Kanuni 30 za Afya kwa Wanaume Kabla ya miaka 35

Kanuni 30 za Afya kwa Wanaume Kabla ya miaka 35

Dr Arshavin

Member
Joined
May 14, 2024
Posts
26
Reaction score
80
CODE 30 ZA AFYA AMBAZO KILA MWANAUME ALIPASWA KUJUA KABLA YA MIAKA 35.

HAYA NDIO MAMBO AMBAYO WANAUME WENGI HUYAGUNDUA WAKIWA WAMECHELEWA.

1. Kiwango chako cha homoni ya kiume Testosterone kitaanza kushuka ukifikisha miaka 30. Nyanyua vyuma, pata usingizi wa kutosha na kula lishe bora ili kupunguza kasi ya huu ushukaji wa nguvu zako.

2. Afya ya tumbo lako ndiyo inayoamua hisia zako, umakini na nguvu zako kuliko hata ubongo wako unavyofanya kazi. Boresha afya ya tumbo lako kwanza.

3. Asilimia 90 ya homoni za furaha Serotonin zinatengenezwa tumboni. Lishe mbaya inasababisha hisia mbaya. Sio kila tatizo la kisaikolojia linaanzia kichwani.

4. Msongo wa mawazo stress za kila siku unaharibu homoni za kiume haraka kuliko kitu kingine chochote. Udhibiti msongo wa mawazo kabla haujakudhibiti.

5. Kukosa usingizi kunashusha homoni za kiume kwa asilimia 15 ndani ya usiku mmoja tu mbaya. Linda usingizi wako kama unavyolinda pesa zako.

6. Mwanga wa jua katika saa ya kwanza unapoamka huweka sawa homoni yako ya msongo wa mawazo Cortisol na kukupa nguvu kwa siku nzima. Nenda nje upate mwanga wa jua.

7. Vyakula vya nyuzinyuzi Fiber ndicho chakula cha bakteria wazuri tumboni. Wanaume wengi hula gramu 10 tu kwa siku, wakati unahitaji gramu 30. Pengo hilo linakugharimu afya yako kwa kiasi kikubwa.

8. Kutembea kwa miguu kwa dakika 30 kila siku kuna faida kubwa sana kwa afya yako ya muda mrefu kuliko programu nyingi za gym ambazo watu huzifuata bila mpangilio.

9. Pombe inaharibu ubora wa usingizi wako hata ukinywa kiasi kidogo sana. Kinywaji kimoja tu kabla ya kulala kinaharibu mfumo mzima wa mwili wako kujijenga upya.

10. Mkao wako unauambia ubongo wako kiwango chako cha homoni za kiume. Simama wima, vuta mabega nyuma. Sio suala la muonekano mzuri pekee.

11. Upungufu wa madini ya Magnesium husababisha usingizi mbaya, wasiwasi na kukaza kwa misuli. Wanaume wengi wana huu upungufu. Tumia virutubisho kufidia.

12. Madini ya Zinc yana uhusiano wa moja kwa moja na uzalishaji wa homoni za kiume. Upungufu wa Zinc unamaanisha upungufu wa homoni hizo. Tatua hili kupitia lishe au virutubisho.

13. Uvimbe wa ndani kwa ndani Inflammation ni muuaji wa kimya kimya. Hujijenga kwa miaka kadhaa kabla ya dalili kuonekana. Kula vyakula vinavyopambana na hali hii kila siku.

14. Mafuta ya tumboni kitambi sio tu hifadhi ya mwili. Yanafanya kazi ya kubadilisha homoni zako za kiume kuwa za kike Estrogen. Kiondoe. Homoni zako zinategemea huu uamuzi.

15. Muunganiko kati ya tumbo na ubongo ni halisi. Tumbo likiwa na afya nzuri, akili inakuwa safi, hisia zinakaa sawa, na unafanya maamuzi sahihi.

16. Vyakula vilivyochachushwa kama mtindi asilia na maziwa mgando hujenga bakteria wazuri wa tumboni vizuri zaidi kuliko vidonge vingi vya gharama vya probiotics.

