Kizazi kilichojaa chuki, wivu na sononi

Kizazi kilichojaa chuki, wivu na sononi

Akili ya kijana wa kijani. Upinzani ndo walimpiga Lisu lisasi 16. Wapinzani ndo waliompoteza Azory,Wapinzani ndo waliowateka Mo na Roma.Wapinzani ndo wanaobambikia watu kesi za utakatishaji. Lyapukile kabsa!
Asilimia kubwa ni wapinzani hasa vijana waliokimbia shule au kukosa cha kufanya wanaamini kujaa roho za chuki dhidi ya wengine walifanikiwa kutawafanya watoke.wanafikili wakiichukia serkali watapata ahueni kumbe maisha ndio vita ya mmoja mmoja


USSR

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Uhuru wa maoni.. Lakini umechukulia kipengele kimoja tu halafu ya Hitler na wayahudi ni tofauti kabisa na muktanda wa mada... Kila enzi na kurasa zake
kWA HIYO TUNA KIZAZI chenye maono ambayo watangulizi hawakuwa navyo? Nerere,Kawawa,Karume hadi kina Kikwete na Shein bali Pombe,Majaliwa,Pole pole,Bashiru,Mangula,Makonda na Jecha wamejaaliwa maono????
"Wapinzani wafutike kabisa" kufikia 2020! Kauli ilisikika toka nyikani.

Jr[emoji769]
 
Uhuru wa maoni.. Lakini umechukulia kipengele kimoja tu halafu ya Hitler na wayahudi ni tofauti kabisa na muktanda wa mada... Kila enzi na kurasa zake

Jr[emoji769]
Chuki ya 1980's na 2020's zatofautiana chanzo tu.Lakini ukweli unabaki pale pale "madhara!" ni yale yale."Nyufa" ktk jamii.
 
Chuki ya 1980's na 2020's zatofautiana chanzo tu.Lakini ukweli unabaki pale pale "madhara!" ni yale yale."Nyufa" ktk jamii.
[emoji120][emoji120][emoji120] very well said...!

Jr[emoji769]
 
Thanks kwa uchambuzi makini uliogusia na kuchambua kona zote na kila kaliba na kundi... Lakini juu ya yote hayo kuna ukweli mmoja ambao utabaki hivyo.. Na ukweli wenyewe ni kwamba bila kujali kabila, bila kujali rangi, bila kujali taifa, na bila kujali tamaduni mila na desturi haters wote ni washindwa hata kama wanatumika lakini ni watu wenye roho ya kwanini juu ya mafanikio ya wengine!
Na usidhani kuwa haters wote ni makapuku kabisa! La hasha wengine wana nafuu ya maisha lakini basi tu ni watu wameumbwa kufurahia maanguko ya wengine.. Wao huchekelea na kunenepa wanaposikia jambo baya kumhusu aliyewazidi na huumia na kuumwa kabisa wakisikia wasiyempenda kabutua tena... HATRED HAS NO RACE... ONCE A HATER ALWAYS A HATER... NO MATTER WHAT NO MATTER WHY!!!
Kuna knowledge gap hujaiona hapo. Usipokuwa makini nayo unaweza kusema watu wana chuki kumbe sio bali ni mirengo/sides tuu waliyonayo watu. Na hii ni kawaida kwa binadamu, roho/nafsi zetu zimeundwa zikiwa na no&yes au positive&negative sides.

Analysis yako umeifanya kwenye yanayoendelea kwenye social networks, ambapo kwa nchi za Kiafrika ni vitu vigeni na watu wengi saikolojia zetu(Waafrika) hazijajengwa kuhandle consequences za maoni ya mtandaoni.

Hata wazungu pia wapo ambao huwa yanawashinda na wanafikiaga kufuta kabisa pages zao za social networks ili wasiathiriwe na maoni hasi toka kwa followers walio mrengo tofauti na wao.

Mifano

Ukiingia kwenye pages za Trump, utakutana na lundo la matusi ya nguoni yanayoelekezwa kwake.

Ukienda kwenye pages za Obama, utakutana na utitiri wa watu wakimporomoshea kashfa na matusi kedekede.

