Kikwete akae na Kagame wazungumze wayamalize...

Kikwete akae na Kagame wazungumze wayamalize...

chokochoko kati ya tanzania na rwanda zinazidi kuongezeka
tunawahitaji majirani zetu zaidi ya tunavyowahitaji wachina na wamarekani
jana tulikuwa tunajibizana na malawi, leo rwanda; kesho itakuwa kenya, na keshokutwa uganda...
Hatutafika mahali...

kama vile kikwete alivyomshauri kagame, kwa roho safi na kwa nia njema kabisa kuwa akae na fdlr waongee, nami basi napenda kumshauri kikwete, kwa roho safi na kwa nia njema, akae na kagame waongee, wayamalize, tuendelee kuwa na ujirani mwema...

lakini mkuu unawajua watusi.?????hawa watusi wanawaita watanzania ni wahutu.huko rwanda wanaamini kuwa wahutu ni watumwa wao.watoa rushwa wakubwa ,ni watu wasiri sana,wana ukatili uliovuka mipaka,ukabila ni wao,wamekaa kishushushu zaidi,ubinafsi ni wao.ukweli ni kwamba wameitumia sana tanzania kwa manufaa yao.ni hodari kujipenyeza ofisi nyeti na kuwapenyeza watusi wenzake na kufanya maamuzi kama watanzania.hapa tanzania wanajiita waha au wahaya.waliweza kuitumia tanzania (na rasilimali zake) kumwandaa na kumpeleka ikulu rais kabila.SASA WAMEKUJA NA SINGO YA JUMUIA YA AFRIKA MASHARIKI.LAKINI UKICHUNGUZA SANA UTAONA NI BAHIMA EMPIRE INAJENGWA!JK ANATUMIKA BILA KUJIELEWA.WAMEKUWA NA HAMU SANA NA ARDHI YETU.WANASEMA WANATAWALA TANZANIA.
USHAURI WANGU KWA JK NI KWAMBA AKAE MBALI NA HUYU MTU.AKAE MBALI NA WATU HAWA .AWARUDISHE KWAO.NCHI YAO INA AMANI SASA HIVI.KWA NINI WANANG'ANG'ANIA TANZANIA.HAKUNA DHARAU KUBWA KAMA MTU KUKUTUMIA BILA YA WEWE KUJUA.HUYU MTU ANANUKA DAMU.KILA MTU ANAJUA.
 
Unajua tunavyomwona Kagame kuwa Mwendawazimu, ndivyo naye anavyowaona FDLR kuwa ni wendawazimu...

Tuko, Rwanda haikuonyesha nia njema tokea mwanzo wa ushauri huu, hali iliyomfanya Waziri wa Kagame atoe matusi kwa Kikwete na baadaye kufuatiwa na matusi mfululizo kutoka kwa Kagame, na kuitaka Tanzania iiombe radhi Rwanda kitu ambacho Tanzania ilikikataa.
Ndugu yangu, mdono unaponza kwa kauli aliyotoa PK, I will hit him (Kikwete) likimpata jambo baya PK ataulizwa.
 
Tuko, Rwanda haikuonyesha nia njema tokea mwanzo wa ushauri huu, hali iliyomfanya Waziri wa Kagame atoe matusi kwa Kikwete na baadaye kufuatiwa na matusi mfululizo kutoka kwa Kagame, na kuitaka Tanzania iiombe radhi Rwanda kitu ambacho Tanzania ilikikataa.
Ndugu yangu, mdono unaponza kwa kauli aliyotoa PK, I will hit him (Kikwete) likimpata jambo baya PK ataulizwa.

