Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kifupi cha Chama cha Demokrasia na Maendeleo.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jacobus, Oct 18, 2012.

  1. Jacobus

    Jacobus JF-Expert Member

    #1
    Oct 18, 2012
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 3,369
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Naona inakuwa mazowea ya kutoa kila mtu kujiona alifikirialo ni sahihi. Chama cha Demokrasia na Maendeleo kifupi chake ni CHADEMA, hii ipo kwenye katiba yao sasa pana WATAALAMU uchwala wanaotoa ufupisho mwingine wa CDM. Mie najiuliza WAASISI wa CHADEMA hawakuliona hilo???????????
     
  2. r

    raymg JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huu uhuru wa kila mtu kutoa maon bhana......anyway!
     
  3. Root

    Root JF-Expert Member

    #3
    Oct 18, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,888
    Likes Received: 3,854
    Trophy Points: 280
    Jamani kwani hapo kuna tatizo gani? Sijaona na sioni tatizo la CHADEMA kuitwa CDM bora unaelewa maana au huelewi maana?

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  4. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Ndio hiyohiyo, unatupotezea muda.
     
  5. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #5
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,463
    Likes Received: 1,584
    Trophy Points: 280
    CDM ni kifupisho cha mitaani sio cha kikatiba sawa na marekani mtu Robert anaitwa bob, william anaitwa Bill haina tatizo ukishindwa kuita CDM ita CHADEMA ila ukiwa unagombea cheo chochote lazima uandike CHADEMA!
     
  6. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,736
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 145
    Na wewe umeanzisha thread!!
     
  7. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #7
    Oct 18, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 133
    Naona mzimu wa Christian Democratic Movement (CDM) Unawasumbua
     
  8. only83

    only83 JF-Expert Member

    #8
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Umeandika nini sasa hapa?
     
  9. Inanambo

    Inanambo JF-Expert Member

    #9
    Oct 18, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,052
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    hata kama kuna ubaya gani?
     
  10. A

    Aristides Pastory JF-Expert Member

    #10
    Oct 18, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 348
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ....100%
     
  11. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #11
    Oct 18, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,081
    Likes Received: 960
    Trophy Points: 280
    Nadhani watu wanataka urahisi tu wa kuwasiliana hasa humu kwenye mitandao ya kijamii na hivyo kujaribu kufupisha baadhi ya maneno. Binafsi sioni ubaya kama katika muktadha usio rasmi, mtu ataandika "CDM" badala ya "CHADEMA". Hata mimi nakiri kuwahi kuandika kwa ufupisho huo usio rasmi ingawa sidhani kama ninakidhi kuwekwa kwenye kundi lako la "WATAALAMU uchwala" [sic].
     
  12. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #12
    Oct 18, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,338
    Likes Received: 693
    Trophy Points: 280
    Aaagh!
     
  13. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #13
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,425
    Likes Received: 1,146
    Trophy Points: 280
    Lengo lako ni nini hasa? Ebu Tiririkaaaaaa....
     
  14. k

    kapya Senior Member

    #14
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama una kadi nenda kwenye namba ya kadi halafu tazama.usipoteze mda wa kufikiri vitu vya msingi.
     
  15. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #15
    Oct 18, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 24,595
    Likes Received: 3,499
    Trophy Points: 280
    CDM ina-sound fresh sana....
     
  16. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #16
    Oct 18, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 6,005
    Likes Received: 158
    Trophy Points: 160
    Tupe nakala mojawapo ya CHADEMA iliyoandikwa CDM tuendelee kujadili..
     
  17. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #17
    Oct 18, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu Jacobus, POLE kwa kukerwa na tabia hii, lakini ni vizuri kukumbuka
    -Kuna lugha iliyo rasmi
    -Lugha isiyo rasmi(kiswahili cha mtaani)

    Sasa utumiaji wa lugha iliyo rasmi ni katika ki-ofisi zaidi katika machapisho, maandishi rasmi(official) (ingawa ilipaswa kutumika muda wote)

    Lugha isiyo rasmi, hasa hapa JF ..hutumika kutokana na UFUPISHO wa uandishi tu, mfano badala ya kila wakati mtu kurudia rudia kuandika CHADEMA utakuta anaandika CDM ingawa angeweza ku-paste neno hilo kila alipohitaji kuliandika baada ya kuli_copy toka mwanzoni kupitia Computer, iPads, Tabs na simu (LAKINI inapaswa ujue SI wote wanao uwezo huo wa Ku-copy na Ku-paste katika simu zao.

    -Lakini pia vijana wa siku hizi wana vifupisho sana visivyoeleweka mfano kwa neno fupi kama SIKU kuita "CKU" au neno la kiingereza "SO" kuliita "XO".. nadhani kwa neno kama hilo kufupishwa au kubadilishwa maana
    hapo ndio kuna TATIZO lakini kwa neno kama CHADEMA kuitwa CDM sioni ubaya kwani ni herufi tatu za kwanza za Jina la chama(Acronym)

    -Binafsi sioni shida sana kama watu wakiendelea kutumia isiyo rasmi ikiwa TUNAJUA wanamaanisha nini katika muktadha upi! Mfano wakati mwingine utaona
    CCM-Sisiemu, CHADEMA-CDM n.k..shida ingekuwa kutumia neno lenye matamshi sawa ila uandishi tofauti(Homophones) kama "CAF" kumaanisha "CUF"!
    Hapo?!..Hapo kungekuwa na shida.
     
  18. M

    MKALIMOTTO Senior Member

    #18
    Oct 18, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chadema= chagga development manifesto.
     
  19. Kirode

    Kirode JF-Expert Member

    #19
    Oct 18, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 3,575
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ngedere huyu
     
  20. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #20
    Oct 18, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,507
    Likes Received: 240
    Trophy Points: 160
    sasa kama CDM haipo kwenye Katiba ya Chama Cha Demokrasia na Maendeleo, kuna haja gani ya kujadili? unawaambia watu wataalamu 'uchwala' wakati wewe mwenyewe ni mtaalamu uchwara! au huelewi maana ya Katiba?
     
Loading...