Karibuni tuambiane ukweli kuhusu ulimwengu

Karibuni tuambiane ukweli kuhusu ulimwengu

Dunia ipo na itaendelea kuwepo. Binadamu wapo na viumbe wengine(wote wanao onekana). Mother Nature imetuweka hapa,ndiyo itakayotupa chakula,dawa,hewa safi,vivutio vingi vya kufurahisha na kukupa furaha. Hakuna unachopaswa shindwa kufanya isipokua usiudhuru mwili kwa vitu ambavyo havikuwekwa na mother nature ili uyafurahie maisha mpaka dakika ya mwisho ya pumzi yako.

Pia amani na wenzako ni muhimu,usibebe chuki, just love everbody kuwa huru, nenda popote pale kwenye dunia nature will support you.
Ila usiruhusu kufungwa kamba ya ubongo kwenye maisha,uishi kwa hofu na kubabaika hadi mwisho kwa mawazo ya kiumbe ambaye wote mliwekwa naye duniani. Usijihukumu,achana na kasumba zakijinga na uweke akili yako huru. Kwani usipofanya hivyo utakua mtumwa wa fikra hadi mwilini mpaka mwisho wa maisha yako.
Je,unatoa neno Gani KUHUSU dini?!
Ni za kuzifata au kuzipotezea?
 
Upo sambamba na fikra zangu mkuu "Chelu" kwamba Mungu huyo wanaemmaanisha yeye hajishughurishi tena na mienendo ya wanadamu na viumbe vingine. Hivyo kufanya wanadamu na viumbe vingine kuenenda kulingana na kananu alizotoa baada ya sanaa hii ya ulimwengu kukamilika. Kanuni ambazo tunapaswa kuzifuata ni uhalisia wa mazingira, vitabu vya dini pamoja na mawazo yetu tunayoyaumba kutokana na uhalisia pamoja na mafunzo ya kidini.
Nini maoni yako KUHUSU hizi dini?!
Je,unadhnai kutakuwa Na adhabu baada ya kifo?
 
Kwanza kuna kanuni moja hivi huwa napemda kuitumia kwamba ukiwa na vitu ukiwa na machaguo mawili na chaguo moja likawa si sahihi inamaana kuna uwezekano mkubwa wa lile lililobaki kuwa sahihi.
Tuje sasa
Tunafundishwa kuwa mungu ni mkuu, anajua yote hadi yajayo. Kwa mantiki hiyo tunaweza kusema kwamba katika kipindi fulani huko nyuma kabla mungu hajaumba dunia alijua kuwa angeumbwa dunia, angewaumba watu, na hao watu wangekuja kumuasi na wangine wasingemuasi. Alijua kuwa ambao wangemuasi angewachoma moto na wale wengine wangeenda peponi. Sasa shida inakuja, sasa kama mungu mwenyewe tangu hajaumba ulimwengu alikuwa anajua fulani atakuja kuchomwa, ina maana binadamu hatuko huru, tunaishi kutokana na misingi iliyowekwa katika kipindi kisichopimika huko nyuma, kitu ambacho kinanifanya mimi nimtazame mungu kama asiye na haki. Au sasa labda tuseme kuwa mungu hajui yajayo ila anategemea utendaji wetu ili kuiamua kesho iweje, kutoka dunia ameiumba amekuwa akiona kuwa ni haiwezekani kabisa kwa binadamu kuishi bila kumkosea yeye kwa sababu hata malaika aliowaumba mwenyewe na kukaa nao mbinguni wakimtumikia yeye walimuasi, anasubiri nini kubadilisha mfumo wa utendaji kwa wanadamu na malaika? Kwa sababu mfumo wa kitu fulani ukishindwa kufanya kazi tatizo si hicho kitu, bali ni mfumk na kama mfumo ni mbovu anayewajibika na aliyeutengeneza huo mfumo. Kwa misingi hiyo miwili mimi huwa naona kuwa mungu hayuko aidha katika msingi wa kwanza au wa pili. Huwa naamini kuwa aliumba katika sanaa yake tu. Kwa nini, iko hivi
Kwanza, Kitu A kikitaka kutengeneza/kukimiki kitu kisichofanana na chenyewe (labda tuseme B) ni A ndicho kitakachojua ni kwa nini kimetengeneza/nimekimiliki B na kwa ajili ya kazi gani. Kwa misingi hiyo kitu B hakiwezi kujua ni kwa nini kimetengenezwa/kimemilikiwa. Hivyo malengo halisi ya kutengenezwa kwa kitu anayajua mtengenezaji na si kile kilichotengenezwa. Kwa mfano wewe umepata dili la kupeleka karanga katika kiwanda cba diamond karanga hivyo ukaamua kulima karanga. Ile mimea ya karanga haiwezi kujua ni kwa nini ipo pale na itaelekea wapi, itakachokifanya ni kukua kutokana na kanuni zinazoiongoza jamii yake, ila wewe uliyezipanda ndo utakuwa unajua kuwa sasa zimetoa maua, zimekomaa, nizing'oe nk. Kwa msingi huo sisi binadamu ni vigumu sana kujua ni kwa nini tupo hapa na tutakwenda wapi baada ya hapa na tunachokifanya ni kuishi tu kutokana na mazingira tuliyoyakuta. Anayejua ni kwa nini sisi tuko hapa ni mungu mwenyewe tu.

