JF, Kimaisha Nimepata Somo Kubwa

JF, Kimaisha Nimepata Somo Kubwa

life255

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2026
Posts
573
Reaction score
1,433
Sijapata Msaada JF, Ila Kimaisha Nimepata Somo Kubwa

Kwa muda nimekuwa nikieleza changamoto zangu hapa JF, nikitarajia labda kuna mtu atanisaidia kwa namna yoyote. Ukweli ni kwamba, msaada wa moja kwa moja sijaupata.

Lakini sitaki kusema JF haijanisaidia.

Nimejifunza kitu kikubwa: maisha hayana deni la kutuokoa kwa sababu tu tuna shida. Watu wanaweza kusoma unachopitia, kukushauri, kukukosoa au hata kukupuuza—lakini mwisho wa siku, bado unatakiwa kusimama na kutafuta njia yako.

Kuna maneno nimeambiwa hapa yameniumiza, mengine yamenijenga, na mengine yamenifanya nijitazame upya.

Kwa hiyo leo siombi pesa.

Najiuliza tu:

Mtu akifika mahali ambapo hana mtaji, hana ajira, ana majukumu na watu wanamwona kama mzigo—aanzie wapi kujijenga upya?

Sitaki huruma. Nataka mawazo, uzoefu na njia halisi za kuanza tena.
 
Wewe ni mtaalamu wa mifugo lakini unazingua...ntakununulia syringe and need plus important drugs..ant worms,wire wa kukuta pembe, antibiotics, antibacterial then utafute Chimbo upige kazi ndogo ndogo je uko Tayari?
Screenshot_20260919-212611~2.jpg
 
Cha kwanza mafanikio na malalamiko hayakai sehemu moja
Umekosa msaada bado umepata muda wa kuja kulalama huku kijana wa kiume mwenye 30+
Huna akili
 
First, You have to survive. Je wewe unataka nini kwenye maisha yako, Yani unataka kuwa Nani?, ukishajua unataka kuwa Nani basi hakikisha Kwanza unatafuta namna ya Ku survive Kwanza yaani pesa ya Kodi,usafiri, Chakula isikupige chenga hata kama ni pesa ndogo Sana ambayo unaweza kupata ugali dagaa.

Usichague kazi Halali, jichanganye na watu, Jenga connection na watu wa chini kabisa wenye skills na ujuzi mbalimbali wa mikono I mean uambatane nao ujifunze kazi, achana na mavyeti na kutaka ma biashara makubwa as long as ushaweka akilini kuwa unafanya Kwa muda Tu...Wengi waliotoka familia maskini sio kwamba wameanza na wakapata walichonacho, watu wamepitia njia nyingi Hadi kufika hapo walipo.

Cha msingi ni kujua Mimi nataka kuwa Nani, usiende ende kama kichaa, yaani nimeandika hovyo hovyo Tu kukupa Clue, nimeandika na hasira nyingi Sana....NAKUSIHI USIKUBALI KUTIA HURUMA AU KUOMBA OMBA PESA KWA WATU KWASABABU YA NJAA ZAKO.....moyo wangu unawaka Moto Sana Kutojua ufanye nini, wenzako Sisi wengine hakukuwa na yoyote aliyewahi kutupa ushauri wa maisha kuhusu chochote na tumesonga mbele vizuri Sana...HAKUNA WA KUKUOKOA KABISA.....Mimi nikiona mwanaume kamili anaanza kulia Lia huwa napata hasira Sana.
 
Sijapata Msaada JF, Ila Kimaisha Nimepata Somo Kubwa

Kwa muda nimekuwa nikieleza changamoto zangu hapa JF, nikitarajia labda kuna mtu atanisaidia kwa namna yoyote. Ukweli ni kwamba, msaada wa moja kwa moja sijaupata.

Lakini sitaki kusema JF haijanisaidia.

Nimejifunza kitu kikubwa: maisha hayana deni la kutuokoa kwa sababu tu tuna shida. Watu wanaweza kusoma unachopitia, kukushauri, kukukosoa au hata kukupuuza—lakini mwisho wa siku, bado unatakiwa kusimama na kutafuta njia yako.

Kuna maneno nimeambiwa hapa yameniumiza, mengine yamenijenga, na mengine yamenifanya nijitazame upya.

Kwa hiyo leo siombi pesa.

Najiuliza tu:

Mtu akifika mahali ambapo hana mtaji, hana ajira, ana majukumu na watu wanamwona kama mzigo—aanzie wapi kujijenga upya?

Sitaki huruma. Nataka mawazo, uzoefu na njia halisi za kuanza tena.
Shida ya Tanzania ya Leo hata anasyejionyesha ni mwenye kuhitaji Masada ni chawa mtekaji anayevizia wakuteka,ama kupoteza kabisa,hivyo usimlaumu yeyote haumu jaliu mazingira na nyakati na tambua wanaoshahili lawama za kweli na haki🤔
 
Wewe ni mtaalamu wa mifugo lakini unazingua...ntakununulia syringe and need plus important drugs..ant worms,wire wa kukuta pembe, antibiotics, antibacterial then utafute Chimbo upige kazi ndogo ndogo je uko Tayari?
View attachment 3678360
Akienda wilaya za wafugaji anatoboa kabisa. Kuna vijiji nimepita havina hata bwana mifugo lakini Wana mifugo weng sana
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom