KashKash Lete!! - Mazingaombwe ya Watawala Hayeshi Vituko...

KashKash Lete!! - Mazingaombwe ya Watawala Hayeshi Vituko...

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Posts
34,251
Reaction score
44,586
Pittsburgh_Magician_David_Lawrence.jpg


Mazingaombwe ni sanaa; ni fani ya sanaa. Mazingaombwe pia hutumia ujuzi wa sayansi kufanikisha lengo lake - kufanya watu waamini kisichokuwepo kipo na ambacho kipo hakipo. Sanaa hii hujulikana kama 'wepesi wa mikono' yaani 'sleight of the hand'. Inaaminika kisayansi kuwa macho ya mwanadamu hayana uwezo wa kuona mambo mengi kwa wakati mmoja na hivyo mtu anaweza kabisa kupotosha macho kwa kuyafanya yaelekee kwingine - misdirection.

Zamani niliwahi kuchezesha mazingaombwe ya awali kabisa na hivyo naandika kutokana na ujuzi wangu. Itoshe tu kusema kuwa wapo watu wanaoamini mazingaombwe kabisa tena wengine wanaamini kuwa kuna kutumia 'ndumba' au 'uchawi' fulani. Ukweli ni kuwa mazingaombwe ni sanaa inayoandana na mazoezi ya muda mrefu, vifaa na mbwembwe - wanamazingaombwe wote duniani ni lazima wawe watu wa mbwembwe nyingine kwani hivyo ndivyo wanavyofanya ile 'misdirection'.

Watawala wa Tanzania wanapenda sana mazingaombwe. Wanapenda kuwaonesha Watanzania mazingaombwe mbalimbali kiasi wapo wenye kufurahia na kuamini kabisa. Wengine hawachoki kushuhudia mazingaombwe; tena wengine huyalilia kabisa! "tuoneshe tuoneshe" wanasema. Na wakifanyiwa mazingaombwe hawachelewi kusema 'duh ile ilikuwa bab kubwa'!

Kwa vile najua mazingaombwe sijali sana kama ni mazuri au la. Lakini linapokuja suala la utu na maisha ya watu; sipendi kabisa mazingaombwe. Kwani maisha ya watu huwezi kuyarudisha. Mazingaombwe ya kawaida mtu ataonekana anakatwa vipande na baadaye anaunganishwa tena; kwenye mazingaombwe ya wanasiasa madhara ya michezo yao wakati mwingine ni ya kudumu kwa vizazi!

Sipendi watawala wanaopenda mazingaombwe; wanaochezesha mazingaombwe na ambao hawakosi 'tricks' mpya. Na sipendi raia waonekane wanafurahia mazingaombwe kana kwamba ni kitu halisi.

Tetesi za mazingaombwe zimesikika; na tunaweza kushuhudia bonge la trick. Si lolote, ni sehemu ya mazingaombwe yale yale kama tuliyoyaona nyuma. Yanaweza kuambatana na maneno mengi ya kutupumbaza (misdirection).

Watatoka hawa; wataingia hawa!

Kashkash lete...!!
Sema ndumba, sema nangae!

MMM
 
Umenikumbusha mbali sana MMM enzi hizo za mazingaumbwe shuleni.Mwanamazingaumbwe alimkata kichwa mwanafunzi mwenzetu halafu akasema mizimu imekataa kumrudisha mpaka tuchangie tulichonacho mifukoni mwetu na asiyechanga basi kilichopo mfukoni kitageuka nnyoka wa kijani....basi ilibidi kuchangia iwe kwa kuogopa nyoka au kwa huruma.

Nakumbuka nilikuwa na shilingi hamsini za nauli ilibidi nizitoe na siku hiyo ilibidi nitembee kwa mguu mpaka nyumbani...kilichonifariji mwisho wa mazingaumbwe mwanamazingaumbwe alitengeneza peremende na kuzigawa kiukweli nilimungunya kwa hofu flani hivi lakini hatimaye iliisha.

