Kiswahili ni chanzo cha uvivu na kufikiria?


Papaa Azonto

Papaa Azonto

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2013
Messages
311
Likes
199
Points
60
Papaa Azonto

Papaa Azonto

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2013
311 199 60
Wanajamvi.
Leo katika kupita zangu page ya Simu.TV ya youtube nimekutana na hii mada ya Kiswahili na uvuvi wa kufikiri na kutenda. Mtafiti huyu amesema amefanya utafiti ndani na nje ya nchi kuhusu hili na alichogundua kuwa watumiaji wa kiswahili ni wavivu wa kufikiri na kutenda.

Case study zake ni Tanzania , Kenya ...Burundi ...Uganda .NK

Je, ni kweli watumaji wa Kiswahili ni wavivu wa kufikri na kutenda?

Karibuni.

Nimeambatisha Hii link ya You Tube hapa chini. muitazame muone huyu mtafiti alivyofanya utafiti wake wa kwanini maeneo mengi kiswahili kinakozungumzwa sana watuw wake ni wavivu wa kifikiria. baadhi ya maeneo ni kama kanda ya kusini huko Mtwara,Mombasa, Pwani....NK

Source Simu.Tv na CH 10.

 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
24,276
Likes
55,266
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
24,276 55,266 280
Ni kweli kabisa, waswahili ni hodari wa majungu na vijembe
 
MSEZA MKULU

MSEZA MKULU

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2011
Messages
3,738
Likes
4,717
Points
280
MSEZA MKULU

MSEZA MKULU

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2011
3,738 4,717 280
Sio kiswahili tu, Wakati bado tuko tumboni mwa wazazi wetu, Mama zetu hawakula virutubisho vya kutosha ili watoto tukue squarely. Sasa wengi hasa tuliozaliwa vijijini tulizaliwa na ubongo ambao haujakomaa. Madhara yake ni kuchoka mapema unapotaka kufikiri kwa kina au kuchukua hatua kubwa katikati ya changamoto.

Lugha haijawahi kuwa sababu ya kutokufikiri, majungu na uvivu duniani kote.
 
DEOD 360

DEOD 360

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2016
Messages
2,630
Likes
3,714
Points
280
DEOD 360

DEOD 360

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2016
2,630 3,714 280
Yaani tafiti zote bongo ni kwa upande wa negative tu watafiti wetu hawana mda wa kufanya utafiti wakutatua changamoto kazi ipo bongolala
 
kayaman

kayaman

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2013
Messages
3,701
Likes
6,293
Points
280
kayaman

kayaman

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2013
3,701 6,293 280
Inawezekana kuna ukweli Fulani, maandiko mengi duniani ambayopia ni chanzo cha maarifa yapo kwa lugha za kiingereza, kifaransa, kilatini na lugha zingine za mkoloni, na pia mswahili hapendi kabisa kusoma vitu vigumu vinavyoleta changamoto kwenye akili!
 
MU-ARSENAL

MU-ARSENAL

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2012
Messages
957
Likes
570
Points
180
Age
33
MU-ARSENAL

MU-ARSENAL

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2012
957 570 180
Mtafiti na yy atakuwa kilaza
 
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,701
Likes
18,488
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,701 18,488 280
Wanajamvi.
Leo katika kupita zangu page ya Simu.TV ya youtube nimekutana na hii mada ya Kiswahili na uvuvi wa kufikiri na kutenda. Mtafiti huyu amesema amefanya utafiti ndani na nje ya nchi kuhusu hili na alichogundua kuwa watumiaji wa kiswahili ni wavivu wa kufikiri na kutenda.

Case study zake ni Tanzania , Kenya ...Burundi ...Uganda .NK

Je, ni kweli watumaji wa Kiswahili ni wavivu wa kufikri na kutenda?

Karibuni.

Nimeambatisha Hii link ya You Tube hapa chini. muitazame muone huyu mtafiti alivyofanya utafiti wake wa kwanini maeneo mengi kiswahili kinakozungumzwa sana watuw wake ni wavivu wa kifikiria. baadhi ya maeneo ni kama kanda ya kusini huko Mtwara,Mombasa, Pwani....NK

Source Simu.Tv na CH 10.


Bob Marley alisema emancipate your self from mental slavery ... on sasa anaona lugha yetu ndiyo adui yetu, wkt Dunia nzima inatambua kwamba TZ yetu ndiyo nchi pekee ambayo inatumia lugha yake na imekuwa case study Dunia nzima, leo hii takataka fulani anakuja kuona Kiswahili chetu ndiyo adui kama ni hivyo ni kwa nini Uganda, Malawi & Co hawana higher living standards kutuzidi? Adui wa Afrika ni Muafrika sasa anampigania vita Mzungu kazi ambayo ilipaswa kufanywa na Mzungu huyu nigga anaifanya!
 

Forum statistics

Threads 1,274,218
Members 490,631
Posts 30,505,044