Sawa mkuu, but haina faida kubaki maadui as long as Kagame anaishi... Tumeshamjua udhaifu wake, na wanasema mbwa ukishamjua jina hakusumbui. Then Kikwete akae nae waelimishane, kisha tumchukulie alivyo. Ingekuwa ni jirani tumepakana viwanja, tungesema labda kuna siku atauza ahamie pengine, but hizi ni nchi, na ni muhimu kuwa na mahusiano mazuri nao... hata kama wao ni wabaya.
 
lakini mkuu unawajua watusi.?????hawa watusi wanawaita watanzania ni wahutu.huko rwanda wanaamini kuwa wahutu ni watumwa wao.ni watu wasiri sana,wana ukatili uliovuka mipaka,ukabila ni wao,wamekaa kishushushu zaidi,ubinafsi ni wao.ukweli ni kwamba wameitumia sana tanzania kwa manufaa yao.ni hodari kujipenyeza ofisi nyeti na kuwapenyeza watusi wenzake.hapa tanzania wanajiita waha au wahaya.waliweza kuitumia tanzania (na rasilimali zake) kumwandaa na kumpeleka ikulu rais kabila.

Pamoja na ubaya wao tumekuwa majirani wema nao kwa miaka na miaka na hatujawahi kugombana.. Why now, and until when?...
 
Wewe mtutsi Tuko acha dharau kwa rais wetu!!!! Hata kama sikubaliani naye kwa mambo ya ndani lakini ya nje nitamuunga mkono daima!!! kagame amemtukana Kikwete , kagame kasema ata-mhit Kikwete , kagame anamuongelea mbovu rais wangu, rais ni icon wa nchi yoyte. Unasema akae chini wazungumze nini na kagame???? Nani ni mkosaji hapo???? kagame ndio anaonekana mwenye tatizo sasa Kikwete aongeee na kagame wazumze lipi we mb.wa???? Hapo ni kagame ndio anatakiwa amuombe radhi kikwete !!!
 
Wewe mtutsi Tuko acha dharau kwa rais wetu!!!! Hata kama sikubaliani naye kwa mambo ya ndani lakini ya nje nitamuunga mkono daima!!! kagame amemtukana Kikwete , kagame kasema ata-mhit Kikwete , kagame anamuongelea mbovu rais wangu, rais ni icon wa nchi yoyte. Unasema akae chini wazungumze nini na kagame???? Nani ni mkosaji hapo???? kagame ndio anaonekana mwenye tatizo sasa Kikwete aongeee na kagame wazumze lipi we mb.wa???? Hapo ni kagame ndio anatakiwa amuombe radhi kikwete !!!

Sijui hizi hasira zitatufikisha wapi... Kumbuka hata Kikwete alipomshauri Kagame azungumze na FDLR alijua kabisa kuwa FDLR ndiyo wenye makosa lakini kwa busara zake Kikwete akataka wazungumze. Mimi pia najua kabisa kuwa Kagame ndiye mwenye makosa dhidi ya Kikwete, lakini natumia busara zile zile alizotumia Kikwete, kuwataka wakae wazungumze...
 
kwan mshaur wake rais anafanya nn asimshaur mwenzie akaongee na kagame being busy is not a solution he hv to do the necessaries
Yes Miss cute queen karibu sana!! You are absolutely right, the question remains if at all the said misunderstanding exist or just hocks from news reporters.
 
Sawa mkuu, but haina faida kubaki maadui as long as Kagame anaishi... Tumeshamjua udhaifu wake, na wanasema mbwa ukishamjua jina hakusumbui. Then Kikwete akae nae waelimishane, kisha tumchukulie alivyo. Ingekuwa ni jirani tumepakana viwanja, tungesema labda kuna siku atauza ahamie pengine, but hizi ni nchi, na ni muhimu kuwa na mahusiano mazuri nao... hata kama wao ni wabaya.

Unafikiri huu mchakato unaweza ukaanza vipi, nani amtafute mwenzake ili wakae meza moja.
 
Chokochoko kati ya Tanzania na Rwanda zinazidi kuongezeka
Tunawahitaji majirani zetu zaidi ya tunavyowahitaji wachina na wamarekani
Jana tulikuwa tunajibizana na Malawi, leo Rwanda; Kesho itakuwa Kenya, na keshokutwa Uganda...
Hatutafika mahali...

