Kawe Club: Beware of food poisoning

Kawe Club: Beware of food poisoning

Fisadi.Jones

Senior Member
Joined
Aug 15, 2008
Posts
110
Reaction score
7
Kwa wateja wa Kawe Club, hasa wa nyama ya ng'ombe, kuna haja ya kuwa makini kama unajali afya yako.

Hivi karibuni kumetokea cases zinazojirudia za watu kuugua matumbo vibaya sana baada ya kula nyama ng'ombe pale Kawe Club. Kiwango cha kuugua kinaonekana kutofautina kati ya mtu na mtu.

Na nimesikia kuna cases tatu za watu kufariki kutokana na hili, either kutokana na ugonjwa au complications zilizotokea baada ya kupata matibabu.

Na inavyosemekana hata polisi wana taarifa (Oysterbay Police), lakini hakuna hatua zilizochukuliwa kwa sababu zisizo wazi.

Kuna daktari ame-suggest kwamba inawezekana cases hizo zimetokana na kirusi flani hatari kinachodhuru binadamu na wanyama.
 
Kwa wateja wa Kawe Club, hasa wa nyama ya ng'ombe, kuna haja ya kuwa makini kama unajali afya yako.

Hivi karibuni kumetokea cases zinazojirudia za watu kuugua matumbo vibaya sana baada ya kula nyama ng'ombe pale Kawe Club. Kiwango cha kuugua kinaonekana kutofautina kati ya mtu na mtu.

Na nimesikia kuna cases tatu za watu kufariki kutokana na hili, either kutokana na ugonjwa au complications zilizotokea baada ya kupata matibabu.

Na inavyosemekana hata polisi wana taarifa (Oysterbay Police), lakini hakuna hatua zilizochukuliwa kwa sababu zisizo wazi.

Kuna daktari ame-suggest kwamba inawezekana cases hizo zimetokana na kirusi flani hatari kinachodhuru binadamu na wanyama.

Zile nyama haziivi vizuri kwa hiyo nawashauri unapoagiza nyama hasa ya ng'ombe hakikisha inaivishwa vizuri.
 
Kwa wateja wa Kawe Club, hasa wa nyama ya ng'ombe, kuna haja ya kuwa makini kama unajali afya yako.
Kila binadamu anajali afya yake jamani ndio maana tunapishana milango ya hospitali na kwenye maombi kumuomba Mungu atupponye magonjwa yetu
Hivi karibuni kumetokea cases zinazojirudia za watu kuugua matumbo vibaya sana baada ya kula nyama ng'ombe pale Kawe Club. Kiwango cha kuugua kinaonekana kutofautina kati ya mtu na mtu.
Yah hii ni kutokana na kutofautiana kwa kinga ya mtu mmoja hadi mwingine, nimesikia kuna waliogua wakapona ndani ya siku mbili lakini wengine wamelazwa hadi wiki mbili

Na nimesikia kuna cases tatu za watu kufariki kutokana na hili, either kutokana na ugonjwa au complications zilizotokea baada ya kupata matibabu.
Ni kweli habari hizi nimezisikia kuna mtoto mmoja sijui wa wakili yule amefariki baada ya kupelekwa Ocean Road na kukutwa utumbo mkubwa na mdogo umeoza kwahiyo akafia kwenye operesheni, kama kuna vifo vingine sijasikia, tujulishwe kwa wanaofahamu
Na inavyosemekana hata polisi wana taarifa (Oysterbay Police), lakini hakuna hatua zilizochukuliwa kwa sababu zisizo wazi.
Basi kutakuwa na rushwa inapitishwa na mwenye kumiliki klabu hiyo Mwema na Kova najua hapa ndani kuna vijana wenu wakiwaletea taarifa hii please mchukue hatua na kama kutakuwa kuna askari waliopokea rushwa wawajibishwe ikiwa ni pamoja na kuweka hadharani ili wajulikane na Watanzania wote

Kuna daktari ame-suggest kwamba inawezekana cases hizo zimetokana na kirusi flani hatari kinachodhuru binadamu na wanyama.
Pia na uzembe kwenye machinjio lakini pia ikumbukwe kuwa kuna nyama za wizi inawezekana hapa kuna watu wamecheza dili kwanini isiwe na sehemu nyingine watu wanadhurika iwe hapo tu kwenye klabu hiyo au huyu mmiliki ana wanyama wake mwenyewe anaowachinja
 
Asante sana kwa hii information. Huu nimfano wa umuhimu wa kuwa na forum kama hii, maana serikali haitofanya kitu.

