Jua limeanza kuwachanganya wakulima Kiteto

Jua limeanza kuwachanganya wakulima Kiteto

JAMHURI

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2010
Posts
449
Reaction score
60
Dua zenu jamani mvua inyeshe Kiteto tunaelekea wiki ya sita sasa, mazao tuliyopanda yameanza kuchoka

Sina shaka na Mungu ila maombi muhimu..
 
Tanzania bila kuweka mikakati madhubuti katka sekta ya kilimo watu wengi tutafail suluhisho ni IRRIGATION tu ukienda mikoa mingi mvua zikiwa zinanyesha maji yanapotea mengine yanasababisha hadi mafuriko. Sasa kwa nn Serikali wasichimbe mabwawa makubwa ya kuhifadhia maji kipindi cha mwaka mzima ili yatumike kwa mifugo na umwagiliaji.mfano wale SUMA JKT wana vifaa vyote kwa nn wasifanye operation ya kuchimba mabwawa kwa kila wilaya baaada ya miaka 2 tu tunakua wazalishaji wa chakula kwa uhakika
 
mimi kutegemea kilimo cha kuangalia mawingu ndio nilishakataa kabisa. sasa hivi hapo watu matumbo joto shida yote ya nini.poleni
 
Wacha nipite kimya tu ila Tz inasikitisha
 
Dua zenu jamani mvua inyeshe Kiteto tunaelekea wiki ya sita sasa, mazao tuliyopanda yameanza kuchoka

Sina shaka na Mungu ila maombi muhimu..
Pole sana mkuu nilikuwa hapa Ismani kwa muda napo hali ni mbaya jua linawaka vibaya sana ingawa mvua ilianza vizuri na mazao yalikuwa mazuri sana kama wiki tatu zilizopita lakini jua limeibuka kwa kasi kubwa kiasi cha kutia hofu wakulima na kama isiponyesha wiki 2 zijazo hali itakuwa dhoofu sana kwa mahindi yale madogo yamejisokota kama vitunguu na yale yalipandwa mapema yaliyokuwa yanakaribia kutoa mbelewele hali itakuwa mbaya zaidi. Kweli tumwombe Mwenyezi Mungu Subuhana wa taalah abadilishe hali hii.
 
mimi kutegemea kilimo cha kuangalia mawingu ndio nilishakataa kabisa. sasa hivi hapo watu matumbo joto shida yote ya nini.poleni
Sasa watafanyaje wakati hakuna mito huko? Hata kama kuna mito ukigusa watakwambia unaharibu mazingira na pia utapunguza maji kwaajili ya kuzalisha umeme
 
Nilikuwa Igunga hali ni mbaya mazao hasa mahindi yanakauka kwa ukosefu wa mvua
 
Kutegemea mvua za msimu ni tatizo..
Tatizo maji hayatoshelezi kumwagilia nchi nzima, palipo na maji ya kumwagilia hakuna mitaji ya vitendea kazi.
Wasipolima nako ni baa kubwa zaidi.
Mungu awatetee wakulima na Tanzania

mimi kutegemea kilimo cha kuangalia mawingu ndio nilishakataa kabisa. sasa hivi hapo watu matumbo joto shida yote ya nini.poleni
 
Dua zenu jamani mvua inyeshe Kiteto tunaelekea wiki ya sita sasa, mazao tuliyopanda yameanza kuchoka

Sina shaka na Mungu ila maombi muhimu..
Ndiyo maana mimi na kilimo hasa cha msimu sitaki mazoea nacho..!
 
nashukuru mi jua linakata wakati mbelewele na vimahindi vimeanza kuchomoza,kwa robotatu heka nitachoma hata mahindi.kiukweli mwakani kutakuwa njaa
 
Back
Top Bottom