Kifahamu choo kisichotumia maji

Daisy Llilies

JF-Expert Member
Apr 19, 2019
1,022
2,000
Kutokana na ongezeko mabadiliko ya hali ya hewa, kuongezeka kwa shughuli za uchumi zinazoharibu mali asili. Uhaba wa maji duniani unatabiriwa huko siku za mbele.

Wataalamu wamekuja na choo cha ndani kisichotumia maji. Unaweka mfuko kama lining ndani ya choo, ukimaliza shughuli kuna kifute unabonyeza mfuko unajifunga na kukaa kwenye chember.

Inategemea idadi ya watu wanaotumia choo. Mkiwa wengi inabidi kumwaga chemba kila siku. Mkiwa wachache mnamwaga chemba mara moja kwa wiki.

Mifuko inayotumika inatokana na vyanzo asili. Unaweza kuuza uchafu unaotoka kwenye chember ukatumika kama mbolea mashamabani.

1620401626954.jpeg

1623673698335.png
 

balimar

JF-Expert Member
Sep 18, 2015
6,096
2,000
Wazungu Ni vichaa.

Tena asilimia kubwa huwa hawajitawazi na Maji. Wanajifuta TU na toilet paper...
Unaweza kukuta kwenye harakati za kutawazwa unapimwa corona na teuzi dume automatikale na kile kipimo chao kisicho na nidhamu wala uanaume ndani yake
 

Makanyaga

JF-Expert Member
Sep 28, 2007
6,788
2,000
Kutokana na ongezeko mabadiliko ya hali ya hewa, kuongezeka kwa shughuli za uchumi zinazoharibu mali asili. Uhaba wa maji duniani unatabiriwa huko siku za mbele.

Wataalamu wamekuja na choo cha ndani kisichotumia maji. Unaweka mfuko kama lining ndani ya choo, ukimaliza shughuli kuna kifute unabonyeza mfuko unajifunga na kukaa kwenye chember.

Inategemea idadi ya watu wanaotumia choo. Mkiwa wengi inabidi kumwaga chemba kila siku. Mkiwa wachache mnamwaga chemba mara moja kwa wiki.

Mifuko inayotumika inatokana na vyanzo asili. Unaweza kuuza uchafu unaotoka kwenye chember ukatumika kama mbolea mashamabani.

Teknolojia hii ikitumika vizuri, inaweza kuwa na uwezekano wa kuzalisha biogas katika namna mabyo matumizi ya umeme majumbani mwa watu (domestic users) yanaweza kupungua kwa asilimia zaidi ya 100%. Tatizo la maji llikitokea na kusababisha hali iliyoelezwa hapa kutjitokeza, basi hali hiyo itakuwa ni blessing in disguise
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom