Kitabu cha the Dhammapada kina mafunzo ya kibabe kuhusu maisha

Kitabu cha the Dhammapada kina mafunzo ya kibabe kuhusu maisha

Omnilabeltech

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2026
Posts
471
Reaction score
775
Nimesoma kitabu Treasury of Truth: The Dhammapada, kinachohusishwa na mafundisho ya Buddha, na kuna jambo limenivutia: adui mkubwa wa mwanadamu wakati mwingine ni akili yake mwenyewe.

Kitabu hiki kinafundisha kuhusu kudhibiti mawazo, hasira, tamaa, kuacha chuki, kujitawala na kuelewa kwamba kila tendo lina matokeo.

Kinakufanya ujiulize: Je, tunaumia zaidi kwa sababu ya mazingira yetu au kwa sababu ya namna tunavyofikiri na kuitikia mambo yanayotupata?

Swali kwa wanaJF: Ni kweli kwamba mtu akijifunza kuitawala akili yake, tamaa na hisia zake anaweza kubadilisha maisha yake kwa kiwango kikubwa? Au mazingira yana nguvu kuliko uwezo wa mtu kujitawala?


NB anae taka kitabu aje PM free tu nitakituma
 
Nimesoma kitabu Treasury of Truth: The Dhammapada, kinachohusishwa na mafundisho ya Buddha, na kuna jambo limenivutia: adui mkubwa wa mwanadamu wakati mwingine ni akili yake mwenyewe.

Kitabu hiki kinafundisha kuhusu kudhibiti mawazo, hasira, tamaa, kuacha chuki, kujitawala na kuelewa kwamba kila tendo lina matokeo.

Kinakufanya ujiulize: Je, tunaumia zaidi kwa sababu ya mazingira yetu au kwa sababu ya namna tunavyofikiri na kuitikia mambo yanayotupata?

Swali kwa wanaJF: Ni kweli kwamba mtu akijifunza kuitawala akili yake, tamaa na hisia zake anaweza kubadilisha maisha yake kwa kiwango kikubwa? Au mazingira yana nguvu kuliko uwezo wa mtu kujitawala?


NB anae taka kitabu aje PM free tu nitakituma
Kitabu muhimu sana.

Nilikipenda mpaka kukitafsiri kwenda Kiswahili Buddhist Temple and Meditation Center Upanga, Dar es salaam Tanzania nikiwa nafanya kazi na Rev. Pannasekara.
 
Kitabu muhimu sana.

Nilikipenda mpaka kukitafsiri kwenda Kiswahili Buddhist Temple and Meditation Center Upanga, Dar es salaam Tanzania nikiwa nafanya kazi na Rev. Pannasekara.

Kwa kweli kitabu kizuri sana kama unakala ya softcopy au hardcopy ya kiswahili nakiomba , kilicho baki ni kuyaishi mafundisho yake tu humo unaona vitu vingi vinavyo tokea kwenye maisha Mungu hahusiki ni akili zetu
 
Nimesoma kitabu Treasury of Truth: The Dhammapada, kinachohusishwa na mafundisho ya Buddha, na kuna jambo limenivutia: adui mkubwa wa mwanadamu wakati mwingine ni akili yake mwenyewe.

Kitabu hiki kinafundisha kuhusu kudhibiti mawazo, hasira, tamaa, kuacha chuki, kujitawala na kuelewa kwamba kila tendo lina matokeo.

Kinakufanya ujiulize: Je, tunaumia zaidi kwa sababu ya mazingira yetu au kwa sababu ya namna tunavyofikiri na kuitikia mambo yanayotupata?

Swali kwa wanaJF: Ni kweli kwamba mtu akijifunza kuitawala akili yake, tamaa na hisia zake anaweza kubadilisha maisha yake kwa kiwango kikubwa? Au mazingira yana nguvu kuliko uwezo wa mtu kujitawala?


NB anae taka kitabu aje PM free tu nitakituma
Nimekucheki pm mkuu
 
Kwa kweli kitabu kizuri sana kama unakala ya softcopy au hardcopy ya kiswahili nakiomba , kilicho baki ni kuyaishi mafundisho yake tu humo unaona vitu vingi vinavyo tokea kwenye maisha Mungu hahusiki ni akili zetu
Sina nakala ya softcopy, ila pale Buddhist Temple wanaweza kuwa nazo.

By the way wana (walikuwa na at least) library kubwa ya bitabu vingi.

