Kamzaba mkewe kibao! kisa?

  • Thread starter Mzee Mwanakijiji
  • Start date

Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,754
Likes
7,640
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,754 7,640 280
Jamaa kaja juu kwa sababu mke wake kamwambia ati anamuonea na kumfuatafuata kama "ana wivu wa kike". jamaa akamzaba kibao mkewe maskini.. baada ya kutulizana nikataka kujua kwanini jamaa kakasirika sana kuambiwa ana "wivu wa kike" kwani kuna tofauti gani kati ya 'wivu wa kike' na 'wivu wa kiume'? Kuna mtu anaweza kutusaidia kutufafanulia wivu wa kike uko je hasa kiasi kwamba uonekane ni kama tusi la aina fulani hivi?
 
IGWE

IGWE

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2011
Messages
8,120
Likes
1,791
Points
280
IGWE

IGWE

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2011
8,120 1,791 280
Jamaa kaja juu kwa sababu mke wake kamwambia ati anamuonea na kumfuatafuata kama "ana wivu wa kike". jamaa akamzaba kibao mkewe maskini.. baada ya kutulizana nikataka kujua kwanini jamaa kakasirika sana kuambiwa ana "wivu wa kike" kwani kuna tofauti gani kati ya 'wivu wa kike' na 'wivu wa kiume'? Kuna mtu anaweza kutusaidia kutufafanulia wivu wa kike uko je hasa kiasi kwamba uonekane ni kama tusi la aina fulani hivi?
Hakika hata ningekua mimi ningefanya kama alivyofanya huyu jamaa,...mimi mwanaume ninawivu wa kiume na mwanamke ana wivu wa kwake_hii ni kama kuingilia mambo ya kike ambayo ni jinsia ingine...period
 
Keren_Happuch

Keren_Happuch

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2011
Messages
1,880
Likes
12
Points
135
Keren_Happuch

Keren_Happuch

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2011
1,880 12 135
Mimi nafikiri tatizo sio kuambiwa una wivu wa kike, tatizo ni ile dharau aliyoipata kwa mkewe na kulinganishwa na mwanamke!. Hayo ni mawazo yangu, ngoja wenyewe wajisemee...............
 
Kimey

Kimey

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2009
Messages
4,119
Likes
10
Points
135
Kimey

Kimey

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2009
4,119 10 135
hahahaha MMK umenikumbusha hii kauli aliwayi kuitoa kama si Mzee Msekwa ni Mzee Mkapa alisema "Watanzania wana Wivu wa kike" Lol
 
A

Aine

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
1,607
Likes
8
Points
0
A

Aine

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
1,607 8 0
wivu wa kike ni wa kumtakia mwanaume mema zaidi ktk kudumisha ndoa yake, wivu wa kiume hauelezeki maana hautabiriki
 
Kimey

Kimey

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2009
Messages
4,119
Likes
10
Points
135
Kimey

Kimey

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2009
4,119 10 135
Mimi nafikiri tatizo sio kuambiwa una wivu wa kike, tatizo ni ile dharau aliyoipata kwa mkewe na kulinganishwa na mwanamke!. Hayo ni mawazo yangu, ngoja wenyewe wajisemee...............
hapo kwenye RED kuna tafsiri nyingi aisee!
 
Keren_Happuch

Keren_Happuch

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2011
Messages
1,880
Likes
12
Points
135
Keren_Happuch

Keren_Happuch

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2011
1,880 12 135
hahahaha MMK umenikumbusha hii kauli aliwayi kuitoa kama si Mzee Msekwa ni Mzee Mkapa alisema "Watanzania wana Wivu wa kike" Lol
Nakusalimu tu mkuu.............

BTW...kwani wewe ningekuambia hivyo ungenizaba kibao?...:)
 
M

Mkeshaji

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2011
Messages
4,263
Likes
7
Points
0
M

Mkeshaji

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2011
4,263 7 0
Jamaa kaja juu kwa sababu mke wake kamwambia ati anamuonea na kumfuatafuata kama "ana wivu wa kike". jamaa akamzaba kibao mkewe maskini.. baada ya kutulizana nikataka kujua kwanini jamaa kakasirika sana kuambiwa ana "wivu wa kike" kwani kuna tofauti gani kati ya 'wivu wa kike' na 'wivu wa kiume'? Kuna mtu anaweza kutusaidia kutufafanulia wivu wa kike uko je hasa kiasi kwamba uonekane ni kama tusi la aina fulani hivi?
Mkuu ukitaka kujua tofauti zake we muulize mkuu wa bunge la nchi yetu aliyekuwepo kabla ya bwana SIX. Nini kilimpata kipindi kile mara tu baada ya kupewa ubosi katika kampuni moja ya mawasiliano hapa nchini....Nina hakika utakuwa unakumbuka.
 