Lakini pia unapokitenheneza kitu, kitu hicho kitakuwa kinaonvozwa na kanuni zile zile miaka na miaka. Kwa hiyo wewe ukienda tofauti na kanuni au chenyewe kikaenda tofauti na kanuni lazima kuna tokeo jingine litatokea kulingana na kitendo hicho. Kwa hiyo mimi naamini mungu aliuumba ulimwengu kwa sababu zake binafsi ambazo sisi hutuzijui na akaweka kanuni ambazo ndizo zinauongoza ulimwengu katila kila nyanja kata zile ambazo tu adhani ni za kawaida sana.
Lakini pia duniani kuna vitu vingi vinatokea am avyo tunamhusisha mungu moja kwa moja bila kuchunguz zaidi. Tunapozungumzia ulimwengu tunamaanisha eneo kubwa sana ambalo halina kikomo (au kikkmo hake hakijulikani), na huko pia kuna viumbe ambao nao wameumbwa na mungu na wanaishi kwa kufuata kanuni fulani fulani zilizowekwa na mungu. Lakini kwa hali ya kawaida huenda kuna vitu wanavifanya huko na kuleta matokeo fulani duniani (matokeo mabaya au mazuri) na sisi tunamhusisha mungu moja kwa moja. Wazo hili lilinijia wakati tukifanya mazoezi ya sanaa ya maigizo. Wakati tunawasubiri watu waje ili tuanze mazoezi kuna dada mmoja alikuja na chakula (wali) tukaanza kula, wakati tukila kuna baadhi ya vipande vilidondoka chini na sisimizi wakaanza kuvibeba. Baada ya kumaliza kula na watu kufika ilibidi tufagie pale ili tuanze mazoezi na katika kufagia sisimizi na vyakula vyao waziparuliwa na kutupwa huko. Sasa wakati hayo yakiendelea nikaamua kujiweka katika nafasi ya sisimizi na binadamu kwa wakati mmoja.
1. Mimi sisimizi niko ndani nimesikia harufu ya chakula huko juu, aisee mungu mkubwa bwana ameleta chakula. Je, ni kweli chakula hicho kililetwa na mungu kwa ajili ya sisimizi? Tulimuwa tunakula kikadondoka kwa bahati nbaya.
2. Mimi sisimizi, wakati nabeba chakula kuna likitu nisillolifahamu limekuja na kunisukuma mbali, wenzangu wengi wamekufa na kujeruhiwa. Wazo no 1: atakuwa ni shetani, mungu naomba unisaidie, shetani ashindwe. Wazo no 2: huenda nimefanya kosa mungu ananiadhibu, mungu naomba unisamehe. Je, ni kweli kitendo cha kufagiwa kwa sisimizi kumeletwa na mungu? Sisk tulikuwa tunafagia ili tufanye mazoezi.
Kwa hiyo hata mambo mengi hapa duniani yanatokea na tunamhusisha.mungu moja kwa moja lakini kumbe ni matokeo ya muingiliano katika jamii zilizo nje ya ulimwengu.
Umeelaza vizuri tu na kwa kirefu.

Ila mkuu unapokiri kuwa sie binaadamu hatuwezi kujua kwanini tumeumbwa ispokuwa ni yule pekee aliyetuumba ndiyo anayejua kwanini ametuumba,basi haukupaswa tena kuja kusema kwamba mungu ametuumba kama kuonesha tu sanaa yake.

