Kiboko cha EU lazima kituchape kuhusu Ngorongoro

Kiboko cha EU lazima kituchape kuhusu Ngorongoro

Maisha ya Mwafrica yanasikitisha sana, sitetei ujinga wa Viongozi wetu lakini pia sikubaliana na upumbavu wa Taifa kuingiliwa na kuamuliwa mambo yake na watu wengine.

Tujifunze kujitegemea na hata haki zetu tuzidai wenyewe na sio kuingiliwa na wengine
Yanasikitisha kwasababu kama viongozi hawana dira au maono ya kujikomboa kutoka kwenye mfumo wa kuwategemea hao wanaoitwa wahisani ndio maana tunapangiwa nakuingiliwa kwenye maamuzi kama nchi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ujumbe wa wenyeji wa Ngorongoro Loliondo wakutana na Serikali za Ulaya na Wanasiasa kuhusu Mgogoro wa Kufukuzwa. Watembelea Bunge la Ulaya pia nchi za Germany, Austria, Italy, Vatican na Belgium

2 June 2023
1694006024013.png

2 Jun 2023 — Die tansanische Regierung rechtfertigt diese Vertreibungen mit Bemühungen um den Naturschutz, doch die Massai-Delegation betonte, dass es auch ....

1694006310720.png
 
Mzee, MABEBERU hutumia mwanya wa kukupa misaada ili wapitishe agenda zao!! Solutions ni kuacha kua omba omba!! Ukiwa ombaomba ni kama mke yaan... Ushakubali kuolewa biashara ya kulala na chupi unaitoa wap??

Kwani aliyeoa ndiyo anaruhusiwa kulala na jins? Hata libaridi likiwa kama la Njombe, mwendo ni bilabila.
 
Shida yako unahamisha mawazo ya facebook na kuleta kwenye great thinkers. Haya sio mambo ya kirafiki ya Abunuasi na Bwana Heri. Na makubaliano ya kimataifa yanayolindwa na sheria na mikataba. Ndio maana tunalia kila siku nchi za kiafrika zifike mahali zijitegemee ili kuondokana na misaada yenye masharti dhalili ikiwemo kuingiliwa mambo ya ndani. Mfano wakati wa Magufuli alikiuka masharti ya fedha za elimu bure zinazotolewa na UN aliposema hawezi kusomesha wazazi na UN wakatishia kuzuia fedha na unakumbuka hasira ya Bulembo kwa Zzk?

Naomba nikueleze hivi mpaka sasa tunavyozungumza Tanzania imekubali kuweka wazi mikataba yake ya kimataifa katika eneo moja tu nalo ni Sheria ya maliasili ya mwaka 2017. Ambapo mpaka hivi majuzi kutokan ana sakat la bandari serikali ikaamua kuja na mabadiliko ya sheria hiyo kwa muswada uliowasilishw amwezi juni ili kurudisha usiri na mojawapo ya provision ni kuondoa nguvu ya bunge kujadili na kupitisha mikataba na makubaliano ya kimataifa. Jambo hili limezua mjadala hadi Bunge limekataa kupokea tena muswada huo wa mabadiliko ya sheria. kwa muktadha huo makubaliano na mikataba mingine yote imebakia kuwa ni siri ya baraza la mawaziri na tunachoona kila siku wakija viongozi wa nchi nyingine ni utiliaji saini makubaliano au mikataba ya mashrikiano, na wanataja tui maeneo bila kutaja terms and conditions. Sasa kuna makubaliano na mikataba pia tunayokubaliana under the umbrela of UN na Agencies zake na tuanita ratification. Kwa mfano maswala ya haki za binadamu tumesaini kwa sababu sisi ni wanachama wa umoja wa mataifa na lazima tukubaline na Azimio la haki za binadamu (UNIVERSAL DECLARATION OF HUMAN RIGHTS YA 1948) Kwa hiyo kama nchi mwanachama tunapokiuka tunakua liable kwa vikwazo iwe kiuchumi au kijamii na hata kisiasa, rejea mwanasiasa wetu Paulo Makonda alivyowekewa sanction ya kwenda US Kwa kile kilichoitwa kunyima haki ya watu kuishi. Nikuelimishe mpaka lini mikataba hatugawiwi huku mtaani kama condom inabakia wizarani na ikulu mjinga wewe.
1948 ushoga ulikuwa haukubaliki na mpaka leo wanaleta hoja ushoga ni haki ya binadamu, wanasisitiza ni haki ili mkataba 1948 ufanye kazi na hili nchi nyingi imelikataa. wakati wana sign 1948 haya mambo hayakuwepo sasa isiwe kila linawa fit wao watie kwenye kivuli cha haki za binadamu. Suala la misaada hakuna mkataba mmoja kwa yote, ni makubaliano ya mtoa msaada na mpokeaji. Sasa usitake kusema moja ya masharti yao kuingilia mambo yetu, na kama hilo ni kweli basi nategemea waraka mwingine kutoka kwa wa Catholic na wanaharakati kupinga DP na misaada ya ulaya, sababu yote yanachukua heshima yetu. Kusiwe na double standard tena hilo la EU ndio baya zaidi.
 
