Zwangedaba
Member
- Feb 1, 2009
- 99
- 25
Kwa bado ni blabla mi nitamkumbuka kwa kutoa nafasi kwa wapinzani kuichallenge serikari yaani wapinzani wanaonekana wanaweza kabsa
Ukisema hayo hata miradi ya daraja la Rufiji na barabara ya Dar-Mza hakuianza Mkapa.kumbuka hizo sekondari zimejengwa kwa fedha ya msamaha wa madeni kazi ambayo Mkapa alipambana kuomba wafadhili wafute deni la Tanzania na nidhami aliyoionyesha ya kuanza kulipa madeni
Mkapa ndio aliye ruhusu Jengo la chimwaga liwe chuo kikuu cha Dodoma akaweka na budget ya ujenzi kwa kuanzia
Pamoja na mkapa kuwa mkali wa magazeti hakuwa mwoga wa yanayosemwa kama alivyo kikwete ndio maana akina Rai waliweza kuishi wakaishia baada ya wanamtandao kuingia madarakani
Kilimo kimekufa kabisa na hakuna bidii ya kutumia hata soko la agoa kwa bidhaa za kilimo miaka mitano imeshaisha kwa sababu hatuna hata jina la kumuita kwa mkampa kulikuwa na Ukapa,Ukaja ubinafsishaji,utandawazi mwisho ubabe ,sasa Twambie kwa Kikwete tuna majina gani zaidi ya vurugu zaakina dowans,richmond,epa nk.
Angekuwepo mpaka sasa angekuwa amejiwekea mgodi wa mchuchuma na kiwira lakini barabara ya dar -kigoma pia ingekuwa inazungumzwa
Mkapa tutamkumbuka kwa yafuatayo
1 Daraja la Mkapa la kuunganisha mikoa ya kusini
2 Uwanja wa michezo wa kisasa
3 Maji ya ziwa victoria kwenda Shinyanga na Kahama
4 Mabarabara mengi yalijengwa kwa kiwango cha rami
5 Uchumi uliimalika
6 Mfumuko wa bei ulipungua
7 Kodi ziliongezeka
Mh. Kikwete katika miaka 4 tumkumbuke kwa yapi? Orozesha hapa!!!
Watu wanaogopa sana kumsifia Mkapa hata pale alipofanya mambo mazuri kabisa,....tuache hizo haki yake tumpe kama tunavyo mpa lawama.
Mazuri ya Jk;
-Kutabasamu mfululizo...inasaidia sana kwa mwenye njaa kujisikia angalau anachekelewa!
n.k
I think i would agree with Gelange, Kikwete will be building his LEGACY in the next 5years which i think will be the best and to use them as security for CCM to continue rulling after 2015.
To be honest Kikwete anakubalika sana nje ya nchi which means the next 5years he will mainly concentrate on local problems.
Inabidi iwe OrodheshaMkapa tutamkumbuka kwa yafuatayo
1 Daraja la Mkapa la kuunganisha mikoa ya kusini
2 Uwanja wa michezo wa kisasa
3 Maji ya ziwa victoria kwenda Shinyanga na Kahama
Je alijenga hayo kwa pesa zake binafsi? Nadhani alikuwa anatimiza wajibu wake kama kiongozi, na kama sikosei, alikuwa akilipwa mshahara!
4 Mabarabara mengi yalijengwa kwa kiwango cha rami
Je ulifundishwa shule na kusomeshwa kiswahili wakati wa mkapa? Hiyo inaitwa LAMI!
Comment ni kama hapo juu, kuanzia 1 hadi 3.
5 Uchumi uliimalika
Nahisi una maana: ULIIMARIKA!
Je, umetumia vigezo gani!
Ninavyofahamu mimi ni kuwa uchumi ulianza kuimarika tangu pale Mzee Ruksa alipochukua madaraka, baada ya kuzorota sana miaka ya mwisho ya utawala wa anayelazimishiwa u "saint" (wakati huenda mwenyewe hakuutaka! 1985 Tanzania ilikuwa almost bankrupt! (Details IMF, WB, UN data)
Uchumi huo uliendelea kukua na unaendelea kukua (above 5% annually) hadi sasa chini ya Kikwete, ukitoa "credit crunch" iliyoanza muda si mrefu.
6 Mfumuko wa bei ulipungua
7 Kodi ziliongezeka
Kuongezeka kodi kwa wananchi ni sifa kwa mkapa!?! Labda sijakuelewa na jaribu kutumia lugha nyingine ambayo unahisi ni nyepesi kwako ili ueleweke!Mh.