Maana kwa kusema hivyo ni kwamba nawe umeongeza sababu nyengine(mbali na zile sababu zenye kuelezwa na dini) yenye kueleza lengo la mungu kutuumba,na kwa hivyo sio kwamba haujui lengo ni nini. Jinsi uishivyo wewe sasa hivi ni athari ya hivyo ujuavyo kuhusu lengo la mungu kukuumba,kama ambavyo watu wa dini wanavyoishi ni athari ya jinsi wajuavyo kwanini wameumbwa.

Mfano mwezi huu waislamu hujizuia kula kuanzia mchana haji jioni kwa mwezi mzima,yote ni kwa kujua kuwa wameumbwa na kuletwa hapa kwa lengo la kuabudu. Lakini wewe unaweza usifanye ibada yeyote kwa sababu ujuavyo hilo sio lengo la sie kuumbwa kwa maana hiyo wewe utaishi vile ujisikiavyo.
 
Kwanza kuna kanuni moja hivi huwa napemda kuitumia kwamba ukiwa na vitu ukiwa na machaguo mawili na chaguo moja likawa si sahihi inamaana kuna uwezekano mkubwa wa lile lililobaki kuwa sahihi.
Tuje sasa
Tunafundishwa kuwa mungu ni mkuu, anajua yote hadi yajayo. Kwa mantiki hiyo tunaweza kusema kwamba katika kipindi fulani huko nyuma kabla mungu hajaumba dunia alijua kuwa angeumbwa dunia, angewaumba watu, na hao watu wangekuja kumuasi na wangine wasingemuasi. Alijua kuwa ambao wangemuasi angewachoma moto na wale wengine wangeenda peponi. Sasa shida inakuja, sasa kama mungu mwenyewe tangu hajaumba ulimwengu alikuwa anajua fulani atakuja kuchomwa, ina maana binadamu hatuko huru, tunaishi kutokana na misingi iliyowekwa katika kipindi kisichopimika huko nyuma, kitu ambacho kinanifanya mimi nimtazame mungu kama asiye na haki. Au sasa labda tuseme kuwa mungu hajui yajayo ila anategemea utendaji wetu ili kuiamua kesho iweje, kutoka dunia ameiumba amekuwa akiona kuwa ni haiwezekani kabisa kwa binadamu kuishi bila kumkosea yeye kwa sababu hata malaika aliowaumba mwenyewe na kukaa nao mbinguni wakimtumikia yeye walimuasi, anasubiri nini kubadilisha mfumo wa utendaji kwa wanadamu na malaika? Kwa sababu mfumo wa kitu fulani ukishindwa kufanya kazi tatizo si hicho kitu, bali ni mfumk na kama mfumo ni mbovu anayewajibika na aliyeutengeneza huo mfumo. Kwa misingi hiyo miwili mimi huwa naona kuwa mungu hayuko aidha katika msingi wa kwanza au wa pili. Huwa naamini kuwa aliumba katika sanaa yake tu. Kwa nini, iko hivi
Kwanza, Kitu A kikitaka kutengeneza/kukimiki kitu kisichofanana na chenyewe (labda tuseme B) ni A ndicho kitakachojua ni kwa nini kimetengeneza/nimekimiliki B na kwa ajili ya kazi gani. Kwa misingi hiyo kitu B hakiwezi kujua ni kwa nini kimetengenezwa/kimemilikiwa. Hivyo malengo halisi ya kutengenezwa kwa kitu anayajua mtengenezaji na si kile kilichotengenezwa. Kwa mfano wewe umepata dili la kupeleka karanga katika kiwanda cba diamond karanga hivyo ukaamua kulima karanga. Ile mimea ya karanga haiwezi kujua ni kwa nini ipo pale na itaelekea wapi, itakachokifanya ni kukua kutokana na kanuni zinazoiongoza jamii yake, ila wewe uliyezipanda ndo utakuwa unajua kuwa sasa zimetoa maua, zimekomaa, nizing'oe nk. Kwa msingi huo sisi binadamu ni vigumu sana kujua ni kwa nini tupo hapa na tutakwenda wapi baada ya hapa na tunachokifanya ni kuishi tu kutokana na mazingira tuliyoyakuta. Anayejua ni kwa nini sisi tuko hapa ni mungu mwenyewe tu.

