Kardinali Pengo asema bado kuna akina Herode uchwara duniani!

Kardinali Pengo asema bado kuna akina Herode uchwara duniani!

Sehem nyingi duniani zenye vita au uvunjifu wa amani chanzo kikubwa huanzia nyumba za dini!tuwe macho maana maaskofu na makadinali sijui mashehe wakianza kurusha mawe gizani hivi sasa hivi nchi itanuka baruti
 
Ni kweli nchi ina matatizo tena mengi, kisiasa na kiutawala, kiuchumi, kifamilia na kijamii...yote hayo viongozi wetu wanapaswa kuyaangazia, wawe wa kidini au kijamii au kisiasa.

Pamoja na kuwa matatizo haya yote yanatofautiana athari zake kwa mtu mojamoja au jamii au hata taifa, sio vyema kabisa kulifanya tatizo moja liwe kubwa zaidi ya mengine maana kila tatizo ni kubwa kwa mwenye nalo.

Viongozi wetu wa dini ni wanajamii wenzetu, wanaona tunavyoishi na wanajua namna bora ya kushauri ili mambo yaende. Mtindo ulioanza wa kutaka wazungumzie aina fulani tu ya matatizo (ya kisiasa) ni mbaya sana. Wanasiasa ni wangapi na je wao wenyewe wameshindwa? Au hawajui kama wana shida?

Tunapofikia mahala tunataka hadi kuwapangia mahubiri viongozi wa dini eti kwa sbb ya demokrasia, haiwezi kukubalika. Viongozi wetu wanapaswa kuwa huru kutukemea sisi sote ktk upotofu wetu bila kujali tuko wapi, kama ni wanasiasa, watawala, mamantilie, wasomi wote tunapaswa kurekebishwa kwani maandiko yanasema "wote tumeoza".

Sasa inakuwaje kiongozi akemee " utoaji mimba" kwa mfano afu useme hafai kwa vile hajakemea ukosefu wa utawala bora ktk nchi? Kila kiongozi afundishe na awe huru kujiandaa kadiri ya hadhira yake na malengo yake kwa namna Mwenyezi anavyomuongoza. Hii "dhambi ya dunia" sasa naona inatutafuna watanzania ya kutaka kujitoa katika ukosefu na kumtafuta mkosefu mwingine mmoja kumvika dhambi zetu zote kama vile taifa zima ni la watakatifu isipokuwa mtu mmoja tu ndie mdhambi anaepaswa "kutubu" huku tukisahau ya kwetu ambayo nayo ni mengi.

Mwelekeo huu wa kuwataka makasisi na mashekhe wote wamuhubirie mtu fulani mmoja ktk nchi, wamkemee yeye tu, sisi watuache na maovu yetu, ni mwelekeo wa kishetani maana yeye ndie hupenda kuwachukua walio wengi na makuhani wa kweli lazima wanalijua hilo na tayari wamempiga chenga shetani.

Mintarafu makasisi wa kanisa katoliki wanafundisha kadiri ya utaratibu wa kanisa unaoratibiwa na vipindi vya mwaka wa kanisa na litrujia, kipindi kama hiki cha Noel, yanatolewa mafundisho ya kina kuhusu huruma ya Mwenyezi Mungu iliyomfanya achukue mwili aje kukaa kwetu binadamu na kutukomboa.,,,sitegemei watoke nje ya hayo kwa vile tu tunataka wamseme fulani, na wakimsema tuwapongeze, wasipomsema tuwachukie na kuwatukana.

Jamii yetu hasa vijana wengi wetu hasa humu mitandaoni hatuna kabisa hata sifa ya kumkosoa kiongozi yeyote wa kidini au wa kijamii, hali zetu ni mbaya, hatuna adabu wala nidhamu, hatuna malezi ya pande mbili, bangi pombe na madawa, ujinga na wengine tuna umwa akili zetu tunazijua wenyewe, faraja yetu kutukana, kuzini na kuiba eti ndo tunamkosoa hadi kadinari, kama sio tunatumiwa tu na nguvu za giza sio zaidi.

Chonde chonde viongozi wa dini zetu msiingie ktk mtego huu wa kufata matakwa ya mitandao ktk kufanya shughuli zenu za kichungaji, humu piteni nendeni, sikilizeni machache, tendeni mengi kadiri ya dhamiri zenu na tafakari zenu, msimpe shetani wa mitandaoni nafasi atazidi kutubomoa.

