Kipindi cha talaka/divorce

Kipindi cha talaka/divorce

Mkuu sijawahi pata talaka lakin najua kua huyo anaekupa talaka safari yake yaan kituo chake hapo ndio Mungu alipopanga aishie hapo huko mbele kuna abiria wengine watapanda katika basi/maisha yako..usijali hata ndege wenyewe hawajui watakula wapi na kulala wapi.Mungu ni mwema ana haja na maisha yako..kuna maisha mengine baada ya talaka pia.jichangaye na ndugu, marafiki n zako wenye mapenzi mema na wewe.
Sawa asante
 
Mimi nishaipitia hiyo hatua. Kwa hiyo nitachokiongelea nina tajiriba nacho moja kwa moja.

Muomba talaka ni nani kati yenu? Mume au mke?

Kwa kweli talaka ni ngumu hususan huku kwenye hii jamii yetu. Sisi hatujazoea watu kutalikiana. Hivyo machoni mwa watu huonekana kama ni jambo geni au la ajabu hivi.

Kwa uzoefu wangu, talaka huwa ni rahisi zaidi kukabiliana nayo kwa yule mwombaji.

Na kama wote wawili mmeridhia ndo inakuwa bora zaidi.

Pia, ili kuwepo na amani, ni vyema kama hiyo talaka itakuwa ‘uncontested’. Yaani, hakuna kubishana bishana kuhusu sijui mali, kupingana kuhusu custody ya watoto, na mambo mengine kama hayo.

Kuhusu maumivu na hisia zingine ziambatanazo na kuumizwa kimapenzi, hiyo ni kawaida. Ni suala la kiuasili tu.

Hivyo kubali kuwa kuna nyakati utakuwa unasikia maumivu. Usijilazimishe kutokuumia. Acha asili ichukue mkondo wake. Na usirukie mahusiano mapya kwa matumaini ya kwamba yatakusaidia kusahau yaliyotokea.

Na baada ya muda utakuja kuizoea hiyo hali mpya, maumivu nayo yatapungua, na maisha yatasonga mbele.

Muda huponya kweli. Take it from me!

Good luck!
Bless you [emoji122]
 
Kaomba talaka au ww ndio unatoa?!

Ni vizuri kama mmeamua kupeana talaka basi ukawa unaishi mbali naye itakusaidia kuzoea hali ya kuishi mwnyw mpaka ikifikia mida talaka imeshakuwa official inakuwa ni kugawana mali tu


Kuhusu mida gani inachukua inategemea inategemea kama mnapeana mahakamani au bakwata kama ni muislam kujadiliana mgawanyo wa mali ndio kunapoletaga matatizo lakini km unaamua kukubaliana na anavyotaka process inakuwa fupi tu.


Pole sana.
 
Tatizo kwa jamii zetu za kaifrika hizi ni jambo geni kwahiyo kama utatalikiana na mumeo na kwa bahati mbaya sana maisha yakakulazimisha uwe yegemezi aiseeeee utajuta kuzaliwa , sio mitusi aliokuwa anatukanwa dada yangu ile duuuuh hadi alitamani dunia ipasuke adumbukie na kupotea kbs. Baada ya mwaka na nusu ikabidi aende chuo akaja kuwa na maisha yake ya kujitegemea mwenyewe kidogo ikampa unafuu. Jambo la ajabu sana ana mimba na fununu zinasema ni mimba ya yule yule alietalikiana nae yapata miaka nane kumi iliyopita
 
Jiulize swali;
Kwa nini napewa/naitaka hii talaka?? Kama mtu wako kakuchoka, angalia pia kilichomfanya kakuchoka. Penzi halizeeki bali hukua kila siku. Ilitokea nini?? Habari za kuvumilia ati hili nalo litapita tu sio kweli. Hatuvumilii kwenye penzi bali huwa tunalidai penzi letu. Ukifika pale mahakamani kataa hiyo talaka kuwa kama yeye kakuchoka, wewe hujamchoka.
Hizo dhiki unazoziona sasa ndio zitakuja kuwa msingi wa raha, furaha na amani baadaye. Kitu pekee cha kuchunga ni kuwa, isijekuwa pendo lako limeingiliwa na vijimambo vya nje. Hakuna ugomvi usio na suluhu. Mahakama itawapeni muda wa kujitathmini. Huo ndio muda wako wa kujitathmini. Kama jamaa amezamia kwa nyumba ndogo, wala usimpigie kelele. Mpe haki yake siku huko nyumba ndogo kuna matope tena kwa ufundi mkubwa bila kelele na kebehi. Wanawake wengi midomo yenu ndio inawaponza.
Mwisho jiulize; Labda alikukuta bado msichana, akakutoa usichana wako, amesha kukutotoa toto 2, 3, 4. Leo umesha kongoroka na ukichanganya na unayosema mateso kama ukiingia bafuni huwa unahofu kujianglia. Sasa unataka kwenda wapi?? Nasema; Komaa naye hadi bp imuue kwani akienda kazini akirudi akukute na bonge la tabasam na sifa kem kem kuwa hakuna dume ka wewe uliyenitoa usichana wangu. Imba hadi sikio lake liizoee sauti yako. Hakuna talaka kwa mkristo
 
