Kila mtu anaushambulia mshahara wa mwezi


mdesi

mdesi

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2013
Messages
1,084
Likes
1,360
Points
280
mdesi

mdesi

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2013
1,084 1,360 280
Habari za humu ndani wanajamii,

Mimi ni mfanyakazi kwa muda wa miaka kadhaa, nimetafakari sana nimeona kuwa kuwa mfanyakazi na kusubiri mshahara, ni wazi kuwa huwezi kuwa tajiri hata siku moja.

Zaidi mshahara utakufanya tu ule, yaani uhakika wa watoto kupata mlo unakuwepo, haka kauhakika ndo kanapelekea watu kukimbilia kuajiriwa badala ya kujiajiri.

Ukweli ni kwamba, ukipata mshahara kila mtu anaupangia matumizi; TRA watatoa chao, Mifuko ya jamii itatoa chao, Bodi ya mikopo itatoa chao, vyama mbalimbali km CWT,TUICO, Bima za afya hasa kwa wafanyakazi wa serikali wanakata chao, kunatangazo huwa nalisikia sijui nao wanataka uchangie asilimia moja inaitwa Workers Fund sijui, vinaanzishwa tu ilimradi waukate mshahara.

Hapo hujakopa mkopo wakate rejesho lenye riba.

Hadi hapo huja involve personal expenses za Umeme, pango, chakula, mavazi ya watoto (wewe unaweza kuwa hata na kiatu kimoja tu).

Bado ndugu nao watataka support (kumbuka ukiwakatalia wataona unawabania maksudi).

Jamani jamani usione tunatembea tunastress nyingi mno...na hii hali ya uchumi ya sasa ndo balaa zaidi. Life is becoming harder and harder!
 
Majighu2015

Majighu2015

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
2,854
Likes
3,588
Points
280
Majighu2015

Majighu2015

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
2,854 3,588 280
Tulivyowaambia msikipigie kura chama cha kijani mlituona wajinga. Sasa namba tunaisoma wote,mpaka miaka 10 iishe tutakua tumenyooka.
 
richard kaswalala

richard kaswalala

Senior Member
Joined
Dec 27, 2015
Messages
121
Likes
52
Points
45
richard kaswalala

richard kaswalala

Senior Member
Joined Dec 27, 2015
121 52 45
Jiajili kama huko hakufai.kama ni mwalim anzisha sehem ya tution mtaan mwako na uwape watoto vitu adimu utanyanyuka tuu.au kuwa mkulima.
 
julmiranda

julmiranda

Senior Member
Joined
Mar 21, 2016
Messages
172
Likes
146
Points
60
Age
48
julmiranda

julmiranda

Senior Member
Joined Mar 21, 2016
172 146 60
Hapo kama una usafiri hujaweka mafuta kwenye gari,mke naye hajaomba hela ya upatu na saluni,kama ndo uzungu kuna vibirthday vya watoto mara shuleni kuna tour...ndo mana tunaiba maofisini
 
Patience123

Patience123

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2013
Messages
4,925
Likes
8,090
Points
280
Patience123

Patience123

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2013
4,925 8,090 280
Hapo kama una usafiri hujaweka mafuta kwenye gari,mke naye hajaomba hela ya upatu na saluni,kama ndo uzungu kuna vibirthday vya watoto mara shuleni kuna tour...ndo mana tunaiba maofisini
Ha ha ha
 
mdesi

mdesi

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2013
Messages
1,084
Likes
1,360
Points
280
mdesi

mdesi

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2013
1,084 1,360 280
Unasema uchukue mkopo hata kabla malengo hayajafikia hela nusu ishaisha kwa matumizi mengine then unautumikia mkopo for more than two years
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,701
Likes
83,773
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,701 83,773 280
Nikiwa mdogo kwenye zile government quarters wazazi walifuga kuku wa kienyeji. Ukisikia kuku anapiga kelele siye siye ujue msure mambo hayajakaa vizuri, menu leo ni chicken. Walistustiri hata wageni wakija ghafla kitweo kilikuwepo, tatizo kideri kipite.
 
Zanzibar Spices

Zanzibar Spices

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2013
Messages
7,511
Likes
2,070
Points
280
Zanzibar Spices

Zanzibar Spices

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2013
7,511 2,070 280
Tatizo watu wamekariri maisha.
Wapo waliojiajiri ila wananidham kubwa sana ye pesa,na wamewekeza kwenye biashara nyingine na hali hii haiwaathiri kivile na maisha yanasonga.

Wapo walioajiriwa,wao starehe tuu,magari,madem,kupombeka,michango ya ajabu,Sasa lazima utafeli tu,maana age haikusubiri,na maisha hayapangwi kwa kiinua mgongo.
Kuajiriwa ni kuzuri sana kama ukijipanga na kujitambua na kuwa mzuri kwenye ku save,basi utatoboa tu
 
M

mkupuo

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
1,240
Likes
396
Points
180
M

mkupuo

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
1,240 396 180
Duh kweli mkuu yani mshahara unashambuliwa na kila mtu kama mpira wa kona vile au kibaka wa Kariakoo.
 
G'taxi

G'taxi

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2013
Messages
3,395
Likes
2,804
Points
280
G'taxi

G'taxi

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2013
3,395 2,804 280
Bado na michango ya harusi n.k, Mkuu hiyo ni real life ya maisha yetu sisi waajiriwa daah
Kwenye kuchangia changia harusi mimi nishatoka huko,tukiitisha michango kwa mayatima nj wajane hawachangi lakini raha na starehe za halusi kutwa kucha elfu hamsini hamsini,siku hzi mimi sichangi
 
mwalukuni mchanyato

mwalukuni mchanyato

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2013
Messages
329
Likes
110
Points
60
mwalukuni mchanyato

mwalukuni mchanyato

JF-Expert Member
Joined May 15, 2013
329 110 60
Mshahara hautoshi aisee.Wakwe,madogo,shangazi,baba,mama wote macho mwisho wa mwezi.Viongozi wa dini nao wanasubiri sadaka yako.Bado michepuko yako na kazi zinakusubiri.
 
bushland

bushland

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2015
Messages
6,486
Likes
4,238
Points
280
bushland

bushland

JF-Expert Member
Joined Mar 6, 2015
6,486 4,238 280
Hata biashara nazo zimekuwa mbaya Sana, sasa kama mfanyakazi hapati hela ya kumtosha na bado anakatwa makato chungu mzima unategemea hela kwenye biashara itoke wap???
 

Forum statistics

Threads 1,238,794
Members 476,143
Posts 29,330,856