Katibu Mkuu wa CCM na Propaganda "Za Kisomi"

Katibu Mkuu wa CCM na Propaganda "Za Kisomi"

Ukifuatilia siasa ktk jf unaweza sema mtaani kuna shida, kumbe raia mtaani wako na amani na wanamkubali mno rais wao. Chadema wamewekeza kwa vijana humu jf waeneze propaganda mbovu, kizuri uhalisiani yaani uraiani, wananchi wanawapuuza.

Ndugu unapotoka.. Mimi naishi Dar na ndio maskani yangu.. Jana nikitoka Arusha naelekea Marangu, kufika Kia akapanda Mmaasai mmoja na kwenye gari walikuwa wanaendelelea na stori za chaguzi na hama hama ya waponzani.. Yule Mmasai akasema watu wanahama tu kwa kulaghaiwa na hii in janga kubwa siku zijazo maana wakiisha nani atahoji serikali kama makada wamefungwa midomo?? Akahoji nani atahoji ufisadi unaoendelea wakati wapinzani ndio walisaidia kuiamsha hata serikali ya Maghuf? Akamalizia na kisa cha wao jana yake tar.12 kufanya uchaguzi wa atakayegombea udiwani kata ya Kia ambapo aliyekuwepo alihamia CCM na wao wakamuunga mkono na kwenye kura za maoni wakamtaka yuleyule aliyehama akitokea Chadema maana ana utendaji mzuri..japo walitaka wampige chini ccm ila wakakomaa mpaka fimbo zilitembea.. Mwishowe kura za box zikampa ushindi ila viongoz wa CCM wakakataa maana walimtakanyule waliomuandaa wao na sio yule wananchi wanaomtaka na alihamia akitokea Chadema then wananchi wakaunga mstari kuonesha wanamuunga mkono yule aliyehama chadema..baadae tukiwa kwenye gari hiyo akapigiwa simu kuwa wamempitisha yule aliyetoka CHADEMA akahamia CCM, akawa anashangilia na gari zima watu walikuwa wanacheka sana kwa akili ya huyu Mmasai..aliongea mazito ila akasema moyoni sisi in CHADEMA .. Mbele kunasomeka CCM ila migongo yetu imebeba chadema....CCM wanaua, wanapoteza watu na wameharibu nchi. Maisha in magumu watu wanagugumia mioyoni hawathubutu kusema...Ila tufanyeje? "tunaenda nao wanavyotaka mpaka tutakapopata mwenye nguvu kumzidi Maghu naye in Mungu tu"....niliumia sana..sikuweza kuongea chochote ila kuna mambo mengi yalinijia.. So ndugu ukienda mitaani hoji disguisedly.. Utapata majawabu..Mmasai huyu alinifundisha vingi na natafakari kwa kunena na kwa kuomba..sorry for long testimony
 
Kapanic kwa swali doooogo la kipropaganda kiasi kwamba hata angemwachia chakubanga angepambana nalo...kumbe uongozi Ni kirba na zawadi kutoka kwa muumba nasi jiwe....
Na nitajie Mwenye akili aliyeko Chadema kama siyo pekee Freeman Mbowe Mwenye PHD . shikamoo Dr.Mbowe
 
Ukifuatilia siasa ktk jf unaweza sema mtaani kuna shida, kumbe raia mtaani wako na amani na wanamkubali mno rais wao. Chadema wamewekeza kwa vijana humu jf waeneze propaganda mbovu, kizuri uhalisiani yaani uraiani, wananchi wanawapuuza.
Duh, pole kwa kujiondoa ufahamu. Najua unajua ukweli ila huna jinsi umefungwa na njaa tu!!
 
Tatizo lako hapa ni nini?

Kwamba hukupenda Dkt. Bushiru kupigiwa simu na Profesa Issa Shivji au hukutaka aseme kuwa amepigiwa simu?

Nimecheka kidogo uliposema hii paragraph yako!
''Kimsingi CCM siyo tena chama cha siasa, kwa sababu haiwezi kusimama wala kufanya siasa bila kutumia Polisi, vyombo vya serikali, wateule wa Rais waliosambaa nchi nzima, ambao kwa kweli ni watumishi wa umma ambao hawatakiwi kuwa upande wa chama cha siasa''.

