Kiuhalisia kuna nguzo nne tu za Uislamu.

Kiuhalisia kuna nguzo nne tu za Uislamu.

Kunamasuala ya kujiuliza kwanza yaani kwanini niende hija? Kufanya Nini? Kusamehewa dhambi? Kumuadhibu Shetani? Kutimiza agizo la Mtume? Naenda kufanya Nini na kwanini niende? Hayo kwanza alafu pia kujiuliza umuhimu wa kwenda ni upi hakuna sababu za msingi zaidi za kwenda hija tofauti na Quran pekee ndio maana kadiri miaka inavyoenda ipo siku ulimwengu utasahau kabisa kuhusu Hija na Mecca mola atusaidie yarab


Wewe ni Muislam?
 
Uislam hautaweza kushindana nao kwa kelele, kejeli, matusi au maandishi wala chochote kutoka kwako au kwa mwingine yoyote dunia hii
Chuki yako dhidi ya Uislam inakuumiza wewe kuliko Waislam bilion 2
Unezaliwa uliukuta na utakufa Uislam utabaki bila athari yoyote kutoka kwako

Hapo hujala, hujalala unauwaza Uislam wakati carrot ya mia 3 inakuliza

Get a life bro!
Endelea na upagani wako!


Akhy, Allah Akulipe Kheri na Aniongoze mimi na wewe na Waislam wote katika Njia iliyonyooka, Allahumma Aamiin.
 
Kwa hyo Mungu ana ubaguzi?
Ikiwa mtu A ameenda macca kwa sababu ana fedha na amemudu kwenda anasamehewa dhambi Na vi pi mtu B ambae ameshindwa kwenda kwa sababu hana nauli dhambi zake hatasamehewa,,
In logic ? Lengo la kwenda macca n lipi?


Kuhiji Makkah ni kwa mwenye uwezo wa kwenda huko. Ama asiye na uwezo hana lawama. Hii ni katika Rehma na Fadhila za Allah kwetu. Kwenda kuhiji Makkah ukiwa na uwezo ni moja katika Nguzo 5 za Uislam.

Na kuna njia nyingi za kusamehewa madhambi, sio Hijja tu. Kama ulikuwa unadhani kuwa ni katika Hijjah tu ndio kuna kusamehewa madhambi, basi kuanzia Leo jua kuwa njia za kusamehewa madhambi sio ya Hijja peke yake.

Kuna kusamehewa madhambi katika Tawba ya kweli.

Kuna kusamehewa madhambi katika kuomba Istighfaar (kumuomba Allah Msamaha kwa kusema Astaghfirullah).



Kuna kusamehewa Madhambi katika 'Ibaadah nyengine pia;

Kuna kusamehewa Madhambi katika Swala, mpaka kwenye kutia udhu kuna kuanguka baadhi ya madhambi. Kuna kusamehewa madhambi katika Swala tano za Faradhi.



Kuna kusamehewa madhambi katika Swaumu/Funga, ziwe ni Funga za Waajib kama Funga ya Ramadhaan au Funga za Sunnah.

Kuna kusamehewa madhambi katika kufanya matendo mema, kwa mfano kutoa Swadaqah, na mlango wa Swadaqah katika Uislam ni mpana mno kiasi kwamba mpaka fakiri kwa kulingana na uwezo atakaokuwa nao bado anaweza kutoa Swadaqah kwa nafasi yake. Swadaqah katika Uislam hata kutoa shilingi hamsini ya kitanzania inaweza kuwa Swadaqah, hata kutoa kipande cha mkate inaweza kuwa Swadaqah, hata kutoa nguvu zako katika jambo lenye manufaa inaweza kuwa Swadaqah, chakula unachokiweka katika mdomo wa mkeo au watoto wako ni Swadaqah, hata mtu kustarehe na mkewe ni Swadaqah katika Uislam, hata mtu kuzungumza maneno mazuri ni Swadaqah, mpaka Muislam kukutana na Ndugu yake akatabasamu mbele ya uso wake ni Swadaqah katika Uislam. Kutoa na/au kusambaza Elimu Sahihi ya Dini ni Swadaqah. Kufanya jambo lenye kuwanufaisha watu ni katika Swadaqah, mpaka kuondoa udhia/kitu chenye kuudhi njiani (kama mwiba, uchafu, nk) ni Swadaqah. Kuna mlango mpana sana katika Swadaqah kwenye Uislam.