Kwanza inabidi hizo tofauti zenu ziwe zimefika kwa wasimamizi, wakashindwa kutatua, wazazi nao wawe wameshirikishwa wakashindwa kusuluhisha. Baada ya hapo unaenda ngazi ya wazee wa kata (afisa mtendaji) mtaitwa na kusuluhishwa, ikishindikana mnapelekwa kwny baraza la usuluhishi nao wakishindwa ndo mnaenda mahakamani.

Mdai talaka anapeleka shauri mahakamani, alafu anapewa barua/taarifa kumpelekea mtalikiwa ya kuitwa mahakamani. Siku ya mahakama kusikiliza kesi yenu, mnaulizwa maswali mengi tu ikiwemo kwa nini mna talikiana/kwa nn mdai talaka anataka talaka, alafu wazee wa usuluhishi pale mahakamani wanatoa maoni yao..

Kama mna watoto mnaulizwa mtawatunzaje/ wanaenda kuishi na nani kati yenu. Mnaulizwa mali mlizochuma pamoja na jinsi ya kugawana then mkishakubaliana hukumu inatoka siku hiyo hiyo na talaka inatoka. Ila wengi wanachukua muda mrefu kutokana na mgawanyo wa mali maana wengi hawako tayari kugawana.

Khs kumove on, hapa inategemea na wote wawili, je mmejiandaa na kutengana? Kama unashindwa ku move on inabidi mtengane kwa kipindi chote cha process, mpeane nafasi. Hii itasaidia kuzoea hali ya utengano.
 
Mtaalam... husitumie akil nying kwenye mambo madogo....
Hapo kinachokupa shida ni ile hali ya kujihisi hupendwii... hvyo una kiu kikubwa cha kupendwa...
Chakufanya:
Mtafute kijana aliyekuwa anaonyesha anakupenda saaaana... hata kama ww humpend... hlf ingia kwenye mahusiano nae....
Amin husiamin atakusaidia sana kukuvusha kwenye hlo daraja...
Akimaliza kazi yake.. mteme.
 
Tatizo kwa jamii zetu za kaifrika hizi ni jambo geni kwahiyo kama utatalikiana na mumeo na kwa bahati mbaya sana maisha yakakulazimisha uwe yegemezi aiseeeee utajuta kuzaliwa , sio mitusi aliokuwa anatukanwa dada yangu ile duuuuh hadi alitamani dunia ipasuke adumbukie na kupotea kbs. Baada ya mwaka na nusu ikabidi aende chuo akaja kuwa na maisha yake ya kujitegemea mwenyewe kidogo ikampa unafuu. Jambo la ajabu sana ana mimba na fununu zinasema ni mimba ya yule yule alietalikiana nae yapata miaka nane kumi iliyopita
Hapo ndo ukute ndugu ndo mlikuwa kiherehere wakati wanatalikiana,hapo lazima mtafutane kwa tochi
 
