Jinsi mkoa wa Kagera unavyotengwa na Serikali

Jinsi mkoa wa Kagera unavyotengwa na Serikali

Nathan Jr

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2017
Posts
1,445
Reaction score
1,891
Kuna special move nilitaka niianzishe lakini niliona ina madhara kidogo.

Uliwahi kujiuliza maswali haya ya msingi?

1. Kwanini Zanzibar Ana special treatment? Anapewa hata ambavyo hakusitahili

2. Kwanini jimbo la Catalonia nchini Spain linapewa special treatment kuliko malaga, au sevilla au kwingine?

3. Kwanini Mombassa ndani ya Kenya inapewa special treatment kuliko nakuru, kisumu, lamu na kwingine?

4. Kwanini crimea inapewa au ilikuwa inapewa special treatment na Ukraine kuliko majimbo kama dnipropetrovisk, baglovshchensk, luhansk au Donestk,

Sababu ni kwamba zilitisha kujitenga na nchi hizo

Mawazo yangu ni kwamba, tukiweka mezani sababu ya msingi ya Kagera kutaka nchi yetu kama sisi japo tunajua hatutapata ila

Tukaandika barua UN, AU na Marekani kuomba seat kwenye UN na kuomba nchi yetu,

Zile sababu tutakazotaja serikali itazishughulikia mara moja, pia kimataifa tutapata wafuasi na watu hasa wazungu wanafiki wa kutupa misaada ili tujitenge vema, hii itasaidia ku alert TZ na serikali kwamba hawa watu

Wanataka nao reli ifike

Wanataka vyuo vya serikali huko

Wanataka kuunganishwa na wengine biashara kupitia bulk transportation means of cargo kama meli na reli siyo lami tu,

Watajua kwamba restrictions za kufanya biashara na nchi jirani si nzuri hasa wana Kagera wanapokatazwa kufanya na Uganda

Watajua kwamba kuna tourism sites ambazo serikali imeshindwa ama kwa makusudi au uzembe kuziendeleza,

Ni mengi sana,

Pia Tunabaguliwa muda huu kama hamjui

Ni wazo zuri sana. Naunga mkono. Wazo hilo liratibiwe kisomi. Wala wazo si la uasi bali lahitaji akili kubwa kulichakata na kuliweka kwenye vitendo. Suala la kupambana bila kuonesha njia ya mapambano na yupi unayepambana naye ni kama halipo au limekufa. Kwa wazo langu adui wa Kagera anaonekana. La msingi ni mkakati wa kisomi kwa kuandikia ili kuyaleta mapinduzi. Kubwa ni kuitangaza Kagera wote wakajua halafu mapambano yakaanza.

Wapo wasomi (uzamili na uzamivu) ambao wanaweza kuonesha njia japo baadhi yao wakiwa waoga tunaweka pembeni. Si lazima mabadiliko waletwe na wasomi tu japo mchango wao mkubwa sana. Hilo suala lilitokea Mtwara ingawa halikuratibiwa kisomi. Hivi sasa ukimgusa mtu wa Kigoma wote wanaamka, Kagera wapo tu. Mliona hata kwenye tetemeko serikali ilibaki kufanya danadana. Dr Kahangwa alijitahidi ila alikuwa peke yake japo naye alikuwa kwenye tafiti na si hamasa mbali na kuwa mwathirika mkubwa. Wasomi wenzake, viongozi kimya hata kutoa matamko dhidi ya mamlaka hakuna kabisa. Misaada yote ilipotea.

Nina uwezo na nina jua jinsi ya kuratibu suala ili.

Nasema hivi

Sidhani kama wote wataguswa na kuchangia changia post hii, ni wakazi na wenyeji wa mkoa wa kagera watakaoguswa sana!! Wa Kagera atayebisha haelewi Au aidha wamesoma sana au ni mbumbumbu wa kufikiri, kunghamua, kutathimini, na kulinganisha kagera ya sasa na mikoa mingine inavyo kimbia kimaendeleo.

