muhosni
JF-Expert Member
- Feb 12, 2011
- 1,108
- 154
Kina Mama Mmeajiri hausi geli au Mke Mbadala?
Ebo! Kwa masihara mliyoyaibua zama hizi akina mama naapa mmeliwa! Wapo mamaza mnaoonyoosha miguu juu kabisa mkishapata hausi geli. Mnawachukulia ni wakombozi wenu eti? Naapa mmepotea!
Enyi wana wa nguo za kike! Kama mlidhani mmepata hesabuni mmepatikana! Nimegundua kuwa "my wife" wetu mnakoelekea ni kurejesha utumwa kwa mlango wa uani. Mkome! Mnalea tabia za Kisultani?
Kwanza hampo makini kuhusu ni majukumu gani myakasimu kwa ma hausi geli na ni yapi myang'ang'anie. Kaeni chonjo, ma hausi geli wamewapiku kiulaini, japo kuwa si washindani wenu, mnawapapatikia hawa mabinti kana kwamba kuwa nao ni fasheni? Ninyi mtabakia kwenye kupika nywele, "panel beating" ya nyuso na kufuga kucha. Na hapa ma hausi geli watawafanyia mapinduzi bila kumwaga damu.
Ewe mama huna hata soni! Hausi geli akutandikie kitanda, "master bedroom", bado upone? Ashonee vishikizo suruali za mumeo bado upo hai? Amnawishe maji na kumlisha, eti wewe uko bize na mitindo ya nywele zako.
Lengo ni ili nywele hizo ziwe za kizungu, kihindi, au kigoha? Mapambano yako ni kuachana na nywele zako za upilipili na hii rangi nyeusi uliyojaliwa na Mungu? Hizo si ndo origino kwako? Utakula jeuri yako!
Kwani kazi za hausi geli zinabadilika badilika kutokana na mudi ya maza? Mara amwandalie mumeo maji bafuni, amkamue jipu au kumkata kucha. Hapa unajisukia msiba wa kujitakia!
Mumeo kaja baada ya usiku wa manane, binti ndani ya kanga yake moja ya India anaamka kwenda kumpakulia pilau. Yaishie huko tu, wakati kaanza kujua "make-up"?
Eti wewe mwanamama, samahani mama Mudi. Eti cha mno umechoka kwani ulikuwa mwanakamati kwenye "kitchen party"? Iwe "Kitchen Party" au "Chichen Party" ndo mumeo uliyeampa kumtunza?
Elezeni ni kazi ya hausi geli kumpakulia mumeo? Wewe mama, mipaka ya hausi geli ni ipi? Je mumeo anaijua? Una hakika mmeijadili pamoja? Wenzenu "Day one" tu huwa wameshakamilisha "job description".
Nayo itasaidia nini hiyo, iwapo baada ya si9ku chache haiheshimiki tena? Kama tamaa yenu inawatuma hausi geli akuuzie vitumbua, au alime matuta ya matembele ndo mtegemee nini?
Wengine huanzia na jukumu la kulea mtoto. Haijalishi hausi geli mwenyewe kamaliza shule, au anamlea mtoto mwenzake. Ni haki ma hausi geli wajue wao ni nani na hatima zao ndo zipi? Huko pa uyaya sipaelewi; ila ni pamoja na kumwogesha mtoto, kumbadili nepi, kumbembeleza, kumpikia na kumlisha. Aidha, ni pamoja na kuandamana na mamaye popote aendapo ziara binafsi.
Wapo baadhi kwenye ujasiriamali kukuza kipato. Watauza karanga, maji, vitafunwa, mbogamboga, barafu, na kila ghasia. Pia, watatumwa kwa wifi kutwanga kisanvu. Si ni njaa yenu?
Wapo wanaoajiriwa kwa kazi za jiko tu. Watawapikia watoto wa shule, milo ya familia. Kuosha vyombo, kupakua, kupanga meza, n.k. Hawa na kama paka si lazima wajue sokoni.
Uhausi geli kijumla ni "general slavery". Anachukua majukumu yako, mkeo, wanao, na kadhalika? Ndiye anayeratibu hadi siku za kliniki kwa mtoto. Huna aibu! Hata mtoto wako akiota meno ni hausi geli ajuaye?