Lakini pia unapokitenheneza kitu, kitu hicho kitakuwa kinaonvozwa na kanuni zile zile miaka na miaka. Kwa hiyo wewe ukienda tofauti na kanuni au chenyewe kikaenda tofauti na kanuni lazima kuna tokeo jingine litatokea kulingana na kitendo hicho. Kwa hiyo mimi naamini mungu aliuumba ulimwengu kwa sababu zake binafsi ambazo sisi hutuzijui na akaweka kanuni ambazo ndizo zinauongoza ulimwengu katila kila nyanja kata zile ambazo tu adhani ni za kawaida sana.
Lakini pia duniani kuna vitu vingi vinatokea am avyo tunamhusisha mungu moja kwa moja bila kuchunguz zaidi. Tunapozungumzia ulimwengu tunamaanisha eneo kubwa sana ambalo halina kikomo (au kikkmo hake hakijulikani), na huko pia kuna viumbe ambao nao wameumbwa na mungu na wanaishi kwa kufuata kanuni fulani fulani zilizowekwa na mungu. Lakini kwa hali ya kawaida huenda kuna vitu wanavifanya huko na kuleta matokeo fulani duniani (matokeo mabaya au mazuri) na sisi tunamhusisha mungu moja kwa moja. Wazo hili lilinijia wakati tukifanya mazoezi ya sanaa ya maigizo. Wakati tunawasubiri watu waje ili tuanze mazoezi kuna dada mmoja alikuja na chakula (wali) tukaanza kula, wakati tukila kuna baadhi ya vipande vilidondoka chini na sisimizi wakaanza kuvibeba. Baada ya kumaliza kula na watu kufika ilibidi tufagie pale ili tuanze mazoezi na katika kufagia sisimizi na vyakula vyao waziparuliwa na kutupwa huko. Sasa wakati hayo yakiendelea nikaamua kujiweka katika nafasi ya sisimizi na binadamu kwa wakati mmoja.
1. Mimi sisimizi niko ndani nimesikia harufu ya chakula huko juu, aisee mungu mkubwa bwana ameleta chakula. Je, ni kweli chakula hicho kililetwa na mungu kwa ajili ya sisimizi? Tulimuwa tunakula kikadondoka kwa bahati nbaya.
2. Mimi sisimizi, wakati nabeba chakula kuna likitu nisillolifahamu limekuja na kunisukuma mbali, wenzangu wengi wamekufa na kujeruhiwa. Wazo no 1: atakuwa ni shetani, mungu naomba unisaidie, shetani ashindwe. Wazo no 2: huenda nimefanya kosa mungu ananiadhibu, mungu naomba unisamehe. Je, ni kweli kitendo cha kufagiwa kwa sisimizi kumeletwa na mungu? Sisk tulikuwa tunafagia ili tufanye mazoezi.
Kwa hiyo hata mambo mengi hapa duniani yanatokea na tunamhusisha.mungu moja kwa moja lakini kumbe ni matokeo ya muingiliano katika jamii zilizo nje ya ulimwengu.
Umejitahidi kuelezea vizuri
Lakini kuna mkanganyiko umeuweka!
Kutokana Na experience yangu kuna mahali hususani kwenye hitimisho huko mwishoni UMEONGEA facts!.
Huo mfano wa binadamu Na sisimizi
 
Mimi nilikuwa nikipenda sana kusoma biblia wakati nikiwa mtoto mdogo hadi wazazi wangu wakawa wananipa sifa na kunisihi niendelee hibyo hivyo hadi ukubwani. Sasa wakati nikienfelea kusoma na umri ukikua nikawa napatwa na mashaka kuhusu kile kitabu kitakatifu. Kwa mtazamo wangu, kile kitabu naona hakimuelezi mungu kama ambavyo naamini yupo (mimi naamini kuwa mungu yupo, kwa maana ya kwamba kitu au nguvu iliyounda ulimwengu na kuuweka mahala pake). Lakini pia nakiri kuwa biblia ni kitabu kizuri sana katata upande wa kuijenga jamii katika kuishi katika muingiliano wa wao kwa wao lakini kina mapungufu katika muongiliano wa watu na mungu.
Mimi naamini kuwa mungu aliumba ulimwengu kama sehemu ya sanaa kwake na hahitaji jambo lolote kutola kwetu na hawajibiki kwa lolote kwetu kwa sasa ni kwa sababu aliweka kanuni tangu mwanzo na kupitia hizo kanuni ndizo zinaongoza mambo yoote hadi sasa.
Mimi naona kama vile hukuwa unasoma Biblia! Maybe ulikuwa unasoma some twisted version ya Biblia, Hivi kweli Mungu aliumba dunia kisanii? Really kweli hii ndio biblia?
 
umeamini na kuorodhesha usemayo kuwa yamepotoshwa. japo mi si muumini wa imani hizo, ulitakiwa utoe mwanga, japo kidogo, kuhusu ukweli uujuao ulio kuongoza kugundua kuwa wayasemayo ni upotoshaji.
 