Kuna mikoa ukimaliza miezi 6 tu haupo ukienda unakuta mabadiliko ya kusonga mbele kimaendeleo!! Lkn Kagera hakuna kitu, nitakupa, vitu vinavyo letã changes za haraka linganisha na kagera yetu, ujenzi wa vyuo mbalimbali, miundo mbinu bora, masoko ya kisasa, stend za kisasa, bandari na usafirishaji kwa njia ya maji, reli na hanga, soko lá mazao ya biashara na chakula, ugunduzi na uchimbaji wa madini, uwekezaji wa miradi mikubwa na viwanda, kujituma kwa wakazi husika bila kubagua kazi, supporting ya serikali na viongozi, uwanzishwaji wa kilimo na ufugaji wa kisasa, je kati ya haya ni yapi angalau tunaweza kujinadi kuwa tumepiga hatua? Kama sio sisi wenyewe kuchambana na kuishia kwenye umasikini wa kipato na hakili, ebu tuwe wamoja kwa hoja zenye manufaa kwetu wote.
 
Mkihama mchukue na mto ngono.usibaki huku tanzania
 
Kwanza Ni muhimu kubaini matatizo Kama kweli ndio yaliyotukwamisha au la
yaliyotukwamisha ndio tu deal nayo.
Niongeze mtizamo kweli Kagera ni bado ya wanaKagera?
Nilipata story kwamba aliyekuwa mkuu wa mkoa Masawe alikusanya wachaga wote waliokuwawafanyakazi Kagera na kuwahawia mashamba Kyerwa wilaya mpya Mara baada ya kuanzisha.Tunaweza kuwa tunachanganya wanaKagera kuwa bado Ni wahaya kumbe sio kweli Tena Kyerwa tayari Ni wachaga,mtoa hoja pia taambua wanyarwanda walivamia Karagwe na muleba.
Kama Ni hivyo tujue jinsi ya kuendesha huu mjadala.
Rai yangu mawazo ya kila mtu,solution haitoki unapoishi ila kwenye bongo zetu bila kujali unaishi wapi.
 
Naunga mkono hoja, siku zote haki uchelewa ila kamwe haiwezi kupotea, damu siyo maji kusema ita kata kiu, bali ustawisha uasi usiyo na mwisho, hadi haki inapotendeka sawa bin sawia. Huu ni mwanzo mzuri, miaka kumi ijayo, taifa litakuwa na bendera mpya, rangi ya kijani, nyeusi na nyota ya bluu.
 
kuna special move nilitaka niianzishe lakin niliona ina madhara kidogo

Uliwahi kujiuliza maswali haya ya msingi

1. Kwanini Zanzibar Ana special treatment? Anapewa hata ambavyo hakusitahili

2. Kwanini jimbo la Catalonia nchini Spain linapewa special treatment kuliko malaga, au sevilla au kwingine?

3. Kwanini Mombassa ndani ya Kenya inapewa special treatment kuliko nakuru, kisumu, lamu na kwingine?

4. Kwanini crimea inapewa au ilikuwa inapewa special treatment na Ukraine kuliko majimbo kama dnipropetrovisk, baglovshchensk, luhansk au Donestk,


Sababu ni kwamba zilitisha kujitenga na nchi hizo


Mawazo yangu ni kwamba tukiweka mezani sababu ya msingi ya kagera kutaka nchi yetu kama sisi japo tunajua hatutapata ila

Tukaandika barua UN, AU na Marekani kuomba seat kwenye UN na kuomba nchi yetu,

Zile sababu tutakazotaja serikali itazishughulikia mara moja, pia kimataifa tutapata wafuasi na watu hasa wazungu wanafiki wa kutupa misaada ili tujitenge vema, hii itasaidia ku alert TZ na serikali kwamba hawa watu

Wanataka nao reli ifike

Wanataka vyuo vya serikali uko

Wanataka kuunganishwa na wengine biashara kupitia bulk transportation means of cargo kama meli na reli siyo lami tu,

Watajua kwamba restrictions za kufanya biashara na nchi jirani si nzuri hasa wana kagera wanapokatazwa kufanya na Uganda

Watajua kwamba kuna tourism sites ambazo serikali Imeshindwa ama kwa makusudi au uzembe kuziendeleza,

