Kapuya ajisalimisha polisi


palalisote

palalisote

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2010
Messages
8,348
Likes
59
Points
0
palalisote

palalisote

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2010
8,348 59 0
Kapuya alijisalimisha jana kwa siri makao makuu ya Jeshi la Polisi na kuhojiwa kuhusiana na tuhuma zinazomkabili za kubaka na kutishia kumuua mwanafunzi mwenye umri wa miaka 16.

Tangu kuripotiwa kwa tukio hilo Novemba 13, mwaka huu, Kapuya hajawahi kukamatwa na polisi, huku akitumia wakili wake, Yasini Memba, kutoa matamko na kukanusha kutoa vitisho kwa binti huyo kupitia simu yake ya mkononi 0784993930 ambayo hata chama chake kimekiri kuwa anaimiliki.

Kaimu Mkurugenzi wa Makosa ya Jinai nchini, Kamishna Isaya Mungulu, alilithibitishia Tanzania Daima jana kuwa Kapuya alijisalimisha mwenyewe Makao Makuu ya Jeshi la Polisi, Kitengo cha Upelelezi na kuhojiwa kuhusiana na tuhuma hizo.

"Kapuya alijisalimisha leo Makao Makuu Kitengo cha Upelelezi wa Makosa ya Jinai; amefanyiwa mahojiano ila yuko nje kwa dhamana.

"Taratibu za dhamana zinajulikana; anaweza kujidhamini yeye au kudhaminiwa, ila nieleweke hivyo," alisema Mungulu.

Kamishna Mungulu aliongeza kuwa kwa sasa hawezi kueleza nini kinafuata, kwani hawajamaliza upelelezi.

"Tukimaliza upelelezi na ushahidi ukajitosheleza, tunapeleka kwa Mwendesha Mashtaka wa Serikali (DPP) ndiye atakayeamua apelekwe mahakamani au la," alisema.

Kapuya ambaye amewahi kushika nyadhifa kadhaa za uwaziri katika Serikali ya Awamu ya Tatu na Nne, alifunguliwa jalada namba OB/RB/21124/13 katika Kituo cha Polisi Oysterbay, Dar es Salaam tangu Novemba 24 mwaka huu.

Jalada hilo lilifunguliwa na mwanafunzi huyo anayedaiwa kubakwa na kutishiwa kuuawa, lakini Jeshi la Polisi limekuwa likishughulikia suala hilo katika namna ya kumlinda mtuhumiwa.

Siku moja baada ya jalada hilo kufunguliwa, Kapuya alidaiwa kutimkia nchini Sweden, lakini taarifa za uhakika zinasema alirejea nchini Alhamisi na amekuwa akiishi kwa kujificha huku polisi wakidai kuendelea kumsaka.

Ni katika danadana hizo, uongozi wa Bunge umesisitiza kuwa suala hilo ni jinai na linapaswa liende katika mkondo wa kisheria.

Akizungumza na gazeti hili wiki iliyopita Katibu wa Bunge, Dk. Thomas Kashililah, alikiri kulifahamu jambo hilo akisema walipomsikiliza mtoto huyo waliona ni suala ambalo linahitaji kushughulikiwa kisheria kwa kuwa ni jinai.

"Suala la binti huyo lilifikishwa kwangu kupitia msaidizi wangu ambaye alisikiliza hoja na rai yake na kushauriwa kuwa hilo ni suala la jinai na linapaswa liende katika mkondo huo.

"Hata hivyo, binti huyo alitambulishwa kwa spika kama kiongozi wa wabunge na kuelekeza kuwa tumshauri alifikishe katika mamlaka husika," alisema Dk. Kashililah.

Kabla ya kujisalimisha polisi, Kapuya amekuwa akimpigia simu binti huyo akiomba wayamalize.

Akitumia namba ileile 0784993039 ambayo awali aliikana, Kapuya alimwandikia ujumbe mfupi wa maandishi (sms) mwanafunzi huyo akimuomba wakutane ofisini kwa DPP na aseme kuwa hana haja na kesi.

Ujumbe unaodaiwa kutumwa ulisomeka hivi: "Ukienda kwa DPP mwambie kuwa hutaki kesi, mimi niitwe, usipokubali nitakuua, yaani siku si nyingi, na hakuna wa kunifanya lolote, umeshasikia vifo vingapi? Unataka kufa wakati huu au kwa ahadi ya Mungu?"

Polisi lawamani kuvujisha siri

Suala hilo likiwa katika hatua za awali, chanzo chetu cha habari kimesema Kapuya alimpigia simu binti huyo na kumwambia anajisumbua, kwani maelezo yote aliyotoa polisi yenye kurasa 16 na kuongezewa baadaye kuwa kurasa 20 anayo na hatafanywa kitu.

Kutokana na hali hiyo, mtoto huyo na dada yake ambao sasa wanaishi kwa hofu, walimwambia mtoa taarifa wetu kuwa Jeshi la Polisi limempatia maelezo yote Kapuya ambaye wao wanamlalamikia, hali ambayo inawaongezea shaka katika upatikanaji wa haki katika tuhuma hizo.