hakuna mahali tumekataa ushoga uache kuwa mjinga zaidi, hakuna tamko rasmi la serikali wala sheria iliyotungwa na Bunge ikiharamisha Ushoga Tanzania kama case ya UGANDA hivi karibuni na hatua walizochukua hao mabeberu. Kama sheria hiyo ipo ilete hapa tuisome wote na utueleze ilitungwa lini.
kilichopo mpaka sasa ni msimamo wa serikali ya TANZANIA kwamba alichokua anakipinga MAKONDA ni msimamo wake binafsi na sio msimamo wa serikali ya Tanzania. :Serikali ya Tanzania 'yamruka' Makonda - BBC News Swahili
ndio mana mikopo na misaada inaendelea kushuka kutoka huko.
Waziri Nape alitamka kwa niaba ya serikali ushoga haukubaliki, sheria zetu zinakataza ushoga nenda kasome sheria zinakataza wazi, ushoga sijui ndoa ya mashoga ni ile hali ya huruma kuwaachia tu lakini sababu ushahidi wake ni changamoto. Ila ushoga Tanzania ni marufuku wala sio siri.
 
Hii habari ya wabunge wa Bunge la Ulaya (EU) kuzuiwa kuingia Ngorongoro saa 24 kabla ya ziara yao ya kukagua Haki za kibinadamu za jamii ya Wamaasai hakika haitatuacha salama.

Sijui akili za viongozi wa nchi hii zinamilikiwa na nani, kila leo misaada tunakimbilia huko lakini wakitaka kujua tunajiendeshaje katika haki za binadamu tunaficha.

Bomu la Ngorongoro litalipuka soon na kila kitu hadharani.

Hao wabunge wa EU wanamandate Gani ya kuja kukagua human rights Tanzania.Wajifanye watalii walipe viingilio katika utalii wao wafanye na huo uvhunguzi wao
 
hakuna mahali tumekataa ushoga uache kuwa mjinga zaidi, hakuna tamko rasmi la serikali wala sheria iliyotungwa na Bunge ikiharamisha Ushoga Tanzania kama case ya UGANDA hivi karibuni na hatua walizochukua hao mabeberu. Kama sheria hiyo ipo ilete hapa tuisome wote na utueleze ilitungwa lini.
kilichopo mpaka sasa ni msimamo wa serikali ya TANZANIA kwamba alichokua anakipinga MAKONDA ni msimamo wake binafsi na sio msimamo wa serikali ya Tanzania. :Serikali ya Tanzania 'yamruka' Makonda - BBC News Swahili
ndio mana mikopo na misaada inaendelea kushuka kutoka huko.

Mainland Tanzania[edit]​

The Penal Code of 1945 (as revised by the Sexual Offences Special Provisions Act, 1998) of Human rights in Tanzania provides as follows:

Section 138A. Acts of gross indecency between persons.
  • Any person who, in public or private commits, or is a party to the commission of, or procures or attempts to procure the commission by any person of, any act of gross indecency with another person, is guilty of an offence and liable on conviction to imprisonment for a term not less than one year and not exceeding five years or to a fine not less than one hundred thousand and not exceeding three hundred thousand shillings ...
According to Part I(3) of the Sexual Offences Special Provisions Act, 1998, "gross indecency" in Section 138A "means any sexual act that is more than ordinary but falls short of actual intercourse and may include masturbation and indecent physical contact or indecent behaviour without any physical contact".

Section 154. Unnatural offenses.
  • (1) Any person who –
    • (a) has carnal knowledge of any person against the order of nature; or [...]
    • (c) permits a male person to have carnal knowledge of him or her against the order of nature,
commits an offence, and is liable to imprisonment for life and in any case to imprisonment for a term of not less than thirty years. ...
Section 155. Attempt to commit unnatural offences.
  • Any person who attempts to commit any of the offences specified under section 154 commits an offence and shall on conviction be sentenced to imprisonment for a term not less than twenty years.
Section 157. Indecent practices between males.
  • Any male person who, in public or private –
    • (a) commits any act of gross indecency with another male, or
    • (b) procures another male person to commit any act of gross indecency with him, or
    • (c) attempts to procure a male to commit an indecent act to him,
is guilty of an offence and may be sentenced to five years of imprisonment.
 