Consumer beware...
Thanks again
 
asante kwa taarifa, lakini je kawe club ya jkt wanapopiga vijana wa masauti au ni ile kawe club nyingine?
 
Hapa ningepende kutoa toa wito kwa serikali haswa bwana afya makini sana ,na vile vile wageukia kwenye haya mabucha yanayouza nyama.mfano nyama zinazouzwa kariakoo mimi zinatia mashaka sana.
Nimejaribu kuzungumza na wauza mabuncha na wadau mbalmbali kuhusu nyama kwenye mabuncha kila mmoja alikuwa na hoja yake lakini wengi walizungumzia mashaka yao kuhusu nyama zinazouzwa katika mabuncha kariakoo.wapo walizungumzia wale ngombe ni vibudu na wanaogongwa mihuri na kisha kupelekwa sokoni.
Hii ni hatari sana kwa afya ya walaji
 
Thanks for this. Pengine siyo nyama tu!
 
Ukisia soo hii sasa ndo soo,nasikia Kawe club wanasifiwa pia kwa samaki wa kuchoma,hiyo nayo wadau imekaaje tule au tusile?
 
Ukisia soo hii sasa ndo soo,nasikia Kawe club wanasifiwa pia kwa samaki wa kuchoma,hiyo nayo wadau imekaaje tule au tusile?

Aisee hayo maneno ya samaki hapo juu we acha tu! wale jamaa wanajua kweli kuandaa samaki but you need to give them time like 3 or 4 hours za kuandaa hao samaki!

Suala la food poisoning sidhani kama kuna utafiti wa kutosha kuwa food poisoning ina/imetokea kutokana na kula misosi ya kawe tu...yaani kwamba misosi ya Kawe Club ina poison I don't think so...though inaweza tokea mara moja pengine kwa bahati mbaya! kama ni suala la virus kny nyama, nyama hiyo haizalishwi na Kawe club, so ina maana mtu aliyeathirika angeweza kuathitika pia kwa kula the same nyama sehemu nyingine!

Nasema hivi, isije ikawa kunapropaganda za kibiashara kwa sababu yule babu pale unamake sana in terms of sales na ninasikia lile eneo lina ugomvi na kesi ipo mahakamani!
 
Aisee hayo maneno ya samaki hapo juu we acha tu! wale jamaa wanajua kweli kuandaa samaki but you need to give them time like 3 or 4 hours za kuandaa hao samaki!

Suala la food poisoning sidhani kama kuna utafiti wa kutosha kuwa food poisoning ina/imetokea kutokana na kula misosi ya kawe tu...yaani kwamba misosi ya Kawe Club ina poison I don't think so...though inaweza tokea mara moja pengine kwa bahati mbaya! kama ni suala la virus kny nyama, nyama hiyo haizalishwi na Kawe club, so ina maana mtu aliyeathirika angeweza kuathitika pia kwa kula the same nyama sehemu nyingine!

Nasema hivi, isije ikawa kunapropaganda za kibiashara kwa sababu yule babu pale unamake sana in terms of sales na ninasikia lile eneo lina ugomvi na kesi ipo mahakamani!
Huenda ikwa mdau Nextlevel'. Lakini hujasema tufakamie misamaki au tuache. Halafu hivi ni kweli mmoja wa wahanga wa msosi wa Kawe club ni mtoto wa Balozi wetu mmoja?
 
Ukisia soo hii sasa ndo soo,nasikia Kawe club wanasifiwa pia kwa samaki wa kuchoma,hiyo nayo wadau imekaaje tule au tusile?
True!
Tatizo mazingira ni machafu. Sishangai kwamba kuna food poisoning
 
i had a friend of mine ambaye amefiwa na mkewe baada ya kupata food poison pale kawe,alikula samaki then alipokuwa akienda hospital madocta walichelewa kugundua tatizo mpaka mauti yalipomkuta.
 