17. Mwili wako hujenga na kukarabati misuli kati ya saa 4 usiku na saa 8 usiku. Ukilala baada ya saa 6 usiku, unapoteza faida za mazoezi yako bure.

18. Wanaume wengi hawahitaji motivation ya kila siku. Wanahitaji mifumo inayoeleweka. Jenga tabia zinazoeleweka ili nidhamu ijilete yenyewe. Always Habit!!

19. Kutafakari Meditation kwa dakika 10 kila siku kunashusha homoni ya Cortisol. Cortisol ikishuka, kiwango cha homoni za kiume kinapanda.

20. Kunyanyua vyuma vizito hulazimisha mwili kuzalisha kiasi kikubwa cha homoni za kiume kuliko mazoezi mengine yote.

21. Kula vyakula asilia ni muhimu sana. Sumu za kuulia wadudu zinazopatikana kwenye mazao ya kawaida zinavuruga moja kwa moja mfumo wa homoni kwa wanaume.

22. Matumizi ya simu usiku yanaharibu usingizi wako. Mwanga wa bluu unaotoka kwenye simu unazuia uzalishaji wa homoni za usingizi kwa hadi saa 3. Weka simu yako chaji nje ya chumba chako cha kulala.

23. Kuandika mawazo yako kwa dakika 5 tu kila siku kunapunguza msongamano wa mawazo akilini, kunashusha msongo wa mawazo, na kuboresha ufanyaji wako wa maamuzi.

24. Kusoma kitabu kabla ya kulala badala ya kuperuzi mtandaoni kunaboresha usingizi wako na kukuongezea maarifa kadiri siku zinavyoenda.

25. Muda unaokula protini hauna umuhimu mkubwa kama jumla ya kiasi cha protini unachokula kwa siku nzima. Fikisha lengo lako la kila siku na mambo mengine yatajipanga yenyewe.

26. Gramu 5 za Creatine kila siku zinaongeza nguvu, misuli, uwezo wa akili, na kuusaidia mwili kupona haraka. Hiki ndicho kirutubisho kimoja ambacho kinafanya kazi kwa uhakika.

27. Mwili wako wa ndoto unajengwa jikoni. Mazoezi ni kwa ajili ya kuchochea tu, lakini lishe ndiyo inayoleta matokeo yenyewe.

28. Muda unaokula protini hauna umuhimu sana ukilinganisha na jumla ya kiasi cha protini unachokula kwa siku nzima. Fikisha kiwango chako kinachohitajika kila siku na mambo mengine yatajipanga yenyewe.

29. Gramu 5 za Creatine kila siku zinaboresha nguvu, misuli, ufanyaji kazi wa ubongo, na kuusaidia mwili kupona haraka. Hiki ndicho kirutubisho (supplement) kimoja ambacho kinafanya kazi kwa uhakika.

30. Toleo bora la mwili wako linajengwa jikoni. Mazoezi ni kichocheo tu, lakini lishe ndiyo inayoleta matokeo yenyewe.

Hakuna hata jambo moja kwenye hii orodha lililo gumu.
Hauhitaji mkufunzi, mtaalamu wa lishe au programu ya gharama kubwa.

Inahitaji kitu kimoja tu:
Uamuzi wa kuchukulia afya yako kwa uzito kabla mwili wako haujakufanyia huo uamuzi kwa lazima mbele ya safari.

Anza leo.
Sio kesho.
LEO

END

Hizi ni baadhi ya notes nilizochukua kwenye semina ya afya kwa wanaume niliyoudhuria. Naamini umeokota kitu hapa!
 
5. Kukosa usingizi kunashusha homoni za kiume kwa asilimia 15 ndani ya usiku mmoja tu mbaya. Linda usingizi wako kama unavyolinda pesa zako.

29. Tunapata wapi hiyo Creatin? Vyakula gani tule ili kuboresha hiyo creatin?

Zote ni nondo za kuzingatiwa ila namba 5 watu wengi wanachukulia poa sana
 
Back
Top Bottom