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,972
Likes
124
Points
145
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,972 124 145
Jamaa kaja juu kwa sababu mke wake kamwambia ati anamuonea na kumfuatafuata kama "ana wivu wa kike". jamaa akamzaba kibao mkewe maskini.. baada ya kutulizana nikataka kujua kwanini jamaa kakasirika sana kuambiwa ana "wivu wa kike" kwani kuna tofauti gani kati ya 'wivu wa kike' na 'wivu wa kiume'? Kuna mtu anaweza kutusaidia kutufafanulia wivu wa kike uko je hasa kiasi kwamba uonekane ni kama tusi la aina fulani hivi?
Mwanamke alikosea kumwambia ana wivu wa kike hata ningekuwa mimi ningemdunda
 
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2008
Messages
15,343
Likes
79
Points
0
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2008
15,343 79 0
Hakika hata ningekua mimi ningefanya kama alivyofanya huyu jamaa,...mimi mwanaume ninawivu wa kiume na mwanamke ana wivu wa kwake_hii ni kama kuingilia mambo ya kike ambayo ni jinsia ingine...period
Mkuu unaunga mkono domestic violence? utajisikiaje kama aliyebondwa ni dada yako,will you take it?
 
Kimey

Kimey

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2009
Messages
4,119
Likes
10
Points
135
Kimey

Kimey

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2009
4,119 10 135
Nakusalimu tu mkuu.............
BTW...kwani wewe ningekuambia hivyo ungenizaba kibao?...:)
Mie Mzima mamito? IDD ndo ukanichinjia baharini sio?
Mamito kwa sura yako hiyo hata ukiniambia nini siwezi nyoosha mkono wangu kwako "u know what I mean"
 
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2008
Messages
15,343
Likes
79
Points
0
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2008
15,343 79 0
Mwanamke alikosea kumwambia ana wivu wa kike hata ningekuwa mimi ningemdunda
Chonde chonde Fidel,waoneeni huruma kinamama,wao sio gunia la mpunga kwamba unawadunda ili upate mchele,ni binadamu ati kama wewe,na kumbuka usilotaka ufanyiwe wewe katu usimfanyie binadamu mwenzio.
 
Dena Amsi

Dena Amsi

R I P
Joined
Aug 17, 2010
Messages
13,129
Likes
265
Points
160
Dena Amsi

Dena Amsi

R I P
Joined Aug 17, 2010
13,129 265 160
Mwanamke alikosea kumwambia ana wivu wa kike hata ningekuwa mimi ningemdunda
Hiyo red dah kumbe kuna wanaume bado wanadunda wanawake zao?? Mie ukinyoosha mkono tu nafungasha virago huyooo kwa mama yangu
 
AshaDii

AshaDii

Platinum Member
Joined
Apr 16, 2011
Messages
16,245
Likes
315
Points
180
AshaDii

AshaDii

Platinum Member
Joined Apr 16, 2011
16,245 315 180
Jamaa kaja juu kwa sababu mke wake kamwambia ati anamuonea na kumfuatafuata kama "ana wivu wa kike". jamaa akamzaba kibao mkewe maskini.. baada ya kutulizana nikataka kujua kwanini jamaa kakasirika sana kuambiwa ana "wivu wa kike" kwani kuna tofauti gani kati ya 'wivu wa kike' na 'wivu wa kiume'? Kuna mtu anaweza kutusaidia kutufafanulia wivu wa kike uko je hasa kiasi kwamba uonekane ni kama tusi la aina fulani hivi?

Kwa yeyote atakae kwazika naomba in Advance anisamehe....

Wivu wa Kike...