Mimi niliambiwa kuhusu hao samaki wao na tukaenda kujaribu. Kwa ukweli sikuona kuwa walikuwa ng'ombe mkuwa (yaani babu kubwa) kuliko samaki wanauzwa sehemu nyingine (kama Rose garden au pale mlimani city). Labda siku hiyo mpishi mkuu hakuwepo.

Kitu kingine nikwamba pale hawako hygienic - pamekaa ovyo ovyo tuu. Wangeziba zile nyufa na kupaka rangi ukuta angalao, jamani dah...Meridian pale jirani mbona wanajitahidi na usafi with a good garden. But now that I am writing this, may be wakipa boresha wabongo watapakimbia. I don't know why but it seems the most popular places tend to be less hygienic - and people don't seem to mind 🙁
 
Last edited:
Nashukuru kwa taarifa hiyo,mimi ni mdau mkubwa wa Kawe Club na kila wikiendi haswa Ijumaa,jamaa kweli ni wachafu sana Ila samaki wao ni watamu sana.Wajirekebishe.
 
daaa..bora mmentonya niwe makini..maana wkend nlikuwa pale wacha nile misamaki na chips..sa kumbe kuna mimambo hiyo..shukrani wana jamiiforums.
 
kwa wateja wa kawe club, hasa wa nyama ya ng'ombe, kuna haja ya kuwa makini kama unajali afya yako.

Hivi karibuni kumetokea cases zinazojirudia za watu kuugua matumbo vibaya sana baada ya kula nyama ng'ombe pale kawe club. Kiwango cha kuugua kinaonekana kutofautina kati ya mtu na mtu.

Na nimesikia kuna cases tatu za watu kufariki kutokana na hili, either kutokana na ugonjwa au complications zilizotokea baada ya kupata matibabu.

Na inavyosemekana hata polisi wana taarifa (oysterbay police), lakini hakuna hatua zilizochukuliwa kwa sababu zisizo wazi.

Kuna daktari ame-suggest kwamba inawezekana cases hizo zimetokana na kirusi flani hatari kinachodhuru binadamu na wanyama.
kuna binti amefariki juzi ni mtoto wa kigogo mkubwa serikalini (balozi) walikula chakula wakapata food poisoning wenzake wakawa hoi wakasalimika kwa bahati mbaya sana yeye akaaga dunia, rip.

Je tfda na wengineo jukumu lao ni lipi hasa!
 
Na nimesikia kuna cases tatu za watu kufariki kutokana na hili, either kutokana na ugonjwa au complications zilizotokea baada ya kupata matibabu.

Kuna daktari ame-suggest kwamba inawezekana cases hizo zimetokana na kirusi flani hatari kinachodhuru binadamu na wanyama.

Sasa hapo mtu anaenda kufanya nini?? Unaonja sumu kwa kuilamba?? au Una-beep fire?? Ni bora kutokwenda kabisa
 
Mimi ni mdau wa kawe club inaonekana yule mzee mmiliki amepewa ile sehemu na serekali ili apalinde la sivyo pakifungwa mnaelwa kitakachofuata ukizingatia manyangau walivyo na kiu cha kujiuliza ni kwamba ile ni sehemu ya biashara jee afisa afya na afisa biashara wa manispaa ya kinondoni wana taarifa nako hali kadhalika tra nao wanachuka kodi yao vinginevyo naamini kuna mtu hataki patengezwe ili siku ya siku apanunue kwa bei ya pagale!vinginevyo kwa kuzingatia matukio yaliyatajwa hapo juu ni lazima hatua zichukuliwe kubaini ukweli
 
Hivi ni vita vya kibiashara. Ni mara ngapi watu majumbani mwao inatokea ukala kitu kikakudhuru na mwingine akila kisimdhuru. Ni mara ngapi dawa ya SP (Fansidar or Metakelfin) impofusha watu wengine macho na wengine ndio tiba yao kubwa. Hii inategemea na CD4 za mtu. Wana JF wengine wasifanye mahali hapa pa kufanyia majungu ni vizuri kuwa na watu ambao hawana hila ndani yake.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom