Kejeli za Eddo Kumwembe dhidi ya Rekodi za Zitto Kabwe

Kejeli za Eddo Kumwembe dhidi ya Rekodi za Zitto Kabwe

Zitto Kabwe, Mwanasiasa makini kama alivyo, mwenye upeo kama alivyo, mjenga hoja kama alivyo. Wengi walitamani aendelee kuwepo CHADEMA lakini baadae ilishindikana.

CHADEMA hawakuwahi kumuamini. Chanzo cha ugomvi wao ni kwamba Zitto alikuwa anawauza. Waliamini kuwa alikuwa na urafiki wa karibu na Rais aliyepita.

Inawezekana ndio maana Zitto hakuwahi kutoa post nyingi mfululizo za kumchapa Rais aliyepita moja kwa moja kama anavyofanya katika utawala huu.

Alideal zaidi na skendo za Bunge ambazo hazikuwa na athari kubwa kwa Rais moja kwa moja zaidi ya zile ambazo zilikuwa zinamtaka Rais afanye mabadiliko. Hata alipoondoka CHADEMA wenye Chama kile Waliamini kuwa Zitto angekuwa mpinzani wa wapinzani.

Ilianza kuonekana alipobaki bungeni wakati wenzake walipotoka nje siku Rais wa sasa alipokuwa akifungua bunge. Na Rais huyu alimsifia kuwa alikuwa mpinzani wa kweli.

Hata hivyo dakika moja baada Rais wa sasa kutoa mguu wake bungeni na kuanza kazi ya Urais ni wazi kwamba amejitofautisha sana na Rais aliyepita kimisimamo na kifikra. Kabla safari haijafika mbali, Zitto amekuwa mpinzani hasa wa moja kwa moja dhidi ya Rais wa sasa.

Anapost mara nyingi zaidi. Na kama ilivyo kawaida yake, Anapost mantiki sana. Hata kihisia anaonekana kuwa mpinzani halisi na ameonja machungu ya utawala huu. Kafungiwa vikao vya bunge. Kasakwa na polisi usiku na mchana.

Dakika za mwisho za utawala uliopita mambo haya yasingemtokea Zitto. Mantiki ya kijinga ya makala hii ni kuwaza tu kama Rais wa sasa angeingia madarakani baada ya kuondoka tu kwa Rais Ben Mkapa huenda Zitto angekuwa bado CHADEMA. Mapambano anayopitia sasa Zitto ndio ambayo CHADEMA wamepitia utawala uliopita na watapitia utawala huu. Wasingeishi kwa hofu ya kutoaminiana, kuonana wasaliti kwa system, mpaka wakafukuzana mahakamani.

Adui yao angekuwa mmoja. Lakini katika utawala uliopita Zitto na CHADEMA waligeuzana maadui badala ya kumtazama adui. It's too late. Unavyodhani, Zitto wa leo Ukawa wakitoka nje ya bunge yeye atabakia ndani?.....

CHANZO: UKurasa wa FB: Edo Kumwembe.
kiukwl cjaelewa point yako mpak ss? jaribu kwnd mojakomoja kwny point ueleweke!
 
Zito mwanasisa anayependa anufaike kwa njia moja au nyingine utuwala wa jk zito alikua swahiba yake na alikua akinufaika sana na serikali iliyopita sasa huu utawala wa magu hauna hayo lazima watalalama saana
Hebu tuambie Zitto alinufaika na nini utawala uliopita?
 
Kwa mtazamo wangu:

Kwa sasa si vizuri kumjadili Zitto dhidi ya UKAWA.

Si vema kumpambanisha Zitto na CHADEMA.

Hekima ikitangulia, Zitto ajadiliwe kwa hoja anazozitoa hivi sasa.

Zitto anajenga hoja zenye kulinda maslahi ya taifa.

Taifa kwanza vyama baadaye....
 
Agenda ya Zito ni kujipambanua kama mwanasiasa wa upinzani, chama chake kina taswira hasi kwa jamii ya wanaharakati na kinatanabaishwa kama CCM kuna fursa ya kukua kaiona anataka upesi atumie nafas iliyijitokeza kuipiku CUF. kumbukeni mgogoro wa kutoeleweka kwa EL si jambo lililokwisha lipo na linanyata. huwenda Mzee akashinda vita kwan kampeni zinaendelea za kuunda mtandao na hapo ndipo palipovuka soksi kiatu kikabaki.
EDO ni mchache sana. anajua alichojulishwa tu! haya mambo yapo above the pay grade ya wengi humu.

Hahaha Edo ni mchache kwa nani? Kwa zitto mwenye mbunge m1 na madiwani 10 nchi nzima hahah
 
Pengine Zito angekuwa bado yupo chadema kama angelitoka mkapa na kimuachia magufuli

Wachache watamuelewa eddo hapa
Eddo is really genius
mi naic sabab kubwa iliyomfukuza zzk ndan ya cdm ni kuutaka uenyekit wa mkubwa kutangaza kugombea urais na kufuatilia mianya ya mkubwa ya kupigia pesa zingine ni figisu tu
 
Tatizo la zitto ni kupenda personal glory...a true politician.Afadhali hata sasa anajua maana halisi ya kuw mpinzani.Maisha yake yote hajawahi kukamatwa na polisi,wakati wenzake wamefungwa na kuvunjwa mikono,wengine kufa...Ila kwa hili la kutetea demokrasia namuunga mkono,kwasababu hatuko tayari kurudi kwenye zidumu fikra za mwenyekiti wa ccm...Not in this century...
 
Nafikiri hata Dr wa mihogo aliyempigia kampeni Dr Magu , kwa sasa amekaa kimya hana cha kusema, anatamani kurudi ila roho inamsuta, mwezie Prof uvumilivu umenshinda ameomba kurudi kweny cheo chake, ambacho itakuwa kigumu kukipata tena .
 
Back
Top Bottom