Tokana na tamaduni zetu ambazo zilikua mfumo dume... ilifanya wanawake kazi zao mara nyingi ziwe za kijamii zaidi (sijui niseme za kifamilia??) shughuli kubwa ilikua kushinda nyumbani akifanya akihandle nyumba kama kupika na usafi wa home related (deki, vyombo, kufua).. na baada ya hapo kujikuta hawana shughluli zaidi ya kukaa kijiweni wakisukana nywele na kupiga soga - Soga ambazo mara nyingi zilikua nimelenga kuzungumzia habari za watu wengine... Hayo mazungumzo mara nyingi huwa base on Chuki na Wivu - Wivu ambao hutakana na kuzidiana katika mambo kama uzuri, kupendwa na opposite sex, nailing mwanaume wa maana na mambo mengine kibao....

It should be noted kua sasa hivi ulimwengu umebadilika na wivu wa kijinga kwa kiasi kikubwa unapungua thou bado kuisha.... Hivo basi traditionally inajulikana mwanamke ana wivu wa kijinga sababu tu sio Wivu ambao ni constructive....

Wivu wa Kiume...

Kama nilivoeleza hapo juu basi ni vise versa kwa wanaume... Wengi walikua/wanaji shughulisha na mambo ya maendeleo katika jamii... kama vile kusoma... Hio iliwapelekea kua na shughuli za kuajiriwa ama kujiajiri... na ilizoeleka hako nyuma wanaume ndio wapo sorely responsible taking care of the family (thou kuna conflicting schools of thot - tokana na kazi kubwa bibi zetu walifanya hasa za mashambani).. Wao mara nyingi ili/imeonekana hata wakizungumzia mwanaume mwenzao wanazungumzia maendeleo alonayo... Mtaji... Mafanikio - Hio kujenga wivu among wengi... Hivo wivu wao kuonekana kama ni wa Msingi na wa kujenga... Hivo mara nyingi pharase ya wivu wa Kiume ni ule wivu ambao unafanywa huku ukileta matunda fulanai...

However hata wao wamechange... wanaume wengi wamekua na mtindo wa kubweteka... Wakimzungumzia jamaa na mafanikio yake - wanaishia kusema kapata deal... Hivo nae anakaaa hapo kijiweni kusubiri deal ije badala ya kujishughulisha...

Note that Niloongea hapo sio Universal but in most cases according my opinion....
 
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,972
Likes
124
Points
145
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,972 124 145
Hiyo red dah kumbe kuna wanaume bado wanadunda wanawake zao?? Mie ukinyoosha mkono tu nafungasha virago huyooo kwa mama yangu
Uzuri wakina mama mkwe wa siku hizi ukirudi tu home wanakutimua rudi huko huko
 
Keren_Happuch

Keren_Happuch

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2011
Messages
1,880
Likes
12
Points
135
Keren_Happuch

Keren_Happuch

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2011
1,880 12 135
Mie Mzima mamito? IDD ndo ukanichinjia baharini sio?
Mamito kwa sura yako hiyo hata ukiniambia nini siwezi nyoosha mkono wangu kwako "u know what I mean"
Mhhhh!!.....I am humbled....!

Hapo RED...si nyie ndo mlisababisha ile sredi ikapelekwa nyumba kubwa ambayo mimi sina funguo zake...mhhhh....nikabaki nashangaa tu.....:sad:
 
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined
Mar 1, 2011
Messages
8,659
Likes
1,170
Points
280
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined Mar 1, 2011
8,659 1,170 280
Kuambiwa una wivu ni jambo moja lakini kuambiwa una wivu wa kike huyo mtu kakutusi.
 
NYENJENKURU

NYENJENKURU

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
1,013
Likes
15
Points
135
NYENJENKURU

NYENJENKURU

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
1,013 15 135
Kwa maana rahisi ni kwamba mambo yako yote ni ya kike kike.Kwa hiyo ndo maana jamaa alikasirika sana.
 
Kimey

Kimey

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2009
Messages
4,119
Likes
10
Points
135
Kimey

Kimey

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2009
4,119 10 135
Mhhhh!!.....I am humbled....!

Hapo RED...si nyie ndo mlisababisha ile sredi ikapelekwa nyumba kubwa ambayo mimi sina funguo zake...mhhhh....nikabaki nashangaa tu.....:sad:
Mods siku ile sijui kwa nini walitupeleka kule bana au ndo huo "Wivu wa kike" lol
 

Forum statistics

Threads 1,213,291
Members 462,055
Posts 28,472,820