Naamini unachosema kwamba mwisho wa mazingaumbwe ndio mwanzo wa mazingaumbwe mengine.haki ya mungu huu mwaka umeisha kimazingaumbwe kwelikweli!!
 
Tunaweza hata kuwa na museums mbili! Kubwa na za kisasa...

.....na ni nani atatembelea hizi museums, maana wengi hatupendi kusumbuka kufanya 'matembezi', bora tukae ndani tutawaamini waliozijenga hizo "kubwa na za kisasa" zenye uzamani unaoaminiwa
 
.....na ni nani atatembelea hizi museums, maana wengi hatupendi kusumbuka kufanya 'matembezi', bora tukae ndani tutawaamini waliozijenga hizo "kubwa na za kisasa" zenye uzamani unaoaminiwa

that would be the point! kwani ripoti zinafanyiwa nini? sasa si ukijenga museums halafu hazitembelewi ndo utakuwa umefanikisha lengo.. tunaweza kuziita "National Museums of Much-Hyped and Now Forgotten Government and Parliamentary Reports"...

Kama jina hilo ni refu tunaweza kulifupisha...
 
Angalau hii imekuwa ni nafasi kwa mwanamazingaombwe huyu kujipambanua alivyo. Wengi walisema huyu ni hodari wa mazingaombwe lakini watu wabishi wakasema hazidi alivyokuwa Mwanakijiji eEnzi zake. Kama alivyosema Invisible, wenye miwani mizuri wameona!
 
Inawezekana sie ni kizazi cha mazingaombwe, kipindi cha miaka ya mwishoni mwa themanini na miaka ya tisini, mazingaombwe yalikuwa ni michezo iliyofanyika kwa wingi sana mashuleni, Ndio maana hata sasa kwenye uendeshaji wa serikali yetu umejaa mazingaimbwe nasi tunaona ni kitu cha kawaida kabisa. Kifupi mazingaombwe tumezoeshwa toka utotoni, ndio maana hata tukifanyiwa mazingaombwe kwenye maisha yetu twaona sawa tu!
 
Hahahaaa mambo ya smoke screen wengine tulishayaona kitambo na tumeshajifunza namna ya ku manage expectations zetu.

Hivyo huwa hatudanganyiki wala kusumbuka tena.

We've seen the movie many times over.....
 
Hapa ndipo napingana na Mwanakijiji, unajua wakati mwingine ukiwa nje ya FIELD unaona mambo mengi sana, yani ni sawa na mashabiki walio nje ya kiwanja cha soka wakiangalia wachezaji 22 na wasimamizi waO 3 na kamisaa mmoja nje.Sie ambao ndio watizamaji huwa tuna maono mengi kweli kuona ni jinsi gani mchezajji fulani angechuukua hatua fulani kuokoa au kufunga.

Nilichojifunza na ninachoendelea kujifunza siasa za Tanzania ni siasa UNIQUE sana kulinganisha na siasa zingine za nchi zilizoendelea na zinazoendelea [Siasa zetu zenyeuasisi wa nasaba kidogo toka kwenye mseto wa Nchi Koloni Mama Uingereza, Marafiki wa Kisiasa China na Urusi.Lakini mseto mkali sana ambao kwa Taifa ili ambao kwa sasa umetawala na una nguvu sana kwa kuwa ni sehemu ya Utamaduni wa Mwafrika nao ni mazinagombwe ya kweli.

Hicho unachokisema ni Mazingaombwee tafadhari ludi nyumbani Tanzania ntakupeleka kwetu Kanda ya ziwa ukawaambie wazee wetu kule ujawai kuona FISI....watu wazima watakwambia Funga Mdomo ...na temea Mate chini!!!

