Jua limeanza kuwachanganya wakulima Kiteto

Jua limeanza kuwachanganya wakulima Kiteto

Tanzania bila kuweka mikakati madhubuti katka sekta ya kilimo watu wengi tutafail suluhisho ni IRRIGATION tu ukienda mikoa mingi mvua zikiwa zinanyesha maji yanapotea mengine yanasababisha hadi mafuriko. Sasa kwa nn Serikali wasichimbe mabwawa makubwa ya kuhifadhia maji kipindi cha mwaka mzima ili yatumike kwa mifugo na umwagiliaji.mfano wale SUMA JKT wana vifaa vyote kwa nn wasifanye operation ya kuchimba mabwawa kwa kila wilaya baaada ya miaka 2 tu tunakua wazalishaji wa chakula kwa uhakika
vipaumbele mkuu. ile hela ya kujenga chato airport ingeweza kujenga irrigation kubwa sana. schemes zote tumejengewa na wafadhili sisi hatuna akili ya kuona umuhimu wa umwagiliaji.
 
Dua zenu jamani mvua inyeshe Kiteto tunaelekea wiki ya sita sasa, mazao tuliyopanda yameanza kuchoka

Sina shaka na Mungu ila maombi muhimu..
Kilimo cha kutegemea mvua sio kilimo bali ni bahati nasibu,kilimo cha kumwagilia mashamba ndio suluhisho la yote,pale Kajiado Kenya palikuwa ni jangwa na pakavu kweli ,lakini wenzetu ni wabunifu,wamechimba visima virefu ambavyo hutumia kumwagilia mashamba yao ,ukipita hivi sasa Kajiado ni ukanda wa kijani,unapozungumzia kilimo cha kutegemea mvua hapo ndipo namkumbuka marehemu Gaddafi aliyebadili Libya kutoka kuwa jangwa na kuwa nchi ya kijani,tatizo letu Watanzania ni kupenda sana porojo za kisiasa na uvivu wa kufikiri nje ya uwigo
 
vipaumbele mkuu. ile hela ya kujenga chato airport ingeweza kujenga irrigation kubwa sana. schemes zote tumejengewa na wafadhili sisi hatuna akili ya kuona umuhimu wa umwagiliaji.
Hilo ndio tatizo unaleta siasa kwenye mambo muhimu,je Chato airport imeanza kujengwa mwaka gani hadi tusiwe na vipaumbele kwani kujengwa kwa Chato airport ndio kumetuletea umasikini na je umasikini ndio umeanza sasa baada ya kujengwa hiyo airport,huo ndio unafiki wa Watanzania,Sumaye aliamua kuboresha uwanja wa ndege Arusha wakati pale ni karibu na KIA na pia wakati huo mikoa mingi ilikuwa hata viwanja vya tope havikuwepo ,na hatukusikia hizo kelele.tuangalie hali halisi,sidhani kama kutojengwa kwa Chato Airport basi kutatufanya tuwe na maisha bora.
 
"
ikiwa watu wangu, walioitwa kwa jina langu, watajinyenyekesha, na kuomba, na kunitafuta uso, na kuziacha njia zao mbaya; basi, nitasikia toka mbinguni, na kuwasamehe dhambi yao, na kuiponya nchi yao."
2 Mambo ya Nyakati 7:14
 
Wizara ya Kilimo na Umwagiliaji nadhani ina shida. Mapinduzi ya kilimo ni muhimu sana hasa kama hilo la uchumi wa viwanda na kilimo mi naona viko sambamba.
 
Tanzania bila kuweka mikakati madhubuti katka sekta ya kilimo watu wengi tutafail suluhisho ni IRRIGATION tu ukienda mikoa mingi mvua zikiwa zinanyesha maji yanapotea mengine yanasababisha hadi mafuriko. Sasa kwa nn Serikali wasichimbe mabwawa makubwa ya kuhifadhia maji kipindi cha mwaka mzima ili yatumike kwa mifugo na umwagiliaji.mfano wale SUMA JKT wana vifaa vyote kwa nn wasifanye operation ya kuchimba mabwawa kwa kila wilaya baaada ya miaka 2 tu tunakua wazalishaji wa chakula kwa uhakika
Viongizi wetu wanawaza kuvuna wanachama kutoka chadema basi akili zao ndo zinakomea hapo
 
Nilisikia Wanasema Ukiona Maembe Yameoza Sana Ujue Huo Mwaka Kutakuwa Na Chakula Sasa Sijui Imekuwaje Tena?
 
