Je unahitaji kuwa mjasiriamali?

Je unahitaji kuwa mjasiriamali?

Elisha Chuma

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2013
Posts
282
Reaction score
275
Ujasiriamali imekuwa ni ndoto ya watu wengi hasa wanaapoona mafanikio ya baadhi ya
wajasiriamali na wafanyabiashara.

karibu katika blogu yangu ambapo inauelezea ujasiriamali kwa undani zaidi na mbinu za
kushinda na kupambana ukiwa kama mjasiriamali,kwenye blogu utaruhusiwa kuuliza maswali,
kutoa maoni na hata kueleza unavyojisikia

Karibu ewe mjasiriamali na hata unaetegemea kuwa mjasiriamali
jina la blogu yangu liko kwenye signature yangu hapo chini
 
Ok kaka.

Sent from my BlackBerry 9810 using JamiiForums
 
Si kila mttu anatumia computer mkuu, wengine ni simu so hawawezi kuiona hiyo signature yako, ni heri uiandike tu kila mtu aione.

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
mkuu nimechungulia kwenyea blog yako nimeshangaa unazungumzia blanding wakati wewe mwenyewe umeshindwa kufanya blanding ya blog yako? jitahidi kama safari ndo kwanza hata kimara hujafika kwenda mkoani kutokea ubungo
 
Blogu yako ina machapisho yanayofundisha Ujasiliamali au biashara?
 
Inamachapisho ya vyote mkuu ujasiriamali na ufanyabiashara sababu mjasiriamali ni mfanyabiashara ila mfanyabiashara sio mjasiriamali.

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
Si kila mttu anatumia computer mkuu, wengine ni simu so hawawezi kuiona hiyo signature yako, ni heri uiandike tu kila mtu aione.

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums



Asante kwa kunikumbusha hilo mkuu,ni elishachuma.blogspot.com

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
mkuu nimechungulia kwenyea blog yako nimeshangaa unazungumzia blanding wakati wewe mwenyewe umeshindwa kufanya blanding ya blog yako? jitahidi kama safari ndo kwanza hata kimara hujafika kwenda mkoani kutokea ubungo



Asante kwa maoni yako mkuu,blogu yangu nimeifanya kama nilivyotaka sijaifanyia mazoea pia sio ya kuniingizia pesa kama nyingine mkuu.

Blanding yake iko juu sana ukiiangalia kwa haraka haraka unaweza kuona hivyo.lakini asante kwa maoni yako na karibu tena.
 
acha uhuni wengine wanatumia sim hayo ma signature hayaonekan weka kama text ya kawaida au imekuwa siri
 
Ndugu Chuma, nashukuru kwa moyo wako mkuu kutujuza katika fani uliyobobea, baadhi ya <i>definition</i> nyingi za Mjasiriamali imejumuisha maono "Ilham, ~Vision" apatayo katika mtazamo wa kitu kibiashara ambayo hayaonwi na mwingine katika kipindi husika. Swali: Ujasiriamali unaweza kufundishwa kwa mfanyabiashara?

Inamachapisho ya vyote mkuu ujasiriamali na ufanyabiashara sababu mjasiriamali ni mfanyabiashara ila mfanyabiashara sio mjasiriamali.

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
acha uhuni wengine wanatumia sim hayo ma signature hayaonekan weka kama text ya kawaida au imekuwa siri


Sidhani kama ni uhuni lakini sheria za jf zinakataza kuweka link ndio maana sikutaka iwe hivyo .

Elishachuma.blogspot.com
 
Ndugu Chuma, nashukuru kwa moyo wako mkuu kutujuza katika fani uliyobobea, baadhi ya <i>definition</i> nyingi za Mjasiriamali imejumuisha maono "Ilham, ~Vision" apatayo katika mtazamo wa kitu kibiashara ambayo hayaonwi na mwingine katika kipindi husika. Swali: Ujasiriamali unaweza kufundishwa kwa mfanyabiashara?

Asante mkuu,ndio mfanyabiashara anaweza kufanya ujasiriamali ila sio kwa kupitia yeye mwenyewe,nikiwa namaanisha anaweza kuiona nafasi na wazo la kijasiriamali akaweka watu wa kulikamilisha lengo hilo kwa niaba yake.

