Mahakama inayo hukumu mambo ya Familia yashuhudia tukio la kugusa moyo lililotikisa hisia za kila mtu aliyekuwepo.
Katika tukio la hisia kali ndani ya kumbi za Mahakama ya Familia, kesi ya talaka ambayo ilikuwa karibu kuhitimishwa ghafla iligeuka kuwa wakati wa ajabu uliorejesha matumaini kwenye ndoa ambayo ilikuwa ukingoni mwa kuvunjika.
Dalili za mabadiliko zilianza kuonekana pale mume alipomsogelea mkewe na kumwambia:
"Wallahi, sikuwahi kukusudia kukaa mbali na wewe hata kwa siku moja. Lakini kuingilia kwa mama yako kumegeuza maisha yetu kuwa vita, na ukimya na uzembe wa baba yako umefanya mambo kuwa mabaya zaidi. Mabishano yao na jinsi walivyokuchochea dhidi yangu ndiyo yametufikisha hapa."
"Wallahi, licha ya yote tuliyopitia, utabaki kuwa familia yangu na mama wa watoto wangu - mama ambaye ninajivunia na ambaye watoto wanajivunia. Na hata kama nilipungua kwa namna fulani, tumejenga familia inayopendana. Wallahi, hata baada ya talaka, hutawahi kunikuta nikikunyima kitu. Nitabaki kama ulivyonijua siku zote, mwanaume anayemcha Mungu."
"Kama si familia yako kukulazimisha kufanya hivi, nisingewahi kukaa mbali na wewe na watoto wangu - wao ni sehemu ya thamani zaidi moyoni mwangu."
Wakati huo, mke alianza kulia, na machozi yake yakamwagika. Hakutulia mpaka alipojitupa mikononi mwa mumewe. Rafiki yake na wanawake wengine wawili walimtuliza na kumuunga mkono, huku watoto wake wakimfunika asionekane na familia, majirani, na kila mtu aliyekuwepo.
Tukio hili la kibinadamu liliacha athari kubwa kwa mke na lilisaidia kuyeyusha ubaridi wa kihisia uliokuwa umejikusanya baina yao kwa sababu ya kutofautiana kwao hapo awali.
Katika wakati wa maamuzi ndani ya mahakama, huku kila mtu akisubiri taratibu za talaka kuhitimishwa, mke ghafla alisogea mbele kwa kasi, akararua karatasi za kutengana.
Kabla ya mtu yeyote kuitikia, alimwendea mumewe na kumkumbatia katika tukio lililogusa sana. Kimya na mshangao vilitawala chumba chote, vikichanganyika na machozi ya furaha.
Kwa maoni yako... Je, kuingilia kwa wazazi ndoa kunaweza kuharibu ndoa ambayo ingeweza kuokolewa?
Katika tukio la hisia kali ndani ya kumbi za Mahakama ya Familia, kesi ya talaka ambayo ilikuwa karibu kuhitimishwa ghafla iligeuka kuwa wakati wa ajabu uliorejesha matumaini kwenye ndoa ambayo ilikuwa ukingoni mwa kuvunjika.
Dalili za mabadiliko zilianza kuonekana pale mume alipomsogelea mkewe na kumwambia:
"Wallahi, sikuwahi kukusudia kukaa mbali na wewe hata kwa siku moja. Lakini kuingilia kwa mama yako kumegeuza maisha yetu kuwa vita, na ukimya na uzembe wa baba yako umefanya mambo kuwa mabaya zaidi. Mabishano yao na jinsi walivyokuchochea dhidi yangu ndiyo yametufikisha hapa."
"Wallahi, licha ya yote tuliyopitia, utabaki kuwa familia yangu na mama wa watoto wangu - mama ambaye ninajivunia na ambaye watoto wanajivunia. Na hata kama nilipungua kwa namna fulani, tumejenga familia inayopendana. Wallahi, hata baada ya talaka, hutawahi kunikuta nikikunyima kitu. Nitabaki kama ulivyonijua siku zote, mwanaume anayemcha Mungu."
"Kama si familia yako kukulazimisha kufanya hivi, nisingewahi kukaa mbali na wewe na watoto wangu - wao ni sehemu ya thamani zaidi moyoni mwangu."
Wakati huo, mke alianza kulia, na machozi yake yakamwagika. Hakutulia mpaka alipojitupa mikononi mwa mumewe. Rafiki yake na wanawake wengine wawili walimtuliza na kumuunga mkono, huku watoto wake wakimfunika asionekane na familia, majirani, na kila mtu aliyekuwepo.
Tukio hili la kibinadamu liliacha athari kubwa kwa mke na lilisaidia kuyeyusha ubaridi wa kihisia uliokuwa umejikusanya baina yao kwa sababu ya kutofautiana kwao hapo awali.
Katika wakati wa maamuzi ndani ya mahakama, huku kila mtu akisubiri taratibu za talaka kuhitimishwa, mke ghafla alisogea mbele kwa kasi, akararua karatasi za kutengana.
Kabla ya mtu yeyote kuitikia, alimwendea mumewe na kumkumbatia katika tukio lililogusa sana. Kimya na mshangao vilitawala chumba chote, vikichanganyika na machozi ya furaha.
Kwa maoni yako... Je, kuingilia kwa wazazi ndoa kunaweza kuharibu ndoa ambayo ingeweza kuokolewa?