Uumbaji
(Uumbaji wa Mwanadamu)

Kuna nadharia nyingi juu ya Uumbaji au Chimbuko LA Binadamu, tuangalie kwa uchache ;-

Dini; Dini zetu mbili tulizoletewa na Wageni zinaeleza kuwa asili ya Mwanadamu ni Uwongo kisha akapuliziwa Pumzi na Mwenyezi Mungu.

Wapagani; Haaa hudai kuwa Asili ya Mwanadamu ni Sokwe (swali LA Kujiuliza mbona sokwe) mbugani hawabadiliki kuwa binadamu? Haaa muasisi Wao ni Charles Darwin na Evolution theory yake.

Scientists (Atomism) haaa hudai kuwa binadamu alijiumba mwenyewe baada ya smallest partical kuungana na binadamu akatokea.

Nawasilisha
Nipo Tayari Kujifunza, kukosolewa na kubadilishana Elimu
 
Mleta Mada sijaelewa uliposema Viumbe mbadala ulitaka kumaanisha viumbe tofauti na sisi Mwanadamu? Mfano Majini na wale jamaa from Out space?
 
Kifo kina Siri nzito sana japo wachache wanaweza kujua maana ukijua hili, mwenzio anajua lile,

Kifo ni Ukamilifu kutoka hata moja kwenda Nyingine.

Wale wanao amino katika Mungu wanaamini ukifa unasubilia siku ya Haki (Kiama)

Wale wengine wanaamini Katika Maisha baada ya Maisha (Rebirth) wanaamini ukifa safari ya maisha yako itaendelea sehemu nyingine ukiwa kiumbe tena, hapa itategemea na Matendo yako.
 
Shukrani mkuu... ugumu wa mijadala hii ni kuwa unakuwa unajenga hoja kutokana na wewe mwenyewe unavyofikiri kuliko experience ya maisha halisi ila twende tu taratibu hatimaye tutapata kitu japo kidogo.
Kwanza niweke sawa kuwa sikuandika kuwa mungu alituumba kuonyesha sanaa yake bali alituumba kwa sanaa yake.. hii ikiwa na maana kwamba kuputia ufundi fulani ambao ndani yake kuna kanuni ambazo zinafanya kazi tangu na tangu katika misingi ile ile. Na pia mungu hahitaji kitu kutoka kwetu kwa maana ya kwamba kupitia utashi wetu tufanye jambo fulani ili kumfurahisha mungu ila kutokana na uwepo wetu tu na maisha tunayoyaishi kusudi lake la kutuumba (kama lipo) litatimia. Mungu hahitaji sisi tumtendee kitu fulani sisi kama sisi, sisi tunatakiwa tuishi tu.
Yani unachokisema hapa mkuu ni kwamba hujui kwanini mungu katuumba lakini unajua kuwa sie tunatakiwa tuishi tu na sababu ya kuumbwa kwetu itatimia japo hujui ni ipi?

Hii ni ngumu kidogo kuimeza,maana ni sawa na kusema hujui na wala hautaki kujua.
 
Mkuu nataka kila mtu atoea experience ya maisha yake KUHUSU hii Dunia!
Kuna wengine waliona mambo!.tofaut so tunashare experience
Wewe utakuwa Lucifer maana swali lako linahitaji conspiracy theory kuelezea sasa kama hutak unataka nini mkuu
 
Uumbaji
(Uumbaji wa Mwanadamu)

Kuna nadharia nyingi juu ya Uumbaji au Chimbuko LA Binadamu, tuangalie kwa uchache ;-

Dini; Dini zetu mbili tulizoletewa na Wageni zinaeleza kuwa asili ya Mwanadamu ni Uwongo kisha akapuliziwa Pumzi na Mwenyezi Mungu.

Wapagani; Haaa hudai kuwa Asili ya Mwanadamu ni Sokwe (swali LA Kujiuliza mbona sokwe) mbugani hawabadiliki kuwa binadamu? Haaa muasisi Wao ni Charles Darwin na Evolution theory yake.

Scientists (Atomism) haaa hudai kuwa binadamu alijiumba mwenyewe baada ya smallest partical kuungana na binadamu akatokea.

Nawasilisha
Nipo Tayari Kujifunza, kukosolewa na kubadilishana Elimu
Mtoa mada kakataa conspiracy mkuu
 
Back
Top Bottom