Ni mengi sana,

Pia Tunabaguliwa muda huu kama hamjuhi

Ni wazo zuri sana. Naunga mkono. Wazo hilo liratibiwe kisomi. Wala wazo si la uasi bali lahitaji akili kubwa kulichakata na kuliweka kwenye vitendo. Suala la kupambana bila kuonesha njia ya mapambano na yupi unayepambana naye ni kama halipo au limekufa. Kwa wazo langu adui wa Kagera anaonekana. La msingi ni mkakati wa kisomi kwa kuandikia ili kuyaleta mapinduzi. Kubwa ni kuitangaza Kagera wote wakajua halafu mapambano yakaanza. Wapo wasomi (uzamili na uzamivu) ambao wanaweza kuonesha njia japo baadhi yao wakiwa waoga tunaweka pembeni. Si lazima mabadiliko waletwe na wasomi tu japo mchango wao mkubwa sana. Hilo suala lilitokea Mtwara ingawa halikuratibiwa kisomi. Hivi sasa ukimgusa mtu wa Kigoma wote wanaamka, Kagera wapo tu. Mliona hata kwenye tetemeko serikali ilibaki kufanya danadana. Dr Kahangwa alijitahidi ila alikuwa peke yake japo naye alikuwa kwenye tafiti na si hamasa mbali na kuwa mwathirika mkubwa. Wasomi wenzake, viongozi kimya hata kutoa matamko dhidi ya mamlaka hakuna kabisa. Misaada yote ilipotea.

Nina uwezo na nina jua jinsi ya kuratibu suala ili.

Nasema hivi

Sidhani kama wote wataguswa na kuchangia changia post hii, ni wakazi na wenyeji wa mkoa wa kagera watakaoguswa sana!! Wa kagera ataebisha Bisha haelewi Au aidha wamesoma sana au ni mbumbumbu wa kufikiri, kunghamua, kutathimini, na kulinganisha kagera ya sasa na mikoa mingine inavyo kimbia kimaendeleo, Kuna mikoa ukimaliza miezi 6tu haupo ukienda unakuta mabadiliko ya kusonga mbele kimaendeleo!! Lkn kagera hakuna kitu, nitakupa, vitu vinavyo letã changes za haraka linganisha na kagera yetu, ujenzi wa vyuo mbalimbali, miundo mbinu bora, masoko ya kisasa, stend za kisasa, bandari na usafirishaji kwa njia ya maji, reli na hanga, soko lá mazao ya biashara na chakula, ugunduzi na uchimbaji wa madini, uwekezaji wa miladi mikubwa na viwanda, kujituma kwa wakazi husika bila kubagua kazi, supporting ya serikali na viongozi, uwanzishwaji wa kilimo na ufugaji wa kisasa, je kati ya haya ni yapi angalau tunaweza kujinadi kuwa tumepiga hatua? Kama sio sisi wenyewe kuchambana na kuishia kwenye umasikini wa kipato na hakili, ebu tuwe wamoja kwa hoja zenye manufaa kwetu wote.
nakuunga mkono lianzisheni tutawasuport
 
Mi naunga mkono hoja na vuguvugu hapa bukoba limeanza serikali isipotambua haya kumbuka Rwanda ni kanchi kadogo kanahitaji eneo,Uganda ni pazr maana Bk ni karibu na Kampala ikishindikana wasomi wote na wafanyabiasjara wote wa bukoba ambao wako kila mkoa watarudiahwa na kagera mjomba nchi yake
 
Mkoa umepitia majanga mengi na hausaidiwi ipasavyo

Munataka musaidiwe mpaka mumfikie nani? Kuna mikoa ambayo naturally ni ya majanga kama singida na shinyanga. Ukame mtupu. Miaka na miaka. Kiasi hakuna migomba kama kagera. Wao wasemeje? Walieje? Isije kuwa mumewapa ardhi yote wahamiaji

Mikoa yote yapaswa ibebwe
 
Wahaya wanamaliza wenyewe kumbuka mradi wa yule mayor na kagasheki, mayor katafuta Mwekezaji wa kuendelea maeneo mbunge kagasheki anapinga mpaka mradi ukafa, world bank walitaka kutoa pesa ya kuweka mitandao wa maji na barabara zote Mjini ugomvi wa madiwani hawakutoa maamuzi mpaka WB wakafutilia mbali.
Leo mnaibuka kulaumu serikali wakati wachawi wa maendeleo ni nyie wenyewe.
Hata uwanja wa Ndege ni JK kusimamia ndio ukatekelezwa lakini walishaanza kugombana sehemu ya kujenga
 
Hili la kutengwa huwa sipendi sana kukubaliana nalo, ni muendelezo ule ule wa kujenga mazingira ya chuki na "kuzira".