Ama Zakat, katika Uislam, ni Swadaqah maalum ambayo kiwango fulani cha mali kilichobainishwa na Shari'ah ambacho kinatolewa na Muislam aliyefikia uwezo fulani wa kimali uliobainishwa na Shari'ah, kiwango hiko ni haki aliyoifaradhisha/aliyoiwajibisha Allah kwa Muislam mwenye uwezo huo uliobainishwa kwenda kwa watu wanaostahiki kupewa (na wametajwa katika Shari'ah). Hiyo ni Zakat. Na asiyekuwa na uwezo wa kutoa Zakat, hana lawama.

Hivyo Zakat na Swadaqah kuna tofauti. Kiufupi Zakat ni aina ya Swaqadah ambayo imewajibishwa na iko katika kiwango maalum, inatolewa kwa watu maalum, na watu wenye uwezo maalum katika wakati maalum kama ilivyobainishwa katika Shari'ah.

Ila Swadaqah ambayo siyo Zakat, inatolewa kwa kiwango chochote bila kujali uwezo, kidogo au kikubwa, kwa yoyote yule awe ndugu, tajiri, masikini, fukara, Muislam au asiye Muislam, wakati wowote, ni jambo ambalo asiyelifanya hapati dhambi ila akilifanya anapata thawabu.


Kuna Swadaqah yenye kuendelea. Yaani kwa mfano Muislam akaenda kutoa, mfano, tofali moja tu kwenye kujenga Msikiti au tuseme akawa na uwezo akatoa labda nondo moja tu au mtu aliyejitolea hata hamsini ya kitanzania kama mchango wake au akaona mimi nitajitolea nguvu zangu kujenga kwa sababu ninaweza kujenga au ninaweza kubeba mizigo, basi ana sehemu yake katika thawabu ambazo ataendelea kuzipata muda wa kuwa Msikiti ule bado upo.


Na Swadaqah ni katika Sababu ya kufutiwa madhambi.


Kuna njia nyingi sana sana sana za kusamehewa Madhambi.

Kwa Muislam kuna kufutiwa Madhambi mpaka katika Mitihani na mabalaa yanayomsibu. Katika Uislam, Muislam hata akiumwa basi kuna sehemu katika Madhambi yake anafutiwa, akipata tatizo, sehemu katika madhambi yake anafutiwa, akiwa na huzuni, sehemu katika madhambi yake anafutiwa...




Kutoka kwa Abuu Sa’iyd Al-Khudriyy na Abuu Hurayrah (Radhwiya Allaahu ‘anhumaa) kwamba Nabiy (Swalla Allaahu 'alayhi wa aalihi wa sallam) amesema: ((Muislamu hatopatwa na tabu, wala maradhi, wala hamu wala huzuni wala udhia wala ghamu [sononeko] hata mwiba unaodunga isipokuwa Allaah Humfutia madhambi yake kwa sababu ya hayo)) [Al-Bukhaariy na Muslim]




Ninamshukuru Allah kwa Neema ya Uislam na Sunnah.
 
Kwa hyo Mungu ana ubaguzi?
Ikiwa mtu A ameenda macca kwa sababu ana fedha na amemudu kwenda anasamehewa dhambi Na vi pi mtu B ambae ameshindwa kwenda kwa sababu hana nauli dhambi zake hatasamehewa,,
In logic ? Lengo la kwenda macca n lipi?


Na mwisho, lengo la kuumbwa MwanaAdamu ni kumuabudu Allah Peke yake Bila ya kumshirikisha na chochote kile.



وَمَا خَلَقْتُ الْجِنَّ وَالْإِنسَ إِلَّا لِيَعْبُدُونِ(56)

Nami sikuwaumba majini na watu ila waniabudu Mimi.
مَا أُرِيدُ مِنْهُم مِّن رِّزْقٍ وَمَا أُرِيدُ أَن يُطْعِمُونِ(57)

Na sitaki kwao riziki, wala sitaki wanilishe.
إِنَّ اللَّهَ هُوَ الرَّزَّاقُ ذُو الْقُوَّةِ الْمَتِينُ(58)

Hakika Mwenyezi Mungu ndiye Mwenye kuruzuku, Mwenye nguvu, Madhubuti.