##tubu wewe kwanza kwa maovu yako mwenyewe## dhambi zako mzigo kwako utue##akitubu yeye ni faida kwake sio kwako wewe mdhambi mwenzangu usietaka kutubu###tutubu sote kwani hakuna alive mkamilifu###Mungu atusaidie##

Heri na baraka za mwaka Mpya ziwe nasi sote, amina.
 
yale maharage yaliyochacha naona jana hakuyala alikula mbuzi katoriki
 
Herode yule halisi wanamzushia tu,
herode hakupata kuua watoto,
herode hakuwa na sababu ya kumhofia yesu,
yesu hakuwa na jeshi bali alikuwa na kikundi kidogo tu cha vijana wenzake wa kijiweni na hawangeweza kumpindua herode pale,
herode alikuwa kawekwa tu hapo na warumi ambao ndo walikuwa mabosi zake,
yesu hangeweza kumng'oa herode kwasababu herode alikuwa analindwa na warumi,
maneno kuwa eti baada ya herode kusikia mtoto kazaliwa akahofia atakuja kupinduliwa ile ni fake news ya enzi hizo na watu walishamezeshwa kiulaini kabisa kama ile habari ya farao kuua watoto wa kiyahudi eti akitafuta kumuua mtoto moses
 
Pengo ashanogewa breakfast ya ikulu aha
Askofu kakobe amesema ana hela kuliko serikali...jaribu kuwaza kwa mlengo huuhuu kuhusu viongozi wa dini itakusaidia kuwaheshimu hata kama unayo shida ya malezi ya nyumbani kwenu.
 
Herodi mambo Leo atubu full stop
Ukinyoosha kidole kimoja, vitatu vinakugeukia mwenyewe na kimoja kinakuonyesha mbinguni kwenye haki ambapo huko kila mmoja atabeba msalaba wake, ebu jaribu zoezi hilo uone...##atubu?nitubu?utubu?tutubu?
 
Herode yule halisi wanamzushia tu,
herode hakupata kuua watoto,
herode hakuwa na sababu ya kumhofia yesu,
yesu hakuwa na jeshi bali alikuwa na kikundi kidogo tu cha vijana wenzake wa kijiweni na hawangeweza kumpindua herode pale,
herode alikuwa kawekwa tu hapo na warumi ambao ndo walikuwa mabosi zake,
yesu hangeweza kumng'oa herode kwasababu herode alikuwa analindwa na warumi,
maneno kuwa eti baada ya herode kusikia mtoto kazaliwa akahofia atakuja kupinduliwa ile ni fake news ya enzi hizo na watu walishamezeshwa kiulaini kabisa kama ile habari ya farao kuua watoto wa kiyahudi eti akitafuta kumuua mtoto moses
Reference yako wapi? Maana sote hatukuwepo, wakristo wanasoma hayo ktk maandiko yao ya injili na kuyaamini, sasa hayo yakwako hawayajui na hivyo hawawezi kuyaamini.
 
Siamini kuwa kuna nchi yenye demokrasia ya kweli ,haki na kufuata utawala wa sheria halafu ikawa na vita na machafuko ya wenyewe kwa wenyewe.

Machafuko na vita za wenyewe kwa wenyewe zinztokana na kukosekana kwa demokrasia , kupuuza maoni ya watu, kuvuruga chaguzi halali zilizoko kisheria , upendeleo na ubaguzi.
Uko sahihi mkuu. Ndiyo maana twasema ni heri kinga kuliko kuponya. Viongozi wa dini waendelee kuwakosoa na kuwashauri wanasiasa wetu waongoze kwa haki ili kudumisha mshikamano wa kitaifa na hivyo kuimarisha Amani yetu
 
Sasa Gerasmus wewe tatizo lako ni kwanini prez kaambiwa atubu mbele ya umma? Au tatizo ni kakobe atubu kabla yake? Maana hueleweki hoja yako hasa ni ipi.... Kwa hiyo Kakobe akishatubu anaruhusiwa kumwambia jamaa atubu?
 
Ndiyo maana nasema kumlinganisha msomi wa theology kama Pengo na Kakobe kwadababu kawafurahisha ama kasema kile watu wanataka kukisikia bila kuweka uwiano na siku yenyewe ni kutokujua.
Pengo ni mtu makini sana katika homily zake.
Tatzo wakina kakobe ni wasaniii tu ,hakuna elimu ya mapana ,,,wao ni kutafuta kiki sadaka zijae
 
Anataka kumfurahisha mkuu matokeo yake anajichanganya tu.
 
Back
Top Bottom