JERRY SILAA: Meya wa Ilala asiye na mission wala coherent vision

JERRY SILAA: Meya wa Ilala asiye na mission wala coherent vision

5402161425_c8cf2a0aa7_o.jpg



Hivi huyu jamaa ametokea wapi? I'm fed up naye na hasa kule kwenye twitter ambako anatoa majibu mepesi mepesi na saa zingine hatoi majibu kabisaaa. Over the weekend, I asked some pretty smart and politically savvy friends (the Intelligentsia types) if they could tell me what Jerry Silaa, or most other senior fat cats at the City Hall actually believed in. Did they have a set of core ideas for Ilala and Dar as a while? Was there any sense of joined up thinking? ............Blank faces all around.

Huyu ni meya wa Ilala ambako karibuni kila wizara iko chini ya himaya yake...including Ikulu lakini so far toka awe meya sioni chochote alichokifanya kuanzia CBD mpaka mipango miji. I cant tell you how many times nimemuuliza huyu Jerry iko wapi vision yake ya Ilala na mission yake hasa ni nini hanipi majibu. Nimemuuliza kwa nini bustani zinafungwa hanijibu, nimemuuliza kwa nini hawatengenezi traffic lights ili kazi ya traffic officers iwe ni ku enforce the laws hanijibu, namuuliza ana mipango gani ya kutatuoa tatizo la nyumba wilaya ya Ilala hanijibu etc.

Najua asubuhi yeye au watu wake na wafuasi wake kwenye twitter watakuja hapa kumtetea but let me clear kabla hatujafika mbali: He does have VISION in the sense that he constantly looks forward to attending fashion shows and of course he's also looking forward to a successful re-election and perhaps a vibrant future for a parliamentary seat in Dar and UKONGA in particular. But having VISION and having A VISION, are two different things, though it is not certain many of his cheerleaders know the difference.

But after 3 years as Ilala's Mayor, his Achilles heel is clear: Mr Silaa doesn’t have a credible plan to deal with the capital or Ilala's rapid expansion. The city’s population, which is currently 5.2m, is projected to reach 10m within few years. Silaa & Ma------'s’s response? Reams of warm words from these two jokers, but little attempt to put in place the housing, transport and other infrastructure that a city like Dar requires.

At the end of the day, we all know that Dar needs a plan—both to become a bigger world city and also a better place for those who live and work in it. Those who say that a city with ancient roots, like Dar, cannot be planned are wrong. Other cities around the world have showed how it can be done.

Please dont get me started on the Dar's awful structures but the blame goes to NHC's Nehemia Mchechu, Minister Tibaijuka, Ma------, our so called city planners with their mickey Mouse degrees, and of course our gutter architects/consultants who continue to blight us with structures that make Brazil's favelas look like Beverly hills.

Did I mention we have no idea how they're spending their revenues? Apparently its a TOP SECRECT...so much so of OPEN GOVERNMENT INITATIVE.

Usipoteze muda na Huyo Mtuhumiwa wa Kesi Ya MAUWAJI .....wenzake tayari wako RUMANDE kwenye ile Kesi ya MAUWAJI ya watu Zaidi ya 30 Kwenye ghorofa lililoporomoka...Yeye yuko nje kiujanja ujanja Baada ya kushikiliwa Polisi central Siku nzima..time will tell ...
 
5402161425_c8cf2a0aa7_o.jpg



Hivi huyu jamaa ametokea wapi? I'm fed up naye na hasa kule kwenye twitter ambako anatoa majibu mepesi mepesi na saa zingine hatoi majibu kabisaaa. Over the weekend, I asked some pretty smart and politically savvy friends (the Intelligentsia types) if they could tell me what Jerry Silaa, or most other senior fat cats at the City Hall actually believed in. Did they have a set of core ideas for Ilala and Dar as a while? Was there any sense of joined up thinking? ............Blank faces all around.

