Joyce Banda: 'We will not go to war with Tanzania...'

Joyce Banda: 'We will not go to war with Tanzania...'

Kudos madame Joyce Banda; you are a voice of reason. Barbs to all war mongers both in Tanzania and Malawi.
 
Huyu Joyce mtalikiwa hana lolote: Soma hapa Chini:

Internal waters
Waters landward of the baseline are defined as internal waters, over which the state has complete jurisdiction: not even innocent passage is allowed. Lakes and rivers are considered internal waters, as are all "archipelagic waters" within the outermost islands of an archipelagic state such as Indonesia, Japan or the Philippines.


Territorial sea A state's territorial sea extends up to 12 nautical miles from its baseline. If this would overlap with another state's territorial sea, the border is taken as the median point between the states' baselines, unless the states in question agree otherwise. A state can also choose to claim a smaller territorial sea.
 
Nakubariana nawe Jasusi. Siyo kweli kuwa huyu mama ni mtu wa kisasi. Tatizo la Malawi aliyoirithi huyu mama ni zaidi ya pale tunapofikia sisi watanzania wengi katika uelewa wetu wa mambo yalivyo ndani ya ile nchi. Huyu mama alitengwa kiasi cha kupangiwa njama za kumuua wakati wa utawala wa Marehemu Prof Mutharika lakini bado akaendelea na kuunda serikali ya umoja wakitaifa inayowashirikisha pia baadhi ya mawaziri waliokuwemo katika safu ya Prof Mutharika. Isitoshe, ni katika utawala wa Mutharika ndipo Serikali ya nchi ile iliingia mkataba na kampuni hii inayotafuta mafuta ziwa nyasa mpaka upande wetu hii leo na mkataba wenyewe umesainiwa kipindi yeye akiwa ametengwa kiasi cha kutokuhudhuria katika vikao vya baraza la mawaziri huku akibaki makamu wa rais kwa kulindwa na katiba tu. Huyu mama ameingia madarakani huku aliyemtangulia akiwa hana mahusiano mazuri na majirani zake kama Msumbiji na King Cobra wa Zambia huku kukiwa hakuna kinachojulikana ju ya mahusiano ya nchi hiyo na jirani wake watatu (Tanzania) kumbe uhusiano ulikuwa ukiharibika chini kwa chini. Nilipata kwenda Malawi (Lilongwe na Mzuzu) wakati wa utawala wa Bakili Muluzi na nikapata kuona jinsi watanzania walivyokuwa wakijivinjari na biashara zao zikishamili katika kila sehemu za nchi hiyo. Kumbukumbu ile ilinifanya nisiwe mmoja kati ya wawalioshabikia vita na pengine, nilidhani mahusiano yetu yaliharibika wakati wa utawala wa Mutharika.

Sishangai kuona wamalawi wenyewe wanapomuona huyu mama kama mkomblozi na ni mama mwenye busara sana. Wakati nasoma hii habari, nimepata kuona busara zake alivyozitumia kwa kuwashirikisha viongozi wote wa vyama vya upinzani ili kuweka bayana msimamo wake na waserikali yake kuwa hawataenda vitani. Naamini yatamalizika na Watanganyika tutapata stahiki yetu. Mungu ibariki Afrika! Mungu ibariki Tanzania!
 
Katika akili zakawaida, hili suala tungewaachia Rais Mstaafu Benjamin Mkapa na mwenzake Bakili Muluzi walimalize. Ni jambo la kumshukuru Mungu kuwa watu hawa wote wako hai kwani kwapamoja walifanya kazi kubwa sana ya kuyafikisha mahusiano ya nchi hizi mbili katika kilele cha maelewano ya hali ya juu huku sisi watanzania, haswa wale wakanda zakusini, tukifaidi zaidi kwa kuigeuza Malawi soko la kila aina ya bidhaa zitikazo Tanzania. Kama Mutharika angeendelea kuwa ktk mahusiano mazuri na aliyempa urais (Bakili Muluzi), na JK naye angemkumbuka Mkapa katika suala la international relations, hili suala lisingefika pale lilipofikia na kutufanya watanzania tuonekane ni wapendavita tunaosahau shida zetu zamsingi ambazo zimebaki kuwa ujinga, maradhi na umaskini tangu tupate uhuru.
 