(Qur-aan 51:56-58)





Nguzo ya Kuhiji Makkah kwa mwenye uwezo ni katika Ibada ambazo Allah kaziamrisha.
 
Kuhiji Makkah ni kwa mwenye uwezo wa kwenda huko. Ama asiye na uwezo hana lawama. Hii ni Rehma na Fadhila za Allah kwetu. Kwenda kuhiji Makkah ukiwa na uwezo ni moja katika Nguzo 5 za Uislam.

Na kuna njia nyingi za kusamehewa madhambi, sio Hijja tu. Kama ulikuwa unadhani kuwa ni katika Hijjah tu ndio kuna kusamehewa madhambi, basi kuanzia Leo jua kuwa njia za kusamehewa madhambi sio ya Hijja peke yake.

Kuna kusamehewa madhambi katika Tawba ya kweli.

Kuna kusamehewa madhambi katika kuomba Istighfaar (kumuomba Allah Msamaha kwa kusema Astaghfirullah).



Kuna kusamehewa Madhambi katika 'Ibaadah nyengine pia;

Kuna kusamehewa Madhambi katika Swala, mpaka kwenye kutia udhu kuna kuanguka baadhi ya madhambi. Kuna kusamehewa madhambi katika Swala tano za Faradhi.



Kuna kusamehewa madhambi katika Swaumu/Funga iwe ya Ramadhaan au Funga za Sunnah.

Kuna kusamehewa madhambi katika kufanya matendo mema, kwa mfano kutoa Swadaqah, na mlango wa Swadaqah katika Uislam ni mpana mno kiasi kwamba mpaka fakiri kwa kulingana na uwezo atakaokuwa nao bado anaweza kutoa Swadaqah kwa nafasi yake. Swadaqah katika Uislam hata kutoa shilingi hamsini ya kitanzania inaweza kuwa Swadaqah, hata kutoa kipande cha mkate inaweza kuwa Swadaqah, hata kutoa nguvu zako katika jambo lenye manufaa inaweza kuwa Swadaqah, chakula unachokiweka katika mdomo wa mkeo au watoto wako ni Swadaqah, hata mtu kustarehe na mkewe ni Swadaqah katika Uislam, hata mtu kuzungumza maneno mazuri ni Swadaqah, mpaka Muislam kukutana na Ndugu yake akatabasamu mbele ya uso wake ni Swadaqah katika Uislam. Kutoa na/au kusambaza Elimu Sahihi ya Dini ni Swadaqah. Kufanya jambo lenye kuwanufaisha watu ni katika Swadaqah, mpaka kuondoa udhia/kitu chenye kuudhi njiani (kama mwiba, uchafu, nk) ni Swadaqah. Kuna mlango mpana sana katika Swadaqah kwenye Uislam.

Ama Zakat, katika Uislam, ni Swadaqah maalum ambayo kiwango fulani cha mali kilichobainishwa na Shari'ah ambacho kinatolewa na Muislam aliyefikia uwezo fulani wa kimali uliobainishwa na Shari'ah, kiwango hiko ni haki aliyoifaradhisha/aliyoiwajibisha Allah kwa Muislam mwenye uwezo huo uliobainishwa kwenda kwa watu wanaostahiki kupewa (na wametajwa katika Shari'ah). Hiyo ni Zakat. Na asiyekuwa na uwezo wa kutoa Zakat, hana lawama.

Hivyo Zakat na Swadaqah kuna tofauti. Kiufupi Zakat ni aina ya Swaqadah ambayo imewajibishwa na iko katika kiwango maalum, inatolewa kwa watu maalum, na watu wenye uwezo maalum katika wakati maalum kama ilivyobainishwa katika Shari'ah.

Ila Swadaqah ambayo siyo Zakat, inatolewa kwa kiwango chochote bila kujali uwezo, kidogo au kikubwa, kwa yoyote yule awe ndugu, tajiri, masikini, fukara, Muislam au asiye Muislam, wakati wowote, ni jambo ambalo asiyelifanya hapati dhambi ila akilifanya anapata thawabu.


