Wakazi wa Rongo wameonywa kuwa waangalifu baada ya mwanamume aliyefahamika kama Jeff Omondi kukamatwa kwa madai ya kujifanya afisa wa polisi kwa kuvaa sare za polisi na kuwalaghai wananchi.
Kwa mujibu wa polisi, mshukiwa anadaiwa kutumia sare hizo kujitambulisha kama afisa wa usalama ili kupata imani ya wananchi kabla ya kuwatisha, kuwapora au kuwalaghai. Tukio hilo linaonyesha mbinu mpya ambazo baadhi ya wahalifu wanatumia kuwahadaa wananchi kwa kujificha nyuma ya mamlaka ya vyombo vya usalama.
Wananchi wanashauriwa kutotoa pesa, simu au taarifa binafsi kwa mtu yeyote anayejitambulisha kama polisi bila kujiridhisha. Endapo una shaka kuhusu utambulisho wa afisa, unaweza kuomba kitambulisho cha kazi au kuripoti tukio hilo katika kituo cha polisi kilicho karibu nawe.
Matukio ya watu kujifanya maafisa wa usalama yamekuwa yakitokea mara kwa mara, jambo linalosisitiza umuhimu wa wananchi kuwa makini na kutoruhusu hofu iwafanye wakubali kila anayevaa sare za polisi.
Je, umewahi kukutana na mtu aliyejifanya polisi au kusikia tukio kama hili? Unafikiri nini kifanyike ili kukomesha wahalifu wanaotumia sare za polisi kuwaibia wananchi?
Source: Qtv