Hii sio breaking news. Msimamo wa malawi uko very clear tangu mwanzo kuwa hawataki vita.

Hata Nyerere hakuwahi kupigana na Idi Amin wakati anadai mpaka wa Uganda na Tanzania ni mto Kagera. Nyerere alimtwanga Idi Amin miaka saba baadaye tena baada ya madai yake kuwa vitendo.
 
Sasa hapa aliyelala dororo, mwenye Akili matope na wa kuamka ni nani zaidi yako? Wewe ni janga la kitaifa umenikumbusha kauli ya baba wa taifa mwaka 70 kuwa ni bora uwaongoze wasomi 1-million ni wengi lakini watakuelewa kirahisi kuliko kuwaongoza wajinga 10 Kama wewe watakutesa sanaa.... APo point ni busara tuu kwa Akili na elimu yako fikiria hili.

A) mke/mume wako anachelewa kurudi nyumbani kila Siku wewe kabla hujamuonya wala kukaa nae na kumueleza msimamo wako au kumpa nafasi ya kujieleza sababu iliyopelekea achelewe tayari umesha anza kumtishia je kuna busara hapo?
B) mtu kavamia shamba lako bila wewe kumtaarifu kuwa wewe ndio mmiliki halali wa eneo husika ujue respond yake official wewe unaweka bunduki begani na kumfata hapo chizi atakuwa nani?

Wewe na wote wenye akili za namna hii mna matatizo kabisa. Hata unapomnukuu Mwl. Nyerere hujui mazingira yaliyokuwapo wakati ule. Hivi baada ya Iddi Amin kuvamia Tz kwa nini Nyerere hakutumia "busara" za kukaa mezani? Au unadhani Tanzania wakati huo ilikuwa na uwezo kama USA kumkabili nduli? Hapana. Kwa taarifa yako Iddi Amini alikuwa na vifaa vingi na vya kisasa zaidi kuliko Tz. Tena alikuwa amejiandaa kwa vita na Tanzania. Ni kwa vipi basi Tanzania ilishinda? Iweje taifa dhaifu na dogo kuweza kulikabili taifa lenye nguvu? Hizi zinaitwa "military strategies." Waganda walikuwa wamegawanyika kuhusu utawala wa Iddi Amini. Hakuna mbinu iliyo bora ya kushinda vita kama kuligawa taifa vipande vipande. Na ndipo tulipofika watanzania kwa ajili ya watu wenye mawazo kama yako. Kwa matusi mnayoyarusha dhidi ya jeshi na serikali yenu sidhani hata kama mwanajeshi aliyevitani anaweza kukuomba kipande cha mhogo ukampatia. Kwa maana hiyo tayari jeshi letu lina maadui wawili: maadui wa ndani (kina ninyi hao) na maadui wa nje (Malawi kwa sasa). Huu ni usaliti mkubwa sana dhidi ya utaifa. Hili kosa linaitwa AIDING AN ENERMY. Huku mkijidai mna busara sana, hizi makala zenu zinalenga kuwa-rally wananchi dhidi ya serikali yao katika mgogoro huu na Malawi. Sijaona thread za kipuuzi kama hizi katika nchi ya Malawi. Maanayake nini? Wamalawi wako na msimamo mmoja bila kujali tofauti zao za kisiasa. Hapa sisi tumegawanyika makundi mawili: pro-Malawi (traitors) na patriots (watanzania halisi).

Na kuhusu huo mfano wako wa mke: Nakushangaa sana kwa sababu tayari umemfuma njemba aliyekutishia kuwa siku moja lazima atazini na mkeo (mgogoro huu haujaanza leo kwa taarifa yako). Umemkuta kwenye act ya uzinzi kitandani pako! Unamwacha aendelee kufaidi halafu wewe unaenda kufungua shauri katika ofisi za serikali ya mtaa. Hapo ni lazima ndoa yenu itazamwe upya kama kweli mnapendana.