Kuna Swadaqah yenye kuendelea. Yaani kwa mfano Muislam akaenda kutoa, mfano, tofali moja tu kwenye kujenga Msikiti au tuseme akawa na uwezo akatoa labda nondo moja tu au mtu aliyejitolea hata hamsini ya kitanzania kama mchango wake au akaona mimi nitajitolea nguvu zangu kujenga kwa sababu ninaweza kujenga au ninaweza kubeba mizigo, basi ana sehemu yake katika thawabu ambazo ataendelea kuzipata muda wa kuwa Msikiti ule bado upo.


Na Swadaqah ni katika Sababu ya kufutiwa madhambi.




Kwa Muislam kuna kufutiwa Madhambi mpaka katika Mitihani na mabalaa yanayomsibu. Katika Uislam, Muislam hata akiumwa basi kuna sehemu katika Madhambi yake anafutiwa, akipata tatizo, sehemu katika madhambi yake anafutiwa, akiwa na huzuni, sehemu katika madhambi yake anafutiwa...




Kutoka kwa Abuu Sa’iyd Al-Khudriyy na Abuu Hurayrah (Radhwiya Allaahu ‘anhumaa) kwamba Nabiy (Swalla Allaahu 'alayhi wa aalihi wa sallam) amesema: ((Muislamu hatopatwa na tabu, wala maradhi, wala hamu wala huzuni wala udhia wala ghamu [sononeko] hata mwiba unaodunga isipokuwa Allaah Humfutia madhambi yake kwa sababu ya hayo)) [Al-Bukhaariy na Muslim]




Ninamshukuru Allah kwa Neema ya Uislam na Sunnah.
Mnawaingizia mapato tu Saudia Arabia, then pesa za wajinga zinaenda kununua silaha USD . Baadae ndugu wa imani kwa Yemen wanaona cha moto. Afadhali Wa outhi wameamua kujenga Kaaba yao,
 
Kwa mwaka ni Waislamu milioni mbili tu ndio huenda Hija Mecca kati ya Waislamu bilioni mbili duniani kote na hiyo inaifanya Hija kama nguzo mojawapo ya Uislamu kuwa nadharia zaidi kuliko uhalisia.

Nguzo ya tano ya Uislamu ni kwa ajili ya matajiri na walio karibu na Mecca. Au kama ni masikini uwezeshwe na matajiri.
Waarabu walitakapesa ya wajinga na ndio maana wahouth wameunda Al Kaaba yao hawataki ujinga

USSR
 
Mnawaingizia mapato tu Saudia Arabia, then pesa za wajinga zinaenda kununua silaha USD . Baadae ndugu wa imani kwa Yemen wanaona cha moto. Afadhali Wa outhi wameamua kujenga Kaaba yao,



Qur’an 109

1. Sema: Enyi makafiri!
2. Siabudu mnacho kiabudu;
3. Wala nyinyi hamuabudu ninaye muabudu.
4. Wala sitaabudu mnacho abudu.
5. Wala nyinyi hamuabudu ninaye muabudu.
6. Nyinyi mna dini yenu, nami nina Dini yangu.
 
Kuhiji Makkah ni kwa mwenye uwezo wa kwenda huko. Ama asiye na uwezo hana lawama. Hii ni katika Rehma na Fadhila za Allah kwetu. Kwenda kuhiji Makkah ukiwa na uwezo ni moja katika Nguzo 5 za Uislam.

Na kuna njia nyingi za kusamehewa madhambi, sio Hijja tu. Kama ulikuwa unadhani kuwa ni katika Hijjah tu ndio kuna kusamehewa madhambi, basi kuanzia Leo jua kuwa njia za kusamehewa madhambi sio ya Hijja peke yake.

Kuna kusamehewa madhambi katika Tawba ya kweli.

Kuna kusamehewa madhambi katika kuomba Istighfaar (kumuomba Allah Msamaha kwa kusema Astaghfirullah).



Kuna kusamehewa Madhambi katika 'Ibaadah nyengine pia;

Kuna kusamehewa Madhambi katika Swala, mpaka kwenye kutia udhu kuna kuanguka baadhi ya madhambi. Kuna kusamehewa madhambi katika Swala tano za Faradhi.



Kuna kusamehewa madhambi katika Swaumu/Funga iwe ya Ramadhaan au Funga za Sunnah.