Ingia pages za Ronaldo, Messi, Neymar, Mmbape, Salah, De Bruyne n.k utakutana na negativities kadha wa kadha zikiwaendea kila siku.

Tembelea pages za akina P Didy, Jay Z, Eminem, Drake, Rihanna, Beyonce n.k ni mwendo ule ule wa kushushiwa matusi na vichambo heavy kutoka kwa watu wasiowajua.

Sasa jiulize kinachofanyika hapa nchini mwetu kina tofauti na wenzetu?

Jibu ni hamna tofauti.

Sasa tatizo liko wapi?

Tatizo liko kwa hao wanaopelekewa hayo maneno. Wanashindwa kuhandle hayo maneno wanayopelekewa.

Kivipi?

Mwanasiasa unasoma comments hasa za negativities zinazokuhusu mitandaoni unazibeba na kuanza kupambana nazo kwa kutokujua kwamba hizo ni normal human behaviors, sio kwamba wanakuchukia wewe in person bali ni kwa sababu tuu upo mrengo fulani ambao ni tofauti na wao.

Msanii unatukanwa mitandaoni kwamba umetoa wimbo mbayaaa, na wewe usivyo na akili unabeba hizo comments kwamba may be kweli umeboronga. Kumbe nyuma ya pazia wamekuponda kwa kuwa tuu wao ni team Kiba na wewe ndio Diamond ambaye ni No. 1 rival wa Kiba. Hao wanaokuponda nyuma ya keyboard utakuta mbele ya keyboards zao wamefungulia sabufa kwa sauti nene wakienjoy nyimbo zako.

Au unakuta watu wanamponda Samata, ukichukulia kiwepesi wepesi utasema hawa watu sio wazalendo maana Samata katutoa kimasomaso na anaiwakilisha nchi vyema kunako mpira wa majuu. Lakini kumbe inawezekana wanaomponda ni kwa sababu tuu Samata alitokea Simba na wao ni Yanga. Wanajilaumu kwa nini Samata hakutokea kwao wanayanga. Ukienda majumbani mwao utawakuta hawakosi kuangalia mechi za Aston Villa ili wamshuhudie Samata wetu anavyolisakata kabumbu.

Hivyo ndivyo ilivyo.

Nini kifanyike?

Icon wa taifa, viongozi na wananchi kwa ujumla wafundishwe faida na hasara za social networks. Wafundishwe namna ya kuhandle haya mambo in a positive way.

Siku zote binadamu ana yes/no, positive/negative, east/west, north/south. Huwezi kulazimisha watu wote wawe mrengo mmoja ulioko wewe, hiyo siyo nature ya binadamu.

Kinachosikitisha zaidi hiki kitu kimeingia mpaka kwa viongozi wakubwa wa nchi. Wanashindwa kabisa kuhandle hizi mambo, wanashindwa kabisa kujua kwamba these are normal human behaviors na sio kwamba watu wana chuki bali ni mirengo/sides tuu ambazo mioyo yao imependa kuwa huko.

Ukiwa kiongozi na ukashindwa kujua haya utaishia kugombana na watu wako kila siku na ukitumia mabavu utajikuta unaumiza raia wako bure kwa kutojua small issues kama hizi.

Social medias ni zimwi kali mnoo ambalo wazungu wamelileta. Wao walishalitengenezea dawa na wala haliwasumbui, ila huku kwetu ni majanga, tusipoangalia litatutafunia na kutuulia umoja na mshikamano wa nchi zetu, mwishowe tutarudi kutawaliwa kirahisi sana.

Unforgetable

Jr[emoji769]
 
Changamoto zinazosaidia pia mtu kujikosoa na kukubali kuelimishwa kama.yeye anavyoelimisha wengine!
Hakuna mkamilifu...

Ukikosoa..kubali kukosolewa..
Ukionywa na kukanywa angalia kama kuna ukweli hapo...

Binadamu wengi tunajianini sana ..kiasi mda mwengine .ni ngumu kuukubali ukweli!

Kikubwa ni kupigana kuhakikisha pesa inaingia na kukaa na sio kutoa tu na kupeperuka...