Naomba nikuulize swali, ni lini CCM haikuwa na haya uliyataja ambayo yaliifanya kuwa chama cha siasa nchini?
Wewe ndio ujibu ili tujue kama ni uongo au vinginevyo. Ukiuliza tena itakuwa hujui nini kilichopo. Vile vile Bashiru hakuwa na sababu ya kuwaambia waandishi wa habari kuhusu simu yake na Prof Shivji kwakuwa haikuwa ajenda ya press conference ile.
 
Bushiri kwa sasa hana tofouti na polepole...
Tena polepole anamshinda kwa sasa kwa kweli...
Hawa maprof,dk wengi wa vyuo vyetu wanaugua uchizi huyu bashiru,bana,kabudi,mipango ndio wanaipeleka nchi pabaya kisa ni matumbo yao.
Walikua na njaa kali huko vyuoni
 
Ukifuatilia siasa ktk jf unaweza sema mtaani kuna shida, kumbe raia mtaani wako na amani na wanamkubali mno rais wao. Chadema wamewekeza kwa vijana humu jf waeneze propaganda mbovu, kizuri uhalisiani yaani uraiani, wananchi wanawapuuza.

Hao wanayoyaandika wanayatoa nje ya Tanzania kwa sababu hawaishi na Watanzania ambao wanaopata shida na ni wanyonge. Kama mheshimiwa wetu anatamka siku zote yupo kwa ajili yao. Waleta taarifa hii wanaishi sayari nyingine ambapo Watanzania hawapo. Kwa hiyo wanaleta mambo ambayo hayapo Tanzania
 
Umemzungumzia Bashiru. Huyu wanafanana na Kitila Mkumbo. Wote wawili waliosmea UDSM na wote wawili waligombea uraisi wa DARUSO ila Mkumbo aliweza kuwa raisi na Bashiru alimaliaia kuwa mgombea. Nadhani unaelewa kwanini nasema hivyo!
 
Uraiani wapi huko mkuu na utafiti upi umefanya?? Unajua shida ya sisi Tanzania hatujui kazi za serikali na upinzani sasa nani kasema Rais akikubalika ndio upinzani haukubaliki si kila mtu anafanya kazi yake na wala hazitegemeani ndio maana obama na kukubalika kote ila ubunge aliangushwa same case kwa clinton sasa cjui hii theory ya kusema Rais akiongezeka approval ratings basi upinzani umekwisha zinatoka wapi

Kingine kipimo pekee huwa ni chaguzi huru na haki hapo ndio mnapima chama gani kinakubalika na mkitaka majibu ya haya mkubali tume huru kama ilivyopendekezwa na Tume ya warioba ili ukweli uwe wazi ila haya mambo ya kuleta kejeli humu wakati field mnafanya uhuni kwenye chaguzi mnashangaza sana

Kejeli hizi zitapendeza kama mtashinda chaguzi huru na haki otherwise mnageuka vituko tu
Unazungumzia haki utadhani kuwa ndani ya upinzani kuna hiyo haki. Mkuu, tambua kuwa huko kwenye upinzani kuna wapigaji tena wa kiwango cha hatari. Kuna ubaguzi na kuna kuzungukana.

Usafi haupo CCM na haupo huko kwenye upinzani. Sanaa ya zile operesheni ukuta na zile nyingine za kiuanaharakati zimeshashtukiwa. Gia ya bunge live na yenyewe haina impact katika enzi hizi za uzinduaji wa miradi mikubwa.

Watu wanafikira kitakachopatikana baada ya SGR kuwa imeshaanza kupiga kazi, watu wanfikiria fursa kwenye ujenzi wa bomba la Uganda/Tanga, watu wanafikiria ni namna gani TCAA inayosaini mikataba ya ushirikiano na mataifa zaidi ya 20 inaweza kuwakutanisha wafanya biashara wazalendo na hao ambao ndege zetu zitawafuata kutoka huko waliko.

Siasa za unaharakati, za kulalama wakati wa vipindi vya uchaguzi zinakwenda zikipoteza mvuto.
 
Ukweli hautakiwi kwa sasa. Twaweza walipoweka wazi utafiti wao kuwa mvuto wa jiwe umeporomoka, mkurugenzi wao cha moto anakiona!
 