Kikwete katika miaka 4 tumkumbuke kwa yapi? Orozesha hapa!!!
kumbuka hizo sekondari zimejengwa kwa fedha ya msamaha wa madeni kazi ambayo Mkapa alipambana kuomba wafadhili wafute deni la Tanzania na nidhami aliyoionyesha ya kuanza kulipa madeni
Mkapa ndio aliye ruhusu Jengo la chimwaga liwe chuo kikuu cha Dodoma akaweka na budget ya ujenzi kwa kuanzia
Pamoja na mkapa kuwa mkali wa magazeti hakuwa mwoga wa yanayosemwa kama alivyo kikwete ndio maana akina Rai waliweza kuishi wakaishia baada ya wanamtandao kuingia madarakani
Kilimo kimekufa kabisa na hakuna bidii ya kutumia hata soko la agoa kwa bidhaa za kilimo miaka mitano imeshaisha kwa sababu hatuna hata jina la kumuita kwa mkampa kulikuwa na Ukapa,Ukaja ubinafsishaji,utandawazi mwisho ubabe ,sasa Twambie kwa Kikwete tuna majina gani zaidi ya vurugu zaakina dowans,richmond,epa nk.
Angekuwepo mpaka sasa angekuwa amejiwekea mgodi wa mchuchuma na kiwira lakini barabara ya dar -kigoma pia ingekuwa inazungumzwa
Boramaisha said:Msamaha wa madeni, aliyelipigia kelele sana suala hilo alikuwa Mwalimu Nyerere tangu alipokuwa Rais na baada ya kustaafu alipokuwa anaongoza Tume ya Kusini. Mwalimu alipiga kelele na kugombana na viongozi wa World Bank, IMF na hata viongozi wa nchi kama Marekani na zingine za Kibepari kuhusu suala la madeni. Mkapa alikuwa akiendeleza tu sauti ya Mwalimu.
Miradi ya barabara pia nayo ilikuwa ni mipango iliyokuwepo tangu awamu ya kwanza na Rais Mwinyi anastahili pongezi kwa kuwa naye alianza utekelezaji wa baadhi ya miradi kama vile barabara.
Huko nyuma nshawahi kunukuu na ninarudia nukuu hiyo:'ALL POLITICAL CAREERS ENDS UP IN FAILURE'. Anayebisha achunguze historia na atuonyeshe mwanasiasa MMOJA tu aliyefanikiwa.
Boramaisha,
..wakati Mwinyi anaondoka madarakani Tanzania haikuwa na mahusiano mazuri na WB na IMF.
..juhudi za Mkapa na serikali yake ndiyo ziliwezesha kurejesha mahusiano hayo na Tanzania ku-qualify kuingia katika mpango wa HIPC.
..pesa zinazotokana na HIPC ndiyo zinasaidia mipango mikubwa kama MKUKUTA, MKURABITA, na ujenzi wa miradi mikubwa ya miundombinu.
..Uganda wali-qualify kuingia HIPC wakati Tanzania tunaongozwa na Raisi Mwinyi. binafsi naamini kama Mwinyi angekuwa na nidhamu na asingeharibu mahusiano yake na IMF/WB basi Tanzania ingeingia kwenye HIPC miaka ya 90.
..nadhani kila Raisi anawajibika kuja na mambo mapya bila kuathiri yale mazuri yaliyoachwa na waliomtangulia.
NB:
..nilitegemea Kikwete atafanya mambo makubwa kuliko Mwinyi na Mkapa. Kikwete amepokea nchi ikiwa na hali nzuri KIUCHUMI kuliko hao wawili waliomtangulia.
Zakumi said:Jokakuu:
Mkuu itabidi u-check facts zako. HIPC ilianzishwa 1996 na Mwinyi alikuwa tayari amestaafu. Hivyo isingewezekana Uganda kujiunga HIPC wakati Mwinyi yuko Madarakani.
Zakumi,
..I am tied up right now...besides, I dont think you would come here and purposely[sp?] mislead us. kwa hiyo tukubaliane kuwa HIPC ilianzishwa 1996.
..bado naamini kwamba mahusiano mabaya kati ya serikali ya Ali Hassan Mwinyi na vyombo vya fedha vya kimataifa yalisababisha Tanzania kuchelewa ku-qualify for HIPC.
..kwa mtizamo wangu kama serikali ya Mzee Mwinyi isingekosa nidhamu ya kusimamia economic reforms, ukusanyaji kodi, na udhibiti wa mapato, basi Tanzania ingeweza kuingia HIPC kabla hata ya Uganda.