Malawi wameanza utafiti wa mafuta wakati mahakama zimejaa tele. Kwanini hawakukimbilia mahakamani? Tumewafuma ziwani tukamtaka mzinzi wetu akome kabisa kwani tuko tayari hata kufa kunusuru ndoa yetu. Hivi ni nani mchokozi hapo? Nataka unionyeshe hiyo busara ya raisi wako Banda. Narudia tena, kauli ya kukimbilia kwa wasuluhishi ni baada ya kuona reaction ya watanzania kufuatia uvamizi wao. Tayari serikali yako ya Malawi imeshavamia Tanzania kwa kujimegea sehemu ya ardhi yake.

Linapokuja suala la mipaka ya nchi, vijembe vya kisiasa wekeni kando. Tanzania kwanza.
 
Hatutaki wizi, ziwa Malawi si la kwetu hilo mnalijua fika, tukianza kuchezea mipaka tuliyoachiwa na Mkoloni , hata Kenya watadai mlima Kilimanjaro.

Mnajua wazi huo mkataba wa 1890, unaruhusu watz kutumia maji na uvuvi.Hili la mafuta si yetu ni kweli.

After all hayo mafuta yakipatikana yatawafaidisha akina riz, fredy lowasa etc, wakati huo tutakuwa tumewapoteza ndugu zetu kibao.

Huu si wakati muafaka wa kulumbana na Malawi tungepambana kwanza na mafisadi wa ndani, baadaye tukipata viongozi waadilifu ndo tuzungumze haya.

Hebu waeleze bwana,

Hebu fanya research kwa post zaidi ya 300 zinazoongelea Ziwa Malawi uone kama kuna hata mmoja humu ameweza kuthibitisha kwa kutuletea kifungu chochote humu duniani kinachotetea kwamba nusu ya Ziwa Malawi ni letu.
 
Kudos madame Joyce Banda; you are a voice of reason. Barbs to all war mongers both in Tanzania and Malawi.

While exploration activities in lake Nyasa shall continue as usual ! You are a genious mama!
 
Hebu waeleze bwana,

Hebu fanya research kwa post zaidi ya 300 zinazoongelea Ziwa Malawi uone kama kuna hata mmoja humu ameweza kuthibitisha kwa kutuletea kifungu chochote humu duniani kinachotetea kwamba nusu ya Ziwa Malawi ni letu.

N huu ndio uthibitisho tukianzia na ninyi maadui wa ndani:

m60e4.jpg
 
Huyu Joyce mtalikiwa hana lolote: Soma hapa Chini:

Internal waters
Waters landward of the baseline are defined as internal waters, over which the state has complete jurisdiction: not even innocent passage is allowed. Lakes and rivers are considered internal waters, as are all "archipelagic waters" within the outermost islands of an archipelagic state such as Indonesia, Japan or the Philippines.


Territorial sea A state's territorial sea extends up to 12 nautical miles from its baseline. If this would overlap with another state's territorial sea, the border is taken as the median point between the states' baselines, unless the states in question agree otherwise. A state can also choose to claim a smaller territorial sea.

The two states agreed upon Anglo-Germany treat on 1890 that the border will be on eastern shore of Lake Nyasa.
 
Mkuu huu mgogoro umenifunza mambo mengi. Wakati tunalaumu kuwa na viongozi wabovu, kumbe watanzania wa sasa ni hovyo kabisa. Hebu cheki thread za kufagilia Malawi zilivyojaa sambamba na za kuiponda Tanzania. Where is nationalism.

Asante mkuu kwa observation za watu-kunguru, lakini mimi namwaminia JK na JWTZ na ninavyoandika nipo Tukuyu.
Mambo ya Tz kimya kimya ila wengi hawajui tamko la Sitta-Membe-Lowassa kuwa lilikuwa na uzito tosha wa kiserikali.
Wananchi walioko huku Tky wanaridhika na hatua zilizochukuliwa so far kwani msuli ulioelekea mpakani ni faraja tosha.
Nimeambiwa na wananchi kuwa baada ys matukio yote haya, ndege za Malawi zizokuwa zikiranda hadi ndani ya Tz zimekoma.