Kule Ngara kuna watu kutoka South Korea ambao wana mpango wa kuanzisha kilimo cha kisasa, wameshapata hekari nyingi tu kutoka serikalini. Ni juhudi za wanangara wenyewe zilizofanikisha upatikanaji wa wawekezaji hawa.

Watu wangekaa tu na kuweka miguu juu ya meza tusingepata hatua hii ambayo ni mwanzo wa maendeleo. Wilaya zingine zinao pia wasomi na watu mbalimbali wenye sauti na ushawishi serikalini na kwenye mamlaka mbalimbali. Watu hawa watumike katika kujenga ushawishi wa uwekezaji katika mkoa wetu.

Kuna SGR inakuja, barabara za lami zinajengwa, kinachobakia ni nguvu ya wenye mkoa wenyewe katika kutumia fursa hizi.

Watu wa mikoa ya kusini walikuwa wana malalamiko ya msingi miaka ya nyuma, baada ya mazingira ya kimaendeleo kuanza kujengwa huko kusini, taratibu malalamiko yanakwenda yakipungua. Kagera sisi sio wa kulialia na kulalama.
 
Huo upendeleo kwani Kagera wanchangia nini uchumi wa Taifa??

90% ya pesa ya utalii hutoka Arusha na Kilimanjaro!!!
nawashangaa,kimkoa chao hakina asset yoyote ya maana,hawafanyi kaz uvivu tu wanataka maendeleo wakat hata ubunifu wa kuanzsha daladala pale bukba wameshindwa imagine mji wa bkb haina daladala
 
Mi naunga mkono hoja na vuguvugu hapa bukoba limeanza serikali isipotambua haya kumbuka Rwanda ni kanchi kadogo kanahitaji eneo,Uganda ni pazr maana Bk ni karibu na Kampala ikishindikana wasomi wote na wafanyabiasjara wote wa bukoba ambao wako kila mkoa watarudiahwa na kagera mjomba nchi yake
hahaha MNA kichaa. Uvivu umewajaa mnataka maendeleo?

eti wafanyabiashara mngekuea na wafanyabiashara pale bkb pangetawaliwa na wanyarwanda kibiashara?

Nyie ni wavivu na mnadharau kaz kwa hali hiyo mtaidi kuwa maskin tu. Huoni kina mangi tz nzima wamejaa wanachapa kazi hawachagui kilimo, biashara, elimu nk nyie mkishajiriwa ka salary ka laki 3 mnajiita milionea wakati wachaga hata akilipwa million kumi lazima ukute kajiongeza na fursa zingine means haridhiki.

Nyie mmeshindwa ubunifu wa kiuchumi KBS,immagine bukoba hakuna daladala mmeshindwa hata kubuni mtazd kubk hivyohivyo.

Maendeleo huletwa na nyie kwanza then serikali kumalizia.

Nyie hamuuthamim mkoa wenu KBS mkitoka hamrudi kuujenga igen Kilimanjaro ilivyojengeka mjin na vijijn manake watu wake wanaipenda.

Nyumba ya kulala mifugo kule Kilimanjaro unakuta n nzur kuliko ya mwananchi wa Kagera,
badiliken achen uvivu
 
What will be the name of the country ? The capital City ?
 
Njoo mikoa ya kusini tunakumbukwa wakati wa kura tuu kila kijiji fulana za kijani mbili mbili
 
Wahaya wanamaliza wenyewe kumbuka mradi wa yule mayor na kagasheki, mayor katafuta Mwekezaji wa kuendelea maeneo mbunge kagasheki anapinga mpaka mradi ukafa, world bank walitaka kutoa pesa ya kuweka mitandao wa maji na barabara zote Mjini ugomvi wa madiwani hawakutoa maamuzi mpaka WB wakafutilia mbali.
Leo mnaibuka kulaumu serikali wakati wachawi wa maendeleo ni nyie wenyewe.
Hata uwanja wa Ndege ni JK kusimamia ndio ukatekelezwa lakini walishaanza kugombana sehemu ya kujenga
asanteeeeeee
hawa watu siwaelewag wenyewe kwa wenyewe hawapendan sasa serkl itawapendaje?
imagine mji wa bukoba hauna daladala wameshindwa hata kubuni daladala alafu wategemee kuendelea
wasipoacha mbwembwe watabk maskin
 
Back
Top Bottom