Jina la mwaka 2012 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jina la mwaka 2012

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Jewel, Jan 2, 2012.

  1. Jewel

    Jewel Senior Member

    #1
    Jan 2, 2012
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Habari zenu wana jf nawatakieni heri ya mwaka mpya.jamani naomba mnijuze maana ya jina hili maana nimepata msh katika mchina wangu nanukuu"waitu nakutona eibala ly'omwaka 2012 ni wechonche " akina ruta mpo??????????? Naomba maaana yake tafadhali
     
  2. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #2
    Jan 2, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,348
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    kwa mwaka 'abagurusi' (wazee wa kihaya) huwa wanakaa,wanatafakari na mwisho wanatoa jina la mwaka.2012 wameuita 'wechonche' meaning literally 'changamka'.Ni kama tulivyokuwa JKT enzi zile kila in take ilikuwa na jina la operesheni yake mfano operesheni kagera,operesheni ushindi,operesheni tija n.k.
     
  3. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #3
    Jan 2, 2012
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,432
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 145
    Wahaya wana utaratibu wa kubatiza miaka.

    Mwaka 2011 uliitwa TONGANA (Jutia, Ungama, pigania/ikomboe nafsi) labda hili jina lina uhusiano na makosa ya wapigakura na kisha matokeo ya utawala mbovu!

    Mwaka 2012 wameubatiza WECHONCHE (Jishughlishe, Jibidiishe). Labda ujumbe ni kwamba kama mmejutia (Tongana) acheni sasa kulalamika sana, Jibidiisheni/jishughlisheni zaidi
     
  4. Jewel

    Jewel Senior Member

    #4
    Jan 2, 2012
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    asante baba
     
  5. Jewel

    Jewel Senior Member

    #5
    Jan 2, 2012
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    ubarikiwe kwa ufafanuzi
     
  6. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #6
    Jan 2, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,696
    Likes Received: 2,784
    Trophy Points: 280
    Heri ya mwaka mpya, mimi napita njia.
     
  7. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #7
    Jan 2, 2012
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,420
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mh wakwe wana mambo hawa
     
  8. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #8
    Jan 2, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Pia siyo wakati wa kukaa kimiya sasa.Ni mwaka wa kila mtu kudai haki yake, kuboresha maisha yake kwa kufanyakazi kwa bidiii.KWA UFUPI NI MWAKA WA KUJILIPUA HILI UPATE FAIDA
     
  9. DEVINE

    DEVINE JF-Expert Member

    #9
    Jan 2, 2012
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 539
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jina la 2012 kizungu "twenty dozen"
     
  10. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #10
    Jan 2, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,716
    Likes Received: 1,660
    Trophy Points: 280
    jitazame upya ina uhusiano na katiba mpya nazani.
     
  11. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #11
    Jan 2, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,656
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Mkuu upo?
    Umepote sana mzazi....
    Mwaka tunauanzaje huu??
     
  12. Felipe bastian melo

    Felipe bastian melo Member

    #12
    Jan 2, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dah kweli mkubwa
     
Loading...