Kuna kusamehewa madhambi katika kufanya matendo mema, kwa mfano kutoa Swadaqah, na mlango wa Swadaqah katika Uislam ni mpana mno kiasi kwamba mpaka fakiri kwa kulingana na uwezo atakaokuwa nao bado anaweza kutoa Swadaqah kwa nafasi yake. Swadaqah katika Uislam hata kutoa shilingi hamsini ya kitanzania inaweza kuwa Swadaqah, hata kutoa kipande cha mkate inaweza kuwa Swadaqah, hata kutoa nguvu zako katika jambo lenye manufaa inaweza kuwa Swadaqah, chakula unachokiweka katika mdomo wa mkeo au watoto wako ni Swadaqah, hata mtu kustarehe na mkewe ni Swadaqah katika Uislam, hata mtu kuzungumza maneno mazuri ni Swadaqah, mpaka Muislam kukutana na Ndugu yake akatabasamu mbele ya uso wake ni Swadaqah katika Uislam. Kutoa na/au kusambaza Elimu Sahihi ya Dini ni Swadaqah. Kufanya jambo lenye kuwanufaisha watu ni katika Swadaqah, mpaka kuondoa udhia/kitu chenye kuudhi njiani (kama mwiba, uchafu, nk) ni Swadaqah. Kuna mlango mpana sana katika Swadaqah kwenye Uislam.

Ama Zakat, katika Uislam, ni Swadaqah maalum ambayo kiwango fulani cha mali kilichobainishwa na Shari'ah ambacho kinatolewa na Muislam aliyefikia uwezo fulani wa kimali uliobainishwa na Shari'ah, kiwango hiko ni haki aliyoifaradhisha/aliyoiwajibisha Allah kwa Muislam mwenye uwezo huo uliobainishwa kwenda kwa watu wanaostahiki kupewa (na wametajwa katika Shari'ah). Hiyo ni Zakat. Na asiyekuwa na uwezo wa kutoa Zakat, hana lawama.

Hivyo Zakat na Swadaqah kuna tofauti. Kiufupi Zakat ni aina ya Swaqadah ambayo imewajibishwa na iko katika kiwango maalum, inatolewa kwa watu maalum, na watu wenye uwezo maalum katika wakati maalum kama ilivyobainishwa katika Shari'ah.

Ila Swadaqah ambayo siyo Zakat, inatolewa kwa kiwango chochote bila kujali uwezo, kidogo au kikubwa, kwa yoyote yule awe ndugu, tajiri, masikini, fukara, Muislam au asiye Muislam, wakati wowote, ni jambo ambalo asiyelifanya hapati dhambi ila akilifanya anapata thawabu.


Kuna Swadaqah yenye kuendelea. Yaani kwa mfano Muislam akaenda kutoa, mfano, tofali moja tu kwenye kujenga Msikiti au tuseme akawa na uwezo akatoa labda nondo moja tu au mtu aliyejitolea hata hamsini ya kitanzania kama mchango wake au akaona mimi nitajitolea nguvu zangu kujenga kwa sababu ninaweza kujenga au ninaweza kubeba mizigo, basi ana sehemu yake katika thawabu ambazo ataendelea kuzipata muda wa kuwa Msikiti ule bado upo.


Na Swadaqah ni katika Sababu ya kufutiwa madhambi.


Kuna njia nyingi sana sana sana za kusamehewa Madhambi.

Kwa Muislam kuna kufutiwa Madhambi mpaka katika Mitihani na mabalaa yanayomsibu. Katika Uislam, Muislam hata akiumwa basi kuna sehemu katika Madhambi yake anafutiwa, akipata tatizo, sehemu katika madhambi yake anafutiwa, akiwa na huzuni, sehemu katika madhambi yake anafutiwa...