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Thanks kwa uchambuzi makini uliogusia na kuchambua kona zote na kila kaliba na kundi... Lakini juu ya yote hayo kuna ukweli mmoja ambao utabaki hivyo.. Na ukweli wenyewe ni kwamba bila kujali kabila, bila kujali rangi, bila kujali taifa, na bila kujali tamaduni mila na desturi haters wote ni washindwa hata kama wanatumika lakini ni watu wenye roho ya kwanini juu ya mafanikio ya wengine!
Na usidhani kuwa haters wote ni makapuku kabisa! La hasha wengine wana nafuu ya maisha lakini basi tu ni watu wameumbwa kufurahia maanguko ya wengine.. Wao huchekelea na kunenepa wanaposikia jambo baya kumhusu aliyewazidi na huumia na kuumwa kabisa wakisikia wasiyempenda kabutua tena... HATRED HAS NO RACE... ONCE A HATER ALWAYS A HATER... NO MATTER WHAT NO MATTER WHY!!!

Jr[emoji769]
Hilo ni kweli kabisa, ONCE A HATRE, ALWAYS A HATRE.

Kwenye msafara wa mamba kenge hawakosekani. Na watu wanatakiwa wajue kwamba mimi kuwa CCM ni kwa sababu nimevutiwa na itikadi zao, sipo kule kwa sababu eti ndio chama bora zadi.

Mwingine yupo CHADEMA sababu kavutiwa zaidi na itikadi zao kuliko za CC.

Mwingine yupo zake CHAUMA kwa sababu ya itikadi zao pia.

Watu wawe huru kuchagua mirengo kulingana na itikadi za hiyo mirengo, sio kwa sababu ya kupangiwa eti lazima wote muwe mrengo huu la sivyo kitatokea hiki, who told you kwamba mimi navutiwa na itikadi zenu mpaka mnifosi kuwa upande wenu?

Tatizo raia wengi hawajui kwamba chungu kimoja huwa kinashikiliwa na mafiga matatu, na hayo mafiga hayawezi kutana hata siku moja, lakini huwa hayatetereki kamwe kwenye kazi yake ya kushikilia chungu.

Unforgetable
 
Kaka, umeandika andiko la 2020. Nje ya forum kuna vituko vingi mno. Ukiendesha gari, ukiigusa pikipiki wanataka kuchoma gari.Vituko vya chuki ni vingi mno.Hatuwezi kuviandika tukamaliza.

Lakini Jamii forum!!
Kunatisha.Mtu anajitahidi kuandika jambo alilofikiria kwamba lina msaada kwa baadhi ya wasomaji, anaambulia mitusi na kejeli

Ili tupone, tuanzie humu.Tuache chuki na roho mbaya, Ili tukitoka nje ya forum, tuwafunze wenzetu kubadilika

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Lakini Jamii forum!!
Kunatisha.Mtu anajitahidi kuandika jambo alilofikiria kwamba lina msaada kwa baadhi ya wasomaji, anaambulia mitusi na kejeli

Ili tupone, tuanzie humu.Tuache chuki na roho mbaya, Ili tukitoka nje ya forum, tuwafunze wenzetu kubadilika.. [emoji109][emoji109][emoji120][emoji123][emoji123]Asante sana kaka mkubwa

Sent using Jamii Forums mobile app
Kaka, umeandika andiko la 2020. Nje ya forum kuna vituko vingi mno. Ukiendesha gari, ukiigusa pikipiki wanataka kuchoma gari.Vituko vya chuki ni vingi mno.Hatuwezi kuviandika tukamaliza.

Lakini Jamii forum!!
Kunatisha.Mtu anajitahidi kuandika jambo alilofikiria kwamba lina msaada kwa baadhi ya wasomaji, anaambulia mitusi na kejeli

Ili tupone, tuanzie humu.Tuache chuki na roho mbaya, Ili tukitoka nje ya forum, tuwafunze wenzetu kubadilika

Sent using Jamii Forums mobile app

Jr[emoji769]
 
Unaweza kushangaa ama kuumizwa na yanayoendelea Tanzania na nje ya mipaka yake. CHUKI iliyopitiliza kwenye lolote kwenye chochote. Jamii imeathirika na kuathiriwa. Sio siasa sio awamu ni kizazi tulichonacho. Pamoja na kwamba siasa zinaweza kuwa kichokoo lakini nyakati ndio kiasili na msingi. Tunahitaji uono mpana nje ya mipaka ya tafakuri kulitambua hili.