Na pia kuna kitu kinaitwa branding ni elimu ambayo akiipata mfanyabiashara inaweza kumuhamisha kiasi fulani kutoka ufanyabiashara hadi ujasiriamali kwa kuona matokeo na mpangilio halisi wa anachokifanya na matokeo yake yatachukua muda gani.
 
Nashukuru kwa majibu yako Mkuu, ninaelimika. Ila kabla sijahamia kwenye blog; swali la nyongeza, nawezaje kufanya "branding" kwa mayai (nikiwa nimezungukwa na wauzaji wengine) bila kupunguza "profit margin" ?

Asante mkuu,ndio mfanyabiashara anaweza kufanya ujasiriamali ila sio kwa kupitia yeye mwenyewe,nikiwa namaanisha anaweza kuiona nafasi na wazo la kijasiriamali akaweka watu wa kulikamilisha lengo hilo kwa niaba yake.

Na pia kuna kitu kinaitwa branding ni elimu ambayo akiipata mfanyabiashara inaweza kumuhamisha kiasi fulani kutoka ufanyabiashara hadi ujasiriamali kwa kuona matokeo na mpangilio halisi wa anachokifanya na matokeo yake yatachukua muda gani.
 
poa poa kaka nimeipitia iko vizuri ila unahitaji promo ya kutosha
 
Nashukuru kwa majibu yako Mkuu, ninaelimika. Ila kabla sijahamia kwenye blog; swali la nyongeza, nawezaje kufanya "branding" kwa mayai (nikiwa nimezungukwa na wauzaji wengine) bila kupunguza "profit margin" ?

sawa, kwanza kabisa kabla ya kufanya biashara yoyote unatakiwa ufanye utafiti wa biashara yako, kwa maana ya gharama zake,washindani,mbinu za kupata wateja wengi nk.ili ufanye kitu kwa uhakika kwa maana hiyo swali ulilouliza mkuu linahitaji kufanya utafiti kama bado haujaanza hiyo biashara kwa kuangalia eneo ulilopo na wateja unaowategemea

lakini kama tayari umeshaanza biashara na haukufanya hivyo na eneo lako kuna watu wanaofanya biashara kama yako wengi, kitu cha kwanza ni usihangaikie wateja wanaokuja kununua pale pale

1.Anza na kutafuta wateja tofauti na wale mnaowagombania pale kwa maana ya wawe wateja wapya.
2.Boresha huduma na utendaji kazi wa sehemu yako ya biashara kama kawaida ni mtu anakuja kununua na anaondoka kajibebea unaweza kutoa hata ofa ya kumbebea mzigo wake hadi eneo fulani ambalo kwake itakuwa ni rahisi kuuchukua ule mzigo na kendelea nao ( hapa nimechukulia mfano sehemu nyngi za ufugaji wa kuku huwa ni nje kidogo ya mji hivyo unaweza hata kutoa ofa ya kumpelekea mayai yake hadi kituoni)
3.Badilisha muonekano wa biashara kwa aidha kupunguza bei kidogo au kuonegeza bei kidogo kuna msemo mmoja unasema ( ukiniuzia kwa bei ya chini ntakudharau ila ukiniuzia kwa bei ya juu ntakuamini) biashara ni mchezo unatakiwa kuwa makini tu.


hizo ni baadhi ya mbinu ambazo unaweza kuzitumia baada ya muda fulani wale wateja wa karibu ambao hawaji katika sehemu yako watataka kujaribu na mayai yako na watakuwa wanajiuliza kwanini hauwatafuti na hauna shida nao hiyo itawafanya na wao kuja kujiunga na wenzao wakihisi utakua unafanya vitu kwa uhakika na umakini zaidi ndio maana haujawakimbilia kama wengine.
 
Mkuu, nimekukubali, nilikua najaribu kurudia mistari nisipishane na 'point' zako uko vema kwenye biashara, nategemea vijana watapata nondo za kutosha kutoka kwako na kukuza uwezo wao wa kibiashara. Haya ndo mageuzi tunayoyataka kutoka kwa wanazuoni.
Pamoja.
 
Asante mkuu' Cha' sasa nafikiri umeridhika na unaweza kupitia blogu yangu.
 
Ahsante But Jf Is More Than Blogs, Jamii Forum Yatosha
 
Back
Top Bottom