Mainland Tanzania[edit]​

The Penal Code of 1945 (as revised by the Sexual Offences Special Provisions Act, 1998) of Human rights in Tanzania provides as follows:


According to Part I(3) of the Sexual Offences Special Provisions Act, 1998, "gross indecency" in Section 138A "means any sexual act that is more than ordinary but falls short of actual intercourse and may include masturbation and indecent physical contact or indecent behaviour without any physical contact".
Ulivyokua mjinga nilijua utakuja na sheria ya mahusiano ya kimapenzi ambayo Iko wazi na inajulikana.

Tunataka sheria inayotamka maneno "ushoga, gaysim" homesexulality kama ya Uganda!
 
Waziri Nape alitamka kwa niaba ya serikali ushoga haukubaliki, sheria zetu zinakataza ushoga nenda kasome sheria zinakataza wazi, ushoga sijui ndoa ya mashoga ni ile hali ya huruma kuwaachia tu lakini sababu ushahidi wake ni changamoto. Ila ushoga Tanzania ni marufuku wala sio siri.
Nikwambie kitu acha kuwa emotional nenda taratibu utaona jinsi serikali yako inakwepa huo mtego! Nchi zilikotanza ushoga openly Africa zipo dhahiri na zimetunga sheria mahususi au kubadili zilizopo
 
Hakika Mtanzania bado una akili za kijinga sana, ujinga ni sifa yako. Leo moiaka 62 baada ya uhuru bado unafikiria kusaidiwa na wazungu?

Tazama Afrika Magharibi huku, Ibrahim Traore kasema hatutaki kabisa misaada yenu. Nyinyi mnatuhitaji kuliko tunavyowahitaji.

Hao wazungu siyo wa kuwasujudia kama ulivyoaminishwa. Wao wanatuhitaji sisi kuliko sisi tunavyowahitaji. Usiwe mjinga.

Saa 24 za ushuzi?
lakini waarabu kupewa Bandari kwa mkataba wa kishenzi ni sawa, wewe ni tabula rasa
 
Kuna ambacho unabidi kujifunzia wakati unajadili issues. Ukisoma maelezo yangu Kuna namna nakulead uweze kuelewa ni jinsi Gani Hawa viongozi wetu wameshindwa kulifanya bara la Africa lijitegemee na hivyo kuingia katika dimbwi la mikopo na misaada ambayo inahatarisha sovereignty of the states.
Hata Mwalimu wako shuleni hakukufunza madhara ya masharti ya IMF na Word Bank ni kutarisha sovereignty of the states ? Mbona unalazimisha kuwa mjinga
1948 ushoga ulikuwa haukubaliki na mpaka leo wanaleta hoja ushoga ni haki ya binadamu, wanasisitiza ni haki ili mkataba 1948 ufanye kazi na hili nchi nyingi imelikataa. wakati wana sign 1948 haya mambo hayakuwepo sasa isiwe kila linawa fit wao watie kwenye kivuli cha haki za binadamu. Suala la misaada hakuna mkataba mmoja kwa yote, ni makubaliano ya mtoa msaada na mpokeaji. Sasa usitake kusema moja ya masharti yao kuingilia mambo yetu, na kama hilo ni kweli basi nategemea waraka mwingine kutoka kwa wa Catholic na wanaharakati kupinga DP na misaada ya ulaya, sababu yote yanachukua heshima yetu. Kusiwe na double standard tena hilo la EU ndio baya zaidi.
 
Wewe taja upendacho. Labda msaada huo anautumia mama'ko na dada'ko kupitia kanisani.
Hajazungumzia kuhusu dadaake au mama'ake. Hata hivyo Bora huyu we mama'ako, dada'ako nawe mwenyewe mko radhi kutotumia taulo au madawa ya kupitia kanisani ili mpewe tende ana halua kupitia msikitini!
Yupi bora we ustaadha!
 
Sisi tutaenda lini Ukraine kukagua haki za binadamu na kuangalia maandamano ya kila siku mjini Paris?
Huwezi kwenda kwa sababu hubebi responsibility yeyote ya maisha yao. Sasa wewe unayeendeshewa budget ya maisha yenu kwa 40% kama umeolewa utaacha kufuatiliwa?
Jitegemeeni muone kama kuna nchi itawafatilia!
 
Nikwambie kitu acha kuwa emotional nenda taratibu utaona jinsi serikali yako inakwepa huo mtego! Nchi zilikotanza ushoga openly Africa zipo dhahiri na zimetunga sheria mahususi au kubadili zilizopo
Peleka ushoga wako huko wewe mwehuu usituletee huo upuuzi kwetu.
 
kwanza kwa uandishi alioandika umemwelewa au umemjibu kumridhisha nimepandisha uzi wenye habari ya uchunguzi ya Mwananchi
Nimemjibu tu kwa sababu siamini pia kama hajui kinachoendelea Ngorongoro au anafanya kusudi
 
Samia anawadharau watanganyika wanaomlipa mshahara na kuwathamini waarabu na kuwagawia raslimali zetu
 
Back
Top Bottom