A generation full of hatred, envy and frustrations / stress. Tunaishi kizazi cha washindwa. Kizazi cha msongo mkubwa wa mawazo. Kizazi cha vurugu za kimaono, kuchanganyikiwa na kukata tamaa. Kizazi cha kutaka short cut! Na usidhani ni vijana ama ni umri. La hasha. Ni kizazi kilichowazoa mpaka viongozi na waheshimiwa ambao kwa makosa makubwa kabisa wamekabidhiwa dhamana ya kuongoza!!!

Kizazi hiki cha chuki kinaenda kwa madaraja. Kuanzia kwenye social media mpaka kwenye duru za uongozi wa nchi siasa na usalama. Tunaziishi nyakati.

Nyakati ambazo unapokuwa na mtazamo tofauti na wengine wewe ni adui. Nyakati ambazo unapokuwa na kitu cha ziada kuwazidi wengine wewe ni mjuaji.

Nyakati ambazo unapotumia muda wako mwingi kwa jamii unaambiwa kuna kitu unatafuta. Madaraka, sifa au cheo.

Mitandoni tunawaona wapondaji wa watanzania wenzetu waliofanikiwa kutoka kimaisha nchini na kimataifa.

Wapondaji wa Hasheem Thabit. Mcheza kikapu Ulaya
Wapondaji wa Mbwana Samatta. Mcheza kabumbu Ulaya
Wapondaji wa Diamond. Msanii wa muziki aliyetutoa kimasomaso Tanzania.

Ukija kuwaaangalia wote ni kapuku wasiomiliki chochote cha maana. Ni washindwa!

Achana na hao njoo kwa wanasiasa washindwa waliojawa na fukuto la chuki. Ona wanavyotangaza kiama cha mauaji kwa wale wanaotofautiana nao kimtazamo. Unabaki na mshangao

Chuki za mafanikio kwa wengine. Chuki za tofauti kimtazamo ndo gumzo maarufu nyakati hizi.
Mbaya zaidi nobody cares. Iwe kiongozi wa kidini.
Iwe kiongozi wa kisiasa
Ama iwe kiongozi kwa taaluma.
Hata mitandoni hakuna restrictions. Yoyote anaweza kusema chochote kwa yoyote ni chuki chuki chuki.

Hatushangilii ushindi wa wengine. Hatushangilii kupata kwa wengine. Hatushangilii mafanikio ya wengine.
Wakipigika na kufanya jitihada za mafanikio na kupata zaidi hatusemi kitu. Wakifanikiwa tunawaponda mwanzo mwisho!! Heri kukutana na mchawi kuliko mshindwa anayedhani kushindwa kwake kuna mkono wako.

Hali hii imesababisha kuwafanya wazawa kuwa tayari kuwasaidia wageni wakuja kuliko kumsaidia poti. Hali hii imesababisha hata wazawa kushindwa kutambulishana huko ughaibuni. Wako wako tayari kuukana utaifa wao ili tu wasijulikane wao ni akina nani.

Ukiona kuna haters ndani ya JF usiwalaumu wala kuwachukia. Hawa ni sehemu ya wale washindwa wengine huko kwingine kote. Unachoweza kufanya ni mawili aidha kuwapotezea mazima AMA kuwaelimisha kwa weledi!? lakini je mshindwa ni mtu wa kuelimishwa? Changamoto iko hapa...!!!!

Jr[emoji3481]
Hizi ni miongoni mwa nyuzi chache ambazo hujui uchangie nini, bi maana kila kona iliyoguswa imeguswa hadi sakafuni.

KONGOLE mwanakwetu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Unaweza kushangaa ama kuumizwa na yanayoendelea Tanzania na nje ya mipaka yake. CHUKI iliyopitiliza kwenye lolote kwenye chochote. Jamii imeathirika na kuathiriwa. Sio siasa sio awamu ni kizazi tulichonacho. Pamoja na kwamba siasa zinaweza kuwa kichokoo lakini nyakati ndio kiasili na msingi. Tunahitaji uono mpana nje ya mipaka ya tafakuri kulitambua hili.