Kutoka kwa Abuu Sa’iyd Al-Khudriyy na Abuu Hurayrah (Radhwiya Allaahu ‘anhumaa) kwamba Nabiy (Swalla Allaahu 'alayhi wa aalihi wa sallam) amesema: ((Muislamu hatopatwa na tabu, wala maradhi, wala hamu wala huzuni wala udhia wala ghamu [sononeko] hata mwiba unaodunga isipokuwa Allaah Humfutia madhambi yake kwa sababu ya hayo)) [Al-Bukhaariy na Muslim]




Ninamshukuru Allah kwa Neema ya Uislam na Sunnah.
Ok, hizo Sadaka matumizi yake ni kwenye nini,
 
Kwahiyo hapo Mud ndio alisema hivyo ama?



ayat 140 from Surah An-Nisa
﴿وَقَدْ نَزَّلَ عَلَيْكُمْ فِي الْكِتَابِ أَنْ إِذَا سَمِعْتُمْ آيَاتِ اللَّهِ يُكْفَرُ بِهَا وَيُسْتَهْزَأُ بِهَا فَلَا تَقْعُدُوا مَعَهُمْ حَتَّىٰ يَخُوضُوا فِي حَدِيثٍ غَيْرِهِ ۚ إِنَّكُمْ إِذًا مِّثْلُهُمْ ۗ إِنَّ اللَّهَ جَامِعُ الْمُنَافِقِينَ وَالْكَافِرِينَ فِي جَهَنَّمَ جَمِيعًا﴾
[ النساء: 140]

Naye amekwisha kuteremshieni katika Kitabu hiki ya kwamba mnapo sikia Aya za Mwenyezi Mungu zinakanushwa na zinafanyiwa kejeli, basi msikae pamoja nao, mpaka waingie katika mazungumzo mengine. Hivyo mtakuwa nanyi mfano wao hao. Hakika Mwenyezi Mungu atawakusanya wanaafiki na makafiri wote pamoja katika Jahannamu,



ayat 63 from Surah Al-Furqan
﴿وَعِبَادُ الرَّحْمَٰنِ الَّذِينَ يَمْشُونَ عَلَى الْأَرْضِ هَوْنًا وَإِذَا خَاطَبَهُمُ الْجَاهِلُونَ قَالُوا سَلَامًا﴾
[ الفرقان: 63]

Na waja wa Arrahman Mwingi wa Rehema ni wale wanao tembea ulimwenguni kwa staha, na wajinga wakiwasemeza hujibu: Salama!
 
ayat 140 from Surah An-Nisa
﴿وَقَدْ نَزَّلَ عَلَيْكُمْ فِي الْكِتَابِ أَنْ إِذَا سَمِعْتُمْ آيَاتِ اللَّهِ يُكْفَرُ بِهَا وَيُسْتَهْزَأُ بِهَا فَلَا تَقْعُدُوا مَعَهُمْ حَتَّىٰ يَخُوضُوا فِي حَدِيثٍ غَيْرِهِ ۚ إِنَّكُمْ إِذًا مِّثْلُهُمْ ۗ إِنَّ اللَّهَ جَامِعُ الْمُنَافِقِينَ وَالْكَافِرِينَ فِي جَهَنَّمَ جَمِيعًا﴾
[ النساء: 140]

Naye amekwisha kuteremshieni katika Kitabu hiki ya kwamba mnapo sikia Aya za Mwenyezi Mungu zinakanushwa na zinafanyiwa kejeli, basi msikae pamoja nao, mpaka waingie katika mazungumzo mengine. Hivyo mtakuwa nanyi mfano wao hao. Hakika Mwenyezi Mungu atawakusanya wanaafiki na makafiri wote pamoja katika Jahannamu,



ayat 63 from Surah Al-Furqan
﴿وَعِبَادُ الرَّحْمَٰنِ الَّذِينَ يَمْشُونَ عَلَى الْأَرْضِ هَوْنًا وَإِذَا خَاطَبَهُمُ الْجَاهِلُونَ قَالُوا سَلَامًا﴾
[ الفرقان: 63]

Na waja wa Arrahman Mwingi wa Rehema ni wale wanao tembea ulimwenguni kwa staha, na wajinga wakiwasemeza hujibu: Salama!
Hizo ni hadithi kama za bulicheka tu.
 
Kwa mwaka ni Waislamu milioni mbili tu ndio huenda Hija Mecca kati ya Waislamu bilioni mbili duniani kote na hiyo inaifanya Hija kama nguzo mojawapo ya Uislamu kuwa nadharia zaidi kuliko uhalisia.

Nguzo ya tano ya Uislamu ni kwa ajili ya matajiri na walio karibu na Mecca. Au kama ni masikini uwezeshwe na matajiri.
Kichwa cha habari na habali yenyewe ni tofauti haya ndio madhara ya kujadili vitu visivyo kuhusu .
 
Back
Top Bottom