Kirusi Dukuzi Kimedhibitiwa Kusambaa ila Tatizo Halijaisha: Ushauri Jumatatu Makazini | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kirusi Dukuzi Kimedhibitiwa Kusambaa ila Tatizo Halijaisha: Ushauri Jumatatu Makazini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mathew Mndeme, May 14, 2017.

  1. Mathew Mndeme

    Mathew Mndeme Verified User

    #1
    May 14, 2017
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 39
    Likes Received: 267
    Trophy Points: 180
    tk
     

    Attached Files:

  2. e2n

    e2n JF-Expert Member

    #2
    May 14, 2017
    Joined: Dec 24, 2015
    Messages: 514
    Likes Received: 610
    Trophy Points: 180
    Tunashukuru sana kwa kutuhabarisha
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    May 14, 2017
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 31,362
    Likes Received: 6,393
    Trophy Points: 280
    Umefanya jambo jema sana na zuri kushirikisha ujuzi wako katika hili; labda ipo haja ya kuangalia wadukuzi wa Tanzania nao wafanye nini na wanaweza kufanya nini katika kutengeneza kinga..
     
  4. Japkas

    Japkas JF-Expert Member

    #4
    May 14, 2017
    Joined: Mar 12, 2014
    Messages: 762
    Likes Received: 328
    Trophy Points: 80
    Good job
     
  5. iparamasa

    iparamasa JF-Expert Member

    #5
    May 14, 2017
    Joined: Nov 14, 2013
    Messages: 13,439
    Likes Received: 14,098
    Trophy Points: 280
    Niliwahi kusoma mahala mchambuzi mmoja wa mifumo ya kompyuta na cyberwarfare(vita vya kimtandao kushambulia mifumo ya computer )akisema na kutahadharisha kwamba hawa jamaa wahalifu wa kimtandao wanaweza kushambulia hata mitambo ya umeme ya nchi ya marekani na kuzifanya computer "zivurugike" na kuruhusu umeme mkubwa,anatoa mfano kwamba inawezekana computer za mitambo zimesetiwa kuruhusu umeme wa kiwango fulani, na ukizidi basi mitambo husika inaungua,basi shambulizi hilo la virus huruhusu umeme mkubwa sana na kuunguza vitransfoma na majenereta na mitambo,au,shambulizi likazifanya computer ziruhusu umeme kidioogo! Usitosha hata kuwasha TV

    Akasema kwamba mitambo hiyo ikiungua,kwa nchi kama marekani itachukua siku kadhaa kufanya replacement.

    TANESCO pia wanatumia mifumo ya computer katika mitambo yao,nao pia wanaweza kupigwa shambulio hili,je mitambo yao iko salama kiasi gani? Maana wakipigwa,mitambo ikaungua kuleta mipya si leo wala mwezi ujao! Sungura mwenyewe(bajeti)mdogo halafu hazai,mgumba!

    Pia je mifumo ya malipo ya kibenki na serikali iko salama? Hawa watu wanaweza kupiga mifumo ya computer Siku chache tu kabla ya mshahara halafu sisi waalimu tusiwaelewe,maana kuanzia tarehe 15 huwa tunazikagua ATM kila baada ya nusu SAA!!
     
  6. iparamasa

    iparamasa JF-Expert Member

    #6
    May 14, 2017
    Joined: Nov 14, 2013
    Messages: 13,439
    Likes Received: 14,098
    Trophy Points: 280
    Mkuu,kama computer iliyoathirika ikituma kitu kwenye simu yangu kitakuwa na madhara?

    Au kama mifumo ya computer ya mtoa Huduma ya internet imeathirika,itakuwa na madhara kwangu mwenye simu?
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    May 14, 2017
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 35,334
    Likes Received: 22,181
    Trophy Points: 280
    Asante sana kwa uchambuzi baba Gulo
     
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    May 14, 2017
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 35,334
    Likes Received: 22,181
    Trophy Points: 280
    Asante sana kwa uchambuzi baba Gulo
     
  9. Mr. MTUI

    Mr. MTUI JF-Expert Member

    #9
    May 14, 2017
    Joined: Feb 18, 2013
    Messages: 4,392
    Likes Received: 3,664
    Trophy Points: 280
    Mi mahisi hii ni michezo tu... Juzi tumesikia mtoto wa miaka 14 kagundua sijui nini cha instagramu akapewa dola 7000, leo tumesikia kijana wa miaka 22 amegundua antivirus ya ransom.. Nahisi hivi viti vinafanyika na team kubwa ila wanawatanguliza mbele hao watoto ili kuji propaganda kwamba watoto wao wanaakili sana. Nawaza hivi... mwisho wa siku hao waliotengeneza kirusi watakula ela kihahali (coz mwanzo walikua wanakula kiwizwiz kupitia bitcoins) coz ndo hao hao waliompa huyo dogo antivus.
     