Wale wanaolalama tu na kutukana wa kusamehewa bure.

Hongera JK, JWTZ.
 
SO far hata TBC ONE au ITV kutuma mtu Malawi ili hizi speeches za huyu mama tuwe tunaziona live
hakuna......

yaani hata Media hatuna kwa kweli...
 
Wanaompongeza mama Banda hawajui Banda kapewa mkwara na Hilary Clinton last week huyo mama alipokuwa Malawi. Alisema two weeks ago kwamba atakufa akilinda Malawi, leo anasema hataenda vitani. Ukweli ni kwamba amekosa support ya Marekani, inasemekana Clinton alimshangaa kwanini Malawi haina ofisi ya uhamiaji ufukweni na kwanini ugomvi huu uanze leo. Ushindi ni dhaihiri kwa Tz wanachoweza kufanya Malawi ni kuomba kipande cha bahari ya hindi waruhusiwe kuwa na bandari yao kama Uganda na Rwanda wanavyojaribu. Hiyo ndo karata ya Malawi, sio kung'ang'ania kipande cha ziwa mana sio chao.
 



Malawian President Joyce Banda said on Wednesday her country will not "go to war" with Tanzania.

You are right madam Banda, because it is Tanzania that will come after you. You don't have to go anywhere.

Ila jamani, hii itakuwa vita ya maneno tu, kwa kuwa kinachoongelewa hapa ni maji, sio ardhi. Labda Malawi waingize chombo cha kijeshi katika eneo la ziwa linalodaiwa na Tanzania, ndio JWTZ linaweza kukiteka, kikitungua au kukizamisha.

Hatuwezi kuzamisha vyombo vya kiraia, au kwenda kuwapiga Wamalawi huko Lilongwe kwa kuwa wanasema mpaka hauko katikati ya ziwa. Lazima kuwepo na "an act of provocation", kama Amini alivyoingiza majeshi Kagera.

Suala ni je, Malawi watatingisha kibiriti kuendelea na utafiti wa mafuta eneo tunalodai? Kampuni gani ya nje ya mafuta itataka ku-risk investment eneo lenye mgogoro kama hili? La sivyo status quo ni kubishana tu - "langu, sio lako, mwone, kwanza sura yako mbaya kama uji wa ulezi"! Utoto tu huu.
 
Vita siku hizi zilishaaisha za nchi za kawida zilishaisha, zilizobadi ni kwa mapupeti wa mabeberu. Diplomatic means zote zilizopo haziwezi kufeli. Ila kama kuna mkon
 
kweli mkuu. napata shida kama zanzibar wanodai kujitenga sheria za kimataifa zinataka nchi kumiliki maji ya bahari kutoka pwani kwa umbali wa km 250, kwa maana nyingine zanzibar watakosa umiliki wa bahari.
. Watamiliki upande wa North-East and South_east.
 
You are right madam Banda, because it is Tanzania that will come after you. You don't have to go anywhere.

Ila jamani, hii itakuwa vita ya maneno tu, kwa kuwa kinachoongelewa hapa ni maji, sio ardhi. Labda Malawi waingize chombo cha kijeshi katika eneo la ziwa linalodaiwa na Tanzania, ndio JWTZ linaweza kukiteka, kikitungua au kukizamisha.

Hatuwezi kuzamisha vyombo vya kiraia, au kwenda kuwapiga Wamalawi huko Lilongwe kwa kuwa wanasema mpaka hauko katikati ya ziwa. Lazima kuwepo na "an act of provocation", kama Amini alivyoingiza majeshi Kagera.

Suala ni je, Malawi watatingisha kibiriti kuendelea na utafiti wa mafuta eneo tunalodai? Kampuni gani ya nje ya mafuta itataka ku-risk investment eneo lenye mgogoro kama hili? La sivyo status quo ni kubishana tu - "langu, sio lako, mwone, kwanza sura yako mbaya kama uji wa ulezi"! Utoto tu huu.
. Tungoje wamelize utafiti waweke mitambo ya kuchimba mafuta/gesi halafu tunawarushia makombora, tena tunaanza na makombora chakavu ya mbagala
 
Back
Top Bottom