Kikwete amuondoa rasmi Dr. Ndalichako NECTA, amteua Dr. Msonde

Kikwete amuondoa rasmi Dr. Ndalichako NECTA, amteua Dr. Msonde

Mwana Mpotevu

Platinum Member
Joined
Sep 7, 2011
Posts
3,295
Reaction score
2,506
Rais Jakaya Kikwete leo ametangaza rasmi kumtema Dr Joyce Ndalichako kutoka baraza la mitihani la taifa na kumteua Dr Charles Msonde kuwa Katibu mtendaji.

Ikulu imesema Dr Ndalichako anarudi kufundisha UDSM mara baada ya kumaliza Sabbatical leave yake aliyokuwa akiifanya.

Maamuzi haya yametangazwa leo na kuhitimisha safari ya Dr Ndalichako kuiongoza NECTA

Ikumbukwe Ndalichako aliamua kuchukua likizo ya masomo baada ya kukataa mpango wa serikali kurekebisha matokeo ya kidato cha nne ya mwaka juzi ambapo kiwango cha kufeli kilikuwa kikubwa. Serikali iliilazimisha NECTA ku standardize ili ufaulu upande kiasi kufuta aibu ya maelfu kufeli



MSONDE BOSI MPYA NECTA

​

RAIS Jakaya Kikwete amemteua Dk Charles Msonde kuwa Katibu Mtendaji wa Baraza la Taifa la Mitihani Tanzania (NECTA).

Uteuzi wa Dk Msonde, kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa Ikulu, Dar es Salaam juzi jioni na Katibu Mkuu Kiongozi, Balozi Ombeni Sefue, ulianza Agosti 13 mwaka huu.

Kabla ya uteuzi wake, Dk Msonde alikuwa Kaimu Katibu Mtendaji wa Baraza hilo la mitihani.

Dk Msonde anachukua nafasi iliyoachwa wazi na Dk Joyce Ndalichako ambaye amerudi kuendelea na kazi Chuo Kikuu cha Dar es Salaam baada ya kumaliza likizo yake ya kujinoa (Sabbatical Leave) aliyoianza Oktoba mwaka jana.

Ndalichako alikuwa katika nafasi hiyo kwa miaka minane kuanzia mwaka 2005 alipochukua nafasi ya Dk Emmanuel Nkumbi aliyeshika wadhifa huo kwa miaka saba kuanzia mwaka 1998.

Kabla ya kuanza likizo ya kujinoa, Ndalichako alikumbana na changamoto kadhaa katika majukumu yake, ikiwa ni pamoja na kushinikizwa kujiuzulu kutokana na kile kilichotajwa kuporomoka kwa ufaulu na pia baadhi ya madhehebu ya dini kudai anayabana na kuyafelisha kwa sababu tu ya udini.


CHANZO: Habari Leo
 
msonde naye ni mtendaji mzuri tumpe ushirikiano wa pamoja ataweza.
 
Namfahamu Charles Msonde. Ni mchapakazi mzuri
 
JK, huwa anashauriana na wasaidizi wake kabla ya mabadiliko yeyote. Kafanya vyema
 
Kuanzia huyu mama aondoke Elimu imeyumba sana....

usichanganye kuyumba kwa elimu na NECTA mdau,hata mama ndalichako alisema necta haihusiki kushuka kwa elimu,let say ukosefu wa vitabu necta inahusikaje hapo????,necta kazi yao ni kuest mitihan na kusahihisha na kutoa vyeti,
ila wizara ya elim,taasisi ya elim,wakurugenz wa manispaa na halmashaur ndo wanahusika sana na suala la elim kushuka ama kupanda,pamoja na walim,wazaz na wanafunz kwa ujumla.
 
Tutakukumbuka mama yetu, kupisha wenzako vilevile sio mbaya! Kila la kheri Dr Msonde. Hongera sana!
 
Namfahamu Charles Msonde. Ni mchapakazi mzuri

Hivi nyie WeHU mmeamua kujitoa akili kabisaa?? Kazi yenu imebaki ni upambe TU.
Kwahiyo huyu Msonde kama yeye anaweza kuifanya Div 0 kuwa DivII ndani ya mwaka mmoja ndiyo inamaana yeye ni mchapakazi??
Hata wewe utakuwa ni uzao wa Div 0 ukaambiwa umepata Div I ukafurahi umefaulu
 
usichanganye kuyumba kwa elimu na NECTA mdau,hata mama ndalichako alisema necta haihusiki kushuka kwa elimu,let say ukosefu wa vitabu necta inahusikaje hapo????,necta kazi yao ni kuest mitihan na kusahihisha na kutoa vyeti,
ila wizara ya elim,taasisi ya elim,wakurugenz wa manispaa na halmashaur ndo wanahusika sana na suala la elim kushuka ama kupanda,pamoja na walim,wazaz na wanafunz kwa ujumla.