Huyu ni meya wa Ilala ambako karibuni kila wizara iko chini ya himaya yake...including Ikulu lakini so far toka awe meya sioni chochote alichokifanya kuanzia CBD mpaka mipango miji. I cant tell you how many times nimemuuliza huyu Jerry iko wapi vision yake ya Ilala na mission yake hasa ni nini hanipi majibu. Nimemuuliza kwa nini bustani zinafungwa hanijibu, nimemuuliza kwa nini hawatengenezi traffic lights ili kazi ya traffic officers iwe ni ku enforce the laws hanijibu, namuuliza ana mipango gani ya kutatuoa tatizo la nyumba wilaya ya Ilala hanijibu etc.

Najua asubuhi yeye au watu wake na wafuasi wake kwenye twitter watakuja hapa kumtetea but let me clear kabla hatujafika mbali: He does have VISION in the sense that he constantly looks forward to attending fashion shows and of course he's also looking forward to a successful re-election and perhaps a vibrant future for a parliamentary seat in Dar and UKONGA in particular. But having VISION and having A VISION, are two different things, though it is not certain many of his cheerleaders know the difference.

But after 3 years as Ilala's Mayor, his Achilles heel is clear: Mr Silaa doesn’t have a credible plan to deal with the capital or Ilala's rapid expansion. The city’s population, which is currently 5.2m, is projected to reach 10m within few years. Silaa & Ma------'s’s response? Reams of warm words from these two jokers, but little attempt to put in place the housing, transport and other infrastructure that a city like Dar requires.

At the end of the day, we all know that Dar needs a plan—both to become a bigger world city and also a better place for those who live and work in it. Those who say that a city with ancient roots, like Dar, cannot be planned are wrong. Other cities around the world have showed how it can be done.

Please dont get me started on the Dar's awful structures but the blame goes to NHC's Nehemia Mchechu, Minister Tibaijuka, Ma------, our so called city planners with their mickey Mouse degrees, and of course our gutter architects/consultants who continue to blight us with structures that make Brazil's favelas look like Beverly hills.

Did I mention we have no idea how they're spending their revenues? Apparently its a TOP SECRECT...so much so of OPEN GOVERNMENT INITATIVE.

ukweli kabisa, na kile chama chao cha vitenge ni ma-mickey mouse tu, there is no innovation, no planning, slams tu utadhani Calcutta
 
CRITICAL MIND Wewe huna akili, jamaa ni jembe la CCM; vission anayo ya kuwa mbunge wa UK, maendeleo mpaka kuwa ameweka picha ferry na kupiga cement na vyuma shakavu round zetu kama vile ilala hakuna fresh grass, ila round about nzuri .ni ya poster kuliko ya mayor ya scraper

We ni kilaza kweli badala ya kujibu hoja kwa hoja.. unashabikia vitu hata usivyovijua.
 
Last edited by a moderator:
Jamani kuweni fair. Uozo wa miaka 50 hautawezekana kuondolewa kwa kutumia akili zile zilizofikisha Jiji kuwa hapo!
 
badala ya kutupandia miti (garden) kwenye makutano ya barabara ili tupate pa kujibanza wakati wa jua kali la dar yeye katuwekea makorokoro
 
Huyu Slaa tulishamnanga hapa

https://www.jamiiforums.com/jukwaa-...a-ya-janga-la-mafuriko-dar-3.html#post9241028

Halafu mtu kama huyu naye ni political star, a rising "Young Turk". SMH.

Obama mara baada ya Fort Hood shooting alivunja ratiba zake zote kwenda huko angalau kuwafariji wahanga. Huyu rais wa Marekani, si Meya wa Ilala. Ana schedule ya kufa mtu. Na kwenda kwake alijua hakuwezi kuzuia maafa yaliyokwisha tokea. Still akaenda.It's not about kuzuia mvua, it's about a leadership standard and filling a void in a time of disaster.

After all hizi mvua hazijaisha, na mikakati mingi inabidi iwekwe sasa kuangalia ni jinsi gani taifa litaikabili hali hii. Nategemea rais aitishe a cabinet level emergency meeting on this, hawa watu watahitaji msaada wa karibu sana wa local governments zote, ikiwamo ya Slaa.