Hicho unachosema ni mazingaombwee sie huku tunakwambia acha kabisa HIYO NI PICHA KWELI.Kuna kitu kikubwa sana kinaendelea kwa kada ya watu wanaoendesha siasa na hata kwenye maisha ya kawaida ya utafutaji...Unachosema ni mazingaombwe njoo umfuate hakimu umuulize mbona kesi fulani aiendi atakwambia ata yeye mwenyewe ajui....na kila akishika file kama HAJASIMAMA KIIMANI atakwenda chini na hakuna kitakachoendelea.Tumefika sehemu nzito sana sehemu ambayo ki uhalisia ni kwa umoja kusema MAMA TANZANIA KASEMA YATOSHA.

Ni swala zito na umma unalijua toka korido za maofisi na makorido mengi mengi ya shughuri zetu iwe ni biashara au michezo, lakini lkinachotakiwa na umoja wa kiimani wa dini zote na wazee wa Kijamii wenye ufahamu wa baadhi ya mambo yenye usumbufu katika utu wa binadamu.

Tulipo waweka wazee kando na kujifanya tunaweza kwenda, kuna sehemu tumekwama...Kuna wakati Nyerere aliongea kwenye hotuba yake kuwa Wazee wa Kizaramo, yeye akiwa na kina Sykes walifunga kisha Mwalimu akajisikia Kichwa kinamuuma, akalalamika Mzee Tambaza akamwambia vumilia, kisha baadae wakamchukua kumpeleka sehemu wakamchinja Beberu wakamwambia ruka....wakasema shwaiiini na Twain Kesha ....Uhuru Ukaja....

Wakati wewe unasema Mazingaombwe sie tunakwambia njooo kwenye field uone watu walivyo nuksii,kama huna MUNGU au BABU ZAKO kusimama hakika utaimba ....na kuisoma Ngoro Mjizungu....NDIO JADI YA MWAFRIKA sasa ikipata watumiaji wabaya Tunakwenda siko....na tuna yumba kwa kweli, busara za Watu wa Mungu na Wazee Watu Wazima ndio inabaki Nguzo....na tunapofikia sehemu kuwasahau Wazee basi ni HATARI, japo waalibifu wengine ni hao hao Wazee ambao baada ya kusimama kwa Maslahi Ya Taifa Yamegeuka UTUKUFU WAO na RAHA KUONA JAMII INATESEKA.

Njoo kwetu tutakupeleka ukaona mashindano yetu ya NGOMA za kienyeji zinaitwa BAGALU NA BAGIKA ngoma nzuri sana.Uchezaji wake ni kuwa Kikundi kimoja kiko mashariki na kingine magharibi[Tunasema Ng'werii na Keyaaa] yani kama yalivyo magori ya mpira wa miguu, sasa mshindi anapatikana vipi ...mshindi anapatikana baada ya watazamaji walio wengi kusimama kwenye Ngoma moja kwa muda mrefu na kushindwa kwenda kuona iyo nyingine iliyo upande wa pili ndani ya kiwanja kimoja.

Sasa inaweza kutokea zote zikawa na nyomi ya kutosha kuona kila moja kama iko sawa yani ngoma drooo.... ghafla kunaibuka kundi la Nyuki na kuwatimua kutoka kundi moja uku zikiwasukuma kwenda kundi jingine ukifika eneo la kundi ulilokimbia unagundua nyuki hakuna...Si Story hii Mwanakijiji ni True Story.

Tanzania yako ni zaidi ya unavyoijua ...njoa nyumbani kidogo tutajenga wote uku tukilekebisha kidogo kidogo kisichofaa tunawaomba Wazee Kiimani na Jadi Wanasema basi....kisha tunasonga mbele!!!.Eheee ni Uafrika Ndio Jadi yetu hatuwezi kukataa etiiii eeheee HAKUNA basi tunakuwa WATUMWA....Kinchopaswa ni ELIMU na kufunguana ili ni jema na hili si Jema.

Karibu Nyumbani MMM.
 