Uraiani wapi huko mkuu na utafiti upi umefanya?? Unajua shida ya sisi Tanzania hatujui kazi za serikali na upinzani sasa nani kasema Rais akikubalika ndio upinzani haukubaliki si kila mtu anafanya kazi yake na wala hazitegemeani ndio maana obama na kukubalika kote ila ubunge aliangushwa same case kwa clinton sasa cjui hii theory ya kusema Rais akiongezeka approval ratings basi upinzani umekwisha zinatoka wapi

Kingine kipimo pekee huwa ni chaguzi huru na haki hapo ndio mnapima chama gani kinakubalika na mkitaka majibu ya haya mkubali tume huru kama ilivyopendekezwa na Tume ya warioba ili ukweli uwe wazi ila haya mambo ya kuleta kejeli humu wakati field mnafanya uhuni kwenye chaguzi mnashangaza sana

Kejeli hizi zitapendeza kama mtashinda chaguzi huru na haki otherwise mnageuka vituko tu
Uraiani tanzania. Off course hawezi kubalika kwa wote ila wengi sana wanamkubali, wachache hawamkubali ila hao wachache bahati mbaya ndio wenye midomo mirefu.
 
Ndugu unapotoka.. Mimi naishi Dar na ndio maskani yangu.. Jana nikitoka Arusha naelekea Marangu, kufika Kia akapanda Mmaasai mmoja na kwenye gari walikuwa wanaendelelea na stori za chaguzi na hama hama ya waponzani.. Yule Mmasai akasema watu wanahama tu kwa kulaghaiwa na hii in janga kubwa siku zijazo maana wakiisha nani atahoji serikali kama makada wamefungwa midomo?? Akahoji nani atahoji ufisadi unaoendelea wakati wapinzani ndio walisaidia kuiamsha hata serikali ya Maghuf? Akamalizia na kisa cha wao jana yake tar.12 kufanya uchaguzi wa atakayegombea udiwani kata ya Kia ambapo aliyekuwepo alihamia CCM na wao wakamuunga mkono na kwenye kura za maoni wakamtaka yuleyule aliyehama akitokea Chadema maana ana utendaji mzuri..japo walitaka wampige chini ccm ila wakakomaa mpaka fimbo zilitembea.. Mwishowe kura za box zikampa ushindi ila viongoz wa CCM wakakataa maana walimtakanyule waliomuandaa wao na sio yule wananchi wanaomtaka na alihamia akitokea Chadema then wananchi wakaunga mstari kuonesha wanamuunga mkono yule aliyehama chadema..baadae tukiwa kwenye gari hiyo akapigiwa simu kuwa wamempitisha yule aliyetoka CHADEMA akahamia CCM, akawa anashangilia na gari zima watu walikuwa wanacheka sana kwa akili ya huyu Mmasai..aliongea mazito ila akasema moyoni sisi in CHADEMA .. Mbele kunasomeka CCM ila migongo yetu imebeba chadema....CCM wanaua, wanapoteza watu na wameharibu nchi. Maisha in magumu watu wanagugumia mioyoni hawathubutu kusema...Ila tufanyeje? "tunaenda nao wanavyotaka mpaka tutakapopata mwenye nguvu kumzidi Maghu naye in Mungu tu"....niliumia sana..sikuweza kuongea chochote ila kuna mambo mengi yalinijia.. So ndugu ukienda mitaani hoji disguisedly.. Utapata majawabu..Mmasai huyu alinifundisha vingi na natafakari kwa kunena na kwa kuomba..sorry for long testimony
The minority makes the most noise!
 
Ukifuatilia siasa ktk jf unaweza sema mtaani kuna shida, kumbe raia mtaani wako na amani na wanamkubali mno rais wao. Chadema wamewekeza kwa vijana humu jf waeneze propaganda mbovu, kizuri uhalisiani yaani uraiani, wananchi wanawapuuza.
Mtaa gani kuna amani? Labda mitaa ya mbinguni. Umekaa na kina Nani mitaani ukaona wana amani! Au hujui amani ni nini?
 
Tatizo lako hapa ni nini?

