Kijana kawa fired


Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,115
Likes
639
Points
280
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,115 639 280
Watanzania tunalalamika sana inapokuja kwenye swala la soko la ajira,
nashukuru jamvi hili limetoa kipaumbele kikubwa kabisa kwenye swala
la kupashana habari juu ya nafasi za kazi mbali mbali.

lakini wakati haya yanafanyika kuna vijana huku wanacheza na kazi kweli kweli.
kuna huyu kijana alipata kazi hapa ofisini kwetu kama mwezi na nusu sasa, kijana
inaonekana kasota mtaani anatafuta kazi kwa zaidi ya mwaka mmoja.

ile kuanza kazi tu, baada ya wiki moja, siku moja hakutokea kazini bila taarifa yoyote,
akipigiwa simu hapokei, akaja baada ya siku mbili na excuse kwamba alikuwa na family
issues, tukamchunia, karudia tena last week, kaacha tu kuja kazini, hakutoa taarifa si kwa
supervisor wake wala kwa rafiki yake kazini, three days kimya, akipigiwa simu hapokei,
siku ya nne kaja akakimbilia kuomba ruhusa HR hapo hapo akawafired.

Naomba tuwe na nidhamu ya kazi basi japo kidogo jamani
 
Likwanda

Likwanda

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2011
Messages
3,875
Likes
75
Points
145
Likwanda

Likwanda

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2011
3,875 75 145
Dah, Kweli Maisha ni zaidi ya shule. Au Maslahi hapo ni madogo alikuwa anatafuta chaka jipya?
 
K

Koola

Member
Joined
Dec 2, 2010
Messages
21
Likes
0
Points
3
K

Koola

Member
Joined Dec 2, 2010
21 0 3
Hahui sheria za ajira.Ukikosa kazini siku tano mfululizo umejifukuzisha mwenyewe.Tuwe makini na kazi kwani sasa hivi soko la ajira halifai.Wapo vijana wengi wenye sifa lakini kazi hakuna.
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
58,159
Likes
22,593
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
58,159 22,593 280
Hayo ndio matatizo yetu Tanzania, wengi hatuthamini kazi kwa ajili ya kuleana. Utakuta mtu kishaota mvi (za ukubwa si za ukoo) lakini bado analelewa. Bila ya kubadili msimamo na kuwalea watoto zetu kuwa "independent" hayatokwisha haya, we are too "dependent" na ndio maana kila siku hatuishi kuilalamikia Serikali, haijfanya hivi haijafanya vile, its all in our heads. We need to change we do not need a change.
 
Kingo

Kingo

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2009
Messages
809
Likes
167
Points
60
Kingo

Kingo

JF-Expert Member
Joined May 12, 2009
809 167 60
Watanzania tunalalamika sana inapokuja kwenye swala la soko la ajira,
nashukuru jamvi hili limetoa kipaumbele kikubwa kabisa kwenye swala
la kupashana habari juu ya nafasi za kazi mbali mbali.

lakini wakati haya yanafanyika kuna vijana huku wanacheza na kazi kweli kweli.
kuna huyu kijana alipata kazi hapa ofisini kwetu kama mwezi na nusu sasa, kijana
inaonekana kasota mtaani anatafuta kazi kwa zaidi ya mwaka mmoja.

ile kuanza kazi tu, baada ya wiki moja, siku moja hakutokea kazini bila taarifa yoyote,
akipigiwa simu hapokei, akaja baada ya siku mbili na excuse kwamba alikuwa na family
issues, tukamchunia, karudia tena last week, kaacha tu kuja kazini, hakutoa taarifa si kwa
supervisor wake wala kwa rafiki yake kazini, three days kimya, akipigiwa simu hapokei,
siku ya nne kaja akakimbilia kuomba ruhusa HR hapo hapo akawafired.

Naomba tuwe na nidhamu ya kazi basi japo kidogo jamani
Duh!! Basi bwana kufa kufaana, mi naomba hiyo position yake, nichape kazi mpaka kieleweke Mkuu.
 
A

AZIMIO

Senior Member
Joined
Jun 15, 2011
Messages
188
Likes
3
Points
35
A

AZIMIO

Senior Member
Joined Jun 15, 2011
188 3 35
Hayo ndio matatizo yetu Tanzania, wengi hatuthamini kazi kwa ajili ya kuleana. Utakuta mtu kishaota mvi (za ukubwa si za ukoo) lakini bado analelewa. Bila ya kubadili msimamo na kuwalea watoto zetu kuwa "independent" hayatokwisha haya, we are too "dependent" na ndio maana kila siku hatuishi kuilalamikia Serikali, haijfanya hivi haijafanya vile, its all in our heads. We need to change we do not need a change.
Kwa mara ya kwanza leo umekwa point.BIG UP.
 
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
21,644
Likes
1
Points
145
The Finest

The Finest

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
21,644 1 145
Watanzania kwenye suala la ajira huwa tunakuwa na so many excuses sijui shangazi mgonjwa mara mtoto wa baba mkubwa anaumwa nimeambiwa nimpeleke hospitali
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,107
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,107 280
ka umeshindwa kabisa CHEZEA MSHAHARA LAKINI SIO KAZI
 
K

kulwadoto

Member
Joined
Oct 10, 2011
Messages
5
Likes
0
Points
0
K

kulwadoto

Member
Joined Oct 10, 2011
5 0 0
Hayo ndio matatizo yetu Tanzania, wengi hatuthamini kazi kwa ajili ya kuleana. Utakuta mtu kishaota mvi (za ukubwa si za ukoo) lakini bado analelewa. Bila ya kubadili msimamo na kuwalea watoto zetu kuwa "independent" hayatokwisha haya, we are too "dependent" na ndio maana kila siku hatuishi kuilalamikia Serikali, haijfanya hivi haijafanya vile, its all in our heads. We need to change we do not need a change.
Ushauri mzuri sana big up sista ff!!
 