Pittsburgh_Magician_David_Lawrence.jpg


Mazingaombwe ni sanaa; ni fani ya sanaa. Mazingaombwe pia hutumia ujuzi wa sayansi kufanikisha lengo lake - kufanya watu waamini kisichokuwepo kipo na ambacho kipo hakipo. Sanaa hii hujulikana kama 'wepesi wa mikono' yaani 'sleight of the hand'. Inaaminika kisayansi kuwa macho ya mwanadamu hayana uwezo wa kuona mambo mengi kwa wakati mmoja na hivyo mtu anaweza kabisa kupotosha macho kwa kuyafanya yaelekee kwingine - misdirection.

Zamani niliwahi kuchezesha mazingaombwe ya awali kabisa na hivyo naandika kutokana na ujuzi wangu. Itoshe tu kusema kuwa wapo watu wanaoamini mazingaombwe kabisa tena wengine wanaamini kuwa kuna kutumia 'ndumba' au 'uchawi' fulani. Ukweli ni kuwa mazingaombwe ni sanaa inayoandana na mazoezi ya muda mrefu, vifaa na mbwembwe - wanamazingaombwe wote duniani ni lazima wawe watu wa mbwembwe nyingine kwani hivyo ndivyo wanavyofanya ile 'misdirection'.

Watawala wa Tanzania wanapenda sana mazingaombwe. Wanapenda kuwaonesha Watanzania mazingaombwe mbalimbali kiasi wapo wenye kufurahia na kuamini kabisa. Wengine hawachoki kushuhudia mazingaombwe; tena wengine huyalilia kabisa! "tuoneshe tuoneshe" wanasema. Na wakifanyiwa mazingaombwe hawachelewi kusema 'duh ile ilikuwa bab kubwa'!

Kwa vile najua mazingaombwe sijali sana kama ni mazuri au la. Lakini linapokuja suala la utu na maisha ya watu; sipendi kabisa mazingaombwe. Kwani maisha ya watu huwezi kuyarudisha. Mazingaombwe ya kawaida mtu ataonekana anakatwa vipande na baadaye anaunganishwa tena; kwenye mazingaombwe ya wanasiasa madhara ya michezo yao wakati mwingine ni ya kudumu kwa vizazi!

Sipendi watawala wanaopenda mazingaombwe; wanaochezesha mazingaombwe na ambao hawakosi 'tricks' mpya. Na sipendi raia waonekane wanafurahia mazingaombwe kana kwamba ni kitu halisi.

Tetesi za mazingaombwe zimesikika; na tunaweza kushuhudia bonge la trick. Si lolote, ni sehemu ya mazingaombwe yale yale kama tuliyoyaona nyuma. Yanaweza kuambatana na maneno mengi ya kutupumbaza (misdirection).

Watatoka hawa; wataingia hawa!

Kashkash lete...!!
Sema ndumba, sema nangae!

MMM
Infra straight ueleweke, sio unazunguka kama pia....

Naona umekua mbashiri tu siku hizi kama sheikh yahya
 
Akili ndogo kama yako huwezi kuelewa haya mambo ya Mzee Mwanakijiji.... Umezoea mazingaombwe ya TEZI DUME ambayo hata salma alikuwa hajui!!!

Infra straight ueleweke, sio unazunguka kama pia....

Naona umekua mbashiri tu siku hizi kama sheikh yahya
 
Akili ndogo kama yako huwezi kuelewa haya mambo ya Mzee Mwanakijiji.... Umezoea mazingaombwe ya TEZI DUME ambayo hata salma alikuwa hajui!!!
I wish ungekua una upeo Japo kidogo wa kutofautisha werepete na straight talks

Anyway, we need watu wa bandwagon kama wewe kutukumbusha idadi ya wapumbavu tulionao
 
Kuongezeka kwa wanasiasa mazingaombwe ni lazima kuende sambamba na ongezeko LA washabiki na wapenzi wa mazingambwe. Ni sawa na Kibwetere na wafuasi wake. hapana kibwetere bila wafuasi!
 
Back
Top Bottom