Kuna habari za magonjwa ya milipuko yatakayotokana na watu kutapisha chambers zao kwenye maji ya mvua hii. Meya anataka kutuambia habari hizi nazo, hata kama hawezi kuzuia, hawezi kuwahi kurudi Dar kupanga mikakati more effectively?

Sasa kama Slaa yuko Missing in Action wakati Dar ina face possibly the biggest challenge under his administration, anaelewa majukumu yake kweli?

Tatizo some of these yokels have never been anywhere, do not/ cannot read on leadership, and therefore are caught up in a stink of colloquial and parochial standards of leadership.

Moja ya kanuni za msingi kabisa za disaster management and recovery ni viongozi ku maintain presence kwenye media, kuweka mikakati -if possible definitively and on the fly, think of Mayor Giuliani eloquently reassuring New Yorkers on TV around 9/11- na kuwahabarisha wananchi nini kinaendelea. Sasa Meya wa Dar/ Ilala yuko Mwanza, anakataa kurudi Dar, hata hizo press releases and informational updates atatoa kutoka Mwanza?

Jerry Silaa just missed his Giuliani moment.

The current Mayor of Chicago is famous for saying "let no crisis go to waste". Jerry Silaa is not only letting this crisis go to waste, he does not even realize that this is his time to shine by providing leadership in a time of great need.

Kasoma hata disaster management and recovery / Business Continuity Procedures FAQ?

Bongo tuna a comprehensive disaster management policy? Maana haya mambo ya uongozi wengine mpaka waandikiwe kwenye job description kwamba kukiwa na disaster ya magnitude fulani lazima urudi kwenye kituo chako cha kazi.

Rais wako na mwenyekiti wa CCM kasema hajawahi kuona mafuriko kama haya. Makamu wa rais na Mkuu wa Mkoa wamepata ajali ya chopper ambayo ingeweza kutuweka katika ukurasa mwingine kabisa kama kungekuwa na tofauti ndogo tu.

Yet this silly mayor has the balls to question the idea of returning to Dar?

I mean even if all he cares about is sucking up to the CCM bigwigs, he is not doing it right now.

Hawa ndio viongozi vijana wenyewe ambao watu wanapigia kelele waongezeke ili habari za kufanya mambo kizamani ziishe? Kama ndio hawa sasa tofauti iko wapi? Kipya ni kipi hapa?

Meya kuwepo kwenye close proximity na watu wake kwa muda huu ni muhimu, anaweza kupata counsel vizuri zaidi mikakati ikaibuka on the fly, huko Mwanza kuna kipi cha priority kubwa zaidi ya haya mafuriko ya Dar?

Is this guy serious?

Huyu mpuuzi anajali constituents wake?

Anaelewa kwamba hajachaguliwa na watu wa Mwanza?
 
Kwa nini maswali yako umuulizie Twitter?,ushaenda ofisini kwake? Cheap politics
 
Kama julius Nyerere alishindwa kuweka plan ya mji wa dar akifocus mji atakavyotanuka huyu slaa atajitutumua kwa lipi.Huyu slaa amerithi mipango mobovu alioiacha Nyerere.
Huenda wewe Umezaliwa wakati Julias alishaondoka. Hujui kuwa Dar ilikuwa imepngwa vizuri sana ingawa haikuwa na magorofa makubwa. Mitaa yote ya Magomeni Mapipa, Mwanyamala Housing, Ilala, Regent Estates na Sinza zote zilikuwa zimepimwa na kupangiliwa vizuri kabla hatujapata Ruksa. Hata leo ukienda Magomeni Mapipa hutakosa kuona kuna mitaa iliyopangwa vizuri ingawa imechakaa na kuvurugwavururugwa. Tusiwe tunakimbilia majibu mepesi mepesi kwa vile kwa kufanya hivyo tunakuwa tunazoeza bongo zetu mazingira ya kutokutaka kufanya kazi zake za kufikiri.
 