E

ezelogz

New Member
Joined
Mar 24, 2011
Messages
1
Likes
0
Points
0
E

ezelogz

New Member
Joined Mar 24, 2011
1 0 0
Mwache arudi kitaa achapike ndio atakuwa na adabu tena
 
M

MWENDAKULIMA

JF-Expert Member
Joined
Jul 17, 2009
Messages
961
Likes
24
Points
35
M

MWENDAKULIMA

JF-Expert Member
Joined Jul 17, 2009
961 24 35
Kwa mara ya kwanza leo umekwa point.BIG UP.
You have stolen my thunder mkuu.FF naona leo kaamka vizuri,ningeweza hata kumgongea thanks ila mods wameondosha tena kitufe cha thanks.
 
S

Sanga n.

Member
Joined
Jun 28, 2011
Messages
51
Likes
1
Points
0
Age
31
S

Sanga n.

Member
Joined Jun 28, 2011
51 1 0
Watanzania kwenye suala la ajira huwa tunakuwa na so many excuses sijui shangazi mgonjwa mara mtoto wa baba mkubwa anaumwa nimeambiwa nimpeleke hospitali
Kwa kweli ki2 hiki kinaumiza sana, wakati wengine 2kiwa busy na utafutaji wa kaz, wengine wanatengeza mazingira ya wa2 kukosa kaz.
Infact kijana huyo anaweza kuwatia nuksi wenzake waliosoma pamoja chuo, maana muda mwingine waajiri hutumia experience, hivyo anaweza kuwa na NEGATV ATTITUDE na wengine kutokana na generalization. tuwe makni 2napopata ofic ili 2peperushe vema bendera ya VIJANA.
 
Eng. Y. Bihagaze

Eng. Y. Bihagaze

Verified User
Joined
Sep 8, 2011
Messages
1,481
Likes
37
Points
145
Eng. Y. Bihagaze

Eng. Y. Bihagaze

Verified User
Joined Sep 8, 2011
1,481 37 145
Kazi ukiwanayo... mbaya!!
 
N

NasDaz

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2009
Messages
11,306
Likes
1,612
Points
280
N

NasDaz

JF-Expert Member
Joined May 6, 2009
11,306 1,612 280
Watanzania tunalalamika sana inapokuja kwenye swala la soko la ajira,
nashukuru jamvi hili limetoa kipaumbele kikubwa kabisa kwenye swala
la kupashana habari juu ya nafasi za kazi mbali mbali.

lakini wakati haya yanafanyika kuna vijana huku wanacheza na kazi kweli kweli.
kuna huyu kijana alipata kazi hapa ofisini kwetu kama mwezi na nusu sasa, kijana
inaonekana kasota mtaani anatafuta kazi kwa zaidi ya mwaka mmoja.

ile kuanza kazi tu, baada ya wiki moja, siku moja hakutokea kazini bila taarifa yoyote,
akipigiwa simu hapokei, akaja baada ya siku mbili na excuse kwamba alikuwa na family
issues, tukamchunia, karudia tena last week, kaacha tu kuja kazini, hakutoa taarifa si kwa
supervisor wake wala kwa rafiki yake kazini, three days kimya, akipigiwa simu hapokei,
siku ya nne kaja akakimbilia kuomba ruhusa HR hapo hapo akawafired.

Naomba tuwe na nidhamu ya kazi basi japo kidogo jamani
Dah, huyo mwana nazani ufahamu wake unaenda in descending order unless kama kuna sehemu alishapata! Wenzake tulikuwa tunapiga ndela skonga; yeye mzigoni?! Nakumbuka tangu O-Level hadi Versity; nilikuwa mtu wa kuingia chimbo kishenzi kiasi kwamba mtu anayenifahamu kutokea huko hawezi amini kwamba cku hzi mi ndo wa kwanza kufika mzigoni, na wa mwisho mwisho kuondoka!!! YEYE anaenda kinyume chake?! Hapana, itakuwa kapata sehemu huyo, lakini angekua mjanja angetoa unquestionable excuse hapo job kisha akatumia hiyo excuse kwenda kupima upepo wa huko aendako!
 
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,115
Likes
639
Points
280
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,115 639 280
uko sawa kabisa. interpretation ya haraka haraka ni kwamba, wote wanaotoka kwenye hicho chuo
watakua wanaonekana wamebeba similar characters
 
RR

RR

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2007
Messages
6,781
Likes
259
Points
180
RR

RR

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2007
6,781 259 180
Na mtu wa aina hii anaweza kwenda kwa mganga...na mganga akimwambia kuna mtu anamfanyia majungu anaamini...
 
I

irene 87

New Member
Joined
Jul 6, 2011
Messages
3
Likes
0
Points
0
I

irene 87

New Member
Joined Jul 6, 2011
3 0 0
me navyotafuta kazi alafu yeye anachezea hana akili kweli huyo
 

Forum statistics

Threads 1,214,180
Members 462,577
Posts 28,503,964