Kigoda cha Mwenge chaibiwa Arusha


PISTO LERO

PISTO LERO

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2011
Messages
2,821
Likes
12
Points
135
PISTO LERO

PISTO LERO

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2011
2,821 12 135

Attachments:

Medical Dictionary

Medical Dictionary

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2012
Messages
1,053
Likes
7
Points
135
Medical Dictionary

Medical Dictionary

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2012
1,053 7 135
KATIKA hali isiyo ya kawaida na inayoashiria uzembe katika
ulinzi wa mbio za Mwenge wa Uhuru, juzi kijana mmoja
mkazi wa eneo la Phillips katika Kata ya Sekei jijini Arusha,
Hamad Rashid (32) aliiba kiti (kigoda) cha kukalishia
Mwenge. Kuibwa kwa kiti hicho kumethibitishwa na Kamanda wa
Polisi wa Mkoa wa Arusha, Liberatus Sabas. Kiti hicho
hutumika kuwekea Mwenge wa Uhuru unapokuwa katika
mbio zake nchi mzima. Tukio la kuibwa na kisha kukamatwa kwa mtuhumiwa
lilitokea juzi saa 11 jioni Sanawari eneo la Mataa. Eneo hilo
ndilo lilipangwa kwa ajili ya mkesha wa Mwenge huo baada
ya kukamilisha mbio zake na kazi ya kuweka mawe ya
msingi na uzinduzi wa miradi mbalimbali ya maendeleo
katika Jiji la Arusha. Kufuatia tukio hilo, Kamanda Sabas aliyetafutwa kwa njia ya
simu kuzungumzia tukio hilo, alikiri kutokea kwa wizi huo
na kuongeza kuwa mtuhumiwa huyo alishakamatwa na
polisi waliokuwa wakiulinda Mwenge pamoja na kiti hicho. Alisema tukio hilo lilitokea wakati Mwenge huo pamoja na
wakimbizaji wake kitaifa, kimkoa na viongozi wengine
wakiwa katika harakati za kusoma salamu za utii kwa Rais
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kabla ya ratiba ya
utangazaji wa ratiba ya mkesha kutolewa. Alisema kabla ya kukamatwa kwa mtuhumiwa huyo,
alionekana kwa muda mrefu akiwa amesogelea gari
lililokuwa limebeba kiti hicho kilichoelezwa na kamanda
kuwa kilikuwa cha akiba. Alisema mara baada ya wizi kijana huyo alikamatwa na
katika mahojiano alisema alikuwa anataka kukiangalia tu na
kwamba haikuwa nia yake kukiiba na kuomba msamaha. Hata hivyo alisema polisi wanaendelea kumhoji ili kubaini
dhamira halisi ya kukichukua kiti hicho. Alisema mara baada
ya upelelezi wa kesi hiyo, mtuhumiwa huyo atafikishwa
mahakamani ili kujibu mashitaka yanayomkabili ya wizi wa
kiti hicho cha Mwenge wa Uhuru. Mwenge huo wa Uhuru uliingia Arusha Juni 3 mwaka huu
ukitokea mkoani Manyara na utakimbizwa katika wilaya
mbalimbali za mkoa wa Arusha kabla ya kukabidhiwa kwa
mkoa wa Mara Juni 11, yaani Jumanne ijayo.
 
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2012
Messages
8,614
Likes
409
Points
180
Age
37
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2012
8,614 409 180
Hii ndo Arusha
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
23,452
Likes
12,046
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
23,452 12,046 280
Wangeuiba na huo mwenge wakautupe tu, hauna manufaa yoyote kwa mtanzania wa kawaida kwa sasa.
 
Tusker Bariiiidi

Tusker Bariiiidi

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
5,209
Likes
707
Points
280
Tusker Bariiiidi

Tusker Bariiiidi

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
5,209 707 280
Angewaambia ana Bibi/Babu yake Mzee hawezi kuchuchumaa kwenye Tundu la Choo cha Shimo akaona kigoda hicho ni muhimu.PERIOD
 
Kimetah

Kimetah

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2013
Messages
1,033
Likes
36
Points
145
Kimetah