Moja ya uzuri wa Dhammapada ni kitabu kidogo, chenye mafundisho ya moja kwa moja yasiyo na falsafa ngumu sana.

Kwa Kiingereza kuna vitabu vingi vya soft copy, pamoja na Dhammapada, vipo katika mtandao wa Buddhanet.

 
Sina nakala ya softcopy, ila pale Buddhist Temple wanaweza kuwa nazo.

By the way wana (walikuwa na at least) library kubwa ya bitabu vingi.

Moja ya uzuri wa Dhammapada ni kitabu kidogo, chenye mafundisho ya moja kwa moja yasiyo na falsafa ngumu sana.

Kwa Kiingereza kuna vitabu vingi vya soft copy, pamoja na Dhammapada, vipo katika mtandao wa Buddhanet.


Muda mwingine unaona ni bora ujifunze sana kabla hujaingia kwenye utaftaji kuepusha makosa maana akili ya mchina ina madhara makubwa kwa mjinga mwenyew
 
Nimesoma kitabu Treasury of Truth: The Dhammapada, kinachohusishwa na mafundisho ya Buddha, na kuna jambo limenivutia: adui mkubwa wa mwanadamu wakati mwingine ni akili yake mwenyewe.

Kitabu hiki kinafundisha kuhusu kudhibiti mawazo, hasira, tamaa, kuacha chuki, kujitawala na kuelewa kwamba kila tendo lina matokeo.

Kinakufanya ujiulize: Je, tunaumia zaidi kwa sababu ya mazingira yetu au kwa sababu ya namna tunavyofikiri na kuitikia mambo yanayotupata?

Swali kwa wanaJF: Ni kweli kwamba mtu akijifunza kuitawala akili yake, tamaa na hisia zake anaweza kubadilisha maisha yake kwa kiwango kikubwa? Au mazingira yana nguvu kuliko uwezo wa mtu kujitawala?


NB anae taka kitabu aje PM free tu nitakituma
Tafuta na hivi:
1. Analects: ways and its power
2. Liao Fans four lessons: you can change your destiny
 
Sina nakala ya softcopy, ila pale Buddhist Temple wanaweza kuwa nazo.

By the way wana (walikuwa na at least) library kubwa ya bitabu vingi.

Moja ya uzuri wa Dhammapada ni kitabu kidogo, chenye mafundisho ya moja kwa moja yasiyo na falsafa ngumu sana.

Kwa Kiingereza kuna vitabu vingi vya soft copy, pamoja na Dhammapada, vipo katika mtandao wa Buddhanet.


Ivi kuna malipo kwenda kwenye library zao?
 
The Dhammapada ni moja kati ya maandiko matakatifu yanayosomwa na kuheshimiwa zaidi katika dini ya Ubudha, yakijumuisha mafundisho ya msingi ya kimaadili na kivitendo ya Buddha kupitia aya 423 zilizogawanywa katika sura 26.

Maandiko haya yanatoka katika mkusanyiko wa Khuddaka Nikāya ndani ya Sutta Piṭaka, ambayo ni sehemu ya vitabu vya kale vya mtindo wa Pali (Pali Canon) vinavyofuatwa na madhehebu ya Theravada Buddhism.
Kitabu hiki kinatambulika kama muhtasari rahisi unaomwongoza mtu katika mafunzo ya kiakili na kiroho.

Kichwa cha kitabu hiki kinatokana na maneno mawili ya lugha ya kale ya Pali: "Dhamma" inayomaanisha ukweli, sheria, uadilifu, au mafundisho ya Buddha, na "Pada" inayomaanisha mguu, hatua, au njia. Kwa pamoja, jina Dhammapada kwa kawaida hutafsiriwa kama "Njia ya Dhamma" au "Njia ya Hekima na Wema".
Mafundisho makuu ya Dhammapada yanasisitiza kuwa maisha na matatizo ya mwanadamu yanatengenezwa kikamilifu na nia au akili yake mwenyewe.

Aya za kwanza kabisa za kitabu hiki zinaeleza kuwa mawazo safi huleta furaha ya kudumu, wakati mawazo mabaya na yasiyodhibitiwa husababisha maumivu na mateso.
Kitabu hiki kinahimiza sana umakini wa akili (Appamada), kujitawala, kushinda chuki kwa kutumia upendo, na umuhimu wa mtu kujitegemea mwenyewe katika safari yake ya kiroho ili kufikia amani kamili (Nirvana).
 
Back
Top Bottom