Kwamba hukupenda Dkt. Bushiru kupigiwa simu na Profesa Issa Shivji au hukutaka aseme kuwa amepigiwa simu?
Swali zuri. Unajua ndugu, wataalamu wa kiwango cha juu katika kutoa hotuba, mhadhara au wasilisho, hutambua umuhimu wa kila kitu kinachofanyika, kila neno, kila "pause", kila "gesture". Haikuwa bahati mbaya kwamba Bashiru aliamua kuanza mkutano wake kwa kutoa heshima kwa Profesa Samir. Bashiru alipokuwa UDSM alijitambulisha kama Mwanamapinduzi, aliongelea uanamapinduzi, na alichangamana na watu aina ya akina Profesa Samir. Mara ya kwanza alipotajwa kwamba angeweza kuteuliwa ukatibu mkuu wa CCM, alikanusha vikali, akieleza kwamba yeye ni Mwanauzuoni, mtafiti, mwanaakademia, hawezi kuingia "mainstream politics".
Kama angekuwa bado UDSM, akawa katika kongamano fulani pale Nkrumah, na kutoa taarifa kama hiyo, wala isingekuwa tabu. Lakini hapo alipokuwa, Katibu Mkuu wa CCM, CCM hii ya Magufuli, ni jukwaa tofauti kabisa. Lakini pia hiyo isingekuwa shida kubwa kwangu kama ambaye angekuwa anaongea angekuwa Kinana. Kinana alijitofautisha na "Umagufuli" kwa namna iliyo wazi kabisa. Angalau amewahi kutoa kauli inayomkosoa Mwenyekiti wake moja kwa moja, pale Nkrumah, na hakuonesha kuendana na sera za sasa hivi za CCM.
Kumwongelea Profesa Samir pale ilikuwa ni kukumbushia wasikilizaji wake kwamba yeye ni yule mwanamapinduzi wa aina ya Samir, na anachokifanya kupigania yale yale ambayo amekuwa akiyapigania. Hali kwa sasa hivi siyo hiyo, na CCM ya sasa hivi siyo tena CHAMA CHA MAPINDUZI yale ambayo yalibainishwa mwaka 1977.

Suala la kupigiwa simu na Profesa Shivji pia, ni kama vile mtu anasema "Jana nilipigiwa simu na Rais Magufuli..." maana yake anataka kuonesha kwamba kuna mawasiano na Rais Magufuli. alitaka kusema kwamba bado anawasiliana vizuri na Profesa Shivji, na kwamba anakubaliana na yale ninayofanya hivi sasa. Bado ni mtu wangu wa karibu. Hilo halinisumbui kwa sababu Profesa Shivji naye anaelekea kukubaliana japo si sana na hali inayoendelea. lakini kwa kujibu swali lako, kuyasema yote hayo alikuwa na malengo yake ambayo ni kujipaka uhusika ambao hana kwa sasa

Nimecheka kidogo uliposema hii paragraph yako!
''Kimsingi CCM siyo tena chama cha siasa, kwa sababu haiwezi kusimama wala kufanya siasa bila kutumia Polisi, vyombo vya serikali, wateule wa Rais waliosambaa nchi nzima, ambao kwa kweli ni watumishi wa umma ambao hawatakiwi kuwa upande wa chama cha siasa''.

Naomba nikuulize swali, ni lini CCM haikuwa na haya uliyataja ambayo yaliifanya kuwa chama cha siasa nchini?

Mzazi wa CCM, TANU, alikuwa chama cha siasa kweli kweli, na mimi nilikuwa chipukizi wa TANU na mpaka leo naamini katika TANU. CCM ilirithi tunu za TANU, lakini imeziacha tunu za TANU. mfano mmoja ambao Dakt. Bashiru aliongelea katika kikao chake kile ni jinsi ambavyo majeshi yetu yalivyofanya kazi ya ukombozi katika nchi mbalimbali. alikuwa akijibu swali kuhusu majeshi hasa Polisi wanavyokiuka sheria na haki za binadamu.

Sasa kitu ambacho inabidi kumkumbusha Daktari Bashiru ni kwamba msingi wa majeshi yetu kwenda huko ni msingi wa TANU na baadaye CCM, kwamba BINADAMU WOTE NI NDUGU ZANGU NA AFRIKA NI MOJA. Msingi mwingine pacha na huo ni BINADAMU WOTE NI SAWA. Sasa CCM ya leo imeacha hayo yote. Nyerere aliamini katika UMAJUMUI - PAN AFRICANISM, na ndio msingi mkuu wa Kigoda cha Nyerere ambacho Bashiru amekihudumia kwa miaka mingi. CCM ya Nyerere iliheshimu hili, na ndio kisa cha kupokea wakimbizi toka nchi mbalimbali, na pia suala la URAIA halikupewa umuhimu kama wa siku hizi. Mipaka yetu iliwekwa na wakoloni ili kutugawa. Waafrika tunalo jukumu kuimarisha umoja wetu. Mwafrika toka Kenya, Uganda, Rwanda, anakaribishwa, na kama kuna tatizo la uraia linashughulikiwa kwa heshima ya binadamu huyu ndugu yetu.