mimi kutegemea kilimo cha kuangalia mawingu ndio nilishakataa kabisa. sasa hivi hapo watu matumbo joto shida yote ya nini.poleni
Umwagiliaji inataka mtaji wa kutosha,sasa kwa vyuma hivi hata mitaji taabu tupu
 
sio kiteto tu,hapa ifakara tuna mtihani maana tulipanda mpunga na mvua nayo imegoma na jua ni kali balaa,mpaka muda huu nimekata tamaa gharama niliyotumia kwa heka zangu 4 ndio basi tena sina uhakika wa kupata kitu,
 
Nyie mtakuwa chadema mbona wanaccm wote mashamba yetu hajakauka na mzua zinanyesha
 
Hilo ndio tatizo unaleta siasa kwenye mambo muhimu,je Chato airport imeanza kujengwa mwaka gani hadi tusiwe na vipaumbele kwani kujengwa kwa Chato airport ndio kumetuletea umasikini na je umasikini ndio umeanza sasa baada ya kujengwa hiyo airport,huo ndio unafiki wa Watanzania,Sumaye aliamua kuboresha uwanja wa ndege Arusha wakati pale ni karibu na KIA na pia wakati huo mikoa mingi ilikuwa hata viwanja vya tope havikuwepo ,na hatukusikia hizo kelele.tuangalie hali halisi,sidhani kama kutojengwa kwa Chato Airport basi kutatufanya tuwe na maisha bora.
yote hayo ya kujenga viwanja vya Arusha ni kukosa vipaumbele na siyo kwamba watu hawakuongea bali inawezekana wewe hukusikia. serikali hii haijaanza leo kukosa vipaumbele. Chato ni mfano tu na kuongelea ubovu wa uamuzi wa kujenga chato si siasa ni uchumi sema kwasababu mda wote unawaza siasa povu limekutoka!!
 
Dua zenu jamani mvua inyeshe Kiteto tunaelekea wiki ya sita sasa, mazao tuliyopanda yameanza kuchoka

Sina shaka na Mungu ila maombi muhimu..
Poleni..hii ndio shida ya kilimo cha mvua.
Bado sana kwa kweli kwenye kilimo, Msichoke kumuomba Mungu
 
Tanzania bila kuweka mikakati madhubuti katka sekta ya kilimo watu wengi tutafail suluhisho ni IRRIGATION tu ukienda mikoa mingi mvua zikiwa zinanyesha maji yanapotea mengine yanasababisha hadi mafuriko. Sasa kwa nn Serikali wasichimbe mabwawa makubwa ya kuhifadhia maji kipindi cha mwaka mzima ili yatumike kwa mifugo na umwagiliaji.mfano wale SUMA JKT wana vifaa vyote kwa nn wasifanye operation ya kuchimba mabwawa kwa kila wilaya baaada ya miaka 2 tu tunakua wazalishaji wa chakula kwa uhakika
Hili suala sijui ugumu wake ni nini kwakweli. Kweli majira yame badilika na sisi yatupasa tubadilike.
Twende na wakati mvua zimekuwa haba basi hicho kidogo tunachokipata tukihifadhi kwa matumiz ya badae.
 
Tanzania bila kuweka mikakati madhubuti katka sekta ya kilimo watu wengi tutafail suluhisho ni IRRIGATION tu ukienda mikoa mingi mvua zikiwa zinanyesha maji yanapotea mengine yanasababisha hadi mafuriko. Sasa kwa nn Serikali wasichimbe mabwawa makubwa ya kuhifadhia maji kipindi cha mwaka mzima ili yatumike kwa mifugo na umwagiliaji.mfano wale SUMA JKT wana vifaa vyote kwa nn wasifanye operation ya kuchimba mabwawa kwa kila wilaya baaada ya miaka 2 tu tunakua wazalishaji wa chakula kwa uhakika
Wazo zuri sana. Hata hivyo siyo jipya. Labda swali, je ni kipaumbele cha wenyewe? Nakumbuka ilishaundwa hadi Wizara itakayosimamia?lakini sina takwimu ni mabwawa mangapi yalijengwa hadi leo! Ukiangali mfano, licha ya mabwawa ya kuchimba,kuna mabwawa ya asili kama Ziwa Victoria. Mpunga au mahindi yapo Mita 300-400 toka ziwani yanakauka kwa kusubiri mvua inyeshe. Duuuh. Let us work up ! One man chatting style of politics is a deadly ever drama!
 
Back
Top Bottom