Kimetah

JF-Expert Member
Joined May 8, 2013
1,033 36 145
KATIKA hali isiyo ya kawaida na inayoashiria uzembe katika
ulinzi wa mbio za Mwenge wa Uhuru, juzi kijana mmoja
mkazi wa eneo la Phillips katika Kata ya Sekei jijini Arusha,
Hamad Rashid (32) aliiba kiti (kigoda) cha kukalishia
Mwenge. Kuibwa kwa kiti hicho kumethibitishwa na Kamanda wa
Polisi wa Mkoa wa Arusha, Liberatus Sabas. Kiti hicho
hutumika kuwekea Mwenge wa Uhuru unapokuwa katika
mbio zake nchi mzima. Tukio la kuibwa na kisha kukamatwa kwa mtuhumiwa
lilitokea juzi saa 11 jioni Sanawari eneo la Mataa. Eneo hilo
ndilo lilipangwa kwa ajili ya mkesha wa Mwenge huo baada
ya kukamilisha mbio zake na kazi ya kuweka mawe ya
msingi na uzinduzi wa miradi mbalimbali ya maendeleo
katika Jiji la Arusha. Kufuatia tukio hilo, Kamanda Sabas aliyetafutwa kwa njia ya
simu kuzungumzia tukio hilo, alikiri kutokea kwa wizi huo
na kuongeza kuwa mtuhumiwa huyo alishakamatwa na
polisi waliokuwa wakiulinda Mwenge pamoja na kiti hicho. Alisema tukio hilo lilitokea wakati Mwenge huo pamoja na
wakimbizaji wake kitaifa, kimkoa na viongozi wengine
wakiwa katika harakati za kusoma salamu za utii kwa Rais
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kabla ya ratiba ya
utangazaji wa ratiba ya mkesha kutolewa. Alisema kabla ya kukamatwa kwa mtuhumiwa huyo,
alionekana kwa muda mrefu akiwa amesogelea gari
lililokuwa limebeba kiti hicho kilichoelezwa na kamanda
kuwa kilikuwa cha akiba. Alisema mara baada ya wizi kijana huyo alikamatwa na
katika mahojiano alisema alikuwa anataka kukiangalia tu na
kwamba haikuwa nia yake kukiiba na kuomba msamaha. Hata hivyo alisema polisi wanaendelea kumhoji ili kubaini
dhamira halisi ya kukichukua kiti hicho. Alisema mara baada
ya upelelezi wa kesi hiyo, mtuhumiwa huyo atafikishwa
mahakamani ili kujibu mashitaka yanayomkabili ya wizi wa
kiti hicho cha Mwenge wa Uhuru. Mwenge huo wa Uhuru uliingia Arusha Juni 3 mwaka huu
ukitokea mkoani Manyara na utakimbizwa katika wilaya
mbalimbali za mkoa wa Arusha kabla ya kukabidhiwa kwa
mkoa wa Mara Juni 11, yaani Jumanne ijayo.
cHEzea machali wa ARACHUGA?wamalamba mpaka Tunzo.Kama kigoda kimechukuliwa si wakachonge kingine 2 au kilichopo sasa kina nin?kama vip wahusika wawajibike
 
brasy coco

brasy coco

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2012
Messages
1,455
Likes
723
Points
280
brasy coco

brasy coco

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2012
1,455 723 280
Manufaa hauna kwako sisi tunajivunia mwenge wetu, na njaa nyngne mbaya
 
Jackbauer

Jackbauer

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
5,921
Likes
103
Points
145
Jackbauer

Jackbauer

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
5,921 103 145
maeneo ya Philips ni chadema stronghold!
huu mwenge upumzishwe makumbusha kwani hata mwaka jana wananchi wa Lindi waliamua kuuzima kwa muda.

namuonea huruma magesa mulongo na kamati yake ya ulinzi na usalama...
 
Songoro

Songoro

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2009
Messages
4,129
Likes
51
Points
0
Songoro

Songoro

JF-Expert Member
Joined May 27, 2009
4,129 51 0
Mabaki pekee ya Falsafa za Mzee Nyerere yanaanza kupotea Mwenge + Muungano bye byee!!
 
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined
Jul 29, 2010
Messages
11,192
Likes
435
Points
180
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined Jul 29, 2010
11,192 435 180
Hahahaaa... Kuna jamaa mmoja huko Mbeya mwaka juzi aliwashia sigara kwenye mwenge. Ilibidi achezee kichapo lakini...
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,337
Likes
339
Points
180
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,337 339 180
LiverpoolFC

LiverpoolFC

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2011
Messages
11,019
Likes
181
Points
160
LiverpoolFC

LiverpoolFC

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2011
11,019 181 160
Kwani hawajaenda kuilaza hiyo kimwenge hapo Ngalelo? Wangeambulia majivu tu!

Eti mwenge!
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,441
Likes
1,400
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,441 1,400 280
Hilo lijimwenge halina tija
 
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2011
Messages
15,391
Likes
6,412
Points
280
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2011
15,391 6,412 280
Duuh makubwa haya
Teh teh kwi kwi

Mwenge nadhani uwe wa dijitali km tochi
za kuchaji tu ili........
 
S

Sideeq

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
2,417
Likes
5
Points
0
S

Sideeq

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
2,417 5 0
Polisi wangeanza kujitoa katika suala la ulinzi wa mwenge na sherehe za mwenge kutokana na majukumu mengine waliyokuwa nayo.

Anayetaka kuendeleza kuukimbiza mwenge atafute njia zake za usalama lakini isiwe polisi, jeshi au askari magereza.
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
23,452
Likes
12,046
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
23,452 12,046 280
Manufaa hauna kwako sisi tunajivunia mwenge wetu, na njaa nyngne mbaya
Wewe binafsi Mwenge unakusaidia nini katika maisha yako ya kila siku??
Kuna lipi ulilofaidika nalo kupitia huu mwenge?
 
usiniguse

usiniguse

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
1,483
Likes
539
Points
280
usiniguse

usiniguse

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
1,483 539 280
Tena sijajua hivi mzee waryoba kauongelea kwenye rasimu manake deal pekee iliyobaki ni kupata nafasi ya kuukimbiza

Sent from my BlackBerry 9700 using Jamii Forums
 
N

Nguno Buchenja

JF Gold Member
Joined
May 3, 2012
Messages
137
Likes
1
Points
35
Age
47
N

Nguno Buchenja

JF Gold Member
Joined May 3, 2012
137 1 35
Huyo kijana huendaalifanya hivyo kwania ya kutaka kujulikana na kupata umaarufu tu, hakuna chochote cha zaidi, kwa sababu kiti cha akiba huwa hakiwekwi karibu sana na mwenge, ingekuwa shughuli nzito angemudu kunyakua au kubeba kilichokuwa kinatumiwa kuwekea Mwenge
 

Forum statistics

Threads 1,274,693
Members 490,736
Posts 30,521,144