Nazi nyingi kamwachia Kova anashindwa hata mkuu was wilaya kinondoni. Dar imelaaniwa tangu enzi za Kitwana K. Kila anayekuja analewa madaraka. Tusishangae huu ni uridhi kutoka kwa maccm
 
Huenda wewe Umezaliwa wakati Julias alishaondoka. Hujui kuwa Dar ilikuwa imepngwa vizuri sana ingawa haikuwa na magorofa makubwa. Mitaa yote ya Magomeni Mapipa, Mwanyamala Housing, Ilala, Regent Estates na Sinza zote zilikuwa zimepimwa na kupangiliwa vizuri kabla hatujapata Ruksa. Hata leo ukienda Magomeni Mapipa hutakosa kuona kuna mitaa iliyopangwa vizuri ingawa imechakaa na kuvurugwavururugwa. Tusiwe tunakimbilia majibu
mepesi mepesi kwa vile kwa kufanya hivyo tunakuwa tunazoeza bongo zetu mazingira ya kutokutaka kufanya kazi zake za kufikiri.
Ni kweli ujenzi holela ulianza enzi za Mwinyi name uporaji wa viwanja vya wazi. JKN aliacha mpangilio mzuri was mji enzi hizo dar INA wakazi laki nane sasa 4m name kila MTU anataka kujenga wakati kunautapeli mwingi kwenye viwanja
 
Huenda wewe Umezaliwa wakati Julias alishaondoka. Hujui kuwa Dar ilikuwa imepngwa vizuri sana ingawa haikuwa na magorofa makubwa. Mitaa yote ya Magomeni Mapipa, Mwanyamala Housing, Ilala, Regent Estates na Sinza zote zilikuwa zimepimwa na kupangiliwa vizuri kabla hatujapata Ruksa. Hata leo ukienda Magomeni Mapipa hutakosa kuona kuna mitaa iliyopangwa vizuri ingawa imechakaa na kuvurugwavururugwa. Tusiwe tunakimbilia majibu mepesi mepesi kwa vile kwa kufanya hivyo tunakuwa tunazoeza bongo zetu mazingira ya kutokutaka kufanya kazi zake za kufikiri.
Pia tusisahau kuwa msimamo na mtazamo wa JKN ilikuwa ni MAENDELEO VIJIJINI na sio MAENDELEO MIJINI. Aliwekeza nguvu zake zote maendeleo ya vijinini kiasi kwamba aliona ahamishie makao makuu ya serikali Dodoma (vijijini) ili serikali iwe karibu na vijiji. Upepo wa itikadi ulipobadilika kutoka maendeleo vijijini (ujamaa) na kurejesha umuhimu wa miji (ubepari aka soko huria) matokeo yake ni kutelekeza vijiji ikiwa ni pamoja na makao makuu ya vijiji hivyo (Idodomya) na kuamua kubanana hapa hapa JIJINi lakini bila uwekezaji wa kuboresha miundombinu. Soko huria likageuka kuwa soko holela - anayeamua kujenga bondeni, ruksa, anayetaka kujichimbia shimo la choo popote, ruksa, chimba kisima cha maji karibu na shimo la choo, ruksa, anzisha baa na night club mtaani kwako, ruksa, anzisha gereji ya kutengeneza magari pembeni mwa mtaa, ruksa, poromosho mansheni katika kiwanja kilichotengwa kwa ajili ya soko au burudani, ruksa, jenga nyumba katika eneo la barabara, ruksa 9tukitaka kupanua tutawalipa fidia), nk nk, nk. Hii nchi itasubiri hadi Bwana au Mtume atakaporejea tena duniani!!!
 
Huyu ni bishoo tu. Anepiga pesa tu za ma round about za kuweka mashua feki.
Jiji lote roads zimekufa
Taka taka walijipatia tenda wao
Pesa za parking kwa siku ni 200m wanapiga ndani
Mabango na billboards ni billions zote hazijulikani
3% city levy ni billions kwa billions leo city inanuka....
Hawa wa kuchunguzwa kama JPM yupo seriuos kweli
 
Back
Top Bottom