Kilimo cha matikiti ni anguko la wengi mwaka huu

Kilimo cha matikiti ni anguko la wengi mwaka huu

Ukitaka kupiga bingo weka Nyanya chini time hizi by January kama hujanunua , vx
 
hii sera ya viwanda itatuua ,jamaa uongozi unamshinda,tz tunanuka umaskini wa kutisha halafu unahubiri viwanda badala ya kuboresha kilimo kwa kututafutia masoko nje ya nchi ,haya manyanya tuyapeleka wapi sasa
Tatizo hii nchi viongozi wamekosa maarifa, bora hata ile kilimo kwanza, wanaimba toka uhuru kilimo ni uti wa mgongo, lakini utekelezaji zero, huyu kaja na viwanda ndiyo bure kabisa.
 
Kilio kingine pia kinakuja kwa wafugaji wa samaki maana saivi kila mtu kachimba bwawa
 
Huku musoma tikiti yapo mengi sana na watu wa huku wanakula tikiti sana maana kila siku fuso ya tikit inaingia na watu wanaila yote wengine wanalangua wanauzia kwenye mikokoteni
 
hili anguko la bei na wingi wa chakula ni mdororo wa uchumi unaosababishwa na mzunguko mdogo wa fedha na ni dhahiri biashara nyingi zipo chini mauzo yamekuwa madogo ..... hebu fikiri hapa Dar mchele safi kabisa unauzwa Tsh. 1,200/- per kg sawa na bei ya unga wa sembe hii imepelekea hata unga wa sembe kutokununulika
Kwenye sembe mkuu watu wameelemishwa sana faida na hasara zake mwilini, jaribu kufuatilia uzwaji wa dona na sembe.
 
-->>•TUNAHITAJI FOOD PROCESSING IND.
->>NYANYA
->>MATUNDA AINA YOTE
->vyakula kwa kwa ujumla wake!
Ni kweli kabisa, ziliwekwa picha humu wanyama wanatupiwa nyanya manake zimejaa zinaoza.

Nyanya hizi zingeweka kutengeneza ketchup badala ya kulishwa mbuzi. Mke wa Waziri wa Mambo ya Nje John Kerry wa USA ni milionea wa kutupa kwa sababu ya HEINZ ketchup.
 
Tatizo hii nchi viongozi wamekosa maarifa, bora hata ile kilimo kwanza, wanaimba toka uhuru kilimo ni uti wa mgongo, lakini utekelezaji zero, huyu kaja na viwanda ndiyo bure kabisa.
Hawana effective strategiez zozote za kutengeneza mazingira mazuri ya soko la nje ya nchi ambalo hata mkulima mdogo anaweza kunufaika.... wamekazania kilimo ni uti wa mgongo alafu plan ni zile zile tangu enzi za ujima, yaani hawa watu bure kabisa.
 
Hii bei ni DSM soko gani Mkuu tujuzane, mimi huku Mbezi bado nauziwa 1800 kwa Kg!
Mtaani kwetu somewhere in Temeke mchele bado ghali (Sh. 2000 ) lakini nilishangaa majuzi kukuta maharage safi kabisa wanauza 2,200 wakati bei yao ni 2,400 - 2,600. Wikiendi iliyopita naenda Mbagala ndipo nilijua kwamba hauna bei! Kule ni sh. 1400 na ni mzuri kuliko tunaouziwa cc sh.2000/=!! Kwa ujumla wake, mambo magumu mwaka huu kwa mkulima
 
-->>•TUNAHITAJI FOOD PROCESSING IND.
->>NYANYA
->>MATUNDA AINA YOTE
->vyakula kwa kwa ujumla wake!
Food processing industry inahitaji consistent production of agricultural produces na sio ikifika June nyanya za kumwaga lakini baada ya wiki 3-6 zimeadimika! Zinaadimika wakati tayari umeshaingia gharama za uwekezaji-- which means uwe na malighafi au usiwe nayo gharama za uwekezaji (wear & tear) pamoja na fixed costs zingine zipo pale pale! Kama una permanent employees utaendelea kuwalipa hata kama production imeshuka n.k! Kutokana na huo ukweli ndo maana watu wanakwepa kuwekeza kwenye food processing industry kv production yetu is too seasonal!
 
Kwa wataalamu wa uchumi wanaifahamu The Cobweb Model. According to Cobweb Model, and to be honest ndivyo inavyokuwa, next season itakuwa msimu mzuri kwa wakulima... kwahiyo jipangeni tu:
Screenshot_2016-09-28-04-56-39.png
 
Hiyo itakuja kuwa kupatwA kwa matikiti kama ilivyo nyanya kwa wakati huu
 
Back
Top Bottom