CCM ya leo inatumia URAIA wa mtu kama fimbo ya kumnyamazisha. inashughulikia mambo ya WAKIMBIZI kama vile ni kero fulani tu. Umajumui ni kama umetupwa kando, na majeshi yetu yanapokwenda huko nje, ni suala hasa la kimaslahi tu. ule ushirikano na vyama vya ukombozi umewekwa kando. ndio maana tunaanzisha "uhusiano" na Morocco na Israel, ambazo bado zina makoloni, Sahara magharibi na Palestina. nimesema "uhusiano" kwa sababu Rais wetu hachelewi kupiga magoti kuomba omba kwa namna ambayo hatukuzoea huko nyuma. Tuliomba lakini na heshima ilikuwepo.

CCM ilianza kugeuka mwaka 1992, pale ilipotupa mbali kabisa AZIMIO LA ARUSHA. Hilo hata Nyerere mwenyewe alikiri kwamba CCM imeacha misingi yake. CCM ilipoteza dira, kadiri ya Katibu Mkuu wake wa tatu, Horace Kolimba (1990 -1995).

CCM kabla ya 1992 ilikuwa chama imara cha siasa, chenye misingi. leo, hata kama Magufuli anajinasibu kuirejesha CCM katika misingi, anachofanya ni kwanza kuibinafsisha iwe ya kwake. Ndiyo maana hata maamuzi yanayotakiwa kufanywa na vikao rasmi, anafanya mwenyewe tu. aliwahi kutishia kutimua wanachama waliosema "tuna imani na Lowasa" na juzi tu alitishia kutimua wabunge wa "Korosho". haya yote anayazungumza hadharani, bila kujali kwamba anachoongea ni udikteta katika chama chake mwenyewe. hata haya maamuzi kwamba wanaojiunga CCM toka upinzani, wabaki kugombea majimbo waliyokuwepo, aliamua Magufuli katika mkutano kule Arusha.

CCM ya sasa inafanya Rushwa ya kimfumo, kusimamia uporaji na wizi wa kura. siamini kama CCM ya Nyerere ilifanya hayo. kama unao ushahidi tuambie
 
Ukali unakuja baada ya baadhi ya wanahabari kushindwa kuuliza maswali yenye ueledi Wa kikao husika. Muuliza swali akipwaya - it frustrates muulizwa! Hata sisi wasikilizaji.

Swali hilo angeweza kulitumia kumwaga shule kidogo pale, halafu akasema sasa turudi kwenye mada. yeye ni mbobezi. Ukali unatoa taswira ya woga. mwanazuoni hakasiriki namna ile
 
Kubali tu kuwa msomi wa level yake kababaishwa na mwenye elimu ya kawaida! Kuwa msomi maana yake ni kuwa na weledi, hekima, busara na mbinu za kujenga na kujibu hoja kwa hoja! Tena kwa level yake na nature yake ya ualimu alitakiwa kujibu kwa kuelimisha na siyo kufoka! Next time mwambie mwalimu huwa hawaprovoke wanafunzi wake wala hatakiwi kuwa frustrated na anatakiwa muda wote kuwa rational! Huo ndio usomi na ualimu niujuao! Aliruhusu maswali ya nini kama hakujiandaa? Ndio maana waliopita kwake hawaelewielewi na wapo frustrated kama yeye! Pathetic to such teacher!
Mkuu umenena
 