A generation full of hatred, envy and frustrations / stress. Tunaishi kizazi cha washindwa. Kizazi cha msongo mkubwa wa mawazo. Kizazi cha vurugu za kimaono, kuchanganyikiwa na kukata tamaa. Kizazi cha kutaka short cut! Na usidhani ni vijana ama ni umri. La hasha. Ni kizazi kilichowazoa mpaka viongozi na waheshimiwa ambao kwa makosa makubwa kabisa wamekabidhiwa dhamana ya kuongoza!!!

Kizazi hiki cha chuki kinaenda kwa madaraja. Kuanzia kwenye social media mpaka kwenye duru za uongozi wa nchi siasa na usalama. Tunaziishi nyakati.

Nyakati ambazo unapokuwa na mtazamo tofauti na wengine wewe ni adui. Nyakati ambazo unapokuwa na kitu cha ziada kuwazidi wengine wewe ni mjuaji.

Nyakati ambazo unapotumia muda wako mwingi kwa jamii unaambiwa kuna kitu unatafuta. Madaraka, sifa au cheo.

Mitandoni tunawaona wapondaji wa watanzania wenzetu waliofanikiwa kutoka kimaisha nchini na kimataifa.

Wapondaji wa Hasheem Thabit. Mcheza kikapu Ulaya
Wapondaji wa Mbwana Samatta. Mcheza kabumbu Ulaya
Wapondaji wa Diamond. Msanii wa muziki aliyetutoa kimasomaso Tanzania.

Ukija kuwaaangalia wote ni kapuku wasiomiliki chochote cha maana. Ni washindwa!

Achana na hao njoo kwa wanasiasa washindwa waliojawa na fukuto la chuki. Ona wanavyotangaza kiama cha mauaji kwa wale wanaotofautiana nao kimtazamo. Unabaki na mshangao

Chuki za mafanikio kwa wengine. Chuki za tofauti kimtazamo ndo gumzo maarufu nyakati hizi.
Mbaya zaidi nobody cares. Iwe kiongozi wa kidini.
Iwe kiongozi wa kisiasa
Ama iwe kiongozi kwa taaluma.
Hata mitandoni hakuna restrictions. Yoyote anaweza kusema chochote kwa yoyote ni chuki chuki chuki.

Hatushangilii ushindi wa wengine. Hatushangilii kupata kwa wengine. Hatushangilii mafanikio ya wengine.
Wakipigika na kufanya jitihada za mafanikio na kupata zaidi hatusemi kitu. Wakifanikiwa tunawaponda mwanzo mwisho!! Heri kukutana na mchawi kuliko mshindwa anayedhani kushindwa kwake kuna mkono wako.

Hali hii imesababisha kuwafanya wazawa kuwa tayari kuwasaidia wageni wakuja kuliko kumsaidia poti. Hali hii imesababisha hata wazawa kushindwa kutambulishana huko ughaibuni. Wako wako tayari kuukana utaifa wao ili tu wasijulikane wao ni akina nani.

Ukiona kuna haters ndani ya JF usiwalaumu wala kuwachukia. Hawa ni sehemu ya wale washindwa wengine huko kwingine kote. Unachoweza kufanya ni mawili aidha kuwapotezea mazima AMA kuwaelimisha kwa weledi!? lakini je mshindwa ni mtu wa kuelimishwa? Changamoto iko hapa...!!!!

Jr™️
Kikore Mshana nimeishi Europe na North America (usa and Canada)ni bora ukae na Watz ambao wako nyumbani Tz mtaongea vitu vya msingi vya maendeleo kuliko mwaliko nje,ni watu wa chuki,majivuno lakini nilichojifunza wengi wameenda nje kwa kuungaunga,wengi wana elimu ndogo so akipata uraia anaona dunia yote yake,wako ambao wanajitambua hii laana ya kuchukiana sijui itaisha lini
 