Jiulize swali;
Kwa nini napewa/naitaka hii talaka?? Kama mtu wako kakuchoka, angalia pia kilichomfanya kakuchoka. Penzi halizeeki bali hukua kila siku. Ilitokea nini?? Habari za kuvumilia ati hili nalo litapita tu sio kweli. Hatuvumilii kwenye penzi bali huwa tunalidai penzi letu. Ukifika pale mahakamani kataa hiyo talaka kuwa kama yeye kakuchoka, wewe hujamchoka.
Hizo dhiki unazoziona sasa ndio zitakuja kuwa msingi wa raha, furaha na amani baadaye. Kitu pekee cha kuchunga ni kuwa, isijekuwa pendo lako limeingiliwa na vijimambo vya nje. Hakuna ugomvi usio na suluhu. Mahakama itawapeni muda wa kujitathmini. Huo ndio muda wako wa kujitathmini. Kama jamaa amezamia kwa nyumba ndogo, wala usimpigie kelele. Mpe haki yake siku huko nyumba ndogo kuna matope tena kwa ufundi mkubwa bila kelele na kebehi. Wanawake wengi midomo yenu ndio inawaponza.
Mwisho jiulize; Labda alikukuta bado msichana, akakutoa usichana wako, amesha kukutotoa toto 2, 3, 4. Leo umesha kongoroka na ukichanganya na unayosema mateso kama ukiingia bafuni huwa unahofu kujianglia. Sasa unataka kwenda wapi?? Nasema; Komaa naye hadi bp imuue kwani akienda kazini akirudi akukute na bonge la tabasam na sifa kem kem kuwa hakuna dume ka wewe uliyenitoa usichana wangu. Imba hadi sikio lake liizoee sauti yako. Hakuna talaka kwa mkristo
Ushauri mzuri sana,Mungu akulinde
 
Habari zenu
Nilikua naomba mtu aliyewahi kupitia kipindi cha talaka na mwenza wake hasa wanawake..tupeane experience kipindi karibu na talaka, wakati wa talaka yenyewe na maisha baada ya talaka..
Ilikuchukua muda gani ku move on?
Kipindi baada ya talaka ulifanyaje maisha yaendelee kama kawaida?
Na kabla ya talaka ilikuwaje

Hii itawahusu waliopitia talaka wakiwa wameshapata watt au ambao hawakubahatika kuzaa na wenza wao wakatalikiana wao kama wao

Nahitaji sana mnitie moyo mana nimechoka sana ndugu zangu ni majuto baada ya majuto..nimechoka sana sana lkn kama mnavyojua pamoja na yote talaka ina ugumu wake kiasi fulani ila bado nahitaji sana ishauri wenu

Tafadhali msitumie matusi nimewaomba kwa heshima ndugu zangu[emoji122]
divorce kama divorce kwa mtoaji (MDAIJI) yeye anakuwa amejiandaa ki psychology so haitamsumbua sana. kwa wewe unayepokea kuna changamoto zake nyingi....mara nyingi anayetoa/dai maana yake ana utayari wa ku move on either alone au kuna mtu ambaye yupo japo si kwa watu wote.
talaka sio mwisho wa maisha .cha msingi cha kwanza kukubali yaliyotokea ili ukubaliane na kila kitakachofuatia baada ya hapo. ila uki resist any thing at that moment nguvu yako ya kusonga itakuwa ndogo mno.
cha msingi kukubali matokeo .
 
Habari zenu
Nilikua naomba mtu aliyewahi kupitia kipindi cha talaka na mwenza wake hasa wanawake..tupeane experience kipindi karibu na talaka, wakati wa talaka yenyewe na maisha baada ya talaka..
Ilikuchukua muda gani ku move on?
Kipindi baada ya talaka ulifanyaje maisha yaendelee kama kawaida?
Na kabla ya talaka ilikuwaje

Hii itawahusu waliopitia talaka wakiwa wameshapata watt au ambao hawakubahatika kuzaa na wenza wao wakatalikiana wao kama wao

Nahitaji sana mnitie moyo mana nimechoka sana ndugu zangu ni majuto baada ya majuto..nimechoka sana sana lkn kama mnavyojua pamoja na yote talaka ina ugumu wake kiasi fulani ila bado nahitaji sana ishauri wenu

Tafadhali msitumie matusi nimewaomba kwa heshima ndugu zangu[emoji122]
Mwombee ushauri mchepuko wako EM
 
Fikiria furaha yako kwanza cha muhimu usiwe na roho ya chuki na kinyongo hutoweza ku move on epuka migogoro isiyo na tija usigombee vitu visivyo na tija wengi hugombeamali hasa nyumba kumbuka unapewa talaka hujakatwa mikono amani yako ni muhimu sana go kanisani or msikitin jichanganye na watu usipende kuliongelea swala la talaka yako kwan hutolisahau kirahis jitahid kufanya activitieszinazokufurahisha
 
Back
Top Bottom