KITENDAWILI: Tegua au nipe Mji! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

KITENDAWILI: Tegua au nipe Mji!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Baija Bolobi, Aug 30, 2010.

  1. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #1
    Aug 30, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 931
    Likes Received: 697
    Trophy Points: 180
    Mimi: Kitendawili?
    Jamii Forum: Tega.

    Nitajie sekta moja, mfumo mmoja na ofisi moja ya umma inayofanya kazi yake kwa umakini. Iwe ni ile ambayo mtu yeyote, wa hali yoyote na kutoka popote, unaweza kwenda kupata huduma/haki yako bila kujuana na yoyote ukahudumiwa vizuri na kwa haraka na kuondoka katika Tanzania.

    Mahakama? Polisi? Hospitali? Chuo Kikuu? Ofisi za ardhi? Tanesco? Idara ya Maji? Zima moto? Uhamiaji? Benki? Posta? Idara ya utumishi? Kitengo cha pensheni?TRA? Mortuary? Vizazi na Vifo? Air Tanzania? TTCL? Ewura? Wizara ya Elimu? Mkaguzi Mkuu wa Serikali? Mwanasheria Mkuu wa Serikali? Takukuru? Masjara za Halmashauri za Miji/Manispaa/Majiji na Wilaya? Ofisi ya Maafisa Tawala wa Wilaya na Mikoa? Ofisi za CCM? Viwango na Leseni? TBS? Dahaco? Wizara ya Afisa? Vibali vya matibabu nje? Mambo ya nje? Ofisi za balozi zetu nje? TIC? Sumatra? Interpol? Idara ya Usalama wa Taifa? Ikulu? Tume ya Haki za Binadamu?n.k

    Nitajie moja na ukiipata nitadhamini confidentail undercover investigation kuhakiki chaguo lako.
     
  2. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #2
    Aug 30, 2010
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 911
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Mmhh! Mkuu umefikiria mbali sana. Yawezekana kweli haipo miongoni mwa zote ulizozitaja.
     
  3. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #3
    Aug 30, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 931
    Likes Received: 697
    Trophy Points: 180
    =====

    Kama haipo, sasa hawa wagombea wanaomwaga ahadi bila kuzingatia hali hii wana hakika gani kuwa ahadi zao zitatekelezwa? Mbona ufanisi wa serikali yoyote hugemea sana ofisi zake za ndani kuwa nidhamu na uadilifu katika utendaji? Believe me, hakuna mwanasiasa anayeweza kuleta mabadiliko ya kweli katika Tanzania, kama hajashughulikia paralysis ya serikali ya ofisi za serikali. Utajengaje daraja kama mhandisi wa Mkoa inabidi ahongwe na wakandarasi ili aweze kuwaelekeza namna ya kuomba tenda?
     
  4. M

    Mkandara Verified User

    #4
    Aug 30, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,443
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    Kufanya kazi kwa makini hilo ni swala jipya kabisa ktk utamaduni wetu, kwani wengi wetu hatufahamu chombo makini kinapofanya kazi kwa ufanisi kinafanya vipi tofauti na tunavyoona..
     
  5. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #5
    Aug 30, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,277
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Niliwahi kukutana na taasisi moja ambayo kwa maoni yangu ndiyo inastahili kuwa role model katika Tanzania ingawa sina hakika kama bado inastahili. Hiyo ni mamlaka ya maji ya Mkoa wa Tanga. Jamaa walikuwa wanafanyakazi yao vizuri sana. Hata hivyo niliambiwa kuwa ilikuwa chini ya mradi wa wajerumani kabla ya kuachiwa Watanzania chini ya injinia mmoja ambaye alihamishiwa EWURA kama miaka 3 uliyopita. Ndio maana nasema sina hakika kama bado wanaendelea na ufanisi wao wa zamani.
     
  6. Dreamliner

    Dreamliner JF-Expert Member

    #6
    Aug 30, 2010
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 2,034
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nakupa Mji!! Lindi...
     
  7. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #7
    Aug 30, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 931
    Likes Received: 697
    Trophy Points: 180
    ====

    Wanipa mji kwa hiyo umeikosa taasisi hiyo?
     
  8. Dreamliner

    Dreamliner JF-Expert Member

    #8
    Aug 30, 2010
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 2,034
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hakuna!!
     
  9. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #9
    Aug 30, 2010
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,816
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    polisi
     
  10. Makanyaga

    Makanyaga JF-Expert Member

    #10
    Aug 30, 2010
    Joined: Sep 28, 2007
    Messages: 2,501
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
     
  11. M

    Malyamungu JF-Expert Member

    #11
    Aug 30, 2010
    Joined: Jul 5, 2009
    Messages: 363
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ccm
     
  12. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #12
    Aug 30, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,427
    Likes Received: 370
    Trophy Points: 180
    Mnyongaji wa SERIKALI (ndo jibu hilo)
     
  13. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #13
    Aug 31, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 931
    Likes Received: 697
    Trophy Points: 180
    Jamani leo JK kaahidi nini niko gizani?
     
  14. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #14
    Aug 31, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,850
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 0
    taasisi ya utoaji na upokeaji wa rushwa :confused2:
     
  15. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #15
    Aug 31, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 931
    Likes Received: 697
    Trophy Points: 180
    =====
    Kuna mtu kaniPM kuwa ofisi anayoijua kuwa iko makini na efficient ni Registry ya Mahakama ya Rufani pale DSM. Nasikia kuna vijana wachapa kazi bila kujali kama wanamjua mtu, ila umpokea kila afikaye na kumshughulikia kwa haraka. Tupeleleze.
     
  16. D

    Dina JF-Expert Member

    #16
    Aug 31, 2010
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,824
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Very true, under condition kama utatoa facilitation fee kwanza.
     
Loading...