Magonjwa mtambuka
Asilimia kubwa ni wapinzani hasa vijana waliokimbia shule au kukosa cha kufanya wanaamini kujaa roho za chuki dhidi ya wengine walifanikiwa kutawafanya watoke.wanafikili wakiichukia serkali watapata ahueni kumbe maisha ndio vita ya mmoja mmoja


USSR

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Unaweza kushangaa ama kuumizwa na yanayoendelea Tanzania na nje ya mipaka yake. CHUKI iliyopitiliza kwenye lolote kwenye chochote. Jamii imeathirika na kuathiriwa. Sio siasa sio awamu ni kizazi tulichonacho. Pamoja na kwamba siasa zinaweza kuwa kichokoo lakini nyakati ndio kiasili na msingi. Tunahitaji uono mpana nje ya mipaka ya tafakuri kulitambua hili.

A generation full of hatred, envy and frustrations / stress. Tunaishi kizazi cha washindwa. Kizazi cha msongo mkubwa wa mawazo. Kizazi cha vurugu za kimaono, kuchanganyikiwa na kukata tamaa. Kizazi cha kutaka short cut! Na usidhani ni vijana ama ni umri. La hasha. Ni kizazi kilichowazoa mpaka viongozi na waheshimiwa ambao kwa makosa makubwa kabisa wamekabidhiwa dhamana ya kuongoza!!!

Kizazi hiki cha chuki kinaenda kwa madaraja. Kuanzia kwenye social media mpaka kwenye duru za uongozi wa nchi siasa na usalama. Tunaziishi nyakati.

Nyakati ambazo unapokuwa na mtazamo tofauti na wengine wewe ni adui. Nyakati ambazo unapokuwa na kitu cha ziada kuwazidi wengine wewe ni mjuaji.

Nyakati ambazo unapotumia muda wako mwingi kwa jamii unaambiwa kuna kitu unatafuta. Madaraka, sifa au cheo.

Mitandoni tunawaona wapondaji wa watanzania wenzetu waliofanikiwa kutoka kimaisha nchini na kimataifa.

Wapondaji wa Hasheem Thabit. Mcheza kikapu Ulaya
Wapondaji wa Mbwana Samatta. Mcheza kabumbu Ulaya
Wapondaji wa Diamond. Msanii wa muziki aliyetutoa kimasomaso Tanzania.

Ukija kuwaaangalia wote ni kapuku wasiomiliki chochote cha maana. Ni washindwa!

Achana na hao njoo kwa wanasiasa washindwa waliojawa na fukuto la chuki. Ona wanavyotangaza kiama cha mauaji kwa wale wanaotofautiana nao kimtazamo. Unabaki na mshangao

Chuki za mafanikio kwa wengine. Chuki za tofauti kimtazamo ndo gumzo maarufu nyakati hizi.
Mbaya zaidi nobody cares. Iwe kiongozi wa kidini.
Iwe kiongozi wa kisiasa
Ama iwe kiongozi kwa taaluma.
Hata mitandoni hakuna restrictions. Yoyote anaweza kusema chochote kwa yoyote ni chuki chuki chuki.

Hatushangilii ushindi wa wengine. Hatushangilii kupata kwa wengine. Hatushangilii mafanikio ya wengine.
Wakipigika na kufanya jitihada za mafanikio na kupata zaidi hatusemi kitu. Wakifanikiwa tunawaponda mwanzo mwisho!! Heri kukutana na mchawi kuliko mshindwa anayedhani kushindwa kwake kuna mkono wako.

Hali hii imesababisha kuwafanya wazawa kuwa tayari kuwasaidia wageni wakuja kuliko kumsaidia poti. Hali hii imesababisha hata wazawa kushindwa kutambulishana huko ughaibuni. Wako wako tayari kuukana utaifa wao ili tu wasijulikane wao ni akina nani.

Ukiona kuna haters ndani ya JF usiwalaumu wala kuwachukia. Hawa ni sehemu ya wale washindwa wengine huko kwingine kote. Unachoweza kufanya ni mawili aidha kuwapotezea mazima AMA kuwaelimisha kwa weledi!? lakini je mshindwa ni mtu wa kuelimishwa? Changamoto iko hapa...!!!!