Mama mzima waruhusu hausi geli awe "personal assistant" wenu wa kukumbusha hiki na kile. Toba! Mtoto wa watu ni mhasibu wa familia, mlinzi wa nyumba, dobi, na mtu wa itifaki kwa wageni wenu waingiao kwa makumi toka kijijini kwenu.
My God! Si hayo tu! Hausi geli ndo wa kuwapangia mle nini leo, huku mliapa siku ya harusi kuwa mkeo atahusika na hayo ya huduma kwako. Wewe mama, wafanya nini hadi kukasimu madaraka kiasi hiki? Mmemfanya "mama mdogo".
Yangeishia basi hapo, lakini muda wowote utakapo kuelekea kwenye kutafuta mkate hausi gel indo hukukabidhi mkoba na orodha ya mahitaji ya wiki. Haya nayo si ya mama mwenye nyumba?
Nisisahau, ni hao hao ma hausi geli mnaowatumia kwenda kumpitia "baba" ofisini ili wapitie sokoni kununua mahitaji. Yangeishia basi hapo! Ni kazi ya hao mabinti kuyatunza na kufuatilia mahitaji kifupi "storekeeper".
Pamoja na hilo, hawa ni "housekeeper" waliotukuka. Wamemkasimu "mama watoto" katika kadha wa kadhaa za nyumbani na mara nyingine hata kwenu. Mtume! Hata na bustani ndogondogo huhusika mpatapo bamia kidogo.
Ewe mama! Kama yamefika huko na hujamkabidhi hausi geli uke wenza ni dhuluma ya wazi. Hiyo ndo pensheni pekee, ikichukuliwa wengi hulipwa elfu selasini kwa mwezi. Msingojee ya Tunisia!
Je, haya mambo yangekuwa yanakwenda kwa zamu ungevumilia na bintiyo yamfike hayo?
Acheni hizo!
Chanzo: Papaa Mawani (Mwashangaa nini?)
Gazeti la Mwananchi Jumapili 20 February 2011, ukurasa wa 11
Ebo! Kwa masihara mliyoyaibua zama hizi akina mama naapa mmeliwa! Wapo mamaza mnaoonyoosha miguu juu kabisa mkishapata hausi geli. Mnawachukulia ni wakombozi wenu eti? Naapa mmepotea!
Enyi wana wa nguo za kike! Kama mlidhani mmepata hesabuni mmepatikana! Nimegundua kuwa "my wife" wetu mnakoelekea ni kurejesha utumwa kwa mlango wa uani. Mkome! Mnalea tabia za Kisultani?
Kwanza hampo makini kuhusu ni majukumu gani myakasimu kwa ma hausi geli na ni yapi myang'ang'anie. Kaeni chonjo, ma hausi geli wamewapiku kiulaini, japo kuwa si washindani wenu, mnawapapatikia hawa mabinti kana kwamba kuwa nao ni fasheni? Ninyi mtabakia kwenye kupika nywele, "panel beating" ya nyuso na kufuga kucha. Na hapa ma hausi geli watawafanyia mapinduzi bila kumwaga damu.
Ewe mama huna hata soni! Hausi geli akutandikie kitanda, "master bedroom", bado upone? Ashonee vishikizo suruali za mumeo bado upo hai? Amnawishe maji na kumlisha, eti wewe uko bize na mitindo ya nywele zako.
Lengo ni ili nywele hizo ziwe za kizungu, kihindi, au kigoha? Mapambano yako ni kuachana na nywele zako za upilipili na hii rangi nyeusi uliyojaliwa na Mungu? Hizo si ndo origino kwako? Utakula jeuri yako!
Kwani kazi za hausi geli zinabadilika badilika kutokana na mudi ya maza? Mara amwandalie mumeo maji bafuni, amkamue jipu au kumkata kucha. Hapa unajisukia msiba wa kujitakia!
Mumeo kaja baada ya usiku wa manane, binti ndani ya kanga yake moja ya India anaamka kwenda kumpakulia pilau. Yaishie huko tu, wakati kaanza kujua "make-up"?
