuri Tax Reduction (Punguzo la kodi) huwa linafanyika sana kwa wawekezaji endapo wao binafsi watatoa sababu za msingi kwanini Serikali iwapunguzie kodi.
 
Mkuu Malcom,

kodi ninayoongelea nii hii ya kawaida huku mtaani,

kwenye biashara za watu,lol

kukatwa kwa mfano 20% mtu mmoja....

its too high,

haisaidii sababu ni wachache watakaoafford kusustain business....

sasa ukiacha hao wachache,wananchi wengi INPUT/OUTPUT yao ni zero,na ni mzigo kwa serikali.

ukipunguza tax ukafanya 10%,utapata watu wawili ,kodi ni ile ile sema UZALISHAJI umeongezeka na wachache waliokua benchi wamekua moved to Production.....mzigo kwa serikali umepungua

sasa tuna choice, tuwa tax heavily WACHACHE and then use it ALL kwenye bajeti ambayo siku zote haijitoshelezi....

AU tuweke kodi ndogo,and then na kuongeza production which means government inapata surplus,na tatizo la unemployment liishe

mie sio mchumi nielewesheni taratibu....😉😉😉😉
 
Back
Top Bottom