  10. iparamasa

    iparamasa JF-Expert Member

    #10
    May 14, 2017
    Joined: Nov 14, 2013
    Messages: 13,439
    Likes Received: 14,098
    Trophy Points: 280
    Siku hizi vita inapiganwa online,usisubiri kupigwa na mbao au tofali,inawezekana wenzetu wako wanajaribu silaha ya kimtandao inayoweza kuifanya dunia isimame bila kufanya kazi,wanafunga computer zote dunia nzima.

    Iran alipigwa shambulio hilo na israel na marekani na mifumo yake ya mitambo ya nuclear ikavurugika.

    Kina tetesi kwamba hata kufeli kwa makombora ya nyuklia ya Korea Kaskazini ni kazi ya vita vya kimtandao.

    Nani anajua may be Mashirika makubwa ya kijasusi duniani yako nyuma ya huu mchezo,na mpaka hapo yatakuwa yamekusanya data kiasi gani duniani kote?

    Dunia ina mambo mabaya sana,mojawapo ni biological weapons,silaha za kibaiolojia,hawa jamaa wana maabara zimejaa bacteria,virusi vya magonjwa ya kila aina ya kumdhuru binadamu,kuanzia Ebola,maleria,ndui,polio,kwa hiyo wakati sisi tunasubiri kupigwa na mbao au tofali,inapita drone tu(ndege isiyo na rubani)inamwaga vimelea vya magonjwa na inaondoka,hata kama unaendesha mzinga wa kijeshi,utaacha na utaanza kuendesha tumbo la kuhara

    Nadhani NIMR wadevelop security manual for chemical and biological weapons
     
  11. M

    Mgango JF-Expert Member

    #11
    May 14, 2017
    Joined: Oct 27, 2016
    Messages: 2,350
    Likes Received: 1,035
    Trophy Points: 280
    Unaweza kutufundisha sisi wamiliki wa recording studio namna sahihi ya kugundua ujio wa bashite kabla hajatuvamia?
     
  12. iparamasa

    iparamasa JF-Expert Member

    #12
    May 14, 2017
    Joined: Nov 14, 2013
    Messages: 13,439
    Likes Received: 14,098
    Trophy Points: 280
    Hahahaaa

    TCRA wako bize na JF,mambo ya cyberwar/security kwao sio dili
     
  13. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #13
    May 14, 2017
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 29,098
    Likes Received: 6,562
    Trophy Points: 280
    Huku kwetu sijui hata huwa wanasoma nini huko vyuoni.
     
  14. Gamaha

    Gamaha JF-Expert Member

    #14
    May 14, 2017
    Joined: Jul 17, 2008
    Messages: 2,695
    Likes Received: 753
    Trophy Points: 280
    ha ha duh
     
  15. Gamaha

    Gamaha JF-Expert Member

    #15
    May 14, 2017
    Joined: Jul 17, 2008
    Messages: 2,695
    Likes Received: 753
    Trophy Points: 280
    Mkuu mleta uzi kwa sisi tunaotumia MAC hili shambulio halituhusu manake sijaona dondoo za kutulinda.
     
  16. Adharusi

    Adharusi JF-Expert Member

    #16
    May 14, 2017
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 10,635
    Likes Received: 3,017
    Trophy Points: 280
    Ahsante kwa mara nyingine
     
  17. MeinKempf

    MeinKempf JF-Expert Member

    #17
    May 14, 2017
    Joined: Jun 11, 2013
    Messages: 11,024
    Likes Received: 4,032
    Trophy Points: 280
    Asante kwa taarifa mkuu Mathew Mndeme
    Ulijitahid kutuhabarisha juu ya hili sakata.
     
  18. magnifico

    magnifico JF-Expert Member

    #18
    May 14, 2017
    Joined: Jan 14, 2013
    Messages: 2,893
    Likes Received: 2,151
    Trophy Points: 280
    Mkuu we endelea kuhisi tu.
     
  19. kigavamaganga

    kigavamaganga Member

    #19
    May 14, 2017
    Joined: Dec 18, 2016
    Messages: 11
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 5
    Asante sana mtaalamu kwa tahadhari
     
  20. T

    Tunkamanin JF-Expert Member

    #20
    May 14, 2017
    Joined: Feb 27, 2015
    Messages: 547
    Likes Received: 511
    Trophy Points: 180
    kwenye bandiko hili hutaona watu wengi wakichangia, kwakua sisi tuapenda habari za udaku, gwajima , bashite , lipumba and co, na kama zitapita comment 50 hapa bila kutajwa hao watu, najiondoa JF
     
Loading...