Ndalichako alijitoa yeye kwa upande wake lkn in general kushuka kwa kiwango cha elimu naye angehusika kama angekubali kustandardise matokeo.
 
yan kamtoa afadhali kamweka potelea mbali!.
hivi viongozi wa nchi hii wana matatizo gan?, yan mtu akisimamia ukwel anaonekana mbaya,wanataka mtu mwepesi kupelekeshwa.
Yule mama ni msomi wa kweli na hata mkimtoa hiyo haibadilishi ukwel wa mambo kuwa wengi wa watahiniwa wetu sasa hivi hawajakidhi ubora na ndiyo maana wanashindwa mitihan.
Najivunia sana kuwa mtahiniwa wa mitihan yangu ya form 4 na 6 chini ya Dk.Joyce Ndalichako kwani walau mtu unafaulu ukiwa na uhakika kwamba umefaulu kihalali.
 
Kuna mambo mengine yanauma lakini huna wa kumpelekea kilio chako, Ndipo tulipofika tunatoa watu wenye uwezo na wenye taaluma za kukabiliana na changamoto husika etu kwasababu tu wamekataa kutulidhisha kwa kile tukitakacho. Tunaweka watu ambao hata wenzetu wanatushangaa sisi ni watu wa namna gani? upumbavu ulioje?

Siasa za kupumbavu kama hizi zitaangamiza kama si kutokomeza elimu yetu. Na kama tunaweza kuchezea suala nyeti kama Elimu, sijui tutakua serious kwa jambo gani.? Tujiulize huko nyuma Tanzania ilikuwa inapokea wanafunzi wangapi wa kigeni waliokuja kutafuta ama kufuata elimu yetu na sasa tunapokea wanafunzi wangapi? Je sisi tunapeleka nje wanafunzi wangapi kwasasa na huko nyuma tulikuwa tunapeleka wanafunzi wangapi?

Kwanini tusikubali na tuondoe uvyama kwenye elimu yetu ili tuinusuru, Tutakuwa ni watu ea namna gani tusioweza kuzalisha wasomi wetu na tutegemee mataifa mengine kutusomeshea wataalam wetu. Tubadirike jamani Pamoja na kwamba tumeshindwa ktk mambo mbalimbali, tusikubali kushindwa ktk Elimu huu ni msiba mbaya sana ktk Taifa letu.

BACK TANGANYIKA
 
Rais Jakaya Kikwete leo ametangaza rasmi kumtema Dr Joyce Ndalichako kutoka baraza la mitihani la taifa na kumteua Dr Charles Msonde kuwa Katibu mtendaji.

Ikulu imesema Dr Ndalichako anarudi kufundisha UDSM mara baada ya kumaliza Sabbatical leave yake aliyokuwa akiifanya.

Maamuzi haya yametangazwa leo na kuhitimisha safari ya Dr Ndalichako kuiongoza NECTA

Ikumbukwe Ndalichako aliamua kuchukua likizo ya masomo baada ya kukataa mpango wa serikali kurekebisha matokeo ya kidato cha nne ya mwaka juzi ambapo kiwango cha kufeli kilikuwa kikubwa. Serikali iliilazimisha NECTA ku standardize ili ufaulu upande kiasi kufuta aibu ya maelfu kufeli

Huyu mama ni yuko makini sana... Na kwa kuwa taifa hili haikihitaj watu makin ili kukidhi maslah ya kisiasa ndo hvyo tena.... Ila huyu mama ni msomi haswa na alifanya kaz vzuri
 
usichanganye kuyumba kwa elimu na NECTA mdau,hata mama ndalichako alisema necta haihusiki kushuka kwa elimu,let say ukosefu wa vitabu necta inahusikaje hapo????,necta kazi yao ni kuest mitihan na kusahihisha na kutoa vyeti,
ila wizara ya elim,taasisi ya elim,wakurugenz wa manispaa na halmashaur ndo wanahusika sana na suala la elim kushuka ama kupanda,pamoja na walim,wazaz na wanafunz kwa ujumla.

Nadlichako alikuwa sahihi, ila kwa sasa elimu ikovizuri au hujaona matokeo? na ila sisi tunao yanagalia haya matokeo kwa jicho la tatu ndio tunalala mika elimu imeshuka, ila wenyewe imepanda na hii ni kwa sababu mcsomde amekubali kuchakachua matokeo.
 
Back
Top Bottom