Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jengo la machinga…. Umiza kichwa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Msanii, Dec 20, 2009.

  1. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #1
    Dec 20, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,228
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Jiji wamesema kwamba kila mfanyabiashara atapata kizimba cha meter square. Hebu mnaojua undani mtufafanulie equation hii.
    Je ukubwa wa jengo I mean mita mraba za kila floor ni ngapi, halafu gawanya kwa mita moja mraba halafu weka katika kila mita mraba mtu mmoja mwenye kilo hamsini. Kisha kila kizimba at onetime kinapata five wateja watano wote wana kilo hamsini. Zidisha kwa ukubwa wa floor halafu mnaojua vipimo vya jengo lile mtuambie uwezo wa jengo wa kubeba uzito kwa muda mmoja. Je hatujisogezi kwenye maafa mengine??
    Kama wakiweka utitiri wa wafanyabiashara at one place (machinga complex) mjue sisi wateja tutakuja huko and mjiandae kwa explanation endapo jengo litaporomoka kutokana na uzito wa watu hasa siku za sikukuu na mwisho wa mwaka.

    Kwa nini msiwaweke wachache halafu mkajenga mengine kila manispaa ili kupunguza msongamano na gharama zisizo na lazima? Pia ninyi serikali msiwasahau watu wa mikoani wekeni complexes katika miji mikuu ili kupunguza wimbi la wanaoingia jijini kusaka mahitaji siku za sikukuu.

    Umiza kichwa katika hili
     
  2. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #2
    Dec 20, 2009
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Well thought idea....!
     
  3. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #3
    Dec 20, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,228
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Kula tano mkuu
    unajua ni kweli tunataka vitu lakini ni budi tujue hivyo vitu kwa undani tusije tukanunua umauti wetu wenyewe.
     
  4. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #4
    Dec 20, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,714
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Duh! Kila mita moja kuwe kuna machinga! Si vurugu mechi itakuwa.
     
  5. m

    masssaiboi JF-Expert Member

    #5
    Dec 21, 2009
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 637
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    Hii square metre moja ni kwa ajili ya nini???, toilet au?????
     
  6. Serendipity

    Serendipity JF-Expert Member

    #6
    Dec 21, 2009
    Joined: Jan 24, 2009
    Messages: 475
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hiyo wanapatiwa wale wanaojuana na wakubwa tu! Wale makabwela kama mimi hawataambulia hata robo ya hiyo nafasi!
     
  7. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #7
    Dec 21, 2009
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Achana na siasa mwenzetu katoa pre caution ya kitaalam ambayo ni technical issue inahitaji utaalamu kuelezea madhara yatakayo tokea wakati shughuli ikiendelea kutokana na jinsi wanavyo taka kugawa,ila mi mwenyewe kama kweli wanataka kugawa hivyo sijui na viwango vya wachina!
     
  8. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #8
    Dec 21, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,228
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Mkuu thanks kwa kufafanua
    wabongo wanadhani kila kitu ni siasa tu! kuna wakati tunapaswa kuchukua kalamu na karatasi na kukuna kichwa kusaka majibu ya equation.

    Natumaini wataalam watakuja na assumtions za hii kichwa umiza
     
  9. M

    Magezi JF-Expert Member

    #9
    Dec 21, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,758
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Sijui safety factor waliyo tumia ktk kudesign hilo jengo na kawaida majengo yanayo hudumia jumuiya kama viwanja vya mpira, kumbi za starehe n.k. huwa standards zinasema safety factor iwe kubwa sasa kwa machinga complex sijui.

    Kama standards zimefuatwa (over-design due to unpredictable number of occupants) basi hata watu wajae kiasi gani haliwezi kuporomoka. Tatizo huwa linakuja kama aliye design katumia viwango vya majengo ya kawaida ambayo huwa na a limited number of occupants.
     
  10. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #10
    Dec 24, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,228
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Kwa Tanzania niijuayo mimi, utakuta aliyesimamia ujenzi wa complex ameiba sementi ya kutosha na amewajenge vimada wake wooote bangaloo za nguvu, sasa tegemea estimated materials were successfully used (kifisadi) halafu tatizo litokee.

    Nilidhani kabla halijatumika wangekaa watu wa majengo na manispaa wafanye tathmini ya kujihakikishia uimara wa jengo kwa idadi wanayoitaka ya watu at a time. Pia washauriwe (manispaa) idadi ya vizimba kwa kila floor.

    Je walemavu wamekumbukwa pia?? maana kama mtawapatia vizimba pekee je mmejenga vyoo vya watu wasiojiweza?? kuna maswali mengi hapa. ila ninashauri Meya na RC wa-think out of BOX ili kuweza kuepusha yanayoepukika
     
Loading...