JERRY SILAA: Meya wa Ilala asiye na mission wala coherent vision

JERRY SILAA: Meya wa Ilala asiye na mission wala coherent vision

mkuu CRITICAL MIND , Hivi vyeo vya kupachikwa bila mwenyewe kutaka matokeo yake ndiyo haya ! Wanafunga bustani ili baadaye ziuzwe ! Njoo round about shule ya uhuru , badala ya kuweka bustani pale , wameweka masanamu ambayo hata hayajulikani ni ya wanyama gani !
 
Wewe huna akili, jamaa ni jembe la Ccccm; vission anayo ya kuwa mbunge wa UK, maendeleo mpaka kuwa ameweka picha ferry na kupiga cement na vyuma shakavu round zetu kama vile ilala hakuna fresh grass, ila round about nzuri .ni ya poster kuliko ya mayor ya scraper
..kaacheni haka kameya bado katoto kakikuwa kataacha simumeona kilivyo katoto bado kanapenda vikatuni ndio maana kamewaka vikatuni kila raundabout na picha zake kila mahala... vile visamaki na vimitumbwi amevitengeneza mwenyewe na wtt wenzake
 
Wivu tu unakusumbua! At his age and position kafanya mengi mazuri.

Hivi bado unakaa kwa Dadayako pale NHC?
 
Tanzania viongozi vijana karibu wote ni wajinga wajinga tu kwasababu vijana wengi wenye vipaji hawapendi siasa. Nimeona wengi Nape, Mwigiru, Mr 2 wote wajinga wajinga tu na upeo mdogo sana inasikitisha. Vijana wenye akili ni watatu tu Mnyika, Zitto na Makamba.
Ondoa Makamba
 
..kaacheni haka kameya bado katoto kakikuwa kataacha simumeona kilivyo katoto bado kanapenda vikatuni ndio maana kamewaka vikatuni kila raundabout na picha zake kila mahala... vile visamaki na vimitumbwi amevitengeneza mwenyewe na wtt wenzake

nimecheka almanusura kuchana mbavu !
 
nimecheka almanusura kuchana mbavu !

Mm mwenyewe moyowangu ukikereka najifariji kwa kutembelea raund abaut za vimtumbwi na visamaki ninapo viona na navuta sura na umbo la kajeri nahisi kama yupo na tom basi nachekaaaa hallafu napita sehem nakunywa juic narudi nyumbani moyo wangu baridiii..
 
Uongozi Tanzania ni mzigo mzito. Ni rahisi kumnyoshea mtu kidole kwamba hana lolote, lakini wewe ukiingia kwenye ofisi hiyo utajikuta pia huwezi kufanya chochote cha maana. Jery and vision na anachapa kazi kama meya. Lakini lazima ujue majukumu na wajibu wa meya. Ukiongelea swala la mipango miji na usafi kwa mfano, utakuta tatizo kubwa ni Wananchi (Sisi) wenyewe pamoja na hao wanaoitwa 'Watendaji". Hawa watendaji hawagusiki, ukiwagusa tu, ndo umekwisha.

Ili utekeleze plan na vision zako unahitaji fedha. Unahitaji fedha kwenye elimu, afya, miundombinu n.k. Asilimia 80 ya wakazi wa dar hawalipi kodi na mapato mengine. Hadi upeleke mgambo. Ukipeleka mgambo unaambiwa unanyanyasa wananchi. Utapata wapi fedha za kutekeleza hayo mambo.

Mfumo wetu mzima wa uendeshaji serikali kuu na serikali za mitaa una matatizo. Wananchi wenyewe ni tatizo zaidi. Kila mtu anajiangalia mwenyewe, hatuna vision. Hata kuweka mazingira yetu safi hadi tusukumwe.

Kabla ya kumlaumu ungeenda uangalia bajeti ya ilala na vipaumbele vyao. Angalia vyanzo vyao vya mapato, angalia wanakusanya shs ngapi na wanazitumiaje, angalia changamoto wanazokutana nazo. Kisha uje hapa utoe alternative bajeti na plan.
 
Uongozi Tanzania ni mzigo mzito. Ni rahisi kumnyoshea mtu kidole kwamba hana lolote, lakini wewe ukiingia kwenye ofisi hiyo utajikuta pia huwezi kufanya chochote cha maana. Jery and vision na anachapa kazi kama meya. Lakini lazima ujue majukumu na wajibu wa meya. Ukiongelea swala la mipango miji na usafi kwa mfano, utakuta tatizo kubwa ni Wananchi (Sisi) wenyewe pamoja na hao wanaoitwa 'Watendaji". Hawa watendaji hawagusiki, ukiwagusa tu, ndo umekwisha.