"Amin believed that the world capitalism – a rule of oligopolies based in the rich world – maintains its rule through five monopolies – control of technology, access to natural resources, finance, global media, and the means of mass destruction. Only by overturning these monopolies can real progress be made." [Rejea hapa]
Hii ndiyo nukuu ya mchambuzi uliyotuwekea
Sasa CCM ndiyo inasimamia hayo hayo ambayo Profesa Samir alipinga na alihubiri yang'olewe ili kuleta maendeleo ya kweli ya wanyonge. CCM kupitia serikali yake inakandamiza vyombo vya habari, inakandamiza mitandao, Badala ya kutumia rasilimali za nchi kwa masilahi ya taifa zima, tunashuhudia watanzania wakiishi maisha magumu kutokana na mipango isiyoeleweka na isiyokuwa na vipaumbele vya kitaifa, bali kufuata matakwa ya mtu mmoja vile anavyojisikia. Kauli ya Rais Magufuli ndiyo sheria. Serikali ya CCM inasimamia uvunjaji wa sheria na katiba ya nchi, kwa kuvuruga mfumo wa vyama vingi.
Haya ndiyo maelezo yako kuhusu tafsiri za mchambuzi juu ya Amin (R.I.P)
===
Maoni yangu: Sikubaliani na uchambuzi wako wa juu ya maoni ya mchambuzi aliyekuwa anaelezea fikra za Amin (R.I.P).
Sababu: 1.Si kweli, kuwa CCM ni moja ya chama kinachoongoza serikali tajiri sana ki-ulimwengu ya 'kibeberu'(capitalist government); serikali zilizosemwa/aminiwa na Amin(R.I.P) kama mchambuzi alivyosema. Narudia si kweli.
Sababu:2. Kwa msingi huo huo wa sababu ya kwanza; naongeza kusema kuwa Si kweli, kwa sasa CCM inadhibit teknolojia, fursa kwenye maliasili (mjadala), mifumo ya fedha, vyombo vya habari vya ulimwengu(MSM), na uwezo wa silaha za maangamizi. Narudia, si kweli.
Mifano: 1. teknolojia ...yaani unaniambia kwa sasa CCM inadhibiti google, facebook, twitter, teknolojia ya kuchimba mafuta, teknolojia ya kurusha satelite anga ya mbali, nakadhali? Si kweli, maana kwa kutazama sababu namba moja hapo juu hizi ni baadhi ya teknolojia za ki-ulimwengu.
Mifano: 2. Yaani unamaanisha CCM ina miliki vyombo vya habari vikubwa vya ulimwenguni, mfano BBC, AP, CNN, RT, PT, Bloomberg, WP, NYT, FOX, CBS, DW, 'XHINUA',? hivi ni ndivyo vyombo vya kiulimwengu vinasikika kwa zaidi ya lugha kumi ulimwenguni. Sasa ni ambie CCM ina miliki chombo gani kinachosikika, tazamwa, somwa kwa lugha zaidi ya kumi ulimwenguni?
Mifano 3: Yaani unatwambia CCM ndiyo inamiliki mfumo wa SWIFT na mingine kama hiyo kwenye uamishaji wa fedha ulimwenguni, na kwamba sasa CCM inaidhibiti IMF, WB, AfDB, na pia inadhibiti mfumo wa MasterCard, Paypal, nakadhalilka ? Acha utani, mkuu.
Mifano 4: Mimi ninachojua CCM(chama kinachoongoza serikali ya JMT ya awamu ya tano) inadhibiti maliasili za Tanzania Tu. Yaani madini, wanyamapori, nakadhalika vilivyopo ndani ya mipaka ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania tu. CCM haimiliki mbunga na machimbo yaliyoko SA, Namibia, Botswana, Ghana, Uganda, Misri, Russia, China , Marekani, Brazil, Australia nakadhalika. Na rudia CCM haimili natural resources (maliasili) za ulimwengu.
Mifano 5: Tuambie nilini CCM ameanza kudhibiti silaha za maangazi za ulimwengu, twambie ni lini.? Usilazimishe kuitwa majina yasiyofaha kwenye jamii ya wanaotaka utengamano, amani, ushirikiano, kuaminiana nakadhalika.
Ushauri kwako: Acha kufanya upotoshaji wenye nia ya kuchonganisha na mwishowe kukosekane amani nchi. Fanya tafsir zako kiweledi kama una nia njema na Tanzania. Suala kutumia taarifa sahihi kupotosha walimwengi na watanzania wakiwemo kwa sababu zenye malengo hasi hazisadii nchii na wewe mwenyewe kama kweli wewe ni mtanzania na mtanzania anayeipenda nchi yako. Nakushauri, 'ushauri' huu ufuate; ni kwa nia njema kabisa.

Mchana mwema.
 
Nilisema na nitaendelea kusema, bashiru kapoteza hadhi yake.
 
Back
Top Bottom