Kama ukimpenda, huwezi ogopa kumsomesha

Kama ukimpenda, huwezi ogopa kumsomesha

Nebuchadinezzer

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2018
Posts
1,403
Reaction score
2,550
Sio kila kitu kinachosemwa na wengi ni sahihi siku zote. Kumuhudumia mtu umpendaye ni kitu cha kawaida na kimekuwepo tangu kuanza kwa maisha ya mwanadamu chini ya jua. Nadhani hii kauli ya "mchumba hasomeshwi" ni matokeo ya kutokuelewa maana halisi ya mchumba na uchumba.

Kumsomesha mchumba hakuna tofauti na kumpeleka mchumba wako hospitalini awapo mgonjwa. Au kumpatia chakula awapo na njaa. Ni moja ya huduma za kawaida. Unapojitolea kumsomesha mchumba wako unatakiwa ujitolee. Usitegemee malipo makubwa sana maana kusomesha ni kutoa huduma.

Nichukue nafasi hii kuwatia moyo vijana wote wanaosomeshwa au kusomesha kuwa hawajakosea kufanya hivyo. Somesheni kadri muwezavyo, akibadilika ni matokeo tu.
 
jukumu la kusomesha ni la mzazi ama ndugu (nao kama kutoa msaada). kwa atakaye jipendekeza yamkute tu.

yaani nijinyime kwa ajili yako wewe ulete stori et usitegemee makubwa pale sitoi msaada nawekeza kwa manufaa ya badae lazima nitegemee makubwa

kama hayuko tayar akubali kulipia gharama pia ambayo mara nyingi haitofautiani na gunia 2 za mkaa
 
jukumu la kusomesha ni la mzazi ama ndugu (nao kama kutoa msaada). kwa atakaye jipendekeza yamkute tu.

yaani nijinyime kwa ajili yako wewe ulete stori et usitegemee makubwa pale sitoi msaada nawekeza kwa manufaa ya badae lazima nitegemee makubwa

kama hayuko tayar akubali kulipia gharama pia ambayo mara nyingi haitofautiani na gunia 2 za mkaa
Kusomesha sio jukumu LA mzazi na ndugu tu. Ni jukumu mtu yyte mwenye moyo wa kujitolea na sio muwekezaji kama vijana wengi wafanyavyo.

Imagine, mtu ameokotwa kichanga. Hajui ndugu wala jirani. Unadhani hana haki ya kusoma kisa hana mzazi au ndugu?

Unaposomesha mchumba Fanya kujitolea sio kuwekeza. Hats kama ukiwekeza tegemea vyote. Hasara na faida..

ASANTE
 
Kweli serikali yenyewe inasomesha kwa mkopo so wewe nani usomeshe
Sio kila kitu kinachosemwa na wengi ni sahihi siku zote. Kumuhudumia mtu umpendaye ni kitu cha kawaida na kimekuwepo tangu kuanza kwa maisha ya mwanadamu chini ya jua. Nadhani hii kauli ya "mchumba hasomeshwi" ni matokeo ya kutokuelewa maana halisi ya mchumba na uchumba.

Kumsomesha mchumba hakuna tofauti na kumpeleka mchumba wako hospitalini awapo mgonjwa. Au kumpatia chakula awapo na njaa. Ni moja ya huduma za kawaida. Unapojitolea kumsomesha mchumba wako unatakiwa ujitolee. Usitegemee malipo makubwa sana maana kusomesha ni kutoa huduma.

Nichukue nafasi hii kuwatia moyo vijana wote wanaosomeshwa au kusomesha kuwa hawajakosea kufanya hivyo. Somesheni kadri muwezavyo, akibadilika ni matokeo tu.
 
Kuna taasisi mkuu
Kusomesha sio jukumu LA mzazi na ndugu tu. Ni jukumu mtu yyte mwenye moyo wa kujitolea na sio muwekezaji kama vijana wengi wafanyavyo.

Imagine, mtu ameokotwa kichanga. Hajui ndugu wala jirani. Unadhani hana haki ya kusoma kisa hana mzazi au ndugu?

Unaposomesha mchumba Fanya kujitolea sio kuwekeza. Hats kama ukiwekeza tegemea vyote. Hasara na faida..

ASANTE
 
Jichanganye siku ndio utajua uchungu wake
Sio kila kitu kinachosemwa na wengi ni sahihi siku zote. Kumuhudumia mtu umpendaye ni kitu cha kawaida na kimekuwepo tangu kuanza kwa maisha ya mwanadamu chini ya jua. Nadhani hii kauli ya "mchumba hasomeshwi" ni matokeo ya kutokuelewa maana halisi ya mchumba na uchumba.

Kumsomesha mchumba hakuna tofauti na kumpeleka mchumba wako hospitalini awapo mgonjwa. Au kumpatia chakula awapo na njaa. Ni moja ya huduma za kawaida. Unapojitolea kumsomesha mchumba wako unatakiwa ujitolee. Usitegemee malipo makubwa sana maana kusomesha ni kutoa huduma.

Nichukue nafasi hii kuwatia moyo vijana wote wanaosomeshwa au kusomesha kuwa hawajakosea kufanya hivyo. Somesheni kadri muwezavyo, akibadilika ni matokeo tu.
 
Serikali imerahisisha mambo..tatizo sisi ndio tunacomplicate.. o level elimu ni bure kabisa ,advance ada ni 140k kwa miaka miwili.

Chuo bodi ya mikopo inafanya kazi yake..
Sasa wewe jipendekeze kuchukua majukumu yasiyo yako
 
Jichanganye siku ndio utajua uchungu wake
Utaumia sana pale utakaposomesha ukiwa na matarajio makubwa.

Ukisomesha kama kumsaidia mpenzi wako na sio ili akupende, hats ikitokea akakuacha trust me. Utachukulia easy sana.
 
vp kuhusu diploma na vyeti
Serikali imerahisisha mambo..tatizo sisi ndio tunacomplicate.. o level elimu ni bure kabisa ,advance ada ni 140k kwa miaka miwili.

Chuo bodi ya mikopo inafanya kazi yake..
Sasa wewe jipendekeze kuchukua majukumu yasiyo yako
 
kusomesha ni moyo, ila inabidi ukubaliane na hali mapema, ujijenge kiakili kua ipo siku tunaweza kuachana
 
Serikali imerahisisha mambo..tatizo sisi ndio tunacomplicate.. o level elimu ni bure kabisa ,advance ada ni 140k kwa miaka miwili.

Chuo bodi ya mikopo inafanya kazi yake..
Sasa wewe jipendekeze kuchukua majukumu yasiyo yako
Hakika serikali imerahisisha mambo ila hii ni kwa wale waliofanikiwa kuendelea moja kwa moja bila kufeli njiani.

Kuna wale walioshindwa kwenda advanced level kwa sababu ya uchache wa marks. Hawa lazima wasomeshwe na watu wa kujitolea.
 
kusomesha ni moyo, ila inabidi ukubaliane na hali mapema, ujijenge kiakili kua ipo siku tunaweza kuachana
Umenena kweli mkuu.
Hapo ndio wengu tunafeli. Tunashindwa kujua kuwa mambo hubadilika na kua tofauti na tulivyotegemea.
 
Back
Top Bottom