Kama vile Kikwete alivyomshauri Kagame, kwa roho safi na kwa nia njema kabisa kuwa akae na FDLR waongee, nami basi napenda kumshauri Kikwete, kwa roho safi na kwa nia njema, akae na Kagame waongee, wayamalize, tuendelee kuwa na ujirani mwema...

Mwambie Kagame akae kwanza na hao FDLR wayamalize ndo awaze kukaa na Mh. Kikwete. Kama hawezi kufuata ushauri wa mazungumzo kwa FDLR, unafikiri atafuata kwa Kikwete?
 
hasira ya kagame ni kubwa na haiwezi kwisha kwa sababu kuu mbili!!! 1. kuingia kwa majeshi ya tanzania na sa huko drc ni sawa na ma simba jike waliotumia nguvu nyingi kuwinda nyumbu lakini likija simba dume linawafukuza majike na kula nyama yote,pamoja na nia ya kulinda amani lakini hasa sa na upande mwingine tz na us wana hamu ya kula cake ya drc, si umemsikia mh mwakyembe akidokeza mpango wa kujenga reli mpaka drc!!!!!2.kumshauri kagame aongee na kile chama cha wahutu kilichoko drc ni tishio kubwa kwa uongozi wa kagame kwa mazungumzo hayo yatapelekea kwa uchaguzi huru ambao utasimamiwa na international comunity, na kila mtu anajua nini yatakuwa matokeo ya uchaguzi huo,ni lazima raisi atakuwa mhutu tu!!kama ilivyotokea burundi, na sa baada ya kufa kwa apatheid!!hiki kisingizio cha genocide ni visingizio tu, mbona akina gen nkunda,sultani,ntaganda nk wanatafutwa the hague kwa makosa hayo hayo lakini rafiki yao pk anawakumbatia!!!na ukizingatia wengi wapiganaji wa chama hicho ni vijana ambao hawakushiriki kwenye genocide!!!!
 
That s minor ISSUE but will cause BIG LOSS !!
Kawaida ya cheche nduchu husababisha MOTO mkubwa..... Sasa maoni yangu na ya KiTanzania kuwa madamu tunapenda AMANI na hujiita wanaAMANI basi ni wajibu wetu na heshima kwetu kuteremka ngazi mbili tatu, Ili tuepushe Shari(maafa mbeleni) ni muhimu kutafuta Usuluhisho na kurudisha uhusiano bora. " japo kuwa tuna hasira Hakika itatuweka katika POSITION ya UKUBWA na BIG RESPECT EVER"
good luck wakuu. Taadhima Tanzania.
 
mimi sikubaliani na kagame kuombwa msamaha kwani JK alimshauri vizur ikiwa hakuutaka angempiga simu na kwamba neno moja tu sitaki kagame akumbuke kuwa vita yao
hasira ya kagame ni kubwa na
haiwezi kwisha kwa sababu kuu mbili!!! 1. kuingia kwa majeshi ya
tanzania na sa huko drc ni sawa na ma simba jike waliotumia nguvu nyingi
kuwinda nyumbu lakini likija simba dume linawafukuza majike na kula
nyama yote,pamoja na nia ya kulinda amani lakini hasa sa na upande
mwingine tz na us wana hamu ya kula cake ya drc, si umemsikia mh
mwakyembe akidokeza mpango wa kujenga reli mpaka drc!!!!!2.kumshauri
kagame aongee na kile chama cha wahutu kilichoko drc ni tishio kubwa kwa
uongozi wa kagame kwa mazungumzo hayo yatapelekea kwa uchaguzi huru
ambao utasimamiwa na international comunity, na kila mtu anajua nini
yatakuwa matokeo ya uchaguzi huo,ni lazima raisi atakuwa mhutu tu!!kama
ilivyotokea burundi, na sa baada ya kufa kwa apatheid!!hiki kisingizio
cha genocide ni visingizio tu, mbona akina gen nkunda,sultani,ntaganda
nk wanatafutwa the hague kwa makosa hayo hayo lakini rafiki yao pk
anawakumbatia!!!na ukizingatia wengi wapiganaji wa chama hicho ni vijana
ambao hawakushiriki kwenye genocide!!!!
 