Jr[emoji3481]
Kizazi kimekata tamaa sababu wanaona uongozi wa chuki ya waziwazi swali fikirishi je kuongoza kwa chuki ndiyo uzalendo 'but any way there is no shortcut in life'

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Unaweza kushangaa ama kuumizwa na yanayoendelea Tanzania na nje ya mipaka yake. CHUKI iliyopitiliza kwenye lolote kwenye chochote. Jamii imeathirika na kuathiriwa. Sio siasa sio awamu ni kizazi tulichonacho. Pamoja na kwamba siasa zinaweza kuwa kichokoo lakini nyakati ndio kiasili na msingi. Tunahitaji uono mpana nje ya mipaka ya tafakuri kulitambua hili.

A generation full of hatred, envy and frustrations / stress. Tunaishi kizazi cha washindwa. Kizazi cha msongo mkubwa wa mawazo. Kizazi cha vurugu za kimaono, kuchanganyikiwa na kukata tamaa. Kizazi cha kutaka short cut! Na usidhani ni vijana ama ni umri. La hasha. Ni kizazi kilichowazoa mpaka viongozi na waheshimiwa ambao kwa makosa makubwa kabisa wamekabidhiwa dhamana ya kuongoza!!!

Kizazi hiki cha chuki kinaenda kwa madaraja. Kuanzia kwenye social media mpaka kwenye duru za uongozi wa nchi siasa na usalama. Tunaziishi nyakati.

Nyakati ambazo unapokuwa na mtazamo tofauti na wengine wewe ni adui. Nyakati ambazo unapokuwa na kitu cha ziada kuwazidi wengine wewe ni mjuaji.

Nyakati ambazo unapotumia muda wako mwingi kwa jamii unaambiwa kuna kitu unatafuta. Madaraka, sifa au cheo.

Mitandoni tunawaona wapondaji wa watanzania wenzetu waliofanikiwa kutoka kimaisha nchini na kimataifa.

Wapondaji wa Hasheem Thabit. Mcheza kikapu Ulaya
Wapondaji wa Mbwana Samatta. Mcheza kabumbu Ulaya
Wapondaji wa Diamond. Msanii wa muziki aliyetutoa kimasomaso Tanzania.

Ukija kuwaaangalia wote ni kapuku wasiomiliki chochote cha maana. Ni washindwa!

Achana na hao njoo kwa wanasiasa washindwa waliojawa na fukuto la chuki. Ona wanavyotangaza kiama cha mauaji kwa wale wanaotofautiana nao kimtazamo. Unabaki na mshangao

Chuki za mafanikio kwa wengine. Chuki za tofauti kimtazamo ndo gumzo maarufu nyakati hizi.
Mbaya zaidi nobody cares. Iwe kiongozi wa kidini.
Iwe kiongozi wa kisiasa
Ama iwe kiongozi kwa taaluma.
Hata mitandoni hakuna restrictions. Yoyote anaweza kusema chochote kwa yoyote ni chuki chuki chuki.

Hatushangilii ushindi wa wengine. Hatushangilii kupata kwa wengine. Hatushangilii mafanikio ya wengine.
Wakipigika na kufanya jitihada za mafanikio na kupata zaidi hatusemi kitu. Wakifanikiwa tunawaponda mwanzo mwisho!! Heri kukutana na mchawi kuliko mshindwa anayedhani kushindwa kwake kuna mkono wako.

Hali hii imesababisha kuwafanya wazawa kuwa tayari kuwasaidia wageni wakuja kuliko kumsaidia poti. Hali hii imesababisha hata wazawa kushindwa kutambulishana huko ughaibuni. Wako wako tayari kuukana utaifa wao ili tu wasijulikane wao ni akina nani.

Ukiona kuna haters ndani ya JF usiwalaumu wala kuwachukia. Hawa ni sehemu ya wale washindwa wengine huko kwingine kote. Unachoweza kufanya ni mawili aidha kuwapotezea mazima AMA kuwaelimisha kwa weledi!? lakini je mshindwa ni mtu wa kuelimishwa? Changamoto iko hapa...!!!!

Jr™️
Unategemea nini kwenye nchi iliyojengwa kwenye misingi ya kishirikina.Negative energy everywhere.Nchi ambayo 93% ya raia ni washirikina.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom