SMART PASSENGER
JF-Expert Member
- Jan 31, 2018
- 1,276
- 1,937
Kuna maswali ambayo mwanadamu amekuwa akijiuliza tangu alipogundua uwezo wa kutafakari.
Tumetengeneza vyombo vya kwenda angani, tumegundua magonjwa, tumepanga ramani ya sehemu kubwa ya dunia na tumeweza kuangalia ndani ya chembe ndogo sana.
Lakini pamoja na maendeleo yote hayo, bado kuna mambo ambayo yanatufanya tusimame na kusema:
“Hili bado hatulijui.”
Mwanadamu anaweza kugundua mengi kuhusu ulimwengu, lakini si lazima aweze kugundua kila siri iliyopo ndani yake.
Na pengine kuna majibu ambayo hayakukusudiwa kugunduliwa na mwanadamu, bali kujulikana na Mungu pekee.
Tumetengeneza vyombo vya kwenda angani, tumegundua magonjwa, tumepanga ramani ya sehemu kubwa ya dunia na tumeweza kuangalia ndani ya chembe ndogo sana.
Lakini pamoja na maendeleo yote hayo, bado kuna mambo ambayo yanatufanya tusimame na kusema:
“Hili bado hatulijui.”
- Kwa nini tupo, badala ya kutokuwepo kabisa?
- Nini hasa hutokea kwenye akili zetu tunapolala na kuota?
- Kwa nini tunaweza kuota mtu ambaye hatujamfikiria kwa miaka mingi?
- Kwa nini harufu fulani inaweza kukurudisha utotoni ndani ya sekunde moja?
- Kwa nini mtu anaweza kusahau jina lakini akakumbuka sura ya mtu aliyemwona miaka 30 iliyopita?
- Jinsi gani ubongo unatengeneza hisia ya kwamba “mimi ni mimi.”
- Kwa nini watu wawili wanaweza kupitia tukio moja lakini wakalitafsiri kwa namna mbili tofauti kabisa?
- Maisha ya kwanza kabisa yalitokea vipi kutoka kwenye vitu visivyo hai?
- Je, kuna maisha mahali pengine katika ulimwengu?
- Kama yapo, yanafanana nasi au ni kitu ambacho akili yetu haiwezi hata kukifikiria?
- Nini kilikuwepo kabla ya mwanzo wa ulimwengu tunaoujua?
- Je, ulimwengu una mwisho, au unaendelea milele?
- Kuna nini zaidi ya sehemu ya ulimwengu tunayoweza kuiona?
- Kwa nini baadhi ya watu wanaogopa vitu ambavyo hawajawahi kuviona wala kuvipitia.
- Kwa nini mwili wa binadamu unaweza kuanza kuponya jeraha bila sisi kuuamuru?
- Kwa nini mfumo wetu wa kinga unaweza kutambua kitu kidogo sana na kuanzisha vita ndani ya mwili?
- Kwa nini kila mtu ana alama za vidole tofauti?
- Kwa nini kila mtu ana sauti ambayo, kwa namna fulani, ni yake mwenyewe?
- Kwa nini baadhi ya wanyama wana uwezo wa kutambua mabadiliko ya mazingira kabla yetu?
- Ni viumbe wangapi bado wanaishi kwenye kina cha bahari ambavyo macho ya mwanadamu hayajawahi kuviona?
- Ni asilimia gani ya historia ya mwanadamu imepotea bila kuacha kumbukumbu?
- Ni maarifa mangapi ya watu waliotutangulia yalipotea pamoja nao?
- Kwa nini baadhi ya watu hukutana mara moja tu maishani lakini kumbukumbu yao hubaki kwa miongo kadhaa?
- Kwa nini mtu anaweza kuamka DK 2 kabla ya alarm kugonga
- Kwa nini wakati mwingine tunapata furaha kutokana na vitu vidogo ambavyo mtu mwingine hawezi hata kuvielewa?
- Kwa nini mwanadamu anaweza kujua kwamba siku moja atakufa, lakini bado akaendelea kupanga maisha ya miaka 30 ijayo?
- Kuna mipaka gani ya uwezo wa akili ya mwanadamu—na ni mambo gani ambayo hatutaweza kuyaelewa kamwe?
- Kama ulimwengu una umri wa mabilioni ya miaka, kwa nini sisi tumepewa nafasi ya kuishi katika kipindi hiki, katika mwili huu, na katika maisha haya?
- Na labda swali kubwa kuliko yote:
Mwanadamu anaweza kugundua mengi kuhusu ulimwengu, lakini si lazima aweze kugundua kila siri iliyopo ndani yake.
Na pengine kuna majibu ambayo hayakukusudiwa kugunduliwa na mwanadamu, bali kujulikana na Mungu pekee.