Last edited by a moderator:
kTagame ana uwezo wa kumfanya jk lolote bila kugundulika that guy is one of the mos warlords in the world

Tunapozungumzia serikali ya Tanzania ni zaidi ya raisi. Unless hatuzungumzii kikwete ambayo ni raisi wa jamhuri ya muungano. Mbona tunapenda kutukuza kupita kiasi?
 
huyu wa kwetu hawezi kubali mbona ameshaanza kuwatandika wananchi wake kwa mabomu , ubinafsi, chuki, udini, vinamwelemea. Ngoja siku Rwanda watakapogundua Uraniam ndipo atakapolia na kusaga meno maana urafiki utabadilika
 
kama ni ugomvi binafsi basi angemsubiri atoke madarakani, kikwete ndiyo watanzania. Akitukanwa tumetukanwa wote uwe umempa kura au haujampa. Nakereka sana na kejeli za slim boy, pindi vita rasmi itakapotangazwa nitakuwa wa kwanza kwenda kigali kukileta kichwa cha kagame

Acha kuchekesha walionuna.Yaani kutukanana tu ndio taifa zima liingie Vitani?Hata watoto wadogo siku hizi hawapigani kwa Kisingizio cha kutukanana.Kama Kagame anamtukana Kikwete naye amtukane.Kama hawezi Matusi basi akae Kimya.Swala la kusema Watanzania wote tuingie Vitani eti kwa sababu Kikwete katukanwa ni Kichekesho cha Karne.
 
ndg luggy n kyenju, sijakurupuka n m not out of ma mind.PK nizaidi na mnavyofikiria. ni mtaalam wa assasination.
 
JK is arrogant,ignorant n mediocre leader, kauli hiyo kagame ina ukweli? tusiegemee upande mmoja let us be realistic.
 
kagame haeleweki na haaminiki mkuu

his reaction towards kikwete advice tells it all

siku nyingine akome kuchokoza vichaa, kwani asingesema vile huyu angepata wapi pa kumuanzia? Otherwise ajitose kabisa kusimamia kile alichokiamini, kwani mtu unasema halafu unakuwa tena mwoga?
 
Mkuu vitu vingine pima hata wewe kabla hujaleta jukwaani wakae wayamalize yepi.

Kunakosa gani ambalo jk kafanya mpaka akae na kagame kagame anauwa watu na kupora mali za congo halafu ukae nini.

Mkuu acha kabisa kuleta hoja za namna hiyo kagame mjinga sana hamna hoja hata moja itayofanya jk na kagame kukutana.

kagame mikono yake inanuka damu ni muuaji daraja la kwanza halafu leo ukae naye ba! Bwana wewe.

Mkuu siku zote watu hutofautiana mawazo/misimamo/itikadi nk na hufikia hata kugombana na kupigana anapobidi. Kuna wakati sababu za kugombana/kupigana huwa ni za ajabu ajabu hadi watu hufika mahali wakashangaa kisa hasa cha ugomvi.
Ili kuondoa hali hiyo na kuleta maelewano KUKAA KITAKO NA KUZUNGUMZA ndiyo njia pekee katika kupatikana mwafaka na amani ya kudumu.
Maelewano ya PK na JK ni muhimu mno katika kutafuta amani ya kudumu katika eneo la GLR (Grate Lakes Region).
Kwa kuwa tumeamua kuwa players katika kutafuta Amani ya kudumu GLR hatuwezi kulifanikisha zoezi hilo kwa ufanisi/urahisi bila kuwashirikisha PK, Mu7 na Kabila. Ongeza JK, JB na JZ kwa mchango wao wa majeshi yaliyoko DRC. Bila hawa Viongozi wote kutafuta suluhu ya pamoja katika Amani ya GLR basi njia ya kupata utulivu eneo hilo itakuwa ndefu na yenye gharama kubwa kuliko kukaa na kuzungumza. Mazungumzo ni njia rahisi/ yenye gharama ndogo na bora zaidi kuliko Maguvu/Vita.
 
Back
Top Bottom