Eti wewe mwanamama, samahani mama Mudi. Eti cha mno umechoka kwani ulikuwa mwanakamati kwenye "kitchen party"? Iwe "Kitchen Party" au "Chichen Party" ndo mumeo uliyeampa kumtunza?
Elezeni ni kazi ya hausi geli kumpakulia mumeo? Wewe mama, mipaka ya hausi geli ni ipi? Je mumeo anaijua? Una hakika mmeijadili pamoja? Wenzenu "Day one" tu huwa wameshakamilisha "job description".
Nayo itasaidia nini hiyo, iwapo baada ya si9ku chache haiheshimiki tena? Kama tamaa yenu inawatuma hausi geli akuuzie vitumbua, au alime matuta ya matembele ndo mtegemee nini?
Wengine huanzia na jukumu la kulea mtoto. Haijalishi hausi geli mwenyewe kamaliza shule, au anamlea mtoto mwenzake. Ni haki ma hausi geli wajue wao ni nani na hatima zao ndo zipi? Huko pa uyaya sipaelewi; ila ni pamoja na kumwogesha mtoto, kumbadili nepi, kumbembeleza, kumpikia na kumlisha. Aidha, ni pamoja na kuandamana na mamaye popote aendapo ziara binafsi.
Wapo baadhi kwenye ujasiriamali kukuza kipato. Watauza karanga, maji, vitafunwa, mbogamboga, barafu, na kila ghasia. Pia, watatumwa kwa wifi kutwanga kisanvu. Si ni njaa yenu?
Wapo wanaoajiriwa kwa kazi za jiko tu. Watawapikia watoto wa shule, milo ya familia. Kuosha vyombo, kupakua, kupanga meza, n.k. Hawa na kama paka si lazima wajue sokoni.
Uhausi geli kijumla ni "general slavery". Anachukua majukumu yako, mkeo, wanao, na kadhalika? Ndiye anayeratibu hadi siku za kliniki kwa mtoto. Huna aibu! Hata mtoto wako akiota meno ni hausi geli ajuaye?
Mama mzima waruhusu hausi geli awe "personal assistant" wenu wa kukumbusha hiki na kile. Toba! Mtoto wa watu ni mhasibu wa familia, mlinzi wa nyumba, dobi, na mtu wa itifaki kwa wageni wenu waingiao kwa makumi toka kijijini kwenu.
My God! Si hayo tu! Hausi geli ndo wa kuwapangia mle nini leo, huku mliapa siku ya harusi kuwa mkeo atahusika na hayo ya huduma kwako. Wewe mama, wafanya nini hadi kukasimu madaraka kiasi hiki? Mmemfanya "mama mdogo".
Yangeishia basi hapo, lakini muda wowote utakapo kuelekea kwenye kutafuta mkate hausi gel indo hukukabidhi mkoba na orodha ya mahitaji ya wiki. Haya nayo si ya mama mwenye nyumba?
Nisisahau, ni hao hao ma hausi geli mnaowatumia kwenda kumpitia "baba" ofisini ili wapitie sokoni kununua mahitaji. Yangeishia basi hapo! Ni kazi ya hao mabinti kuyatunza na kufuatilia mahitaji kifupi "storekeeper".
Pamoja na hilo, hawa ni "housekeeper" waliotukuka. Wamemkasimu "mama watoto" katika kadha wa kadhaa za nyumbani na mara nyingine hata kwenu. Mtume! Hata na bustani ndogondogo huhusika mpatapo bamia kidogo.
Ewe mama! Kama yamefika huko na hujamkabidhi hausi geli uke wenza ni dhuluma ya wazi. Hiyo ndo pensheni pekee, ikichukuliwa wengi hulipwa elfu selasini kwa mwezi. Msingojee ya Tunisia!
Je, haya mambo yangekuwa yanakwenda kwa zamu ungevumilia na bintiyo yamfike hayo?
Acheni hizo!
Chanzo: Papaa Mawani (Mwashangaa nini?)
Gazeti la Mwananchi Jumapili 20 February 2011, ukurasa wa 11