Akizungumzia tuhuma hizo, Kamishna Mungulu alisema ni rahisi kwa mtuhumiwa kujua kilichompeleka polisi kama tuhuma zikiulizwa kwa mtiririko.

"Unajua mtu anaweza kujua kwa sababu tuhuma zinazoletwa polisi ndizo hizo hizo hutumika kumuuliza maswali mshtakiwa; polisi hawawezi kumpa maelezo ya walalamikaji, lakini kutokana na mtiririko huo anaweza kubaini," alisema Mungulu.

Source: Tanzania Daima
 
Ralphryder

Ralphryder

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2011
Messages
4,587
Likes
8
Points
135
Ralphryder

Ralphryder

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2011
4,587 8 135
HATIMAYE Mbunge wa Urambo Magharibi, Profesa Juma Kapuya (CCM) amejisalimisha polisi.
Kapuya alijisalimisha jana kwa siri makao makuu ya Jeshi la Polisi na kuhojiwa kuhusiana na tuhuma zinazomkabili za kubaka na kutishia kumuua mwanafunzi mwenye umri wa miaka 16.
Tangu kuripotiwa kwa tukio hilo Novemba 13, mwaka huu, Kapuya hajawahi kukamatwa na polisi, huku akitumia wakili wake, Yasini Memba, kutoa matamko na kukanusha kutoa vitisho kwa binti huyo kupitia simu yake ya mkononi 0784993930 ambayo hata chama chake kimekiri kuwa anaimiliki.
Kaimu Mkurugenzi wa Makosa ya Jinai nchini, Kamishna Isaya Mungulu, alilithibitishia Tanzania Daima jana kuwa Kapuya alijisalimisha mwenyewe Makao Makuu ya Jeshi la Polisi, Kitengo cha Upelelezi na kuhojiwa kuhusiana na tuhuma hizo.
“Kapuya alijisalimisha leo Makao Makuu Kitengo cha Upelelezi wa Makosa ya Jinai; amefanyiwa mahojiano ila yuko nje kwa dhamana.
“Taratibu za dhamana zinajulikana; anaweza kujidhamini yeye au kudhaminiwa, ila nieleweke hivyo,” alisema Mungulu.

zaidi bofya
Tanzania Daima – Kapuya ajisalimisha
Hiyo single ya Kapuya imeshachuja! Chadema ni saccos inaendeshwa kilaghai!
 
amakyasya

amakyasya

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2013
Messages
3,463
Likes
19
Points
0
amakyasya

amakyasya

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2013
3,463 19 0
Wameongeza uharamia kutoka madawa ya kulevya hadi ubakaji! Duh!
 
E

Earthmover

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2012
Messages
14,670
Likes
4,416
Points
280
E

Earthmover

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2012
14,670 4,416 280
..

....sisiemu kuna kila aina ya takataka mbali na zile ngumu
 
M

mshunami

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2013
Messages
3,808
Likes
461
Points
180
M

mshunami

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2013
3,808 461 180
Hivi kesi ya kubaka, kuambukiza UKIMWI kwa makusudi na kutishia kuua, dhamana yake inatolewaje kirahisi rahisi hivyo...
Wanataka kusema, "Asiye mzinzi kati yao, awe wa kwanza kumpiga Kapuya jiwe!" Karibu wote wanaohusika na kesi hiyo wana ukimwi. Mwisho wa siku Kapuya atakuwa hana kesi ya kujibu!
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,407
Likes
5,803
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,407 5,803 280
...Wa ccm wanabaka watoto wetu wanapewa dhamana makao makuu polisi!duu!!ingekuwa cdm wangehojiwa siku 3 dhamana mahakamani!!hata iweje tunamtaka mahakamani!na jimbo aachie mbakaji hatufai!hata kama serikali yake!
 
H

Honolulu

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
5,654
Likes
35
Points
145
H

Honolulu

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
5,654 35 145
Ccm ni chama cha vibaka!
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,594
Likes
3,148
Points
280
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,594 3,148 280
Hivi kesi ya Kubaka na kutishia kuua inadhamana ?
 
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
22,502
Likes
3,770
Points
280
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
22,502 3,770 280
Mnaona mambo hayo, wapi mtoto wa malecela? Pamoja na kufanya uhalifu huo anajiwekea dhamana! Ccm imetufikisha pabaya!
 
F

Fitinamwiko

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2012
Messages
4,808
Likes
257
Points
180
F

Fitinamwiko

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2012
4,808 257 180
Where is big and fat belly, William Malecela?
 
Mlalahoi

Mlalahoi

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2006
Messages
2,124
Likes
485
Points
180
Mlalahoi

Mlalahoi

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2006
2,124 485 180
Hiyo single ya Kapuya imeshachuja! Chadema ni saccos inaendeshwa kilaghai!
Ni utoto tu,ukikua utawezaa kutofautisha pumba na mchele.Lakini pia ukikua utapata mtoto na hapo ndipo utaelewa yalomsibu huyo binti
 
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
29,404
Likes
7,469
Points
280
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
29,404 7,469 280
Ngoja sheria itachukua mkondo wake
 

Forum statistics

Threads 1,250,597
Members 481,419
Posts 29,738,417