Ili utekeleze plan na vision zako unahitaji fedha. Unahitaji fedha kwenye elimu, afya, miundombinu n.k. Asilimia 80 ya wakazi wa dar hawalipi kodi na mapato mengine. Hadi upeleke mgambo. Ukipeleka mgambo unaambiwa unanyanyasa wananchi. Utapata wapi fedha za kutekeleza hayo mambo.

Mfumo wetu mzima wa uendeshaji serikali kuu na serikali za mitaa una matatizo. Wananchi wenyewe ni tatizo zaidi. Kila mtu anajiangalia mwenyewe, hatuna vision. Hata kuweka mazingira yetu safi hadi tusukumwe.

Kabla ya kumlaumu ungeenda uangalia bajeti ya ilala na vipaumbele vyao. Angalia vyanzo vyao vya mapato, angalia wanakusanya shs ngapi na wanazitumiaje, angalia changamoto wanazokutana nazo. Kisha uje hapa utoe alternative bajeti na plan.

Sasa wewe unayejua si ungeweka.changamoto anazokutana nazo na mkakati anaotumia kuzikabili ili ionekane hiyo mision na vission inavyosukumwa lakini inakwama!!!!!!

Maelezo mengine ni ku bold kuwa kazi ngumu na hakuna litalofanyika!!!!In a way unasema kazi ile haifanyiki na hivyo atoke au una bold nini!!!!!!?????? Window period????!!!!

Yaani watu waache kazi zao wakachunguze bajeti ya Ilala,seriously???!!!!Mtu akalie supa feo tangu Songea kuangalia bajeti????!!!!Tunaangalia wapi tunataka kwenda na.hiyo ndio dira ya kupima utendaji wa viongozi,maelezo mengine watatoa wao!!!!!!

Au umepiga mask mkuu!!!
 
Jamaa wewe kilaza kweli umeandika nini hiki mkuu mbona jery anafanya mambo mengi tu ya maana tena kajipanga kweli pengine mnayenu ya pembeni hujayasema hapa vinginevyo ni chuki binafsi.

Simiyu, tukiweka ukada wa chama kando, inatakiwa sometimes tujadili maendeleo kwa faida yetu na hasara yetu wote. Ni vitu gani meya wetu kavifanya ambavyo ni remarkable, ukianza na kata yake?
  • Jiji letu bado chafu sana, ilhali yeye naye ana kampuni ya usafi inayohudumia jiji
  • Machinjio ya Mazizini kule Ukonga yalifungwa hapa kati kutokana na uchafu, ilhali tunatozwa kodi kwa kila mfugo unaochinjwa, sasa pesa hizi zinakwenda wapi kama haziliwalipi wanaofanya usafi hapo machinjioni?.
  • Wahanga wa mabomu ya Gongo la Mboto hawajalipwa kifuta machozi hadi leo, shida iko wapi?
Kama meya, ilitakiwa atoe ufafanuzi wa masuala haya tunapomuuliza kwenye mitandao na anapokuwa na mikutano nasi, lakini huwa hatoi majibu ya kueleweka. Majuzi hapa alikuja maeneo ya Moshi Bar, tukatarajia atakaa nasi na kusikiliza kero zetu, akaishi juu kwa juu. Sasa hivi tunaambiwa Halmashauri ya Manispaa ya Ilala inaelekea kufilisika, hawana pesa na hata karatasi za kufanyia kazi zao hazipo. Pesa zimekwenda wapi?
 
Ni jambo la kushangaza sana kama unaona watanzania wanazidi kushabikia maovu ya viongozi badala kuwa kitu kimoja na kuweza kutengeneza agenda ya kuweza kutatua na kuwaondoa wabovu wanaosababisha nchini hii na raia wake kuitwa masikini!
 
Ni jambo la kushangaza sana kama unaona watanzania wanazidi kushabikia maovu ya viongozi badala kuwa kitu kimoja na kuweza kutengeneza agenda ya kuweza kutatua na kuwaondoa wabovu wanaosababisha nchini hii na raia wake kuitwa masikini!



I agree with you on this.

Jerry's office has no website, no strategic plan all he does is nothing.

halafu wanasema kuwa hawa ndio vijana wa ku take over in 2015.
 
Tanzania ni nchi ya watu waoga sana kufikiri ambayo haijawahi kutokea mahali popote ulimwenguni.
 
Back
Top Bottom