Kiwango cha bei ya mahari kinategemeana na nini?

Kiwango cha bei ya mahari kinategemeana na nini?

Hata nizeeke aisee mie sintotolewa bure hi mali inalipa aisee . Halafu kunawengine wanadai nenda naye tu wengine wanadai uende naye tu hata hawataki chochote wengine wanadai ulipie mahari kwa sababu ni milanma desturi kabisa
Kama upo siriasi njoo dm tuwasiliane nahitaji mke
 
Ndio bure! Nina mjua mtu mmoja alikwenda ukweni kujitambulisha hakutoa hata mia mbovu kapewa mke! Huyo mke alikuwa na sifa zoote alizozitaja mleta mada ya kwamba:

1. Ana watoto au mtoto: ndio alikuwa nao
2. Kama ni bikra: hapana
3. Kama umri umeenda sana: ndio miaka 30s
4. Kama bado ni msichana: Mzazi/mama
5. Kama alishaolewa na kuachika: aliolewa na kuachika
Bure mtu anabeba tu hata binti mwenye miaka 20 kama amezaa kawaida tu
 
Hata nizeeke aisee mie sintotolewa bure hi mali inalipa aisee . Halafu kunawengine wanadai nenda naye tu wengine wanadai uende naye tu hata hawataki chochote wengine wanadai ulipie mahari kwa sababu ni milanma desturi kabisa
😂😂😂😂Kwaiyo unakua kama yule bibi Alie tunza bikra yake mpk uzeeni akiwa bado anakiu ya kumpata mwanaume handsome ajitokeze amuoe endelea kutulia wakati utafika na utabaki kujisemesha moyoni tu wahuni huwaoni wakujipendekeza nakubaki kukwepwa tu
 
6. Familia kutoboa kutumia binti kama kitega uchumi.

7. Dada aolewe. Mahari yake itumike kwa kaka yake kuolea.
 
Inategemeana na taratibu,tamaduni na miiko ya sehemu,mazingira,dini
Muda mwingine familia husika inaweza changia pia, kiwango cha mahari
 
Kwa Kabila Letu La Wamasai Mwanamke Mwenye Dhamani Kubwa Ni Mwanamke Ambaye Utampata Tayari Amezaa Akiwa Kwao. Namaanisha Kwamba Masaini Mahari Ya Mwanamke Mwenye Mtoto Au Watoto Mahari Yake Ni Kubwa Kuliko Msichana Bikra. Kwetu Tunazamini Watoto Kwa Sababu Ni Mali Bikra Haiongezi Chochote Katika Maisha.
 
Je, kiwango cha bei ya mahari kinategemeana na mwanamke kama:
1. Ana watoto au mtoto
2. Kama ni bikra
3. Kama umri umeenda sana
4. Kama bado ni msichana
5. Kama alishaolewa na kuachika

Au hivi vyote hawaviangaliwi, kiwango cha bei ya mahari tu chochote kinaweza kupangwa au kutamkwa tu?
Hili swala la mahali mimi naona halipo sawa
Kwasababu kila mtu kalelewa na wazazi wake kwa maadili mema why mwingine alipishwe
Inaonekana kama ni biashara kwa upande flani hivi
 
Back
Top Bottom